PDA

View Full Version : Nhờ mọi người tư vấn giúp em với ạ - Em lo quá các bác ạ

doithuong
29-08-2014, 18:50
Cách đây 10 ngày em có đi hiến máu, em có nhận được tin nhắn mời đến làm thêm bổ sung xét nghiệm.

Em có đến hỏi tại trung tâm hiến máu thì họ bảo là đang nghi ngờ 1 trong các xét nghiệm (theo quy trình xét nghiệm máu ) của em bị nhiễm bệnh, ko nói cụ thể là gì và hẹn 3 tháng sau tới làm xét nghiệm lại.

Trước đây khoảng gần 1 năm, do đi chơi, rượu vào em có quan hệ với gmd (em có dùng bao).
sau đó em lo quá nên em đã đi làm xét nghiệm ở tuần thứ 4, thứ 10, 11 gì đó (em ko nhớ rõ) ở 21 trung liệt và ở bạch mai. đều cho kết quả là âm tính.

H em lo quá, không biết phải làm sao. từ khi nghe tin tới h là sống như địa ngục các bác ạ.:((

songchungvoi_HIV
29-08-2014, 18:53
Cách đây 10 ngày em có đi hiến máu, em có nhận được tin nhắn mời đến làm thêm bổ sung xét nghiệm.

Em có đến hỏi tại trung tâm hiến máu thì họ bảo là đang nghi ngờ 1 trong các xét nghiệm (theo quy trình xét nghiệm máu ) của em bị nhiễm bệnh, ko nói cụ thể là gì và hẹn 3 tháng sau tới làm xét nghiệm lại.

Trước đây khoảng gần 1 năm, do đi chơi, rượu vào em có quan hệ với gmd (em có dùng bao).
sau đó em lo quá nên em đã đi làm xét nghiệm ở tuần thứ 4, thứ 10, 11 gì đó (em ko nhớ rõ) ở 21 trung liệt và ở bạch mai. đều cho kết quả là âm tính.

H em lo quá, không biết phải làm sao. từ khi nghe tin tới h là sống như địa ngục các bác ạ.:((

sau đó em lo quá nên em đã đi làm xét nghiệm ở tuần thứ 4, thứ 10, 11 gì đó (em ko nhớ rõ) ở 21 trung liệt và ở bạch mai. đều cho kết quả là âm tính. => AT rùi lấy đâu ra mà lo??? Vì QHTD có BCS thì lấy đâu ra HIV mà nhiễm???

doithuong
29-08-2014, 18:57
nhưng lúc đó em ko nhớ là bao có bị sao ko nữa, theo em đọc trên mạng thì thời kỳ cửa sổ có thể kéo dài từ 3 -6 tháng, quá trình xét nghiệm thời kỳ này có thể là ko chính xác.

Cộng thêm việc là bên trung tâm họ lại bảo 3 tháng sau làm xét nghiệm lại -----> đâm ra em lo quá. :((

songchungvoi_HIV
29-08-2014, 18:58
nhưng lúc đó em ko nhớ là bao có bị sao ko nữa, theo em đọc trên mạng thì thời kỳ cửa sổ có thể kéo dài từ 3 -6 tháng, quá trình xét nghiệm thời kỳ này có thể là ko chính xác.

Cộng thêm việc là bên trung tâm họ lại bảo 3 tháng sau làm xét nghiệm lại -----> đâm ra em lo quá. :((
Cho dù BCS có rách toẹt móng lợn thì AT sau ngần ấy tuần là an toàn 100%
Bấm vào đây xem:
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

doithuong
29-08-2014, 19:13
Em cảm ơn bác.

nhưng em không hiểu tại sao phải chờ tới 3 tháng để xét nghiệm lại ---> điều này làm em hoang mang quá. Em có hỏi nhưng họ ko nói rõ cụ thể. :(

songchungvoi_HIV
29-08-2014, 19:17
Em cảm ơn bác.

nhưng em không hiểu tại sao phải chờ tới 3 tháng để xét nghiệm lại ---> điều này làm em hoang mang quá. Em có hỏi nhưng họ ko nói rõ cụ thể. :(
Ai nói 3 tháng XN lại???? Bạn đọc sao mà ra 3 tháng XN lại?? KQ AT của bạn an toàn 100% theo chuẩn Bộ Y Tế là 12 tuần chốt và Quốc Tế cũng 12 tuần chốt

doithuong
29-08-2014, 19:30
bên trung tâm mà em hiến máu ấy bác ạ. Em hỏi xét nghiệm kiểm tra lại luôn được không thì họ bảo là phải chờ tới 3 tháng đến làm xét nghiệm lại :(.

Thế em mới hoang mang :((

Charles
29-08-2014, 19:37

Bạn QHTD có dùng BCS là quan hệ an toàn, nên các kết quả XN ÂT là phải rồi. Dù có nguy cơ thì cũng hãy yên tâm với kết quả 11 tuần ÂT.

Charles
29-08-2014, 19:40
bên trung tâm mà em hiến máu ấy bác ạ. Em hỏi xét nghiệm kiểm tra lại luôn được không thì họ bảo là phải chờ tới 3 tháng đến làm xét nghiệm lại :(.

Thế em mới hoang mang :((

Thông tin 6 tháng cũ rích rồi bạn. Bấm vào đây xem:
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

doithuong
29-08-2014, 19:51
em cảm ơn các bác

Tuanmecsedec
30-08-2014, 06:15

Thông tin xét nghiệm tháng thứ 6 là cũ rít rồi bạn,bạn xét nghiệm thời gian như vậy âm tính thì yên tâm đi.

Còn vấn đề hiến máu không riêng gì HIV mà còn các bệnh khác máu sẽ không chấp nhận.