PDA

View Full Version : Lo lâng quá rồi

Camthaytoiloi
30-08-2014, 20:03
Cho e hỏi quan hệ gái massage có dùng bcs ko biết có bị rách ko?nếu bị thủng thì khả nâng có hiv cao ko ạ?sau quan hệ vẩn thấy còn tinh trùng trên cái núm!nếu thủng lỗ nhỏ ko lòi dv ra thì nguy co của e cao ko ạ!e có con nhỏ nên rất hoang mang!xin anh chị trên dd tu vấn cho e vối!dv e ko bị trầy,e có hỏi gái massage bcs có rách ko?và cô ta cho tay vào ad kiệm tra và nói ko bị rách!nói e cu yên tâm vì 3 tháng cô ta di sét nghiệm một lần!e ko biết vì sao lúc e hỏi bcs có rách ko co ta lại nhét tay vào ad?cám on a/c tu vấn cho e ạh

Charles
30-08-2014, 20:06
Cho e hỏi quan hệ gái massage có dùng bcs ko biết có bị rách ko?nếu bị thủng thì khả nâng có hiv cao ko ạ?sau quan hệ vẩn thấy còn tinh trùng trên cái núm!nếu thủng lỗ nhỏ ko lòi dv ra thì nguy co của e cao ko ạ!e có con nhỏ nên rất hoang mang!xin anh chị trên dd tu vấn cho e vối!dv e ko bị trầy,e có hỏi gái massage bcs có rách ko?và cô ta cho tay vào ad kiệm tra và nói ko bị rách!nói e cu yên tâm vì 3 tháng cô ta di sét nghiệm một lần!e ko biết vì sao lúc e hỏi bcs có rách ko co ta lại nhét tay vào ad?cám on a/c tu vấn cho e ạh

Khi xong trận bạn thấy còn tinh trong cái núm BCS chứng tỏ bao không sự cố gì. Bạn không có nguy cơ trong tình huống này.

Camthaytoiloi
30-08-2014, 20:25
Sao ko ai trả lòi e vậy?e là nguoi lúc nảy moi gọi cho anh Tuấn ah!hoang mang quá anh chị ah

Camthaytoiloi
30-08-2014, 20:30
Cám on Truong Xuân ah!cho e hỏi thêm nếu bcs bị thủng một lổ ko lòi dv ra thì sao ah?sau một ngày e có di test nhanh elissa thì negative bác sỉ hẹn 1 tháng sau sét nghiệm lai!e hoang mang quá vì con em mói duoc 6 tháng!diên thoại e dánh dấu ko quen có gì anh chi thông cảm

Tuanmecsedec
30-08-2014, 20:34

Những gì bạn kể cho thấy bao cao su không có bị làm sao hết,bạn yên tâm không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
30-08-2014, 20:35
Cám on Truong Xuân ah!cho e hỏi thêm nếu bcs bị thủng một lổ ko lòi dv ra thì sao ah?sau một ngày e có di test nhanh elissa thì negative bác sỉ hẹn 1 tháng sau sét nghiệm lai!e hoang mang quá vì con em mói duoc 6 tháng!diên thoại e dánh dấu ko quen có gì anh chi thông cảm

Bạn yên tâm kết quả này vì bạn không có nguy cơ.

Camthaytoiloi
30-08-2014, 20:35
Cho e hỏi thêm nếu con e nó cào xuóc niêm mạc miệng của e nhung ko chảy máu,xong bé cho tay vào miệng thì nếu e có h con e có bị lây ko ah?p/s:con em dang mọc 2 cái rang nhỏ xíu!e sọ chân rang của bé chảy máu ah!

Charles
30-08-2014, 20:36

Thì nguy cơ thuộc về người nhận chứ không phải là bạn. Yên tâm trường hợp bạn không có nguy cơ, không cần XN.

Camthaytoiloi
30-08-2014, 20:41
E thuong xuyên theo dỏi dd thấy a/c tu vấn rất chính xác!nhung lần này vì e so vì con e còn nhỏ qua!thà mình làm mình chịu!nên hôm nay e hỏi a/c tu van cho e dể e còn liệu com gấp mam nua ah!

Tuanmecsedec
30-08-2014, 20:48
E thuong xuyên theo dỏi dd thấy a/c tu vấn rất chính xác!nhung lần này vì e so vì con e còn nhỏ qua!thà mình làm mình chịu!nên hôm nay e hỏi a/c tu van cho e dể e còn liệu com gấp mam nua ah!

Cơm thịt cá sao không ăn mà liệu cơm gắp mắm :khi875437:.Bạn yên tâm những gì được tư vấn.Cứ gắp thịt mà ăn đừng gắp mắm.

Charles
30-08-2014, 20:49

Ở đây BQT không tư vấn bừa.

Camthaytoiloi
30-08-2014, 21:24
Cho e hỏi thêm là co gái msa nói la 3 tháng co di sét nghiệm một lần vì bị bat buộc theo luật nhà nuoc có dúng ko ah!nếu nhu cô ấy nói vậy thì e ko có khả nang bị lây bệnh dúng ko ah!lúc tâm su thì cô ta có ve có kiến thuc ve hiv!nên e so co the co ta bi nhiem nen moi rành vậy!và chính diều dó làm e bị stress gần cả tuần nay!Môi khi nghi về con của e là thấy bất an mất ngủ!

Tuanmecsedec
30-08-2014, 21:26
Cho e hỏi thêm là co gái msa nói la 3 tháng co di sét nghiệm một lần vì bị bat buộc theo luật nhà nuoc có dúng ko ah!nếu nhu cô ấy nói vậy thì e ko có khả nang bị lây bệnh dúng ko ah!lúc tâm su thì cô ta có ve có kiến thuc ve hiv!nên e so co the co ta bi nhiem nen moi rành vậy!và chính diều dó làm e bị stress gần cả tuần nay!Môi khi nghi về con của e là thấy bất an mất ngủ!

Theo quy định thì có những ngành nghề phải xét nghiệm.Bạn suy diễn sai rồi,bộ ai rành về kiến thức là bị HIV hay sao,điển hình là Tuanmecsedec đây.

mongbinhan
30-08-2014, 21:35
Bạn ko có nguy cơ đâu. Bạn quá hạnh phúc đấy đc gái mat xa cho tay vào kiểm tra xem có chiến lợi phẩm hay ko nữa..an tâm bạn nhé

Camthaytoiloi
31-08-2014, 00:15
Cám on các anh chị và các bạn nhiều! Vì a/c tu vấn mà e củng bot hoang mang!bây h e muốn hỏi thêm là sau 1 tháng bs hẹn e sét nghiệm lại bang pp elissa!vậy nếu âm tính thì e an toàn voi hành vi của e chua?và tiếp tục sinh hoạt bình thuong voi vo con duọc chua ah?

Camthaytoiloi
31-08-2014, 00:17
Anh Tuan là chuyên gia tu vấn rồi!nhung một nguoi binh thuong ma hay tìm hiểu về hiv nhu gái massa thì e thấy hoi bị lo ah!

Camthaytoiloi
31-08-2014, 00:22
Mongbinhan cám on bác!cô gái massa có nói voi e là hồi truoc moi vào nghề khi di sét nghiệm củng sọ lam!nhung h biết cách an toàn nên củng bot so,co ta nói tụi em củng so bi bệnh chu ko phải chỉ có mấy nguoi nhu anh mói biết so hiv!e củng mong là co ta nói thiệt!

Camthaytoiloi
31-08-2014, 00:25
Hạnh phúc voi e bi h chỉ cần âm tính một vo,một con trai 6 tháng tuổi an toàn là hạnh phúc lam rồi!e ko mong hạnh phúc nhu anh nói 1 lần nua dau hihi

Camthaytoiloi
31-08-2014, 00:26
Mongbinhan Hạnh phúc voi e bi h chỉ cần âm tính một vo,một con trai 6 tháng tuổi an toàn là hạnh phúc lam rồi!e ko mong hạnh phúc nhu anh nói 1 lần nua dau hihi

Camthaytoiloi
31-08-2014, 12:21
Cơm thịt cá sao không ăn mà liệu cơm gắp mắm :khi875437:.Bạn yên tâm những gì được tư vấn.Cứ gắp thịt mà ăn đừng gắp mắm.

Dạ e dang lo lang quá nên bị stress h ko muốn an gì luôn!chac dot này thân tàn ma dại rồi

songchungvoi_HIV
31-08-2014, 13:44
BCS nếu rách thì lấy đâu ra tinh trùng cho bạn thấy?? => No risk to HIV

Camthaytoiloi
31-08-2014, 15:28
Songchungvoi_hiv ý e hỏi là nếu bị thủng lổ nhỏ chu ko rách ah!dầu khấc cua e ko có lòi ra ngoài vì e bị hẹp bao quy dầu!cho nên e lo lấng quá ah!

songchungvoi_HIV
31-08-2014, 15:31
Songchungvoi_hiv ý e hỏi là nếu bị thủng lổ nhỏ chu ko rách ah!dầu khấc cua e ko có lòi ra ngoài vì e bị hẹp bao quy dầu!cho nên e lo lấng quá ah!
Đã nói rùi nếu thủng thì lấy đâu ra tinh trùng trung BCS cho bạn thấy, bạn lấy bao ni lon bạn châm thủng đáy rùi chế nước vào xem nó còn trong BCS k??

Camthaytoiloi
31-08-2014, 16:07
Đã nói rùi nếu thủng thì lấy đâu ra tinh trùng trung BCS cho bạn thấy, bạn lấy bao ni lon bạn châm thủng đáy rùi chế nước vào xem nó còn trong BCS k??
E đả thu cat một lổ nhỏ nếu làm mạnh thì bcs rách toạc ra!a/e cho hỏi thêm nếu con e nó cào e chảy máu xong cho tay vào miệng thì có sao ko ah!con e đang mọc 2 rang cua!thú thật a/e hiện tại e lo lấng cho vo và con e thôi ah!cháu nó còn nhỏ nên e ko muốn nếu..... có su gi đáng tiếc sảy ra ah!a/e giúp mình vuot qua lần này để mình còn biết cuộc sống này ko chỉ sống cho mình mà còn gđ vo con nua ah!

songchungvoi_HIV
31-08-2014, 16:09
E đả thu cat một lổ nhỏ nếu làm mạnh thì bcs rách toạc ra!a/e cho hỏi thêm nếu con e nó cào e chảy máu xong cho tay vào miệng thì có sao ko ah!con e đang mọc 2 rang cua!thú thật a/e hiện tại e lo lấng cho vo và con e thôi ah!cháu nó còn nhỏ nên e ko muốn nếu..... có su gi đáng tiếc sảy ra ah!a/e giúp mình vuot qua lần này để mình còn biết cuộc sống này ko chỉ sống cho mình mà còn gđ vo con nua ah!
Bạn có nhiễm HIV đâu?? Cho dù nó có đè bạn ra cắn và hút máu bạn cũng đâu có chết

Camthaytoiloi
31-08-2014, 16:13
Truoc h massa và mass gần mình ko nghỉ toi hậu quả nhung h nghỉ toi vo và con làm mình ân hận quá cầu xin chúa thánh thần ban phuoc,hồng ân của ngài cho gđ con lần này tai qua nạn khỏi để con biết đâu là đúng,sai!cuối cùng xin ngài ban suc khoẻ cho anh chi e trong diển đàn để tiếp tục phục vụ cho cộng đồng!

Camthaytoiloi
31-08-2014, 16:18
Bạn có nhiễm HIV đâu?? Cho dù nó có đè bạn ra cắn và hút máu bạn cũng đâu có chết
Bác đùa củng vui ha!!!con e nó can e chết củng ko sao chỉ so e mà có bệnh lây cho nó thôi hihi!vậy anh songchungvoi-hiv tham gia dđ lâu chua ah!anh có hiv hay ko nghe cái tên????tò mò tí nên đung nóng nhé anh trai haha

songchungvoi_HIV
31-08-2014, 16:19
Bác đùa củng vui ha!!!con e nó can e chết củng ko sao chỉ so e mà có bệnh lây cho nó thôi hihi!vậy anh songchungvoi-hiv tham gia dđ lâu chua ah!anh có hiv hay ko nghe cái tên????tò mò tí nên đung nóng nhé anh trai haha
Ở đây chúng tôi k có đùa

Camthaytoiloi
31-08-2014, 16:27
Ở đây chúng tôi k có đùa
Em ko hề đùa ah!đuoc các anh tu vấn bot lo lang nên thấy thoải mái hỏi tham anh mà!

Camthaytoiloi
31-08-2014, 16:32
O nhà e củng có ông anh bị hiv nên e đâu có dám đùa voi hiv đâu ah!lúc biết có hiv trong nguoi thì ong anh lại nhậu 2 lít ruu đế/ngày mà thấy mập hon lúc chua bệnh nua!

songchungvoi_HIV
31-08-2014, 16:38
O nhà e củng có ông anh bị hiv nên e đâu có dám đùa voi hiv đâu ah!lúc biết có hiv trong nguoi thì ong anh lại nhậu 2 lít ruu đế/ngày mà thấy mập hon lúc chua bệnh nua!
Chuyện đó thì k biết, nhưng ko chết vì rượu cũng chết vì sơ gan cổ chướng, Vì songchung có 1 thân chủ nhiễm HIV chưa chết vè con Ết đã chết vì xuất huyết dạ dày chưa đầy 5 tháng nay, vì cứ thích uống cồn pha nước thay rượu

Camthaytoiloi
31-08-2014, 19:46
Cho e hỏi thêm các a/c là bsir có nói e sau 1 tháng sét nghiệm lại!vậy sau 1 tháng test nhanh elissa co duoc chua ah?

Camthaytoiloi
31-08-2014, 19:50
Theo các anh chị tu van thì e ko có nguy co nhung để xa stress e cần biết set nghiệm test nhanh elissa sau một tháng duoc chua ah!

Charles
31-08-2014, 20:02
Theo các anh chị tu van thì e ko có nguy co nhung để xa stress e cần biết set nghiệm test nhanh elissa sau một tháng duoc chua ah!

Bạn muốn XN sau 1 tháng thì XN HIV Combo Ag/Ab

Camthaytoiloi
31-08-2014, 20:10
Bạn muốn XN sau 1 tháng thì XN HIV Combo Ag/Ab
Vậy nếu test nhanh thì cầ thoi gian bao lâu hả anh Truong Xuân?tại vì phòng khám đa khoa chổ e chỉ có test nhanh elissa thôi ah!e o quận 8 nếu combo thì o noi nào ah!

Charles
31-08-2014, 20:42
Vậy nếu test nhanh thì cầ thoi gian bao lâu hả anh Truong Xuân?tại vì phòng khám đa khoa chổ e chỉ có test nhanh elissa thôi ah!e o quận 8 nếu combo thì o noi nào ah!

Mà bạn XN ELISA chính là Combo rồi đó.

Chủ đề: Phương pháp ELISA (http://diendanhiv.vn/threads/7476-Phuong-phap-ELISA)

Tuanmecsedec
31-08-2014, 22:16

Bạn yên tâm những gì được tư vấn,bạn không cần xét nghiệm đâu.

Camthaytoiloi
31-08-2014, 22:36

Cám on anh Tuấn nhiều ah!e chỉ so bcs bị thủng mà mình ko nhìn thấy ah!lúc xong e chỉ nhìn duoc phần trên của bcs và một ít tinh trùng nam trong bcs,chua kịp quan sát phần mat duoi thì cô ta đả rút bcs ra rồi!điều đó làm e hoang mang và thấy lo lang quá!

Camthaytoiloi
01-09-2014, 00:07
Mà bạn XN ELISA chính là Combo rồi đó.

Chủ đề: Phương pháp ELISA (http://diendanhiv.vn/threads/7476-Phuong-phap-ELISA)

Cái này thì e ko rành ah!nhung khi sét nghiệm thì trên phiếu sét nghiệm ghi là:kháng thể hiv negative.lần sau thì lại ghi trên phiếu là miển dịch hiv negative e ko biết là có khác nhau ko?đó là nhung lần truoc!và sau nguy co cuối cùng ngày 25/8 e di massa có os và qh có bcs nhung e so bi lủng mà mình ko biết nên 26/8 e đi sét nghiệm tổng quát hiv,hbv,giang mai,viêm gan b,c đều cho kết quả negative,chỉ kết quả hiv,giang mai,hbv sau 15phút là có liền,còn viêm gan hẹn qua ngày sau!e có hỏi sét nghiệm hiv bang pp gi?bsi trả loi là test nhanh elissa tìm kháng thể!vậy cho e hỏi đó có phải là combo ko?theo e dc biết sét nghiệm combo là phải tìm luôn kháng nguyên và kháng thể ah!

Camthaytoiloi
01-09-2014, 00:21

Nhung e nge con nhỏ massa nó nói về nó tốt quá:e mà có bệnh thì ko bao h e trả thù tụi anh đâu nhu vậy thất đuc lam!tụi e an toàn hon cả vo,bạn gái của anh nua vì tụi e 3 tháng sét nghiệm một lần,rồi nó còn nói nó sét nghiệm hiv ngoài paster nên e ko phải lo!sét nghiệm ngoài paster gì mà có 100k?e nge nó huyên thuyên cái gì củng biết nên thấy so quá!nó còn gion voi e la nó duong tính nua!mà theo e nghỉ nếu nó + thì cái khach sạn đả đuoi việc nó rồi!nhung no nói kiểu đó làm e thấy lo lang qua,so hải quá anh Tuân oi!

Camthaytoiloi
01-09-2014, 00:38
Và cho e hỏi thêm a/c là có khi nào tụi nv massa làm phiếu sét nghiệm giả ko(nho nguoi khác)vì khi e di sét nghiệm đâu có cần lấy chung minh nhân dân đau ah!biết là e lo xa quá nhung e moi có đua con đau lòng đuọc 6 tháng!e nói cho bà xả e nghe thì cô ta ko thèm nhìn mat e mấy bua nay!e chỉ muốn a/c chia sẻ đe e biết nhung gì tốt nhất cho vo con trong thoi gian này thôi ah!mong anh chị tu vấn cho e biết thật su nguy co của e ah!lo bcs của e ko bị rách mà ví dụ có lủng lổ o mat duoi ngay đuong chỉ của dv thì sao ah?có bị lây hiv ko ah?p/s:bcs ko rách toạc ra hay lòi đau dv ra ngoài gì hết vì lúc đó e có nhìn thấy dv vẩn còn trong bao và một ít tinh trùng trong bcs ah

Charles
01-09-2014, 05:38
Và cho e hỏi thêm a/c là có khi nào tụi nv massa làm phiếu sét nghiệm giả ko(nho nguoi khác)vì khi e di sét nghiệm đâu có cần lấy chung minh nhân dân đau ah!biết là e lo xa quá nhung e moi có đua con đau lòng đuọc 6 tháng!e nói cho bà xả e nghe thì cô ta ko thèm nhìn mat e mấy bua nay!e chỉ muốn a/c chia sẻ đe e biết nhung gì tốt nhất cho vo con trong thoi gian này thôi ah!mong anh chị tu vấn cho e biết thật su nguy co của e ah!lo bcs của e ko bị rách mà ví dụ có lủng lổ o mat duoi ngay đuong chỉ của dv thì sao ah?có bị lây hiv ko ah?p/s:bcs ko rách toạc ra hay lòi đau dv ra ngoài gì hết vì lúc đó e có nhìn thấy dv vẩn còn trong bao và một ít tinh trùng trong bcs ah

Bạn không cần quan tâm cô ta có XN hay có HIV hay không, vì trong trường hợp này bạn không có nguy cơ. Hãy đọc lại từ đầu đi bạn.

Tuanmecsedec
01-09-2014, 06:31

Không có chuyện bao cao su lủng lổ nhỏ li ti.Nếu có thì người có nguy cơ là Nữ,vì tinh dịch của người Nam sẽ đi ra từ lổ lủng này (Nếu người Nam có HIV ).Ngược lại dịch âm đạo không thể đi ngược vào.Bạn yên tâm những gì đã được mọi người tư vấn.

Camthaytoiloi
01-09-2014, 20:03
Không có chuyện bao cao su lủng lổ nhỏ li ti.Nếu có thì người có nguy cơ là Nữ,vì tinh dịch của người Nam sẽ đi ra từ lổ lủng này (Nếu người Nam có HIV ).Ngược lại dịch âm đạo không thể đi ngược vào.Bạn yên tâm những gì đã được mọi người tư vấn.
vậy anh Tuấn cho e hỏi e muốn đi test nhanh elissa để giải toả stress thì đuoc chua ah?hay e phải ra Hoà Hảo làm combo?và chi phí làm combo là bao nhiêu ah,và có kết quả sau bao lâu?

songchungvoi_HIV
01-09-2014, 20:12
http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi Camthaytoiloi http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=155909#post155909)
vậy anh Tuấn cho e hỏi e muốn đi test nhanh elissa để giải toả stress thì đuoc chua ah?hay e phải ra Hoà Hảo làm combo?và chi phí làm combo là bao nhiêu ah,và có kết quả sau bao lâu?

No risk to HIV = Ko cần XN

Camthaytoiloi
01-09-2014, 20:26
No risk to HIV = Ko cần XN
E cám on anh nhiều nhung bi h e đả khai hết cho vo nghe rồi và giận e khóc lóc um sùm e muốn sét nghiệm để vo e yên tâm mà tha thu cho e!vậy e đoi đến 4 tuần test nhanh elissa có chính xác ko ah!vì e có nghe anh Truong Xuân nói test nhanh elissa củng là combo rồi!mong anh giải thích rỏ dùm e để cho vo e hiểu và bot giận e ah

songchungvoi_HIV
01-09-2014, 20:29
E cám on anh nhiều nhung bi h e đả khai hết cho vo nghe rồi và giận e khóc lóc um sùm e muốn sét nghiệm để vo e yên tâm mà tha thu cho e!vậy e đoi đến 4 tuần test nhanh elissa có chính xác ko ah!vì e có nghe anh Truong Xuân nói test nhanh elissa củng là combo rồi!mong anh giải thích rỏ dùm e để cho vo e hiểu và bot giận e ah
Ăn vụng k chùi mép. đó là cái giá bạn phải trả, may cho bạn BX chưa đòi ly dị là hên rùi đó

Camthaytoiloi
01-09-2014, 20:33
Có lần e đi os voi gái massa e đi sét nghiệm test nhanh elissa sau 2,4,6,8,9 tuần kết quả đều negative bác si nói ko cần sét nghiệm lại nua!vậy mấy lần sét nghiệm đó e yên tâm chua ah!vì trong thoi gian đó e co quan hệ voi vo nên h nghi lai so quá!so e có j lây cho vo e thì chết mất mong anh/chi tu vấn dum e truong hop này ah!

songchungvoi_HIV
01-09-2014, 20:34
Có lần e đi os voi gái massa e đi sét nghiệm test nhanh elissa sau 2,4,6,8,9 tuần kết quả đều negative bác si nói ko cần sét nghiệm lại nua!vậy mấy lần sét nghiệm đó e yên tâm chua ah!vì trong thoi gian đó e co quan hệ voi vo nên h nghi lai so quá!so e có j lây cho vo e thì chết mất mong anh/chi tu vấn dum e truong hop này ah!
OS k có nguy cơ với HIV

Charles
01-09-2014, 20:35

OS không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…)

Camthaytoiloi
01-09-2014, 20:37
Ăn vụng k chùi mép. đó là cái giá bạn phải trả, may cho bạn BX chưa đòi ly dị là hên rùi đó

Troi oi anh Songchong...oi e hỏi sét nghiệm elissa sau 4 tuần có dc chua đe em còn nc voi bxa e nua anh!ko khéo gd e tan nát vì tội ngu dzốt của e!nói chung cung so nên khai ra có gì thì vo con e khoẻ mạnh nếu giấu hoài thì chac có gì e an hận ko sống nổi đâu huhu

Charles
01-09-2014, 20:38
Troi oi anh Songchong...oi e hỏi sét nghiệm elissa sau 4 tuần có dc chua đe em còn nc voi bxa e nua anh!ko khéo gd e tan nát vì tội ngu dzốt của e!nói chung cung so nên khai ra có gì thì vo con e khoẻ mạnh nếu giấu hoài thì chac có gì e an hận ko sống nổi đâu huhu

Theo bạn khi được chia sẻ không có nguy cơ thì kết quả đó đã được chưa???

Camthaytoiloi
01-09-2014, 20:41
OS không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…)
Em cám on anh sau khi qh chỉ nhìn thôi ko kt lại nên lần này e lo quá!xong lần này e chang còn dám suy nghỉ gì toi massa hay mass gần nua!vậy theo anh nói test elissa cung là sét nghiệm combo nên e đoi 4 tuầ di test nhanh elissa đuoc ko anh?

Camthaytoiloi
01-09-2014, 20:43
Theo bạn khi được chia sẻ không có nguy cơ thì kết quả đó đã được chưa???
Nhung bây h bà xả e biết rồi nên e phải mang giấy sét nghiệm về để xin bx e tha thu ah!chu e đau có nói là ko tin nhung gi a/c tu vấn đau ah!

songchungvoi_HIV
01-09-2014, 20:45
http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi Camthaytoiloi http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=156254#post156254)
Em cám on anh sau khi os e có quan hệ nhung đều ktra lại bcs,nhung lần này so xuất e chỉ nhìnn thôi ko kt lại nên lần này e lo quá!xong lần này e chang còn dám suy nghỉ gì toi massa hay mass gần nua!vậy theo anh nói test elissa cung là sét nghiệm combo nên e đoi 4 tuầ di test nhanh elissa đuoc ko anh?

Ko có nguy cơ XN tại mọi thời điểm luôn có KQ 100% AT

Camthaytoiloi
01-09-2014, 21:56
Ko có nguy cơ XN tại mọi thời điểm luôn có KQ 100% AT
Cám on anh đả tu vấn e thấy bot lo lâng rồi ah!mong sao thoi gian qua lẹ lẹ để đủ 4 tuần đi test kiểm tra cho xả tress chu h bất an quá

Camthaytoiloi
01-09-2014, 22:18
Có lần e đi os voi gái massa e đi sét nghiệm test nhanh elissa sau 2,4,6,8 tuần kết quả đều negative bác si nói ko cần sét nghiệm lại nua!vậy mấy lần sét nghiệm đó e yên tâm chua ah!vì trong thoi gian đó e co quan hệ voi vo nên h nghi lai so quá!so e có j lây cho vo e thì chết mất mong anh/chi tu vấn dum e truong hop này ah!

Camthaytoiloi
01-09-2014, 22:21
Mấy anh chị trả loi giúp em voi!sau khi quan hệ và os voi gái matxa e có os voi vo e vậy vo e có bị lây ko ah?vo e có một cái rang bị sâu và duong vật của e có bị xuoc ah

Tuanmecsedec
02-09-2014, 04:54
Có lần e đi os voi gái massa e đi sét nghiệm test nhanh elissa sau 2,4,6,8 tuần kết quả đều negative bác si nói ko cần sét nghiệm lại nua!vậy mấy lần sét nghiệm đó e yên tâm chua ah!vì trong thoi gian đó e co quan hệ voi vo nên h nghi lai so quá!so e có j lây cho vo e thì chết mất mong anh/chi tu vấn dum e truong hop này ah!

Mấy anh chị trả loi giúp em voi!sau khi quan hệ và os voi gái matxa e có os voi vo e vậy vo e có bị lây ko ah?vo e có một cái rang bị sâu và duong vật của e có bị xuoc ah

Bạn không cần thiết xét nghiệm nữa,bạn yên tâm với kết quả này.Vì

Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều và được trả lời không sao,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)

Charles
02-09-2014, 05:41

Dù bạn là NCH luôn cũng không làm lây HIV khi vợ bạn OS với bạn. Huống chi trường hợp bạn được tư vấn không có nguy cơ.

Camthaytoiloi
03-09-2014, 21:27
Cho e hỏi anh chị lần nua ah!e muốn đi test nhanh elissa sau 4 tuần để giải toả tâm lý trong truong hop của e liệu có đuoc chua ah?đối voi nguy co truoc e test nhanh elissa sau 2 4 7 9 tuần bsi noi đa an toàn ko cần sét nghiệm lại muốn chac chan thì sau 6 tháng test lại lần nua,vậy bsi nói đúng ko mấy a/c?

Charles
03-09-2014, 21:33
Cho e hỏi anh chị lần nua ah!e muốn đi test nhanh elissa sau 4 tuần để giải toả tâm lý trong truong hop của e liệu có đuoc chua ah?đối voi nguy co truoc e test nhanh elissa sau 2 4 7 9 tuần bsi noi đa an toàn ko cần sét nghiệm lại muốn chac chan thì sau 6 tháng test lại lần nua,vậy bsi nói đúng ko mấy a/c?

BYT quy định thời gian XN cho một hành vi nguy cơ là 12 tuần. Vị BS nói XN sau 6 tháng có thể do chưa cập nhập thông tin mới, có thể là moi tiền XN của bạn thôi.

Camthaytoiloi
03-09-2014, 23:53
BYT quy định thời gian XN cho một hành vi nguy cơ là 12 tuần. Vị BS nói XN sau 6 tháng có thể do chưa cập nhập thông tin mới, có thể là moi tiền XN của bạn thôi.
Cám on anh ah!e có hỏi thì bsi trả loi là tại vì e sét nghiệm liên tục nên khả nang em âm tính cho nguy co quan hệ có xài bcs!và bsi còn nói tại test nhanh elissa ít khi nào cho âm tính giả sau 2 tháng...????e củng chỉ biết nghe vậy thôi

Camthaytoiloi
04-09-2014, 00:01
Công việc của e thì khách hàng luôn thích massa cho nên khi giao dịch e thuong phải lo cho họ cái khoản...thật su sau lần này e củng chang dám massa hay mass gần gì nua!2 nguy co làm e strees nang lam rồi h cu chiều tối là đầu e lại đau khi suy diển ra cái bcs nếu nó thủng thì sao?lúc đó tại sao ko đo nuoc vào kiểm tra cho chac chan,rồi vo mình có bị gì ko?e vẩn quan hệ voi vo nhung h e phải mang bcs.rồi con của e còn nhỏ quá...nhung suy nghi đó cu dan vat e hàng ngày nên h e rất nhuc đầu ko biết anh chị có thể giúp em cách nào để e ko lo lang nhu vậynua ko!

Charles
04-09-2014, 06:16
Công việc của e thì khách hàng luôn thích massa cho nên khi giao dịch e thuong phải lo cho họ cái khoản...thật su sau lần này e củng chang dám massa hay mass gần gì nua!2 nguy co làm e strees nang lam rồi h cu chiều tối là đầu e lại đau khi suy diển ra cái bcs nếu nó thủng thì sao?lúc đó tại sao ko đo nuoc vào kiểm tra cho chac chan,rồi vo mình có bị gì ko?e vẩn quan hệ voi vo nhung h e phải mang bcs.rồi con của e còn nhỏ quá...nhung suy nghi đó cu dan vat e hàng ngày nên h e rất nhuc đầu ko biết anh chị có thể giúp em cách nào để e ko lo lang nhu vậynua ko!

Stress là gì?

Stress là phản ứng của cơ thể trước bất cứ một yêu cầu, áp lực hay một yếu tố tác động nào đe dọa đến sự tồn tại lành mạnh của con người cả về thể chất lẫn tinh thần.

Triệu chứng
Những triệu chứng của stress rất đa dạng với mỗi cá nhân riêng biệt. Sau đây là một số triệu chứng cơ bản:
Những biểu hiện về mặt cảm xúc
- Cảm thấy khó chịu
- Cảm thấy lo lắng hoặc căng thẳng
- Cảm thấy buồn bã
- Cảm thấy chán nản, thờ ơ
- Cảm thấy đánh mất giá trị bản thân
Những biểu hiện về hành vi
- Nổi cáu, bực bội hoặc nóng tính
- Sử dụng các chất kích thích như rượu hoặc thuốc lá
- Xáo trộn các sinh hoạt hàng ngày như ăn uống hoặc giấc ngủ của bạn
- Bỏ qua những hành vi thông thường, mất tập trung
- Trở nên vô lý trong những quyết định của mình
- Hay quên hoặc trở nên vụng về
- Luôn vội vàng và hấp tấp
- Ăn quá nhiều hoặc ăn quá ít Những triệu chứng về thể chất
- Đau đầu
- Căng hoặc đau cơ bắp
- Đau bụng
- Đồ mồ hôi
- Cảm thấy chóng mặt
- Rối loạn tiêu hóa
- Khó thở hoặc đau ngực
- Khô miệng
- Ngứa trên cơ thể
- Có vấn đề về tình dục.
Nếu bạn có một số những biệu hiện trên đây, có thể bạn đang trải qua stress cấp tính. Trong trường hợp stress kéo dài, bạn có thể gặp những vấn đề nghiêm trọng hơn về mặt sức khỏe như: đau tim, tăng huyết áp, trầm cảm, bị sốc, bị đau nửa đầu, lo âu, bị hen, suy giảm hệ miễn dịch, đau dạ dày và rối loạn giấc ngủ.
Nguyên nhân
Thông thường có bốn nguồn gây stress
- Môi trường bên ngoài: Thời tiết, tiếng ồn, giao thông, bụi, và sự ô nhiễm.
- Những căng thẳng từ xã hội và gia đình: Thời hạn của công việc phải hoàn thành, các vấn đề tài chính, công việc, các bài trình bày, mâu thuẫu, yêu cầu về thời gian và sự tập trung sức lực vào công việc hay gia đình, mất mát người thân, mâu thuẫn trong gia đình, bạn bè…
- Các vấn đề về thể chất: Thay đổi cơ thể, ốm đau, không đủ chất dinh dưỡng…
- Suy nghĩ của các bạn: Đôi khi, cách chúng ta suy nghĩ hay phiên giải những điều đã hoặc sẽ xảy ra đem đến cho chính mình rất nhiều căng thẳng. Thường đó là những suy nghĩ tiêu cực. Ví dụ: nếu trượt đại học, tương lai của tôi thật mù mịt; Nếu tôi không làm được thì mọi người sẽ cười chê tôi,…
Khi stress trở thành vấn đề
- Vì stress là một phần của cuộc sống, hàng ngày bạn luôn chịu một lượng stress nhất định. Nhưng stress chỉ trở nên là vấn đề khi nó ở mức độ cao trong một thời gian dài hoặc khi bạn gặp phải rất nhiều vấn đề căng thẳng trong một thời gian ngắn.
- Khi các triệu chứng của stress tăng lên, cơ thể của bạn phải làm việc vất vả hơn để đối phó với chúng. Năng lượng bị tiêu tốn để duy trì huyết áp bình thường, giảm lo âu. Bên cạnh đó những hoàn cảnh thực tế lại yêu cầu bạn phải tập trung sức lực và tâm trí để ứng phó. Nếu tình huống đó kéo dài, cơ thể bạn sẽ dẫn đến tình trạng kiệt sức nhanh chóng. Chính vì vậy, bạn cần phải học cách thư giãn và ứng phó hợp lý để giữ cơ thể ở trạng thái cân bằng.
Cách ứng phó với stress
- Hài ước: Cố gắng sử dụng khiếu hài ước trong những tình huống khó khăn. Cười về chính bản thân mình cũng rất có lợi
- Duy trì tập thể dục hay chơi thể thao thường xuyên: Tập thể dục giúp bạn khỏe mạnh hơn và những cảm xúc tiêu cực của bạn sẽ được giải tỏa phần nào qua những hoạt động cơ bắt.
- Nhận ra và chấp nhận giới hạn: “Trèo cao, ngã đau”. Hãy thiết lập những mục tiêu thực tế và tính đến cả những phương án rủi ro.
- Duy trì chế độ ăn uống và giấc ngủ điều độ: Điều này có vẻ khó vì trong khi căng thẳng, đôi lúc bạn thực sự không muốn ăn không muốn ngủ. Tuy nhiên, hãy nhớ rằng, chính ăn và ngủ sẽ giúp bạn hồi phục sức khỏe và do đó tỉnh táo và mạnh mẽ hơn trong việc giải quyết vấn đề của mình.
- Học để lập kế hoạch: Sự thiếu tổ chức có thể gây ra căng thẳng và gây mất thời gian. Liệt kê ra những việc cần làm và thực hiện những việc nhỏ và dễ làm trước. Cảm giác hoàn thành công việc (dù là nhỏ) sẽ giúp bạn cảm thấy đỡ hơn.
- Học để chơi: Đôi khi bạn cần thoát ra những áp lực của cuộc sống và có sự vui đùa. Tìm kiếm những hoạt động hoặc giải trí mình say mê và hứng thú mà không cần quan tâm đến khả năng và trình độ của mình ở mức độ nào.
- Học thư giãn: Thư giãn là những bài tập sử dụng sức mạnh tập trung của tâm trí để thả lỏng các cơ bắp và đưa tâm trí vào trạng thái thư thái bình an. Hãy học các cách thư giãn từ các nhà tâm lý học, giáo viên thiền, Yoga…
(Theo Sharevn.org)

Camthaytoiloi
04-09-2014, 09:20
Mấy anh trả loi dùm em câu hỏi là hành vi lần di matxa truoc(có bcs nhung e củng so bị thủng)e đi sét nghiệm sau 2 tháng âm tính có yên tâm đuoc chua ah?vì sau hành vi truoc e có quan hệ voi vo ko dùng bcs!còn lần này cách đây 10 ngày thôi ah!em tính đoi thêm 20 ngày nua là 3 tháng vói hành vi truoc và đúng 1 tháng voi hành vi sau cùng đi test nhanh elissa luôn đuoc ko ah?các anh tu vấn cho e củng thấy an tâm nhung mổi lần nghỉ toi vo và con thì e lại so...dù sao em củng muốn an toàn nhất cho gđ mình ah!mong các anh chị tu vấn dùm e đi ah!

Tuanmecsedec
04-09-2014, 09:22
Mấy anh trả loi dùm em câu hỏi là hành vi lần di matxa truoc(có bcs nhung e củng so bị thủng)e đi sét nghiệm sau 2 tháng âm tính có yên tâm đuoc chua ah?vì sau hành vi truoc e có quan hệ voi vo ko dùng bcs!còn lần này cách đây 10 ngày thôi ah!em tính đoi thêm 20 ngày nua là 3 tháng vói hành vi truoc và đúng 1 tháng voi hành vi sau cùng đi test nhanh elissa luôn đuoc ko ah?các anh tu vấn cho e củng thấy an tâm nhung mổi lần nghỉ toi vo và con thì e lại so...dù sao em củng muốn an toàn nhất cho gđ mình ah!mong các anh chị tu vấn dùm e đi ah!

Bạn đã được mọi người tư vấn rồi,bạn yên tâm không cần lo lắng nữa.

Camthaytoiloi
04-09-2014, 16:25
Bạn đã được mọi người tư vấn rồi,bạn yên tâm không cần lo lắng nữa.

Vậy anh Tuấn cho e hỏi là sét nghiệm 8 tuần âm tính là an tâm rồi đúng ko anh?e đọc trên diển đàn nghe a/c nói là 6 tuần âm tính chua có ai duong tính o 12 tuần nên e qh voi bxa ko xài bcs!e có gì thì choi phải chịu nếu vo e ma có gì thì e ra cầu Nhị Thiên Đuong(quận 8) e nhảy xuống quá!

Charles
04-09-2014, 16:28
Vậy anh Tuấn cho e hỏi là sét nghiệm 8 tuần âm tính là an tâm rồi đúng ko anh?e đọc trên diển đàn nghe a/c nói là 6 tuần âm tính chua có ai duong tính o 12 tuần nên e qh voi bxa ko xài bcs!e có gì thì choi phải chịu nếu vo e ma có gì thì e ra cầu Nhị Thiên Đuong(quận 8) e nhảy xuống quá!

Trường hợp bạn được tư vấn không có nguy cơ nên hãy yên tâm với kết quả này, không cần XN nữa.

Camthaytoiloi
04-09-2014, 18:09
Trường hợp bạn được tư vấn không có nguy cơ nên hãy yên tâm với kết quả này, không cần XN nữa.
Cám on anh Truong Xuân nhiều ah!e cố gang lấy lại cân bang cuoc sống,đủ thoi gian sét nghiệm phát cho an tâm ah

Camthaytoiloi
04-09-2014, 23:50
Anh Truong Xuân ko biết a đọc có nhầm lẫn ko chu e sét nghiệm âm tính 8 tuần là của nguy co truoc mà!nguy co sau này moi đuọc 10 ngày thôi ah!2 nguy co giống nhau(e quan hệ voi gái maasa so bi thủng bcs)!e muốn sét nghiệm sau 1 tháng đối voi nguy co sau!ý e muốn hỏi anh là vậy chu ko phải nguy co sau của e đủ 8 tuần ah! Cám on anh ah!

Camthaytoiloi
05-09-2014, 01:41
13. Tại sao gọi bao cao su là "áo mưa"? Dùng bao cao su có đảm bảo an toàn 100% không? Sau giao hợp với gái mại dâm, nếu phát hiện bao cao su lủng có nguy cơ bị AIDS không? Sử dụng một lúc hai, ba bao cao su, liệu có an toàn chưa? Xài bao quá "đát" có an toàn không?
Gọi bao cao su là "áo mưa", có lẽ vì trong văn chương người ta dùng từ "mây mưa" để ám chỉ quan hệ tình dục. Mặc "áo mưa" là để tránh hậu quả ngoài ý muốn do cơn "mưa" này để lại như tránh thai, phòng các bệnh lây qua đường tình dục, nhất là phòng HIV/AIDS. Gần như chắc 100% an toàn nếu mặc "áo mưa" khi giao hợp trừ trường hợp bao lủng hay dùng chất bôi trơn không đúng. Bao lủng là do chưa biết cách sử dụng: làm rách bao khi xé vỉ, bể bao khi phóng tinh do quên bóp núm nhỏ ở đầu bao khi mang vào. Còn dùng chất bôi trơn không đúng, bao sẽ có những vết thủng li ti khiến virus thấm vào. Tránh được những sai sót đó là yên tâm, chỉ cần mang một bao cũng đủ an toàn rồi, cần chi hai, ba bao cho mất vui ! Không chỉ riêng bao cao su, mà các loại hàng tiêu dùng khác như thực phẩm, thuốc men, hễ quá "đát" thì đều không đảm bảo chất lượng!truong hop này là sao ah!e ko cố ý hỏi nhiều vậy nhung truong hop của e đang lo là vết thủng nhu em bôi đỏ đẩy các anh chị!

Camthaytoiloi
05-09-2014, 01:57
Anh Tuấn oi cho e hỏi thêm ah,chac vấn đề này ko chỉ riêng em thac mac ah:viêm nuu,loi chân rang chảy máu và duong vật bị xuoc thì nhiều diển đàn nói là có nguy co,vậy snh cho e hỏi thêm nếu chảy máu trong miệng và duong vật bị trầy,xuoc nhu thế nào đủ để khả nang virut hiv xâm nhập vào co thể ạh!viêm nuu loi thì có chảy máu hay ko thì moi coi là có nguy co ạh!e tham khảo trên nhiều diển đàn thì dđ nào cũng nói chung chung viêm nuu,viêm
loi thì khi dv bị xây xát có thể bị nhiễm!(e ko phảii chuyên gia nên thấy hoang mang ko hiểu điều kiện cần và đủ để có thể bị nhiễm khi oran ah!trong truong hop này thì nam hay nu dễ bị lây hon sh!than chào các anh chị!vì strees nên dạo này lo lang quá nên ko ngủ đuọc mong anh chị trả loi để e bot lo lang ah

Tuanmecsedec
05-09-2014, 05:57
Anh Tuấn oi cho e hỏi thêm ah,chac vấn đề này ko chỉ riêng em thac mac ah:viêm nuu,loi chân rang chảy máu và duong vật bị xuoc thì nhiều diển đàn nói là có nguy co,vậy snh cho e hỏi thêm nếu chảy máu trong miệng và duong vật bị trầy,xuoc nhu thế nào đủ để khả nang virut hiv xâm nhập vào co thể ạh!viêm nuu loi thì có chảy máu hay ko thì moi coi là có nguy co ạh!e tham khảo trên nhiều diển đàn thì dđ nào cũng nói chung chung viêm nuu,viêm
loi thì khi dv bị xây xát có thể bị nhiễm!(e ko phảii chuyên gia nên thấy hoang mang ko hiểu điều kiện cần và đủ để có thể bị nhiễm khi oran ah!trong truong hop này thì nam hay nu dễ bị lây hon sh!than chào các anh chị!vì strees nên dạo này lo lang quá nên ko ngủ đuọc mong anh chị trả loi để e bot lo lang ah

Kích dục bằng miệng (Oral sex) chỉ có nguy cơ trên lý thuyết,vì trong thực tế nếu một người bị viêm sưng nướu răng chảy máu thì khi ấy rất đau,nói chuyện còn chưa muốn nói,huống chi làm việc đó cho bạn.

Trong tuyến nước bọt chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.

Camthaytoiloi
05-09-2014, 11:16
Cám on a.Tuấn và e cũng nghe thành viên trên dđ nói là a có huong dẫn nhung thành viên đi sét nghiệm hả anh?khi nào mà có thì cho e đi sét nghiệm chung voi nhé!đi một mình.....

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 11:18
Cám on a.Tuấn và e cũng nghe thành viên trên dđ nói là a có huong dẫn nhung thành viên đi sét nghiệm hả anh?khi nào mà có thì cho e đi sét nghiệm chung voi nhé!đi một mình.....
Đi thì tự đi, chứ hướng dẫn gì??

Camthaytoiloi
05-09-2014, 13:55
Đi thì tự đi, chứ hướng dẫn gì??
Thì e biết là tu đi rồi nhung ý e muốn hỏi là nếu vào bv hoà hảo sn combo
thì phải làm giấy to gi ko?và vào phòng nào ah!voi lại đó h e chua vào bv hoà hảo lần nào so đi lung tung ko biết phòng sét nghiệ o đâu,chi phí và thoi gian bao lâu có kết quả ah!

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 13:56
Thì e biết là tu đi rồi nhung ý e muốn hỏi là nếu vào bv hoà hảo sn combo
thì phải làm giấy to gi ko?và vào phòng nào ah!voi lại đó h e chua vào bv hoà hảo lần nào so đi lung tung ko biết phòng sét nghiệ o đâu,chi phí và thoi gian bao lâu có kết quả ah!
Đầu tiên bạn đi vào cổng chính của BV Hoà Hảo, dưới góc cầu thang sẽ có cái phòng nhỏ nhỏ phát phiếu ĐĂNG KÝ (Vô nhìn là thấy liền). Sau khi nhận phiếu xong bạn sẽ Điền họ tên, năm sinh số điện thoại, địa chỉ nhà (Có thể khai tên giả), cuối cùng ở dưới bạn ghi Xét nghiệm HIV. Sau khi ghi xong bạn đưa y tá phát phiếu đó và Y tá sẽ ghi Khám Khoa Nội Nhiễm (Nếu biết rồi bạn tự ghi cũng được cho nhanh:))

+ Trường hợp bạn vào phong khám NỘI NHIỄM (Làm việc từ 7h đến 13h)

Sau khi ghi phiếu bạn cầm lên lầu một lại khu vực đăng ký lấy phiếu khám bệnh bạn lại Ô 11 hoặc 12, nộp tờ giấy bạn lấy lúc nảy vào rỗ, y tá sẽ in cho bạn tờ giây màu vàng sau đó bạn đem lên lầu 3 nhìn bảng hướng dẫn sẽ thấy Khoa Nội nhiễm, nộp giấy vô.

+ Trường hợp bạn vô phòng bác sỹ khám tổng quát (làm việc từ 4h đến 19h), phải bắt số thứ tự

Sau khi ghi phiếu bạn cũng cầm lên lầu một lại khu vực đăng ký lấy phiếu khám bệnh bạn lại Ô 11 hoặc 12, nộp tờ giấy bạn lấy lúc nảy vào rỗ, y tá sẽ in cho bạn tờ giây màu vàng. sau đó bàn nhìn đối diện sẽ có phòng nhỏ ban lại đó đưa phiếu màu vàng cho y tá và Y tá sẽ đưa bạn số thứ tự và đến đúng phòng khám ghi trong giấy (Y tá chỗ này hơi láo), đợi tới số mình vô nói với BS xn HIV combo

Sau khi gặp bác sỹ xong bạn đem tờ giấy xuống tần trệt hỏi phòng xét nghiệm nhanh, vô đó đóng 200K nếu lúc nảy bạn vô phòng khám Tổng quát hoặc đóng 230K nếu bạn chọn lên khoa nội nhiễm lúc nảy.

Camthaytoiloi
05-09-2014, 16:05
Đầu tiên bạn đi vào cổng chính của BV Hoà Hảo, dưới góc cầu thang sẽ có cái phòng nhỏ nhỏ phát phiếu ĐĂNG KÝ (Vô nhìn là thấy liền). Sau khi nhận phiếu xong bạn sẽ Điền họ tên, năm sinh số điện thoại, địa chỉ nhà (Có thể khai tên giả), cuối cùng ở dưới bạn ghi Xét nghiệm HIV. Sau khi ghi xong bạn đưa y tá phát phiếu đó và Y tá sẽ ghi Khám Khoa Nội Nhiễm (Nếu biết rồi bạn tự ghi cũng được cho nhanh:))

+ Trường hợp bạn vào phong khám NỘI NHIỄM (Làm việc từ 7h đến 13h)

Sau khi ghi phiếu bạn cầm lên lầu một lại khu vực đăng ký lấy phiếu khám bệnh bạn lại Ô 11 hoặc 12, nộp tờ giấy bạn lấy lúc nảy vào rỗ, y tá sẽ in cho bạn tờ giây màu vàng sau đó bạn đem lên lầu 3 nhìn bảng hướng dẫn sẽ thấy Khoa Nội nhiễm, nộp giấy vô.

+ Trường hợp bạn vô phòng bác sỹ khám tổng quát (làm việc từ 4h đến 19h), phải bắt số thứ tự

Sau khi ghi phiếu bạn cũng cầm lên lầu một lại khu vực đăng ký lấy phiếu khám bệnh bạn lại Ô 11 hoặc 12, nộp tờ giấy bạn lấy lúc nảy vào rỗ, y tá sẽ in cho bạn tờ giây màu vàng. sau đó bàn nhìn đối diện sẽ có phòng nhỏ ban lại đó đưa phiếu màu vàng cho y tá và Y tá sẽ đưa bạn số thứ tự và đến đúng phòng khám ghi trong giấy (Y tá chỗ này hơi láo), đợi tới số mình vô nói với BS xn HIV combo

Sau khi gặp bác sỹ xong bạn đem tờ giấy xuống tần trệt hỏi phòng xét nghiệm nhanh, vô đó đóng 200K nếu lúc nảy bạn vô phòng khám Tổng quát hoặc đóng 230K nếu bạn chọn lên khoa nội nhiễm lúc nảy. cám on anh sốngchungvoi_hiv rất nhiều ah!thòi gian sét nghiệm bao lâu thì có kết quả ah?

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 16:07
cám on anh sốngchungvoi_hiv rất nhiều ah!thòi gian sét nghiệm bao lâu thì có kết quả ah?

KQ có sau 2 giờ

Camthaytoiloi
05-09-2014, 21:01
Hôn nay lại lo nua rồi các anh oi!tu nhiên hôm nay thấy bàn chân phải nhuc nhuc tu ngón chân đến nua bàn chân,nguoi cảm giác lành lạnh vậy có phải tc của hiv ko ah!mấy bua truoc thì cu buổi chiều là nhuc đầu và sung nuu nhung tu hôm qua toi h hết nhuc đầu rồi ah!sung nuu uống thuốc 3 liều thì bot rồi ah!a/c tu vấn gấp dùm e ah!lo quá

Charles
05-09-2014, 21:02
Hôn nay lại lo nua rồi các anh oi!tu nhiên hôm nay thấy bàn chân phải nhuc nhuc tu ngón chân đến nua bàn chân,nguoi cảm giác lành lạnh vậy có phải tc của hiv ko ah!mấy bua truoc thì cu buổi chiều là nhuc đầu và sung nuu nhung tu hôm qua toi h hết nhuc đầu rồi ah!sung nuu uống thuốc 3 liều thì bot rồi ah!a/c tu vấn gấp dùm e ah!lo quá

Bấm vào đây xem:

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Camthaytoiloi
05-09-2014, 21:14
Anh Tuấn oi cho e hỏi là em bị con em cào khoảng 1 phút sau chỗ đó moi chảy máu và con em bỏ tay vua cào em vào miêng miệng có vết trầy vì cháu nó hay cho tay vào miệng vậy nếu e có bị thì con e có bị lây ko ah!con em cào em xong rồi lấy tay đó nó dụi mat rồi mat nó bị xuoc thì sao ah?h e chỉ lo cho thang ku con e thôi vì mến e nên cu bat e bế nó thôi!mỗi lần nhìn con e nó cuòi voi e thì e thấy nhu mình muốn khóc vì nó tho ngây và cảm thấy mình có lỗi voi gd mình quá!e đang hoang mang quá anh chị giúp e voi ah!

Charles
05-09-2014, 21:18
Anh Tuấn oi cho e hỏi là em bị con em cào khoảng 1 phút sau chỗ đó moi chảy máu và con em bỏ tay vua cào em vào miêng miệng có vết trầy vì cháu nó hay cho tay vào miệng vậy nếu e có bị thì con e có bị lây ko ah!con em cào em xong rồi lấy tay đó nó dụi mat rồi mat nó bị xuoc thì sao ah?h e chỉ lo cho thang ku con e thôi vì mến e nên cu bat e bế nó thôi!mỗi lần nhìn con e nó cuòi voi e thì e thấy nhu mình muốn khóc vì nó tho ngây và cảm thấy mình có lỗi voi gd mình quá!e đang hoang mang quá anh chị giúp e voi ah!

Thứ nhất HIV không dễ lây như vậy; Thứ hai bạn có nguy cơ đâu mà sợ lây cho con bạn?? KHÙNG!!!

Camthaytoiloi
05-09-2014, 21:18
Bấm vào đây xem:

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Anh Truong Xuân oi e biết là khả nang e nếu có thì rất thấp nhung e cu thấy con e và vo e thì tu nhiên ám ảnh hiv đen noi ko còn cảm giác gì chỉ biết khóc trong lòng và ngồi một mình thôi là sao vậy anh?e có nhiều triệu chung nhung e nghĩ là do stress nên ko đua lên diễn đàn làm phiền các anh ah!

Camthaytoiloi
05-09-2014, 21:22
Thứ nhất HIV không dễ lây như vậy; Thứ hai bạn có nguy cơ đâu mà sợ lây cho con bạn?? KHÙNG!!!
Em chac khùng thiệt đó anh ah!chỗ e sét nghiệm tuy ngta ko nói nhung cũng nhìn em nhu thang khùng vì cu 2 tuần e lên sét nghiệm hiv một lần!a thông cảm vì e moi có đua con đau tiên và cháu dc 7 tháng ah!h e moi hiểu đuoc đâu là hp thật su của mình và lo lang quá đó anh!

Charles
05-09-2014, 21:23
Anh Truong Xuân oi e biết là khả nang e nếu có thì rất thấp nhung e cu thấy con e và vo e thì tu nhiên ám ảnh hiv đen noi ko còn cảm giác gì chỉ biết khóc trong lòng và ngồi một mình thôi là sao vậy anh?e có nhiều triệu chung nhung e nghĩ là do stress nên ko đua lên diễn đàn làm phiền các anh ah!

Bạn đang quá ám ảnh với HIV, nên đi gặp BS tâm lý đi.

Camthaytoiloi
06-09-2014, 20:04
Cần các anh chị tu vấn lại dùm e trong truong hop này:buổi chiều e đi khám men gan xong đoi kết quả là men gan cao(nóng gan).bà bsi trả kết quả san e hỏi muốn sét nghiệm hiv thì bả nói moi test 2 tuần thì phải đoi 2 tuần nua là một tháng moi test lại!rồ e hỏi luôn nguy co của e nếu bcs có lủng một lỗ mà e ko thấy thì sao?bà bsi trả loi là có nguy co là 30%?cho e hỏi tại sao bả trả loi vậy trong khi nếu qh ko bcs theo tìm hiểu trên các diễn đàn và các bài báo thì nguy co chỉ có 0,3 đến 1%?bả nói vậy làm e càng lo lang các anh chị oi lần này e stress chac chết mất quá

Nguyen Ha
06-09-2014, 20:18
Cần các anh chị tu vấn lại dùm e trong truong hop này:buổi chiều e đi khám men gan xong đoi kết quả là men gan cao(nóng gan).bà bsi trả kết quả san e hỏi muốn sét nghiệm hiv thì bả nói moi test 2 tuần thì phải đoi 2 tuần nua là một tháng moi test lại!rồ e hỏi luôn nguy co của e nếu bcs có lủng một lỗ mà e ko thấy thì sao?bà bsi trả loi là có nguy co là 30%?cho e hỏi tại sao bả trả loi vậy trong khi nếu qh ko bcs theo tìm hiểu trên các diễn đàn và các bài báo thì nguy co chỉ có 0,3 đến 1%?bả nói vậy làm e càng lo lang các anh chị oi lần này e stress chac chết mất quá

Hãy đọc lại 5 trang chia sẻ này đi.

Camthaytoiloi
06-09-2014, 21:12
Hãy đọc lại 5 trang chia sẻ này đi.
Ngày nào e cũng đọc đi đoc lại hết Nguyễn Hà ah!nhung trong hoàn cảnh của e đang lo lang quá mà bà bsi kia nói chuyện nguy co 30% đi 3 lần thì nguy co là 90% rồi truoc sau gì cũng....hỏi nếu anh ko rành về hiv anh có bị stress ko?huhu con trai e 7 tháng tuổi hôm nay bị ho và sổ mũi e cu nghĩ là nếu mình có bệnh thì lây qua con rồi sao?e bé hay cào cấu rất dễ chảy máu...chac e chết mất vì đầu óc h cu nghĩ về hiv!cho e hỏi sau nguy co 22 ngày e đi test combo dc ko ah?16 này là e đuoc 22 ngày e muốn đi kt để đầu óc làm an nua!dạo này e bỏ bê hết công việc ngày qua ngày chỉ đối diện voi cảm giác tội lỗi....

Charles
06-09-2014, 21:27
Ngày nào e cũng đọc đi đoc lại hết Nguyễn Hà ah!nhung trong hoàn cảnh của e đang lo lang quá mà bà bsi kia nói chuyện nguy co 30% đi 3 lần thì nguy co là 90% rồi truoc sau gì cũng....hỏi nếu anh ko rành về hiv anh có bị stress ko?huhu con trai e 7 tháng tuổi hôm nay bị ho và sổ mũi e cu nghĩ là nếu mình có bệnh thì lây qua con rồi sao?e bé hay cào cấu rất dễ chảy máu...chac e chết mất vì đầu óc h cu nghĩ về hiv!cho e hỏi sau nguy co 22 ngày e đi test combo dc ko ah?16 này là e đuoc 22 ngày e muốn đi kt để đầu óc làm an nua!dạo này e bỏ bê hết công việc ngày qua ngày chỉ đối diện voi cảm giác tội lỗi....

Đến diễn đàn bạn được cả tá người tư vấn mà vẫn không yên tâm thì cứ việc đi XN.

Camthaytoiloi
06-09-2014, 22:16
Đến diễn đàn bạn được cả tá người tư vấn mà vẫn không yên tâm thì cứ việc đi XN.
Cám on anh vì cho e loi khuyên đi sét nghiệm nhé anh Truong Xuân hấh!anh o saigon hay o đâu vậy anh?nếu o saigon bua nào cho e moi caphe anh nhé!:))

xboxvn
06-09-2014, 22:23
Cám on anh vì cho e loi khuyên đi sét nghiệm nhé anh Truong Xuân hấh!anh o saigon hay o đâu vậy anh?nếu o saigon bua nào cho e moi caphe anh nhé!:))
Tốt nhất mình nghĩ bạn nên chờ 4 tuần (tầm 26, 27 ngày) chứ xét nghiệm 22 ngày về rồi lại lăn tăn (Mình cũng từng như bạn, thời điểm 19 ngày mình ko chịu đc stress nên đi xn kết quả ÂT, lên hỏi các anh chị thì cuối cùng vẫn ôm về mình cái lăn tăn, thế là 27 ngày lại đi làm phát nữa và vẫn ÂT). Nên tốt nhất để tầm 26, 27 ngày (thời điểm 4 tuần) đi làm 1 cái luôn đỡ tốn tiền 2 lần bạn ạ :) Ở SG thì bạn ra Hòa Hảo, khúc Hòa Hảo - Ngô Gia Tự để làm xét nghiệm combo nhé. Bạn đừng ngại điền tên gì cũng đc vì ko ai biết đâu, ghi ở phiếu là xét nghiệm combo, lên lầu 1 làm sổ khám bệnh rồi lên lầu 3 khoa Nội nhiễm để bác sĩ tham vấn rồi mới xuống lại lầu trệt, phòng xét nghiệm nhanh đóng tiền và lấy máu. Giá mình là 150k tiền xn và 80k tiền khám tổng cộng 230k. Đi tầm 7h30 thì cỡ 9h10 có kết quả (tùy vào hôm đó đông hay vắng)

Camthaytoiloi
07-09-2014, 00:05
Tốt nhất mình nghĩ bạn nên chờ 4 tuần (tầm 26, 27 ngày) chứ xét nghiệm 22 ngày về rồi lại lăn tăn (Mình cũng từng như bạn, thời điểm 19 ngày mình ko chịu đc stress nên đi xn kết quả ÂT, lên hỏi các anh chị thì cuối cùng vẫn ôm về mình cái lăn tăn, thế là 27 ngày lại đi làm phát nữa và vẫn ÂT). Nên tốt nhất để tầm 26, 27 ngày (thời điểm 4 tuần) đi làm 1 cái luôn đỡ tốn tiền 2 lần bạn ạ :) Ở SG thì bạn ra Hòa Hảo, khúc Hòa Hảo - Ngô Gia Tự để làm xét nghiệm combo nhé. Bạn đừng ngại điền tên gì cũng đc vì ko ai biết đâu, ghi ở phiếu là xét nghiệm combo, lên lầu 1 làm sổ khám bệnh rồi lên lầu 3 khoa Nội nhiễm để bác sĩ tham vấn rồi mới xuống lại lầu trệt, phòng xét nghiệm nhanh đóng tiền và lấy máu. Giá mình là 150k tiền xn và 80k tiền khám tổng cộng 230k. Đi tầm 7h30 thì cỡ 9h10 có kết quả (tùy vào hôm đó đông hay vắng)
Thank bạn cho mình hỏi luôn là nguy co của bạn là gì vậy?

Camthaytoiloi
07-09-2014, 00:38
Uả mình đi sét nghiệm thì phải khám bệnh gì nua vậy bạn xboxbn?nếu minh sét nghiệm xong coi kết quả online có đuoc ko?thoi gian có khác mình nhận kết quả truc tiếp tại bệnh viện ko?

Tuanmecsedec
07-09-2014, 07:42
Uả mình đi sét nghiệm thì phải khám bệnh gì nua vậy bạn xboxbn?nếu minh sét nghiệm xong coi kết quả online có đuoc ko?thoi gian có khác mình nhận kết quả truc tiếp tại bệnh viện ko?

Nếu bạn xét nghiệm ở Hòa Hảo thì xem kết quả trên mạng online được.Bạn Click vào đây xem : Xem kết quả xét nghiệm Hào Hảo (http://www.medic-lab.com.vn/kqxn.aspx)

Camthaytoiloi
07-09-2014, 11:31
Nếu bạn xét nghiệm ở Hòa Hảo thì xem kết quả trên mạng online được.Bạn Click vào đây xem : Xem kết quả xét nghiệm Hào Hảo (http://www.medic-lab.com.vn/kqxn.aspx)
Cám on anh Tuấn vậy cho e hỏii thêm là mấy h mình đi sét nghiệm thì ít nguoi ah?

songchungvoi_HIV
07-09-2014, 11:33
Cám on anh Tuấn vậy cho e hỏii thêm là mấy h mình đi sét nghiệm thì ít nguoi ah?
Ít người àh?? Khi nào họ đóng cửa

Camthaytoiloi
07-09-2014, 12:06
Ít người àh?? Khi nào họ đóng cửa
Huhu vậy hả anh so đông nguoi đoi lâu ko ai coi con dùm e vì vo e đi làm!anh Songchungvoi_hiv cho e hỏi thêm truong hop của thành viên khi os kết quả sét nghiệm là duong tính vậy thì mấy nguoi đi masa nhu e chác khả nang bị là có đúng ko anh?

songchungvoi_HIV
07-09-2014, 12:09
Huhu vậy hả anh so đông nguoi đoi lâu ko ai coi con dùm e vì vo e đi làm!anh Songchungvoi_hiv cho e hỏi thêm truong hop của thành viên khi os kết quả sét nghiệm là duong tính vậy thì mấy nguoi đi masa nhu e chác khả nang bị là có đúng ko anh?
Đông, ai đến trước làm trước ai đến sao làm sao, làm theo thứ tự trước sao, KQ sau 2 giờ

Camthaytoiloi
07-09-2014, 19:11
Thế anh/chị cho e hỏi là thu 7,chủ nhật bệnh viện hoà hảo có sét nghiệm ko ah?và h làm việc nhu thế nào ah!thank các a/c rất nhiều ah

Nguyen Ha
07-09-2014, 19:27
Thế anh/chị cho e hỏi là thu 7,chủ nhật bệnh viện hoà hảo có sét nghiệm ko ah?và h làm việc nhu thế nào ah!thank các a/c rất nhiều ah

Thứ 7, CN Hòa Hảo vẫn xét nghiệm.

Camthaytoiloi
07-09-2014, 21:20
Thứ 7, CN Hòa Hảo vẫn xét nghiệm.
Y e hỏi là bv hoà hảo làm việc tu mấy h toi mấy h ah!tại e phải goi con của e để đi sét nghiệm chu bxa của e đi làm ko ai coi con dùm e hết!nếu buổi chiều thì mấy h bv nghỉ vì bxa e là giáo viên 5 h moi về coi con để e đi ah!

Camthaytoiloi
07-09-2014, 23:00
Anh Tuấn oi cho e hỏi hoà hảo làm việc tu mấy h toi mấy h ah!thu 7 chu nhật làm việc nhu bình thuong ha ah?

xboxvn
08-09-2014, 00:05
Nguy cơ của mình hả? Thực sự thì hành vi của mình được tư vấn là ko có nguy cơ :)) Nhưng lo lắng bạn ạ, 1 lần và mãi mãi luôn đấy. Mình quan hệ với GMD có dùng bao cao su, nhưng do sợ hãi + ám ảnh nên tay mình tháo bao mà mình cũng tự ám ảnh là ko biết bao rách hay ko rách, mình đi lúc 19 ngày ÂT, về hỏi mấy anh chị thì rồi 27 ngày mình cũng đi lần nữa, cũng ÂT bằng pp combo ở Hòa Hảo :) Ở Hòa Hảo bạn có thể chờ 1h30p lấy kết quả, cũng có thể xem kết quả online nhưng phải nhớ cái số biên lai và số xét nghiệm, nếu không nhớ bạn muốn check lại thì gọi điện thẳng đến đó, bấm số nội bộ của phòng xét nghiệm, đọc tên, địa chỉ và ngày xét nghiệm rồi để lại mail người ta sẽ gửi kết quả về mail cho bạn, mình xét nghiệm từ ngày 7/8 rồi vứt luôn giấy xét nghiệm, vừa rồi cần xem lại cũng gọi điện kiểu đó người ta gửi về luôn. Bạn đi thì tốt nhất đi buổi sáng, đông hay vắng thì cứ xếp hàng bình tĩnh thôi vì cũng phải đến lượt người ta gọi tên chứ ko phải chen là chen được :) Xét nghiệm xong có thể ra đầu đường làm li cafe ngắm đường phố, chờ 1 tiếng rưỡi ko thì về check mail :)

Camthaytoiloi
08-09-2014, 01:14
Nguy cơ của mình hả? Thực sự thì hành vi của mình được tư vấn là ko có nguy cơ :)) Nhưng lo lắng bạn ạ, 1 lần và mãi mãi luôn đấy. Mình quan hệ với GMD có dùng bao cao su, nhưng do sợ hãi + ám ảnh nên tay mình tháo bao mà mình cũng tự ám ảnh là ko biết bao rách hay ko rách, mình đi lúc 19 ngày ÂT, về hỏi mấy anh chị thì rồi 27 ngày mình cũng đi lần nữa, cũng ÂT bằng pp combo ở Hòa Hảo :) Ở Hòa Hảo bạn có thể chờ 1h30p lấy kết quả, cũng có thể xem kết quả online nhưng phải nhớ cái số biên lai và số xét nghiệm, nếu không nhớ bạn muốn check lại thì gọi điện thẳng đến đó, bấm số nội bộ của phòng xét nghiệm, đọc tên, địa chỉ và ngày xét nghiệm rồi để lại mail người ta sẽ gửi kết quả về mail cho bạn, mình xét nghiệm từ ngày 7/8 rồi vứt luôn giấy xét nghiệm, vừa rồi cần xem lại cũng gọi điện kiểu đó người ta gửi về luôn. Bạn đi thì tốt nhất đi buổi sáng, đông hay vắng thì cứ xếp hàng bình tĩnh thôi vì cũng phải đến lượt người ta gọi tên chứ ko phải chen là chen được :) Xét nghiệm xong có thể ra đầu đường làm li cafe ngắm đường phố, chờ 1 tiếng rưỡi ko thì về check mail :)
Mình thì cũng nhu truong hop của bạn vậy đấy!cũng masa cũng os và cuối cung qh có bcs nhung mình so nó thủng vì khi rút ra mình thấy bcs vẫn bình thuong ko lòi dv ra ngoài!nhung lo lo,so so...khi qh con nhỏ đó nói về hiv rành quá,nào là hiv lây thế nào lây làm sao và tụi em còn do hon tụi snh nua!mình hỏi nó sét nghiệm chua thì nó vua cuoi vua nói là em duong tính rồi!!!!nó gion kiểu đó nên lúc về mình lo quá stress luôn!mình nghĩ nó mà bị thì sao mà chủ cái khách sạn đó nhận nó vào làm ktv maasa

xboxvn
08-09-2014, 01:32
Mình thì cũng nhu truong hop của bạn vậy đấy!cũng masa cũng os và cuối cung qh có bcs nhung mình so nó thủng vì khi rút ra mình thấy bcs vẫn bình thuong ko lòi dv ra ngoài!nhung lo lo,so so...khi qh con nhỏ đó nói về hiv rành quá,nào là hiv lây thế nào lây làm sao và tụi em còn do hon tụi snh nua!mình hỏi nó sét nghiệm chua thì nó vua cuoi vua nói là em duong tính rồi!!!!nó gion kiểu đó nên lúc về mình lo quá stress luôn!mình nghĩ nó mà bị thì sao mà chủ cái khách sạn đó nhận nó vào làm ktv maasa
Lo thì cứ làm 1 cái thời điểm 26, 27, 28 ngày đi bạn ạ :) Vì mình hiểu chỉ có xn và cầm tờ giấy trên tay bạn mới hết stress thôi :) Xn như thế nào thì mình nói rồi đó :) Chúc bạn sớm giải tỏa nỗi lo :) Lần sau chừa luôn đi cho nhẹ đầu bạn ạ :)

Tuanmecsedec
08-09-2014, 05:45

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ,bạn lưu ý không làm ảnh hưởng thành viên khác.

Camthaytoiloi
08-09-2014, 13:03
Lần nà mình so toi già ui!mong là mình vẫn bình an!mình ko ngu thêm lần nua đâu tiền mất tật mang nua!stress kinh khủng!cu nghĩ về hiv!lo cho bxa rồi con của mình nũa!con mình thì moi đuoc 6 tháng hỏi sao mình ko thấy lo lang huhu

Camthaytoiloi
08-09-2014, 15:10
Cho em hỏi cái này ah:lúc e qh voi co gái masa thì e phát hiệ ngay trên mu cách duong vật của e khoảng 3 cm lúc cô ta ngồi trên nếu dịch ad của cô ta chảy vào cục mụn(trung cá)đó thì e có bị nhiễm hiv ko ah?lúc trong phòng tam thì cô ta có rua bộ phận sinh dục cho e và cào vào cuc mụn đó e thấy hoi đau đau nhung ko chảy máu ah!nếu cục mụn đó bị xây xát thì dịch ad của cô ta dính vào em có bị ko h?mong anh chị giải thích giúp em voi ah

Camthaytoiloi
08-09-2014, 15:12
Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ,bạn lưu ý không làm ảnh hưởng thành viên khác.

Anh Tuấn cho e hỏi bv hoà hảo làm việc tu mấy h vậy anh?và ngung sét nghiệm vào h nào ah?voi lại thu 7 chủ nhật làm binh thuong ko anh?

songchungvoi_HIV
08-09-2014, 15:16
Anh Tuấn cho e hỏi bv hoà hảo làm việc tu mấy h vậy anh?và ngung sét nghiệm vào h nào ah?voi lại thu 7 chủ nhật làm binh thuong ko anh?
Phòng xét nghiệm MEDIC

Giờ Làm Việc

Xét nghiệm MEDIC nằm trong Trung Tâm Y Khoa Medic 254 Hoà Hảo-Quận 10-TP.HCM mở cửa liên tục từ 4 giờ sáng đến 19 giờ tối không nghỉ trưa.
Riêng ngày Chủ nhật –ngày Lễ chỉ làm việc buổi sáng ( 4 giờ đến 12 giờ )
Ðiện thoại: 84-8-9270284

Camthaytoiloi
08-09-2014, 15:50
Phòng xét nghiệm MEDIC

Giờ Làm Việc

Xét nghiệm MEDIC nằm trong Trung Tâm Y Khoa Medic 254 Hoà Hảo-Quận 10-TP.HCM mở cửa liên tục từ 4 giờ sáng đến 19 giờ tối không nghỉ trưa.
Riêng ngày Chủ nhật –ngày Lễ chỉ làm việc buổi sáng ( 4 giờ đến 12 giờ )
Ðiện thoại: 84-8-9270284 (tel:84-8-9270284)

Thank anh nhiều nhé!

Camthaytoiloi
08-09-2014, 15:53
Anh sốngchungvoi_hiv:Camthaytoiloi Thành Viên Chính Thức

Cảm ơn
11
Cho em hỏi cái này ah:lúc e qh voi co gái masa thì e phát hiệ ngay trên mu cách duong vật của e khoảng 3 cm lúc cô ta ngồi trên nếu dịch ad của cô ta chảy vào cục mụn(trung cá)đó thì e có bị nhiễm hiv ko ah?lúc trong phòng tam thì cô ta có rua bộ phận sinh dục cho e và cào vào cuc mụn đó e thấy hoi đau đau nhung ko chảy máu ah!nếu cục mụn đó bị xây xát thì dịch ad của cô ta dính vào em có bị ko h?mong anh chị giải thích giúp em voi ah

cho e hỏi truòng hop này nhu thế nào ah?lúc chua bị cào vào cục mụn thì màu đỏ lúc bị cào xong thấy cục mun đen thui giống nhu bị máu bầm vậy đó anh!

songchungvoi_HIV
08-09-2014, 15:56
Anh sốngchungvoi_hiv:Camthaytoiloi Thành Viên Chính Thức

Cảm ơn
11

cho e hỏi truòng hop này nhu thế nào ah?lúc chua bị cào vào cục mụn thì màu đỏ lúc bị cào xong thấy cục mun đen thui giống nhu bị máu bầm vậy đó anh!
Trã lời rùi, Ko có nguy cơ

xboxvn
08-09-2014, 16:39
bạn cứ đi buổi sáng đi. Tầm 7h, 7h30 thì đỡ đông. Chờ lấy kq thì lấy ko thì về xem online

Camthaytoiloi
08-09-2014, 16:47
bạn cứ đi buổi sáng đi. Tầm 7h, 7h30 thì đỡ đông. Chờ lấy kq thì lấy ko thì về xem online
Mình tính đua bxa đi làm ùi mình ghé ngang qua sét nghiệm luôn vì bxa mình làm trên đuong Nguyễn Duy Duong!6h bxa đi làm chac mình toi đó khoảng 6h15 h đó chac cũng chua có đông nguoi:))

Camthaytoiloi
08-09-2014, 18:35
Anh Songchungvoi_hiv oi cho e hỏi là đang phát ban nếu đi test elissa thì có cho ra duong tính giả ko anh?trả loi dùm e đi ah!

songchungvoi_HIV
08-09-2014, 18:37
Anh Songchungvoi_hiv oi cho e hỏi là đang phát ban nếu đi test elissa thì có cho ra duong tính giả ko anh?trả loi dùm e đi ah!
Bạn được tư vấn k có nguy cơ, BQT nhắc nhỡ bạn k được gây hoang mang cho TV khác, nếu bạn vi phạm BQT đóng chủ đề ngay tức khắc

Camthaytoiloi
08-09-2014, 18:43
Bạn được tư vấn k có nguy cơ, BQT nhắc nhỡ bạn k được gây hoang mang cho TV khác, nếu bạn vi phạm BQT đóng chủ đề ngay tức khắc
Em hỏi để e biết đi sét nghiệm chu đâu phải để cho nguoi khác hoang mang?e đang tính đi sét nghiệm nhung phát ban nên muốn hỏi anh nhu thế nào để biết!nếu e sai thì anh cu khoá nick!vo e cũng đang phát ban uống thuốc ko giảm nên e muốn biết để ngày mai 2 vc đi sét nghiệm thôi!

songchungvoi_HIV
08-09-2014, 18:48
Em hỏi để e biết đi sét nghiệm chu đâu phải để cho nguoi khác hoang mang?e đang tính đi sét nghiệm nhung phát ban nên muốn hỏi anh nhu thế nào để biết!nếu e sai thì anh cu khoá nick!vo e cũng đang phát ban uống thuốc ko giảm nên e muốn biết để ngày mai 2 vc đi sét nghiệm thôi!
Bệnh thì đi khám, ngồi đây la ó được cái gì

Camthaytoiloi
08-09-2014, 18:54
Bệnh thì đi khám, ngồi đây la ó được cái gì
Thì e tính đua vo e đi khám tổng quát san sét nghiệm luôn nhung đang phát ban thì sét nghiệm hiv đuoc ko ah?nếu ko sét nghiệm đuoc thì để hết e moi sét nghiệm hiv!lo lang quá nên hỏi anh có gì anh chỉ e voi ah!

songchungvoi_HIV
08-09-2014, 19:01
Thì e tính đua vo e đi khám tổng quát san sét nghiệm luôn nhung đang phát ban thì sét nghiệm hiv đuoc ko ah?nếu ko sét nghiệm đuoc thì để hết e moi sét nghiệm hiv!lo lang quá nên hỏi anh có gì anh chỉ e voi ah!
[07:01 PM] [X]songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/member.php?u=715): phải chờ hết bệnh mới XN
[07:00 PM] [X]songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/member.php?u=715): nếu nhiễm siêu vi thì k thể XN
[07:00 PM] [X]songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/member.php?u=715): xem có nhiễm siêu vi k??
[07:00 PM] [X]songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/member.php?u=715): @Camthaytoiloi: Vui lòng khám đi

namhaysongtot
08-09-2014, 19:10
Admin khóa topic này đươc rồi đã quá 7 trang nhưng trường hợp thì lại không có nguy cơ.Trường hợp bạn nên đi bác sĩ tâm lý.

Camthaytoiloi
08-09-2014, 20:04
Admin khóa topic này đươc rồi đã quá 7 trang nhưng trường hợp thì lại không có nguy cơ.Trường hợp bạn nên đi bác sĩ tâm lý.
Cám on bạn nhé!mình là mình chỉ lo cho vo và con nên cần tu vấn!nếu bạn lập ra một diễn đàn mà ko cho hỏi thì ví dụ nch làm sao biết cách bảo vệ gđ và nguoi thân của mình?trong khi tôi chua đủ thoi gian sét nghiệm nên hoang mang cần tu vấn nhung gì tốt nhất để bảo vệ gia đình mình!nếu bạn o trong truong hop nhu tôi có con nhỏ có vo thì bạn làm gi?để su thiếu hiểu biết của mình ảnh huỏng toi sống chết của vo con mình sao?thang anh tôi cũng là nguoi có hiv gần 10 nam nay rồi tôi vẫn sống chung chang so gì cả!nhung bây h là truong hop khác liên quan đến một gia đình nên tôi moi lên diễn đàn nho tu vấn!có gì làm bạn và các a/c khó chịu xin bỏ qua

Camthaytoiloi
08-09-2014, 20:05
[07:01 PM] [X]songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/member.php?u=715): phải chờ hết bệnh mới XN
[07:00 PM] [X]songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/member.php?u=715): nếu nhiễm siêu vi thì k thể XN
[07:00 PM] [X]songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/member.php?u=715): xem có nhiễm siêu vi k??
[07:00 PM] [X]songchungvoi_HIV (http://diendanhiv.vn/member.php?u=715): @Camthaytoiloi: Vui lòng khám đi
Nhiễm siêu vi rồi anh oi!có liên quan gì đến hiv ko anh?

songchungvoi_HIV
08-09-2014, 20:13
Nhiễm siêu vi rồi anh oi!có liên quan gì đến hiv ko anh?
Bạn biết đọc chữ k? bạn có nguy cơ đâu mà liên quan?? Cho dù bạn có nguy cơ cũng k hề có chuyện nhiễm siêu vi ở đây

Camthaytoiloi
08-09-2014, 20:36
Bạn biết đọc chữ k? bạn có nguy cơ đâu mà liên quan?? Cho dù bạn có nguy cơ cũng k hề có chuyện nhiễm siêu vi ở đây
Dạ cám on anh!tại hoang mang quá chac suy diễn lung tung thôi ah!

Tuanmecsedec
09-09-2014, 07:45
Cám on bạn nhé!mình là mình chỉ lo cho vo và con nên cần tu vấn!nếu bạn lập ra một diễn đàn mà ko cho hỏi thì ví dụ nch làm sao biết cách bảo vệ gđ và nguoi thân của mình?trong khi tôi chua đủ thoi gian sét nghiệm nên hoang mang cần tu vấn nhung gì tốt nhất để bảo vệ gia đình mình!nếu bạn o trong truong hop nhu tôi có con nhỏ có vo thì bạn làm gi?để su thiếu hiểu biết của mình ảnh huỏng toi sống chết của vo con mình sao?thang anh tôi cũng là nguoi có hiv gần 10 nam nay rồi tôi vẫn sống chung chang so gì cả!nhung bây h là truong hop khác liên quan đến một gia đình nên tôi moi lên diễn đàn nho tu vấn!có gì làm bạn và các a/c khó chịu xin bỏ qua

Cái quan trọng là bạn được tư vấn rồi,bạn nên đọc lại những gì được tư vấn,khogn6 phải vì bạn mà ảnh hưởng thành viên khác,chủ đề nào đã tư vấn xong có thể sẽ bị khóa lại.

Chỉ cần nói cho các bạn dễ hiểu,lên hỏi thỉ phải tin,nếu không tin đừng hỏi và cảm thấy không tin tưởng lời tư vấn thì cứ đi xét nghiệm,chứ đừng lải nhải ảnh hưởng thành viên khác.

Camthaytoiloi
10-09-2014, 16:01
Hôm nay xin được số đt của con bé masa nhờ nó đi sét nghiệm hiv nó ko chịu nói là ko có time...sau một hồi tỉ tê tâm sư nó đồng ý 1tr để nó đi sét nghiệm huhu mong cho nó đừng có hiv để mình ko bị stress,em nó hẹn 5 bữa nữa mới đi vì mai nó về quê rồi!mà 5 bữa nữa thì e cũng vừa đủ 22 ngày!vậy các anh cho e lời khuyên e nên đi hoà hảo sét nghiệm để giải stress hay là bỏ ra 1 triệu để dắt con bé đó đi sét nghiệm ah?e cứ bị ám ảnh vì hôm bữa nó giỡn với e là nó bị h+!hôm nay e hỏi hôm bữa nó giỡn hay thiệt thì nó nói là giỡn...bótay với e!

Charles
10-09-2014, 16:06
Hôm nay xin được số đt của con bé masa nhờ nó đi sét nghiệm hiv nó ko chịu nói là ko có time...sau một hồi tỉ tê tâm sư nó đồng ý 1tr để nó đi sét nghiệm huhu mong cho nó đừng có hiv để mình ko bị stress,em nó hẹn 5 bữa nữa mới đi vì mai nó về quê rồi!mà 5 bữa nữa thì e cũng vừa đủ 22 ngày!vậy các anh cho e lời khuyên e nên đi hoà hảo sét nghiệm để giải stress hay là bỏ ra 1 triệu để dắt con bé đó đi sét nghiệm ah?e cứ bị ám ảnh vì hôm bữa nó giỡn với e là nó bị h+!hôm nay e hỏi hôm bữa nó giỡn hay thiệt thì nó nói là giỡn...bótay với e!

Đúng là "Ném tiền qua cửa sổ".

songchungvoi_HIV
10-09-2014, 16:08
Cảnh cáo lần 1.
Bấm vào đây xem:
Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn)

Camthaytoiloi
10-09-2014, 16:10
Anh Truong Xuân ko phải đâu!tại h e bị ám ảnh hiv quá lúc nào cũng nghĩ tới nó hết nên h e bị stress nặng lắm đêm h ko ngủ được cứ ngồi một mình hút thuốc!đụng tới vợ và con cái là e nghĩ tới hiv liền nên h e ko dám đến gần con trai e nữa ko biết có lối nào thoát ra được ko nữa anh?

songchungvoi_HIV
10-09-2014, 16:11
Anh Truong Xuân ko phải đâu!tại h e bị ám ảnh hiv quá lúc nào cũng nghĩ tới nó hết nên h e bị stress nặng lắm đêm h ko ngủ được cứ ngồi một mình hút thuốc!đụng tới vợ và con cái là e nghĩ tới hiv liền nên h e ko dám đến gần con trai e nữa ko biết có lối nào thoát ra được ko nữa anh?
Cảnh cáo lần 2.
Bấm vào đây xem:
Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn)

Charles
10-09-2014, 16:14

Nếu stress quá nên đi XN giải tỏa tâm lý. Bạn đừng tốn tiền đưa cô gái kia đi XN rồi người ta bảo bạn HÂM đấy.

Camthaytoiloi
10-09-2014, 16:16
Cảnh cáo lần 1.
Bấm vào đây xem:

xong rồi anh!e đa đoc kỹ rồi!nhưng e bị stress nặng lắm,ko biết cách nào để thoát ra khỏi suy nghĩ...anh cũng thông cảm đây là tâm lý chung ah!vì vấn đe này đau có ai đe mình tâm sự đâu ah!từ ngày e thú thật với bxa e tới h bả đau có nc với e nữa đau!đung là một phút...ám ảnh cả đoi,còn có nguy cơ tan nát gia đình nữa

Camthaytoiloi
10-09-2014, 16:21
Nếu stress quá nên đi XN giải tỏa tâm lý. Bạn đừng tốn tiền đưa cô gái kia đi XN rồi người ta bảo bạn HÂM đấy.
Nó nói em hâm rồi anh!chửi e bị bệnh...nhưng e vẫn ngồi năn nỉ nó nhục lắm anh!thôi thì coi như một lần chịu nhục đế biết sai lầm của mình!ráng tới thứ 3 này 4h sáng e vào hoà hảo sn vậy!cầu mong cho e ko bị gì hết!số tiền đưa con nhỏ đó đe e đong góp vào diễn đàn phát triển thì có ích hơn!

songchungvoi_HIV
10-09-2014, 16:22
xong rồi anh!e đa đoc kỹ rồi!nhưng e bị stress nặng lắm,ko biết cách nào để thoát ra khỏi suy nghĩ...anh cũng thông cảm đây là tâm lý chung ah!vì vấn đe này đau có ai đe mình tâm sự đâu ah!từ ngày e thú thật với bxa e tới h bả đau có nc với e nữa đau!đung là một phút...ám ảnh cả đoi,còn có nguy cơ tan nát gia đình nữa
Bạn bấm vào chủ đề này viết bài:
Hãy giải toả strees - Tôi cũng đã từng như bạn (http://diendanhiv.vn/threads/3163-Hay-giai-toa-strees-Toi-cung-da-tung-nhu-ban)Chủ đề này hiện xem như giải quyết xong, tránh gây hoang mang cho TV khác songchung quyết định khóa chủ đề này lại