PDA

View Full Version : Quan hệ không bcs 3 giây

Sai
30-08-2014, 20:46
Làm ơn tư vấn giúp em. Em sợ quá.
Không biết ma xui quỷ khiến thế nào e đút dv vào ad cô gái ấy nhấp 2 nhịp tầm 3 giây rồi rút ra mang bcs vào qh. lúc xong trận e có kt bcs thì thấy bao không lủng (tinh trùng vẫn còn trong bao)

vậy cho e hỏi lúc e k mang bcs mà nhấp 2 nhịp trong vòng 3 giây trở lại thì có nguy cơ không. (Lúc đó dịch ad ra nhiều lắm ạ) hic.

Tuanmecsedec
30-08-2014, 20:51
Không biết ma xui quỷ khiến thế nào e đút dv vào ad cô gái ấy nhấp 2 nhịp tầm 3 giây rồi rút ra mang bcs vào qh. lúc xong trận e có kt bcs thì thấy bao không lủng (tinh trùng vẫn còn trong bao)

vậy cho e hỏi lúc e k mang bcs mà nhấp 2 nhịp trong vòng 3 giây trở lại thì có nguy cơ không. (Lúc đó dịch ad ra nhiều lắm ạ) hic.

Thời gian chỉ nhấp 2 nhịp không sao bạn.

Charles
30-08-2014, 20:54

Chỉ nhấp 2 cái trong khoảng 2 - 3s thì không sao.

Sai
30-08-2014, 20:57
Hix. Chính xác là 3 giây ạ. Nhưng lúc đó dịch ad r rất nhiều. Nhỡ đầu khất e bị sước thì có sao k ạ

Tuanmecsedec
30-08-2014, 20:59
Hix. Chính xác là 3 giây ạ. Nhưng lúc đó dịch ad r rất nhiều. Nhỡ đầu khất e bị sước thì có sao k ạ
Bạn yên tâm những gì bạn kể không sao.

Charles
30-08-2014, 21:01

Để lây nhiễm còn phải có thời gian tiếp xúc bạn à.

Sai
30-08-2014, 21:32
Dạ. Chắc chắn 100% chứ ạ. E chỉ cần các anh xác nhận 100% thôi. E tin vào BQT.

Tuanmecsedec
30-08-2014, 21:33
Dạ. Chắc chắn 100% chứ ạ. E chỉ cần các anh xác nhận 100% thôi. E tin vào BQT.

100% không có nguy cơ đâu.

mongbinhan
30-08-2014, 21:36
Ok bạn à. Nhấp hai cái ko đủ time lây h đâu

hongp79
30-08-2014, 21:43

bạn có bị bệnh gì ở cái đó không, kể cả bạn bị trầy xước nhưng cô gái đó không bị thì bạn yên tâm

Sai
30-08-2014, 21:51
bạn có bị bệnh gì ở cái đó không, kể cả bạn bị trầy xước nhưng cô gái đó không bị thì bạn yên tâm
Sao BQT khẳng định mình không sao mà bạn lại nghĩ là có :(

mongbinhan
30-08-2014, 22:17
Sao BQT khẳng định mình không sao mà bạn lại nghĩ là có :(
Bạn yên tâm bqt ko tư vấn bừa đâu. Nói bạn an toàn thì bạn yên tâm đi

songchungvoi_HIV
31-08-2014, 08:27

Nếu bạn xác định dúng những gì bạn kể = 2 nhịp => K có nguy cơ vì k hội đủ thời gian tiếp xúc và diện tiếp xúc với AD

Sai
31-08-2014, 09:59
Nếu bạn xác định dúng những gì bạn kể = 2 nhịp => K có nguy cơ vì k hội đủ thời gian tiếp xúc và diện tiếp xúc với AD
Dạ. E xác định chính xác là: đưa dv vào trong (đưa hết dv đến tận gốc) rồi nhấp 2 nhịp. Như vậy không biết có đc tính là 3 nhịp không. Trong chính xác nhiều nhất là 3 giây ạ. BQT xem xét giúp em, tại có bạn kia nói làm em lo quá ạ.

Tuanmecsedec
31-08-2014, 10:00
Dạ. E xác định chính xác là: đưa dv vào trong (đưa hết dv đến tận gốc) rồi nhấp 2 nhịp. Như vậy không biết có đc tính là 3 nhịp không. Trong chính xác nhiều nhất là 3 giây ạ. BQT xem xét giúp em, tại có bạn kia nói làm em lo quá ạ.

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

Sai
31-08-2014, 12:27
Dạ. Nếu BQT đã chắc chắn vậy thì e sẽ k dùng pep. E tin BQT.

Sai
31-08-2014, 16:04
Em sẽ không sao phải không anh chị. Chơi dại quá. :(

songchungvoi_HIV
31-08-2014, 16:12
Em sẽ không sao phải không anh chị. Chơi dại quá. :(
Bạn k có sao cũng k hề có trăng

Sai
31-08-2014, 17:34
Thanks các anh. E sẽ k dùng pep. Khi nào có người yêu rồi xét nghiệm vậy. Phó thác cho số phận. Hi vọng ông trời không quay lưng vs mình. Hi vọng k vì ngu 3 giây mà hại một đời !!

songchungvoi_HIV
31-08-2014, 17:34
Thanks các anh. E sẽ k dùng pep. Khi nào có người yêu rồi xét nghiệm vậy. Phó thác cho số phận. Hi vọng ông trời không quay lưng vs mình. Hi vọng k vì ngu 3 giây mà hại một đời !!
Ở đây BQT k tư vấn bừa

mongbinhan
31-08-2014, 17:50

Sao lại nói phó thác số phận là sao. Bạn ko hề có nguy cơ nên yên tâm là ko có hiv đâu

Sai
31-08-2014, 18:02
Cho em hỏi, vấn đề qh lúc đầu không dùng bcs rồi rút ra ngay là tính theo ngưỡng thời gian bao nhiêu giây hay nhịp bao nhiêu cái mới có nguy cơ ạ? Em thì chắc chắn nhiều lắm là 3 nhịp và 3 giây thôi ạ. Trên 5 giây là có nguy cơ phải không ạ? Hay trên 3 nhịp là có nguy cơ ạ? Tức là tính theo nhịp hay theo thời gian ạ?

songchungvoi_HIV
31-08-2014, 18:07
Cho em hỏi, vấn đề qh lúc đầu không dùng bcs rồi rút ra ngay là tính theo ngưỡng thời gian bao nhiêu giây hay nhịp bao nhiêu cái mới có nguy cơ ạ? Em thì chắc chắn nhiều lắm là 3 nhịp và 3 giây thôi ạ. Trên 5 giây là có nguy cơ phải không ạ? Hay trên 3 nhịp là có nguy cơ ạ? Tức là tính theo nhịp hay theo thời gian ạ?
Chia sẻ rùi, Ko có thời gian tiếp xúc và diện tiếp xúc.
Vui lòng định nghĩa dùm: thời gian tiếp xúc và diện tiếp xúc

Sai
31-08-2014, 18:10
Chia sẻ rùi, Ko có thời gian tiếp xúc và diện tiếp xúc.
Vui lòng định nghĩa dùm: thời gian tiếp xúc và diện tiếp xúc

Hi anh. Tại em thiếu kiến thức anh ạ. Anh đừng nổi nóng với em nhé. Diện tích tiếp xúc thì e đưa dv lút cán đến tận gốc, còn thời gian thì tối đa là 3 giây thôi à, nhịp thì tối đa là 3 nhịp anh ơi.

songchungvoi_HIV
31-08-2014, 18:12
Hi anh. Tại em thiếu kiến thức anh ạ. Anh đừng nổi nóng với em nhé. Diện tích tiếp xúc thì e đưa dv lút cán đến tận gốc, còn thời gian thì tối đa là 3 giây thôi à, nhịp thì tối đa là 3 nhịp anh ơi.
Trả lời rùi bạn

Sai
31-08-2014, 18:16
OK OK. Em sẽ chỉnh lại tâm lý, e hoàn toàn tin BQT, chắc chắn mình không có nguy cơ đâuuuuuuuuuuuuu. Đừng để stress, đừng để hoang tưởng.

Cảm ơn BQT, cảm ơn diễn đàn, nếu không có diễn đàn thì ai sẽ lấy lại tinh thần cho em, ai sẽ cho em kiến thức đây!?, em stress đến chết mất. Cảm ơn tất cả mọi người. Bỏ luôn 2 từ XÉT NGHIỆM các anh nhỉ.:monkeys16:

songchungvoi_HIV
31-08-2014, 18:19
OK OK. Em sẽ chỉnh lại tâm lý, e hoàn toàn tin BQT, chắc chắn mình không có nguy cơ đâuuuuuuuuuuuuu. Đừng để stress, đừng để hoang tưởng.

Cảm ơn BQT, cảm ơn diễn đàn, nếu không có diễn đàn thì ai sẽ lấy lại tinh thần cho em, ai sẽ cho em kiến thức đây!?, em stress đến chết mất. Cảm ơn tất cả mọi người. Bỏ luôn 2 từ XÉT NGHIỆM các anh nhỉ.:monkeys16:
Đã chia sẻ rùi. Ko có nguy cơ = Ko cần XN

Tuanmecsedec
31-08-2014, 22:12

Bạn yên tâm,Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Sai
01-09-2014, 10:30
Thật ra cô gái này là người yêu cũ của em. Trước đây khi qh e luôn dùng bcs từ đầu đến cuối và có kiểm tra cẩn thận. Khoảng 6 tháng trước em phát hiện cô ấy qh với 1 người khác nhưng lúc nào cũng không dùng bcs nên e chia tay. Người này thì ăn chơi ghê lắm, qh chắc nhiều. Vừa rồi gặp lại cô ấy, có lẽ tc vẫn còn nên e k tỉnh táo mới làm như vậy. Cũng may sực tỉnh, 3 nhịp là lấy dv ra mang bao vào. E sợ thằng kia ăn chơi nhiều nên khả năng có bệnh rồi lây cho cô ấy thì sao.
Chính vì vậy nên e sợ cô ấy mang bệnh, nhỡ cô ấy bị lây H rồi lây lại cho e vì 3 giây k tỉnh táo của em thì chết.

Tuanmecsedec
01-09-2014, 10:31
Thật ra cô gái này là người yêu cũ của em. Trước đây khi qh e luôn dùng bcs từ đầu đến cuối và có kiểm tra cẩn thận. Khoảng 6 tháng trước em phát hiện cô ấy qh với 1 người khác nhưng lúc nào cũng không dùng bcs nên e chia tay. Người này thì ăn chơi ghê lắm, qh chắc nhiều. Vừa rồi gặp lại cô ấy, có lẽ tc vẫn còn nên e k tỉnh táo mới làm như vậy. Cũng may sực tỉnh, 3 nhịp là lấy dv ra mang bao vào. E sợ thằng kia ăn chơi nhiều nên khả năng có bệnh rồi lây cho cô ấy thì sao.
Chính vì vậy nên e sợ cô ấy mang bệnh, nhỡ cô ấy bị lây H rồi lây lại cho e vì 3 giây k tỉnh táo của em thì chết.

Bạn hoàn toàn yên tâm những gì mọi người tư vấn cho dù cô gái này có HIV.

Charles
01-09-2014, 10:33

Đọc lại tất cả những gì đã được chia sẻ đi bạn.

Sai
01-09-2014, 17:15
BQT ơi. Các anh cho em hỏi cái này là nghiên cứu khoa học hẳn hoi hay là kinh nghiệm của các anh vậy ạ?
Tâm trạng em rối quá. Các anh thông cảm.

songchungvoi_HIV
01-09-2014, 17:18
BQT ơi. Các anh cho em hỏi cái này là nghiên cứu khoa học hẳn hoi hay là kinh nghiệm của các anh vậy ạ?
Tâm trạng em rối quá. Các anh thông cảm.
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

Sai
01-09-2014, 18:51
Em cảm ơn các anh nhiều. Dù sao cũng 48 giờ rồi. Mai thì lễ. Có muốn pep piếc gì cũng không đc. Thôi thì tin các anh ^^ tới đâu thì tới nhỉ

songchungvoi_HIV
01-09-2014, 18:57
Em cảm ơn các anh nhiều. Dù sao cũng 48 giờ rồi. Mai thì lễ. Có muốn pep piếc gì cũng không đc. Thôi thì tin các anh ^^ tới đâu thì tới nhỉ
BQT k tư vấn bừa

mongbinhan
01-09-2014, 19:42

Ko nguy cơ nên chúng tôi tư vấn là ko. Như bạn nói ..tới đâu thì tới nhỉ...chả lẽ bqt tư vấn bừa sao...yên tâm với những lời đã đc tư vấn đi bạn

Sai
01-09-2014, 21:38
Ko nguy cơ nên chúng tôi tư vấn là ko. Như bạn nói ..tới đâu thì tới nhỉ...chả lẽ bqt tư vấn bừa sao...yên tâm với những lời đã đc tư vấn đi bạn
Ý em không phải nói BQT tư vấn bừa. E chỉ sợ nhỡ e không may thì sao. Diễn đàn mình rất uy tín. E tin không tư vấn bừa đâu. Hic. Dại gì mà dại thế. 3 nhịp 3 giây. Số 3 chắc ám ảnh em mãi quá. Trúng đợt nghỉ lễ thì pep cũng k mua được. Chắc không sao đâu. Hôm qua ngủ mà tỉnh giấc giữa đêm 3-4 lần. Chán quá.

Tuanmecsedec
01-09-2014, 21:39
Ý em không phải nói BQT tư vấn bừa. E chỉ sợ nhỡ e không may thì sao. Diễn đàn mình rất uy tín. E tin không tư vấn bừa đâu. Hic. Dại gì mà dại thế. 3 nhịp 3 giây. Số 3 chắc ám ảnh em mãi quá. Trúng đợt nghỉ lễ thì pep cũng k mua được. Chắc không sao đâu. Hôm qua ngủ mà tỉnh giấc giữa đêm 3-4 lần. Chán quá.

Tuanmecsedec đã tư vấn thì bạn yên tâm.

Charles
01-09-2014, 21:40

Hãy yên tâm với những gì đã được tư vấn, không nên lo lắng quá sẽ không tốt cho sức khỏe bạn đâu.

Sai
02-09-2014, 10:14
Cho em hỏi câu cuối nha. Trường hợp em là không có nguy cơ hay nguy cơ thấp vậy anh Tuấn, anh Hiếu, anh Truong Xuan?

songchungvoi_HIV
02-09-2014, 10:16
Cho em hỏi câu cuối nha. Trường hợp em là không có nguy cơ hay nguy cơ thấp vậy anh Tuấn, anh Hiếu, anh Truong Xuan?
Nguy cơ là nguy cơ, k có chuyện thấp cao, Không nguy cơ là không nguy cơ

Sai
02-09-2014, 15:55
Suy nghĩ hoài hại não ghê. Giờ tự nhiên có suy nghĩ không biết 3 nhịp đó có dài hơn 3 giây không. Dài hơn chắc em tiêu. Nhũn não rồi.

Sai
02-09-2014, 15:56
Nguy cơ là nguy cơ, k có chuyện thấp cao, Không nguy cơ là không nguy cơ
Suy nghĩ hoài hại não ghê. Giờ tự nhiên có suy nghĩ không biết 3 nhịp đó có dài hơn 3 giây không. Dài hơn chắc em tiêu. Nhũn não rồi.

Tuanmecsedec
02-09-2014, 15:57

nhũn não thật.

Sai
02-09-2014, 16:36
a Tuấn ơi, 3 nhịp thì chắc chắn không sao phải không anh? Mà 3 nhịp chắc không quá được 3 giây đâu a nhỉ. Với lại cho em hỏi, qh xong e không rửa dv bằng xà phòng mà chỉ rửa nước thường, lau khô rồi sáng hôm sau mới rửa bằng xà phòng thì có sao không a?

HIV/AIDS
02-09-2014, 17:02
Trường hợp của bạn mình nghĩ là không sao, bạn cứ thoải mái đầu óc đi , nếu tâm lý quá thì 4 tuần làm 1 cái combo rồi thôi

Sai
02-09-2014, 17:06
http://diendanhiv.vn/threads/2852-Quan-he-voi-gai-mai-dam-luc-dau-khong-bao-cao-su-so-nhiem-hiv
em đọc ở đây thì nhấp 4 cái là có nguy cơ ạ? hix

HIV/AIDS
02-09-2014, 17:12
Tất nhiên trên lý thuyết và vẫn có nguy cơ, nhưng khả năng đó là rất rất nhỏ nên bạn yên tâm

Sai
02-09-2014, 21:30
A Tuanmecsedec ơi. Tư vấn giúp e #47 đi a.

Tuanmecsedec
02-09-2014, 21:33
A Tuanmecsedec ơi. Tư vấn giúp e #47 đi a.

Tùy theo từng trường hợp tư vấn,trường hợp của bạn kể không sao.

Sai
02-09-2014, 21:40
Dạ. E sẽ tin!! Lo lắng hại ngưòi chứ chẳng đc gì. Cố gắng vui vẻ mà sống a nhỉ.

Tuanmecsedec
02-09-2014, 21:44
Dạ. E sẽ tin!! Lo lắng hại ngưòi chứ chẳng đc gì. Cố gắng vui vẻ mà sống a nhỉ.

Uhm ! Bạn yên tâm đi.

Sai
03-09-2014, 19:32
Nếu e đang mắc bệnh DTDs ví dụ như chlamydia hoặc nấm hoặc viêm tiết niệu thì trường hợp này e có nguy cơ phải không ạ?

songchungvoi_HIV
03-09-2014, 19:35
Nếu e đang mắc bệnh DTDs ví dụ như chlamydia hoặc nấm hoặc viêm tiết niệu thì trường hợp này e có nguy cơ phải không ạ?
Nếu bạn nhiễm STDs thì nguy cơ thuộc về GMD

Sai
03-09-2014, 19:36
Nếu bạn nhiễm STDs thì nguy cơ thuộc về GMD
Nghĩa là dù có bị stds e vẫn no risk to HIV?

songchungvoi_HIV
03-09-2014, 19:37
Nghĩa là dù có bị stds e vẫn no risk to HIV?
Bạn có biết đọc chữ k??

Sai
03-09-2014, 19:39
Chắc a không hiểu tâm trạng e đâu ^^
cảm ơn mấy anh. Mấy anh support nhanh quá. Không để những người cần tư vấn như tụi e một mình.
Mấy anh có TÂM lắm!!!
à quên. Đây là nguời yêu cũ của em chứ không phải gmd nha :)

songchungvoi_HIV
03-09-2014, 19:55
Chắc a không hiểu tâm trạng e đâu ^^
cảm ơn mấy anh. Mấy anh support nhanh quá. Không để những người cần tư vấn như tụi e một mình.
Mấy anh có TÂM lắm!!!
à quên. Đây là nguời yêu cũ của em chứ không phải gmd nha :)
Nếu là người yêu của bạn vậy lý do gì bạn lại sợ???

Sai
03-09-2014, 20:15
Nếu là người yêu của bạn vậy lý do gì bạn lại sợ???
Hình như a Hiếu chưa đọc hết tất cả những gì e post trong topic này. A đọc lại #29 đi a!

Charles
03-09-2014, 20:20
Hình như a Hiếu chưa đọc hết tất cả những gì e post trong topic này. A đọc lại #29 đi a!

Dù cô ấy có HIV luôn thì bạn cũng không có nguy cơ trong trường hợp này.

Sai
14-09-2014, 18:55
2 tuần rồi...
Đã có đôi lúc thoải mái trong suy nghĩ, tin mình không sao.
Vậy mà càng tìm hiểu diễn đàn lại càng hoang mang. Vì có nhiều trường hợp nhịp 3-5 cái lại đc BQT chia sẻ là có nguy cơ.
Suy nghĩ, suy nghĩ... Tóm lại nguy cơ là xác định theo số nhịp hay thời gian đây? Mình 3 nhịp (nghĩ nhịp chậm cũng k thể quá 3s đc) thì thế nàooo.
Cũng may, có diễn đàn. Có nơi để giải toả!!

Tuanmecsedec
15-09-2014, 05:16
2 tuần rồi...
Vậy mà càng tìm hiểu diễn đàn lại càng hoang mang. Vì có nhiều trường hợp nhịp 3-5 cái lại đc BQT chia sẻ là có nguy cơ.
Suy nghĩ, suy nghĩ... Tóm lại nguy cơ là xác định theo số nhịp hay thời gian đây? Mình 3 nhịp (nghĩ nhịp chậm cũng k thể quá 3s đc) thì thế nàooo.

Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.

Charles
15-09-2014, 05:53
2 tuần rồi...

Nguy cơ mỗi người một khác, bạn không nên so sánh mình với người khác. Hãy yên tâm với những gì đã tư vấn, bạn cứ lo lắng quá rồi luôn soi mói cơ thể các biểu hiện lạ sẽ xuất hiện nhiều.

Sai
26-09-2014, 18:06
Hix. mai là 4 tuần chẵn rồi. Có nên đi xét nghiệm không các anh? ... sợ quá. Dạo này cứ chiều đi làm về tầm 5h30, 6h là người mệt mệt, nóng nóng, nhưng kẹp nhiệt kế thì chỉ toàn 36,5 - 37 độ :monkeys16:

songchungvoi_HIV
26-09-2014, 18:10
Hix. mai là 4 tuần chẵn rồi. Có nên đi xét nghiệm không các anh? ... sợ quá. Dạo này cứ chiều đi làm về tầm 5h30, 6h là người mệt mệt, nóng nóng, nhưng kẹp nhiệt kế thì chỉ toàn 36,5 - 37 độ :monkeys16:
Có nguy cơ đâu mà XN, XN tìm cái gì trong máu???

Charles
26-09-2014, 18:18

Do tâm lý bạn luôn lo lắng sinh ra vậy thôi, yên tâm bạn không có nguy cơ nên không cần XN.

Tuanmecsedec
26-09-2014, 21:51

Do bạn quá lo lắng nên gây ra những hiện tượng này,bạn yên tâm khi đã được tư vấn không có nguy cơ.

Sai
02-10-2014, 20:29
Thật ra sau khi nghe BQT tham vấn e k lo lắng nữa, k stress k lo nghĩ nhiều.
Nhưng dạo gần đây sức khoẻ e có vẻ xuống. Người hay mệt và nóng, nhất là buổi chiều.
Cuối cùng em chọn giải pháp xét nghiệm giải toả.
Thật sự thì... BQT luôn đúng, em thật sự cảm phục cái tâm và cái tầm của các anh. Em xn combi PT 4 tuần 5 ngày âm tính ạ.
Bây giờ thì quẳng gánh lo đi và enjoy cuộc sống thôi!!
Cảm ơn BQT rất nhiều!

songchungvoi_HIV
02-10-2014, 20:30
Nhưng dạo gần đây sức khoẻ e có vẻ xuống. Người hay mệt và nóng, nhất là buổi chiều.
Thật sự thì... BQT luôn đúng, em thật sự cảm phục cái tâm và cái tầm của các anh. Em xn combi PT 4 tuần 5 ngày âm tính ạ.
Cảm ơn BQT rất nhiều!
Nếu chúng tôi ko tư vấn đúng thỉ ko ma nào dám lên Diễn đàn nhờ tham vấn cả

Tuanmecsedec
02-10-2014, 20:53
Cảm ơn BQT rất nhiều!

Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý,bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.