PDA

View Full Version : thắc mắc con đường lây nhiễm!

longhoang
31-08-2014, 22:49
Mấy anh cho em hỏi vết sướt nhỏ có thể thấy phần da dưới đầu khấc 1 tí ko chảy máu chỉ thấy rát là vết thương mới có đc xem là ngỏ lây hiv ko hay phải là vết thương hở đang chảy máu!!

Tuanmecsedec
01-09-2014, 06:19
Mấy anh cho em hỏi vết sướt nhỏ có thể thấy phần da dưới đầu khấc 1 tí ko chảy máu chỉ thấy rát là vết thương mới có đc xem là ngỏ lây hiv ko hay phải là vết thương hở đang chảy máu!!

HIV chỉ lây nhiễm khi quan hệ trực tiếp không bảo vệ an toàn,vi rút xâm nhập qua những vết trầy xướt ở đầu dương vật có thể mắt thường không nhìn thấy và xâm nhập qua niêm mạc lổ sáo.

songchungvoi_HIV
01-09-2014, 08:40
Dù DV k cò vết xước nếu QHTD k an toàn, DV k được bảo vệ BCS là đã đủ để có nguy cơ nhiễm HIV rùi, chứ đừng nói là xước nhỏ dù k chảy máu

longhoang
01-09-2014, 15:31
em dùng tay kích dục A D Gmd ạ xong em dùng tay kích dục luôn dv mình khi đó tay em có dính dịch của gma ạ khi kích dục DV em bị trầy sướt nên lo lắng ạ,tiện thể a tuấn cho em hỏi anh nói vi rút xâm nhập qua những vết trầy xướt ở đầu dương vật có thể mắt thường không nhìn thấy là vết xướt ở đầu khấc thôi hay cả DV ,nếu mình QH bị tuột bao che đc đầu khấc mà DV em bị trầy sướt như em kể trên nằm ở dưới đầu khấc thì có thể tính là 1 nguy cơ ko ạ

Charles
01-09-2014, 16:12
em dùng tay kích dục A D Gmd ạ xong em dùng tay kích dục luôn dv mình khi đó tay em có dính dịch của gma ạ khi kích dục DV em bị trầy sướt nên lo lắng ạ,tiện thể a tuấn cho em hỏi anh nói vi rút xâm nhập qua những vết trầy xướt ở đầu dương vật có thể mắt thường không nhìn thấy là vết xướt ở đầu khấc thôi hay cả DV ,nếu mình QH bị tuột bao che đc đầu khấc mà DV em bị trầy sướt như em kể trên nằm ở dưới đầu khấc thì có thể tính là 1 nguy cơ ko ạ

HIV không lây gián tiếp qua việc tay bạn kích dục AD rồi lại tự kích dục. Chỉ có nguy cơ lây nhiễm khi đưa DV đầu trần trực tiếp vào trong AD.

Tuanmecsedec
01-09-2014, 16:26

HIV hoàn toàn không lây trung gian,dùng tay kích thích âm đạo sau đó dùng chính tay đó kích thích dương vật.Chỉ lây nhiễm khi quan hệ trực tiếp thôi bạn.

songchungvoi_HIV
01-09-2014, 16:27
Quan trọng là cái đầu, ra đường có nón BH là an toàn

longhoang
03-09-2014, 02:10
cho em hỏi nếu mình ko QH trực tiếp thì vết sướt ở phần da dưới đầu khấc DV(thân DV) có phải là ngõ lây hiv ko chỉ bị sướt nhẹ ko chảy máu gì hết

Tuanmecsedec
03-09-2014, 05:11
cho em hỏi nếu mình ko QH trực tiếp thì vết sướt ở phần da dưới đầu khấc DV(thân DV) có phải là ngõ lây hiv ko chỉ bị sướt nhẹ ko chảy máu gì hết

Đã là vết xướt là cửa ngõ để cho vi rút xâm nhập rồi bạn.Còn vấn đề của bạn hoàn toàn không có nguy cơ đâu.

longhoang
04-09-2014, 03:29
Đã là vết xướt là cửa ngõ để cho vi rút xâm nhập rồi bạn.Còn vấn đề của bạn hoàn toàn không có nguy cơ đâu.
nếu là ngõ thì nếu dịch cô ấy có H thì vẫn có khả năng lay nhiêm phải ko anh tuấn:(
em lo quá cứ nghĩ dịch của gmd tiếp xúc với vết sướt trên DV em sẽ bị lây nhiễm:(

Charles
04-09-2014, 06:20
nếu là ngõ thì nếu dịch cô ấy có H thì vẫn có khả năng lay nhiêm phải ko anh tuấn:(
em lo quá cứ nghĩ dịch của gmd tiếp xúc với vết sướt trên DV em sẽ bị lây nhiễm:(

Vui lòng đọc lại đi bạn.

Tuanmecsedec
04-09-2014, 06:32

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
04-09-2014, 07:59
Cho dù DV bạn k xước khi QHTD k an toàn trực tiếp vẫn có nguy cơ nhiễm HIV.
Bấm vào đây xem:
HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)