PDA

View Full Version : Hỏi về mức độ an toàn khi dùng BCS

beginners
01-09-2014, 23:15
Hi all,
Vừa rùi mình có qhtd với gmd 2 lần, cả 2 lần đều dùng bcs từ đầu tới cuối (ngay sau khi OS).
Lần 1: Sau khi qhtd sau đó có triệu chứng sốt cao, mệt mỏi (2 đợt, mỗi đợt khoàng 2 3 ngày)
Lần 2: Trong lúc qhtd có bị tuột bao nhưng chỉ bị tuột phía dưới, bcs vẫn che hết phần đầu dv
Minh tìm đọc trên mạng thì lại thấy có nguồn ghi là sử dụng BCS khi qhtd vẫn có khả năng lây nhiễm HIV (mặc dù rất thấp).
Vậy mọi người có thể tư vấn cho mình trong trường hợp này ko ạ.
Xin cảm ơn.

Tuanmecsedec
02-09-2014, 04:56
Hi all,
Vừa rùi mình có qhtd với gmd 2 lần, cả 2 lần đều dùng bcs từ đầu tới cuối (ngay sau khi OS).
Lần 1: Sau khi qhtd sau đó có triệu chứng sốt cao, mệt mỏi (2 đợt, mỗi đợt khoàng 2 3 ngày)
Lần 2: Trong lúc qhtd có bị tuột bao nhưng chỉ bị tuột phía dưới, bcs vẫn che hết phần đầu dv
Minh tìm đọc trên mạng thì lại thấy có nguồn ghi là sử dụng BCS khi qhtd vẫn có khả năng lây nhiễm HIV (mặc dù rất thấp).
Xin cảm ơn.

Những gì bạn kể không có nguy cơ.Bạn bị tuột bao cao su vẫn còn bảo vệ là không sao.

songchungvoi_HIV
02-09-2014, 07:34
Hi all,
Xin cảm ơn.
1+2 => Là hành vi QHTD an toàn = No risk to HIV. Chuyện sốt gì đó của bạn k liên quan đến QHTD có BCS, sốt k phải là biểu hiện và bệnh lý chỉ điểm HIV

Charles
02-09-2014, 07:40
Hi all,
Xin cảm ơn.

Cả 2 lần bạn quan hệ đều sử dụng BCS là an toàn với HIV. OS không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

beginners
03-09-2014, 22:03
Xin cảm ơn mọi người đã tư vấn. Sau khi nhận được những lời tư vấn trên thì mình cũng thấy yên tâm. Nhưng ko hiểu sao mình tìm đọc trên mạng, lại thấy là dùng BCS khi QHTD lại ko thể đảm bảo 100% an toàn. Mọi người có thể tư vấn thêm cho mình chỗ này ko ạ.
Xin cảm ơn rất nhiều

Tuanmecsedec
03-09-2014, 22:07
Xin cảm ơn mọi người đã tư vấn. Sau khi nhận được những lời tư vấn trên thì mình cũng thấy yên tâm. Nhưng ko hiểu sao mình tìm đọc trên mạng, lại thấy là dùng BCS khi QHTD lại ko thể đảm bảo 100% an toàn. Mọi người có thể tư vấn thêm cho mình chỗ này ko ạ.
Xin cảm ơn rất nhiều

Chỉ khi nào có sự cố như bị rách hay tuột thôi bạn.