PDA

View Full Version : HIV có sống được trong thuốc rữa mắt natri clorid 0,9 % không?

full
02-09-2014, 12:52
XIn cho em hỏi HIV có sống được trong thuốc nhỏ mắt natri clorid không ah ,cụ thể là tỉ lệ 1 giọt natri clorid 0,9% và nữa giọt máu, sau đó nhỏ vô mắt!!!

Em có pót 1 cần nhưng bị xóa nên em đăng lên hỏi lại ạ !!!

Charles
02-09-2014, 14:59
XIn cho em hỏi HIV có sống được trong thuốc nhỏ mắt natri clorid không ah ,cụ thể là tỉ lệ 1 giọt natri clorid 0,9% và nữa giọt máu, sau đó nhỏ vô mắt!!!

Em có pót 1 cần nhưng bị xóa nên em đăng lên hỏi lại ạ !!!

Trong lọ thuốc nhỏ mắt lấy đâu ra máu mà bạn khẳng định (cụ thể là tỉ lệ 1 giọt natri clorid 0,9% và nữa giọt máu, sau đó nhỏ vô mắt!!!). Đừng nói là biết là máu có HIV cố tình pha vào thuốc để nhỏ vào mắt nhé.

full
02-09-2014, 15:07
Tại em hỏi thế chứ kể ra sợ lại bi nói suy diễn hoang tưởng ạ... số là như vầy: thứ 7 cty em có khám sức khỏe định kỳ có xét7 nghiệm lấy máu. nhưng tổ chức xét nghiệm ở gần phòng làm việc của em. hôm đó em nghĩ ko có là việc sau đó cách 1 ngày chủ nhật tức là thứ 2 em đi làm.em có lấy chai thuốc đó nhỏ mắt trên bàn làm việc gần chổ xét nghiem hôm qua để nhò mắt. lúc đó em ko để ý sau khi nhỏ xong em moi thấy trên lổ nhỏ chai dính máu .vì vậy em mới hỏi.vì khi nhỏ thì nước nhỏ sẽ đi qua cái lỗ đó mà trên miệng lỗ dính máu và máu đó dc bảo quản vì đc đậy nắp lại,khi nhỏ thì thuốc nhỏ sẽ lẫn máu đi trực tiếp vô mắt rồi. em ko biết ai lại chơi cái trò đó nữa.quả thật nhỏ xong em mới thấy.

full
02-09-2014, 15:08
Cái này em ko suy diễn gì hết vì chính mắt thấy rõ mồn mọt ạ..!!

Nguyen Ha
02-09-2014, 15:19
Tại em hỏi thế chứ kể ra sợ lại bi nói suy diễn hoang tưởng ạ... số là như vầy: thứ 7 cty em có khám sức khỏe định kỳ có xét7 nghiệm lấy máu. nhưng tổ chức xét nghiệm ở gần phòng làm việc của em. hôm đó em nghĩ ko có là việc sau đó cách 1 ngày chủ nhật tức là thứ 2 em đi làm.em có lấy chai thuốc đó nhỏ mắt trên bàn làm việc gần chổ xét nghiem hôm qua để nhò mắt. lúc đó em ko để ý sau khi nhỏ xong em moi thấy trên lổ nhỏ chai dính máu .vì vậy em mới hỏi.vì khi nhỏ thì nước nhỏ sẽ đi qua cái lỗ đó mà trên miệng lỗ dính máu và máu đó dc bảo quản vì đc đậy nắp lại,khi nhỏ thì thuốc nhỏ sẽ lẫn máu đi trực tiếp vô mắt rồi. em ko biết ai lại chơi cái trò đó nữa.quả thật nhỏ xong em mới thấy.
Thiếu gì cách hại bạn mà phải chơi trò đó vì trò đó với nửa giọt máu mà bạn suy diễn không có nguy cơ.

full
02-09-2014, 15:40
Dạ vậy cho em hỏi thêm cái này ạ.dây không phải hành vi nó mang tính hy hữu ạ...!!! trời mưa rất to gây ngập lụt trên đường mọi người đều lội nước em cũng vậy xe em chết máy em lội qua thì bị vật đâm vào chân ,không xác định được vì đường ngập nước ạ... nếu đó là ống tiêm ngập đưới nước đâm vào thì có bị không ạ

Nguyen Ha
02-09-2014, 15:46
Dạ vậy cho em hỏi thêm cái này ạ.dây không phải hành vi nó mang tính hy hữu ạ...!!! trời mưa rất to gây ngập lụt trên đường mọi người đều lội nước em cũng vậy xe em chết máy em lội qua thì bị vật đâm vào chân ,không xác định được vì đường ngập nước ạ... nếu đó là ống tiêm ngập đưới nước đâm vào thì có bị không ạ

Ống tiê đã ngập dưới nước mưa rồi thì làm gì còn nguy cơ. Mà sao cứ bị đâm gì vào chân là liên tưởng tới HIV vậy. Cứ liên tưởng thế này thì chỉ có ngồi một mình trong tủ kính mới không lo.

full
02-09-2014, 16:03
nó ngập nhưng máu nó vẫn còn chứa trong đó mà anh

Tuanmecsedec
02-09-2014, 16:14
nó ngập nhưng máu nó vẫn còn chứa trong đó mà anh

Bạn yên tâm những gì bạn kể trong chủ đề này không sao hết.