PDA

View Full Version : Anh Chị tư vấn giúp em thời gian xét nghiệm

Đa Cảm Xúc
03-09-2014, 13:32
Chào các anh chị của diễn đàn!

Đầu tiên cho em gửi lời chúc sức khỏe đến các anh chị BQT diễn đàn vì những việc làm thiết thực đến cộng đồng!

Em mong anh chị tư vấn giúp em trường hợp của em như sau:

Các đây 15 ngày (ngày 19/08) em có nhậu say và quan hệ với GMD. Trong quá trình quan hệ em vẫn sử dụng BCS bình thường, em say nên quan hệ khá lâu. Đến cuối (giai đoạn chuẩn bị xuất tinh), em đổi tư thế và kiểm tra BCS thì thấy vẫn nguyên, sau đó em tiếp tục. Do chuẩn bị xuất tinh nên em làm khá nhanh và mạnh, cộng thêm AĐ của GMD khô + bót trong suốt quá trình quan hệ, nên đến lúc rút ra thì BCS bị rách qua đầu DV. Em xuất tinh thẳng vào AĐ của GMD.

Hiện tại em chuẩn bị cưới (còn khoảng 1 tháng nữa) nên muốn đi xét nghiệm kiểm tra an toàn. Muốn được các anh chị tư vấn:

- Thời gian xảy ra nguy cơ đến nay là 15 ngày, vậy em phải đợi bao lâu để có thể đi xét nghiệm. Em biết là sau 3 tháng mới có thể xét nghiệm để biết chính xác kết quả nhưng có loại xét nghiệm nào có thời gian ngắn hơn kể từ ngày xảy ra nguy cơ ko?

- Em có tìm hiểu thì biết được có phương pháp xét nghiệm 28 ngày, phương pháp xét nghiệm 4 - 6 tuần. Đó là các phương pháp nào ạ!

- Và em ở Nghệ An thì các phương pháp xét nghiệm trên đã được áp dụng chưa?

Cám ơn các anh chị đã tư vấn giúp em!

Buonqua
03-09-2014, 13:39

Đầu tiên cho em gửi lời chúc sức khỏe đến các anh chị BQT diễn đàn vì những việc làm thiết thực đến cộng đồng!

Các đây 15 ngày (ngày 19/08) em có nhậu say và quan hệ với GMD. Trong quá trình quan hệ em vẫn sử dụng BCS bình thường, em say nên quan hệ khá lâu. Đến cuối (giai đoạn chuẩn bị xuất tinh), em đổi tư thế và kiểm tra BCS thì thấy vẫn nguyên, sau đó em tiếp tục. Do chuẩn bị xuất tinh nên em làm khá nhanh và mạnh, cộng thêm AĐ của GMD khô + bót trong suốt quá trình quan hệ, nên đến lúc rút ra thì BCS bị rách qua đầu DV. Em xuất tinh thẳng vào AĐ của GMD.

Hiện tại em chuẩn bị cưới (còn khoảng 1 tháng nữa) nên muốn đi xét nghiệm kiểm tra an toàn. Muốn được các anh chị tư vấn:

- Thời gian xảy ra nguy cơ đến nay là 15 ngày, vậy em phải đợi bao lâu để có thể đi xét nghiệm. Em biết là sau 3 tháng mới có thể xét nghiệm để biết chính xác kết quả nhưng có loại xét nghiệm nào có thời gian ngắn hơn kể từ ngày xảy ra nguy cơ ko?

- Em có tìm hiểu thì biết được có phương pháp xét nghiệm 28 ngày, phương pháp xét nghiệm 4 - 6 tuần. Đó là các phương pháp nào ạ!

chào bạn: hành vi qh với GMD bị rách bao như bạn nêu như vậy là có nguy cơ. Do đã qua thời gian "Vàng" 72h nên chỉ còn cách chờ đến thời gian xét nghiệm. Hiện nay một số cơ sở được trang bị pp xét nghiệm combo giúp phát hiện nhiễm hiv sớm khoảng từ 3-4 tuần. Tuy nhiên pp này chủ yếu được trang bị ở các thành phố lớn như: hà nội, tp.hcm, đà nẳng....Nếu không có điều kiện đến các cơ sở này bạn phải chờ ít nhất 6 tuần mới có thể xn hiv được bằng các pp thông dụng như anti, test nhanh.....

Tuanmecsedec
03-09-2014, 15:23

4 tuần bạn có thể xét nghiệm HIV Combo (Ag/Ab) tìm kháng thể và kháng nguyên,6 tuần > 12 tuần bạn có thể xét nghiệm HIV (Ab) tìm kháng thể.

songchungvoi_HIV
03-09-2014, 16:48

Bạn phải XN theo đúng quy trình sau:
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

mongbinhan
04-09-2014, 00:40
Bạn bị rách bcs như vậy là có nguy cơ . Một tháng nữa bạn cưới vợ vậy lúc đó hơn 6 tuần bạn đi tet nhanh đc rùi.

Charles
04-09-2014, 06:35

Theo lời bạn kể là rách BCS không xác định được thời gian, như vậy là có nguy cơ. 4 tuần bạn có thể XN HIV Combo Ag/Ab, từ 6 tuần trở đi XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể, chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo của BYT. Chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Đa Cảm Xúc
29-09-2014, 08:40
Chân thành cảm ơn các anh chị đã tư vấn giúp em nhé!

Hôm nay là vừa tròn 42 ngày (6 tuần) kể từ khi em có nguy cơ! Ở chỗ em thì họ chưa có PP xét nghiệm combo nên em phải làm các pp khác như test nhanh hay CN HIV 1/2 Ab thì nhưng pp xét nghiệm này các cơ sở xét nghiệm đã được trang bị rồi phải ko ạ! (Em định sẽ đi xét nghiệm ở 140 Lê Hồng Phòng, Vinh, Nghệ An)

Và cho em hỏi là thời gian để có kết quả của các phương pháp trên là bao lâu ạ! Vì chỗ em ở khá xa chỗ xét nghiệm nên muốn biết trước thời gian để chủ động 1 chút ạ!

Cảm ơn anh chị!

songchungvoi_HIV
29-09-2014, 08:46

Hôm nay là vừa tròn 42 ngày (6 tuần) kể từ khi em có nguy cơ! Ở chỗ em thì họ chưa có PP xét nghiệm combo nên em phải làm các pp khác như test nhanh hay CN HIV 1/2 Ab thì nhưng pp xét nghiệm này các cơ sở xét nghiệm đã được trang bị rồi phải ko ạ! (Em định sẽ đi xét nghiệm ở 140 Lê Hồng Phòng, Vinh, Nghệ An)

Và cho em hỏi là thời gian để có kết quả của các phương pháp trên là bao lâu ạ! Vì chỗ em ở khá xa chỗ xét nghiệm nên muốn biết trước thời gian để chủ động 1 chút ạ!

Cảm ơn anh chị!
4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thểy) => sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể => Đây là PP XN HIV test nhanh này, Thường các các XN trả trong ngày hoặc trả sau 3 ngày tùy, mỗi nơi có cách trả KQ khác nhau, bạn muốn biết thì cứ đến đó XN xong họ hẹn khi nào quay lại lấy KQ, Chứ BQT sau nắm rõ

Đa Cảm Xúc
29-09-2014, 08:50
4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thểy) => sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể => Đây là PP XN HIV test nhanh này, Thường các các XN trả trong ngày hoặc trả sau 3 ngày tùy, mỗi nơi có cách trả KQ khác nhau, bạn muốn biết thì cứ đến đó XN xong họ hẹn khi nào quay lại lấy KQ, Chứ BQT sau nắm rõ Cám ơn anh, để em gọi điện hỏi chỗ xét nghiệm xem sao? Em sẽ lên diễn đàn thông báo khi có kết quả ạ ^^!

Đa Cảm Xúc
29-09-2014, 19:40
Chiều nay em vượt cả trăm cây số vào Trung tâm y tế dự phòng của tỉnh để làm xét nghiệm HIV. Trước khi đi thì có gọi điện hỏi trước: Họ bảo chỉ có xét nghiệm test nhanh chứ ko có xét nghiệm combo, 3 ngày có kết quả.

Vào đến nơi, tìm được địa chỉ, gặp chị bác sĩ.

Chị ấy hỏi: Tại sao em đi xét nghiệm.
Em trả lời: Dạ, do em QH với GMD và bị rách bao ạ!
Chị ấy: Bao lâu rồi em?
Em: Dạ, 6 tuần rồi chị ạ!
Chị: 6 tuần thì xét nghiệm chưa chính xác được em.
Em: Dạ, theo em biết thì 6 tuần - 12 tuần là có thể dùng pp test nhanh được rồi mà!
Chị: Nhưng ở đây dùng pp test nhanh cũ rồi, lâu rồi nên phải sau 3 tháng em nhé!
Em: Chị cứ làm cho em được không ạ!
Chị: Dù kết quả có âm tính cũng ko chính xác, ko có giá trị gì đâu em ơi!
Chị tiếp: Em đừng quá lo lắng nhé, vì sức đề kháng qua việc QHTD khá là thấp đó em!
Em: Dạ vâng, em chào chị em về, cảm ơn chị!

Sau đó, tâm trạng cũng chưa đc thoải mái lắm nên đi tìm thêm 1 chỗ khác (cả thành phố chỉ có 2 chỗ) thì chỗ này họ bảo chỉ xét nghiệm thứ 3 và thứ 5.

Lại lóc cóc vượt trăm cây số về nhà, mệt rã rời, đường đang sửa bụi bay mịt mù như đi trong sương :3

Còn nửa tháng nữa là đến ngày cưới của em, cũng đã 6 tuần kể từ ngày có nguy cơ. Công việc chuẩn bị đám cưới thì bận...Chỗ xét nghiệm thì xa, lại chỉ xét nghiệm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ.

Không biết em sẽ đi xét nghiệm lúc nào nữa được đây! Haizza

songchungvoi_HIV
29-09-2014, 19:51
Chiều nay em vượt cả trăm cây số vào Trung tâm y tế dự phòng của tỉnh để làm xét nghiệm HIV. Trước khi đi thì có gọi điện hỏi trước: Họ bảo chỉ có xét nghiệm test nhanh chứ ko có xét nghiệm combo, 3 ngày có kết quả.

Vào đến nơi, tìm được địa chỉ, gặp chị bác sĩ.

Chị ấy hỏi: Tại sao em đi xét nghiệm.
Em trả lời: Dạ, do em QH với GMD và bị rách bao ạ!
Chị ấy: Bao lâu rồi em?
Em: Dạ, 6 tuần rồi chị ạ!
Chị: 6 tuần thì xét nghiệm chưa chính xác được em.
Em: Dạ, theo em biết thì 6 tuần - 12 tuần là có thể dùng pp test nhanh được rồi mà!
Chị: Nhưng ở đây dùng pp test nhanh cũ rồi, lâu rồi nên phải sau 3 tháng em nhé!
Em: Chị cứ làm cho em được không ạ!
Chị: Dù kết quả có âm tính cũng ko chính xác, ko có giá trị gì đâu em ơi!
Chị tiếp: Em đừng quá lo lắng nhé, vì sức đề kháng qua việc QHTD khá là thấp đó em!
Em: Dạ vâng, em chào chị em về, cảm ơn chị!

Sau đó, tâm trạng cũng chưa đc thoải mái lắm nên đi tìm thêm 1 chỗ khác (cả thành phố chỉ có 2 chỗ) thì chỗ này họ bảo chỉ xét nghiệm thứ 3 và thứ 5.

Lại lóc cóc vượt trăm cây số về nhà, mệt rã rời, đường đang sửa bụi bay mịt mù như đi trong sương :3

Còn nửa tháng nữa là đến ngày cưới của em, cũng đã 6 tuần kể từ ngày có nguy cơ. Công việc chuẩn bị đám cưới thì bận...Chỗ xét nghiệm thì xa, lại chỉ xét nghiệm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ.

Không biết em sẽ đi xét nghiệm lúc nào nữa được đây! Haizza
Bà chị gì đó đúng là té giếng, hay nói đúng hơn ko có kiến thức ko thể làm tham vấn viên.
Thứ ba, 17/6/2014 | 10:13 GMT+7
Độ chính xác của kết quả xét nghiệm HIV

Em xét nghiệm nhanh HIV vào thời điểm khoảng 2 tháng 20 ngày, kết quả âm tính. Liệu có chính xác, nếu chính xác khoảng bao nhiêu phần trăm?
Cũng cho em hỏi thêm xét nghiệm ở trung tâm y tế huyện liệu có đảm bảo không? (Dũng).

<tbody>
http://m.f13.img.vnecdn.net/2014/06/17/hiv1-JPG-1376963255-2739-1402972401.jpg

Ảnh minh họa: News.

</tbody>

Trả lời:
Chào anh,
Trước tiên tôi xin chia sẻ về độ tin cậy của xét nghiệm ở các tuyến cơ sở, trong trường hợp này là phòng xét nghiệm ở trung tâm y tế huyện. Thực tế xét nghiệm nhanh HIV là một xét nghiệm đơn giản, không đòi hỏi nhiều kỹ thuật phức tạp cũng như chuyên môn cao của người thực hiện. Ở các quốc gia phát triển khác như Mỹ, phương pháp này được phát triển như một dạng xét nghiệm tại nhà tương tự que thử thai vậy.
Nói như vậy để thấy rằng, xét nghiệm tầm soát HIV bằng xét nghiệm nhanh rất ít khi sai sót về mặt kỹ thuật. Mặt khác, trên kết quả luôn có vạch chứng, nhằm xác định chất lượng mẫu máu là đạt tiêu chuẩn. Sau khi hiện vạch chứng, nhân viên xét nghiệm mới đọc đến kết quả âm tính hay dương tính với kháng thể kháng HIV.
Mặt khác, các tuyến cơ sở được cấp phép thực hiện xét nghiệm tầm soát HIV cũng được kiểm tra và giám sát nghiêm ngặt nhằm đảm bảo đúng quy trình thực hiện về cả phương diện kỹ thuật lẫn quy trình tư vấn và bảo mật.
Về kết quả xét nghiệm âm tính và độ tin cậy của kết quả. Chắc hẳn anh cũng biết về thời kỳ cửa sổ của xét nghiệm HIV. Đây là khoảng thời gian mà các xét nghiệm tìm kháng thể (như xét nghiệm nhanh mà anh đã sử dụng) không thể phát hiện kháng thể kháng HIV. Như vậy, kết quả trả lời sẽ là âm tính bất chấp thực tế rằng người đó có thể đã nhiễm HIV.
Khoảng thời gian cửa sổ thông thường là 3 tháng, do vậy, kết quả âm tính thường được diễn giải là “người này không nhiễm HIV, tính từ thời điểm 3 tháng trở về trước”. Do vậy, nếu trong khoảng thời gian 3 tháng trước khi xét nghiệm, anh có hành vi nguy cơ, thì anh cần thực hiện lại xét nghiệm thêm một lần nữa để khẳng định. Thời điểm làm lại xét nghiệm có thể canh đúng 3 tháng tính từ lần cuối có hành vi nguy cơ, hoặc có thể thực hiện sau 3 tháng tính từ lần xét nghiệm này. Điều này tùy thuộc vào điều kiện cụ thể của người tham gia xét nghiệm.
Xét nghiệm nhanh với HIV có độ nhạy rất cao 95-99% và được xem như một xét nghiệm sàng lọc nhằm “giết lầm hơn bỏ sót”. Do vậy, nếu có kháng thể kháng HIV đủ để phát hiện (sau thời kỳ cửa sổ), khả năng bỏ sót là rất thấp.

Hiện nay, nhân viên y tế có thể khuyến khích khách hàng làm lại xét nghiệm sau 4 đến 6 tuần nếu thấy kết quả âm tính còn mơ hồ. Làm như thế nhằm phát hiện sớm hơn các trường hợp nhiễm HIV.
Mặt khác, ngành y tế cũng khuyến cáo người dân nên tham gia xét nghiệm kiểm tra định kỳ HIV mỗi 6 tháng nếu người này duy trì hành vi quan hệ tình dục bất chấp có sử dụng bao cao su hay không. Sở dĩ như thế là vì đường lây HIV qua quan hệ tình dục có khuynh hướng tăng và ưu thế trong giai đoạn gần đây.
Thân ái.

Bác sĩ Nguyễn Tấn Thủ
http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc...v-3005553.html (http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc/suc-khoe/tu-van/do-chinh-xac-cua-ket-qua-xet-nghiem-hiv-3005553.html)

Đa Cảm Xúc
29-09-2014, 20:01
Bà chị gì đó đúng là té giếng, hay nói đúng hơn ko có kiến thức ko thể làm tham vấn viên.
Thứ ba, 17/6/2014 | 10:13 GMT+7
Độ chính xác của kết quả xét nghiệm HIV

Em xét nghiệm nhanh HIV vào thời điểm khoảng 2 tháng 20 ngày, kết quả âm tính. Liệu có chính xác, nếu chính xác khoảng bao nhiêu phần trăm?
Cũng cho em hỏi thêm xét nghiệm ở trung tâm y tế huyện liệu có đảm bảo không? (Dũng).

<tbody>
http://m.f13.img.vnecdn.net/2014/06/17/hiv1-JPG-1376963255-2739-1402972401.jpg

Ảnh minh họa: News.

</tbody>

Trả lời:
Chào anh,
Trước tiên tôi xin chia sẻ về độ tin cậy của xét nghiệm ở các tuyến cơ sở, trong trường hợp này là phòng xét nghiệm ở trung tâm y tế huyện. Thực tế xét nghiệm nhanh HIV là một xét nghiệm đơn giản, không đòi hỏi nhiều kỹ thuật phức tạp cũng như chuyên môn cao của người thực hiện. Ở các quốc gia phát triển khác như Mỹ, phương pháp này được phát triển như một dạng xét nghiệm tại nhà tương tự que thử thai vậy.
Nói như vậy để thấy rằng, xét nghiệm tầm soát HIV bằng xét nghiệm nhanh rất ít khi sai sót về mặt kỹ thuật. Mặt khác, trên kết quả luôn có vạch chứng, nhằm xác định chất lượng mẫu máu là đạt tiêu chuẩn. Sau khi hiện vạch chứng, nhân viên xét nghiệm mới đọc đến kết quả âm tính hay dương tính với kháng thể kháng HIV.
Mặt khác, các tuyến cơ sở được cấp phép thực hiện xét nghiệm tầm soát HIV cũng được kiểm tra và giám sát nghiêm ngặt nhằm đảm bảo đúng quy trình thực hiện về cả phương diện kỹ thuật lẫn quy trình tư vấn và bảo mật.
Về kết quả xét nghiệm âm tính và độ tin cậy của kết quả. Chắc hẳn anh cũng biết về thời kỳ cửa sổ của xét nghiệm HIV. Đây là khoảng thời gian mà các xét nghiệm tìm kháng thể (như xét nghiệm nhanh mà anh đã sử dụng) không thể phát hiện kháng thể kháng HIV. Như vậy, kết quả trả lời sẽ là âm tính bất chấp thực tế rằng người đó có thể đã nhiễm HIV.
Khoảng thời gian cửa sổ thông thường là 3 tháng, do vậy, kết quả âm tính thường được diễn giải là “người này không nhiễm HIV, tính từ thời điểm 3 tháng trở về trước”. Do vậy, nếu trong khoảng thời gian 3 tháng trước khi xét nghiệm, anh có hành vi nguy cơ, thì anh cần thực hiện lại xét nghiệm thêm một lần nữa để khẳng định. Thời điểm làm lại xét nghiệm có thể canh đúng 3 tháng tính từ lần cuối có hành vi nguy cơ, hoặc có thể thực hiện sau 3 tháng tính từ lần xét nghiệm này. Điều này tùy thuộc vào điều kiện cụ thể của người tham gia xét nghiệm.
Xét nghiệm nhanh với HIV có độ nhạy rất cao 95-99% và được xem như một xét nghiệm sàng lọc nhằm “giết lầm hơn bỏ sót”. Do vậy, nếu có kháng thể kháng HIV đủ để phát hiện (sau thời kỳ cửa sổ), khả năng bỏ sót là rất thấp.

Mặt khác, ngành y tế cũng khuyến cáo người dân nên tham gia xét nghiệm kiểm tra định kỳ HIV mỗi 6 tháng nếu người này duy trì hành vi quan hệ tình dục bất chấp có sử dụng bao cao su hay không. Sở dĩ như thế là vì đường lây HIV qua quan hệ tình dục có khuynh hướng tăng và ưu thế trong giai đoạn gần đây.
Thân ái.

Bác sĩ Nguyễn Tấn Thủ
http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc...v-3005553.html (http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc/suc-khoe/tu-van/do-chinh-xac-cua-ket-qua-xet-nghiem-hiv-3005553.html)

"Hiện nay, nhân viên y tế có thể khuyến khích khách hàng làm lại xét nghiệm sau 4 đến 6 tuần nếu thấy kết quả âm tính còn mơ hồ. Làm như thế nhằm phát hiện sớm hơn các trường hợp nhiễm HIV."

Vậy mà em xin chị ấy bảo là: chị cứ xét nghiệm giúp em đi xem sao? thì chị ấy bảo xét nghiệm bây giờ ko có ý nghĩa gì cả! Em nên đợi đủ 3 tháng rồi quay lại! "Lúc em vào phòng thấy có mỗi chị ấy đang chơi Pikachu :3"

Chắc thứ 2 tuần sau em quay lại xin xét nghiệm, chắc họ chẳng nhớ em đã đến, và lúc này chắc chắn là phải bảo luôn em xảy ra nguy cơ hơn 1 năm rùi cho chắc ăn :D

Lại còn bảo pp test nhanh ở đây đã cũ, lâu rồi làm em cũng hoang sờ mang quá :D

Đa Cảm Xúc
29-09-2014, 20:03
Em cũng mong là đến 1 ngày nào đó Việt Nam có bán các "dụng cụ" xét nghiệm HIV tại các hiệu thuốc giống như bán que thử thai hay BCS vậy :D

songchungvoi_HIV
29-09-2014, 20:04
"Hiện nay, nhân viên y tế có thể khuyến khích khách hàng làm lại xét nghiệm sau 4 đến 6 tuần nếu thấy kết quả âm tính còn mơ hồ. Làm như thế nhằm phát hiện sớm hơn các trường hợp nhiễm HIV."

Vậy mà em xin chị ấy bảo là: chị cứ xét nghiệm giúp em đi xem sao? thì chị ấy bảo xét nghiệm bây giờ ko có ý nghĩa gì cả! Em nên đợi đủ 3 tháng rồi quay lại! "Lúc em vào phòng thấy có mỗi chị ấy đang chơi Pikachu :3"

Chắc thứ 2 tuần sau em quay lại xin xét nghiệm, chắc họ chẳng nhớ em đã đến, và lúc này chắc chắn là phải bảo luôn em xảy ra nguy cơ hơn 1 năm rùi cho chắc ăn :D

Lại còn bảo pp test nhanh ở đây đã cũ, lâu rồi làm em cũng hoang sờ mang quá :D
Bạn có thể cho songchung biết bạn ở tỉnh nào k???, Để songchung đưa địa chỉ chính xác nơi bạn cần đến

Đa Cảm Xúc
29-09-2014, 20:10
Bạn có thể cho songchung biết bạn ở tỉnh nào k???, Để songchung đưa địa chỉ chính xác nơi bạn cần đến Như em có nói ở đầu bài #1, em ở Nghệ An đó anh Hiếu!

Chiều nay em đến trung tâm y tế dự phòng tỉnh ở 140 Lê Hồng Phong. Sau khi được bà chị kia ko cho xét nghiệm, em đi tìm trung tâm y tế Vinh thì họ bảo chỉ xét nghiệm vào thứ 3 và thứ 5 (Em hỏi bảo vệ và họ bảo vậy :( )

Địa chỉ:

1. Trung tâm y tế dự phòng thì chính xác: 140 Lê Hồng Phong
2. Trung tâm y tế Vinh: địa chỉ 78 Trần Phú không chính xác! Em tìm mãi thì đấy chỉ là 1 cửa hàng bán đồ điện. Dùng điện thoại tìm trên Google địa chỉ thì nó nằm ở 59 Tuệ Tĩnh.

Còn 1 số địa chỉ khác ở Nghệ An đều là tuyến huyện, em có gọi để hỏi thử thì số máy không đúng!

Em muốn làm cái xét nghiệm mà cũng ko biết ở đâu cho đúng nữa :(

songchungvoi_HIV
29-09-2014, 20:13
Như em có nói ở đầu bài #1, em ở Nghệ An đó anh Hiếu!

Chiều nay em đến trung tâm y tế dự phòng tỉnh ở 140 Lê Hồng Phong. Sau khi được bà chị kia ko cho xét nghiệm, em đi tìm trung tâm y tế Vinh thì họ bảo chỉ xét nghiệm vào thứ 3 và thứ 5 (Em hỏi bảo vệ và họ bảo vậy :( )

Địa chỉ:

1. Trung tâm y tế dự phòng thì chính xác: 140 Lê Hồng Phong
2. Trung tâm y tế Vinh: địa chỉ 78 Trần Phú không chính xác! Em tìm mãi thì đấy chỉ là 1 cửa hàng bán đồ điện. Dùng điện thoại tìm trên Google địa chỉ thì nó nằm ở 59 Tuệ Tĩnh.

Còn 1 số địa chỉ khác ở Nghệ An đều là tuyến huyện, em có gọi để hỏi thử thì số máy không đúng!

Em muốn làm cái xét nghiệm mà cũng ko biết ở đâu cho đúng nữa :(
Địa chỉ tư vấn xét nghiệm HIV tự nguyện và miễn phí tại Hà Tĩnh Nghệ An

1. Trung tâm Marie Stopes International Hà TĩnhĐịa chỉ: Số 1, ngõ 13 đường Nguyễn Biểu, phường Nam Hà, thị xã Hà Tĩnh, tỉnh Hà TĩnhĐiện thoại: 039.3858257Email: msi-hatinh@hn.vnn.vnĐỊA CHỈ TƯ VẤN, XÉT NGHIỆM HIV TỰ NGUYỆN TẠI NGHỆ AN

Khoa xét nghiệm - xét nghiệm HIV - Trung tâm Y tế dự phòng Nghệ An
Địa chỉ: 140 Lê Hồng Phong, TP Vinh, Nghệ An
Điện thoại: (038) 844612

Phòng tư vấn sức khoẻ cộng đồng - Trung tâm y tế dự phòng
Điện thoại: (038) 590650

Trung tâm Y tế Thành phố Vinh 1
Địa chỉ: 78 đường Trần Phú, TP Vinh, Nghệ An
Điện thoại: (038) 844626

Trung tâm Y tế thị xã Cửa Lò
Địa chỉ: Xã Nghi Hương, TX Cửa Lò, Nghệ An
Điện thoại: (038) 824195

Trung tâm Y tế huyện Đô Lương
Địa chỉ: Xóm 12 xã Đà Sơn, huyện Đô Lương, Nghệ An
Điện thoại: (038) 871115

Trung tâm Y tế huyện Nghĩa Đàn
Địa chỉ: Xã Nghĩa Hoà, Nghĩa Đàn, Nghệ An
Điện thoại: (038) 881365

Trung tâm Y tế huyện Quỳnh Lưu
Địa chỉ: Xã Quỳnh Thạch, Quỳnh Lưu, Nghệ An

Điện thoại: (038) 864122

Đa Cảm Xúc
29-09-2014, 21:35
Địa chỉ tư vấn xét nghiệm HIV tự nguyện và miễn phí tại Hà Tĩnh Nghệ An

1. Trung tâm Marie Stopes International Hà TĩnhĐịa chỉ: Số 1, ngõ 13 đường Nguyễn Biểu, phường Nam Hà, thị xã Hà Tĩnh, tỉnh Hà TĩnhĐiện thoại: 039.3858257Email: msi-hatinh@hn.vnn.vnĐỊA CHỈ TƯ VẤN, XÉT NGHIỆM HIV TỰ NGUYỆN TẠI NGHỆ AN

Trung tâm Y tế thị xã Cửa Lò
Địa chỉ: Xã Nghi Hương, TX Cửa Lò, Nghệ An
Điện thoại: (038) 824195

Trung tâm Y tế huyện Đô Lương
Địa chỉ: Xóm 12 xã Đà Sơn, huyện Đô Lương, Nghệ An
Điện thoại: (038) 871115

Trung tâm Y tế huyện Nghĩa Đàn
Địa chỉ: Xã Nghĩa Hoà, Nghĩa Đàn, Nghệ An
Điện thoại: (038) 881365

Trung tâm Y tế huyện Quỳnh Lưu
Địa chỉ: Xã Quỳnh Thạch, Quỳnh Lưu, Nghệ An

Điện thoại: (038) 864122 Em vào Vinh nên chỉ có địa chỉ sau chính xác:

2 địa chỉ trên là 1

Còn địa chỉ:

Là ko chính xác, 78 Trần Phú là 1 cửa hàng điện, sđt cũng ko đúng nữa!

songchungvoi_HIV
29-09-2014, 21:37
Em vào Vinh nên chỉ có địa chỉ sau chính xác:

2 địa chỉ trên là 1

Còn địa chỉ:

Là ko chính xác, 78 Trần Phú là 1 cửa hàng điện, sđt cũng ko đúng nữa!
Có thể họ chuyển địa chỉ rùi bạn

Đa Cảm Xúc
29-09-2014, 21:41
Có thể họ chuyển địa chỉ rùi bạn
Vâng, các thông tin khá cũ. Em còn ko biết các trung tâm y tế ở huyện nói trên có còn xét nghiệm HIV không, em liên hệ theo các số điện thoại, số thì báo ko đúng, số thì ko ai nghe (giờ hành chính).

Chắc phải làm 1 chuyến Hà Nội để xét nghiệm cho chắc chắn, an tâm trước khi lập gia đình.

Do ở xa nên anh chị nào tư vấn giúp em có địa chỉ nào xét nghiệm Combo hoặc test nhanh có thể lấy kết quả ngay trong ngày được không ạ!

Em xin cảm ơn trước!

songchungvoi_HIV
29-09-2014, 21:45
Vâng, các thông tin khá cũ. Em còn ko biết các trung tâm y tế ở huyện nói trên có còn xét nghiệm HIV không, em liên hệ theo các số điện thoại, số thì báo ko đúng, số thì ko ai nghe (giờ hành chính).

Chắc phải làm 1 chuyến Hà Nội để xét nghiệm cho chắc chắn, an tâm trước khi lập gia đình.

Do ở xa nên anh chị nào tư vấn giúp em có địa chỉ nào xét nghiệm Combo hoặc test nhanh có thể lấy kết quả ngay trong ngày được không ạ!

Em xin cảm ơn trước!
Hà Nội có:
1. Bệnh Viện Hồng Ngọc 55 Yên Định & 70B Phạm Hùng => -combo 200k KQ sau 2 giờ
2. Bệnh viện medatec,số 42 Nghĩa Dũng => HIV Combi PT ,giá 100k,1tiếng 30 phút có kết quả

Đa Cảm Xúc
29-09-2014, 21:54
Hà Nội có:
1. Bệnh Viện Hồng Ngọc 55 Yên Định & 70B Phạm Hùng => -combo 200k KQ sau 2 giờ
2. Bệnh viện medatec,số 42 Nghĩa Dũng => HIV Combi PT ,giá 100k,1tiếng 30 phút có kết quả
Em search thì ra địa chỉ này:

Bệnh viện Đa khoa Hồng Ngọc
A : Số 55 Yên Ninh, Ba Đình, Hà Nội
T : (84-4) 7305 8880 ext 0
F : (84-4) 3716 2988
Email : marketing@hongngochospital.vn
http://hongngochospital.vn/contact/

Chứ ko phải là Yên Định anh ạ!

songchungvoi_HIV
29-09-2014, 21:57
Em search thì ra địa chỉ này:

Bệnh viện Đa khoa Hồng Ngọc
A : Số 55 Yên Ninh, Ba Đình, Hà Nội
T : (84-4) 7305 8880 ext 0
F : (84-4) 3716 2988
Email : marketing@hongngochospital.vn
http://hongngochospital.vn/contact/

Chứ ko phải là Yên Định anh ạ!
Thật ra songchung ko hề ở Hà Nội, Đây là địa chỉ từ các TV đi XN về comment lên DD

Đa Cảm Xúc
29-09-2014, 22:00
Thật ra songchung ko hề ở Hà Nội, Đây là địa chỉ từ các TV đi XN về comment lên DD
Vâng, dù sao cũng cám ơn anh đã tư vấn! Sắp xếp thời gian, em sẽ đi xét nghiệm và kết quả ntn lại lên thông báo và review trên đây ạ! ^^!

eumobile
29-09-2014, 23:36
Đa cảm xúc ra chatbox nc nha

Tuanmecsedec
30-09-2014, 14:22

Cảm ơn anh chị!

Bạn tìm hiểu các chủ đề này :

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)
Chủ đề: xét nghiệm hiv 6 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/17100-xet-nghiem-hiv-6-tuan-am-tinh)
Chủ đề: Giải toả stresss 42 ngày xét nghiệm âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/13685-Giai-toa-stresss-42-ngay-xet-nghiem-am-tinh)

Đa Cảm Xúc
03-10-2014, 18:34
Hôm nay em đi vào Trung tâm y tế dự phòng để xét nghiệm tiếp ạ!

Cứ tưởng là 3 hôm mới có kết quả nhưng chỉ đợi 20 phút là có kết quả rồi!

Thời gian từ lúc xảy ra nguy cơ đến nay là 45 ngày (~ 6 tuần).

Vậy với phương pháp xét nghiệm có kết quả sau 20 phút và thời gian xảy ra nguy cơ 45 ngày => Âm tính thì anh chị tư vấn giúp em với ạ!

Lúc xét nghiệm xong định xin tờ giấy kết quả về up lên nhưng họ ko cho, bảo là do âm tính nên chỉ trả kết quả bằng miệng, còn dương tính mới trả kết quả bằng giấy ạ!

Nguyen Ha
03-10-2014, 18:58

Vậy với phương pháp xét nghiệm có kết quả sau 20 phút và thời gian xảy ra nguy cơ 45 ngày => Âm tính thì anh chị tư vấn giúp em với ạ!

Lúc xét nghiệm xong định xin tờ giấy kết quả về up lên nhưng họ ko cho, bảo là do âm tính nên chỉ trả kết quả bằng miệng, còn dương tính mới trả kết quả bằng giấy ạ!
Đúng rồi! Thường thì kết quả âm tính trả kết quả bằng miệng.
Đó là PP test nhanh tìm kháng thể chỉ 20 phút sau là có kết quả. Bạn yên tâm vớ kết quả XN này.

Tuanmecsedec
03-10-2014, 19:16

Những nơi xét nghiệm tự nguyện giấu tên miễn phí cho cộng đồng chỉ trả kết quả bằng miệng khi âm tính.

Đa Cảm Xúc
03-10-2014, 19:27
Đúng rồi! Thường thì kết quả âm tính trả kết quả bằng miệng.
Đó là PP test nhanh tìm kháng thể chỉ 20 phút sau là có kết quả. Bạn yên tâm vớ kết quả XN này.

Những nơi xét nghiệm tự nguyện giấu tên miễn phí cho cộng đồng chỉ trả kết quả bằng miệng khi âm tính.

Cảm ơn anh chị nhé, đợi đủ 3 tháng em đi xét nghiệm lần nữa để có kết quả cuối cùng!

Nguyen Ha
03-10-2014, 19:29
Cảm ơn anh chị nhé, đợi đủ 3 tháng em đi xét nghiệm lần nữa để có kết quả cuối cùng!

Bạn yên tâm chờ 12 tuần xét nghiệm theo khuyến cáo.