PDA

View Full Version : Giúp em KQ XN 10 tuần 4 ngày với.

username
02-07-2013, 01:09
Chào các anh chị trên diễn đàn,
Hôm nay e đi XN ở 50C Hàng Bài hết 210k sau 30 phút có kết quả, nguy cơ của em là OS ở thời điểm 10 tuần 4 ngày. Em làm các XN sau đây:
1/ HB&Ag ( Viêm gan B)
2/ HIV-ab (thấy a lấy máu bảo là test nhanh)
3/HCV-ab (e đoán là viêm gan C)
4/ Giang mai
A Tuấn và các anh chị cho e hỏi ở thời điểm 10 tuần 4 ngày e đã tuyệt đối an tâm với nguy cơ OS chưa, và phương pháp test nhanh này đã chuẩn chưa ạ (e có cần làm thêm cái combo nữa ko). E có cần làm XN khẳng định sau 12 tuần ko ?

Đối với các bệnh tình dục e có cần phải làm XN sau 3 tháng ko ạ. E ko có triệu chứng gì cả.

E cảm ơn mọi người

namhaysongtot
02-07-2013, 01:27
Trường hợp bạn an toàn không cần test nữa bạn.

username
02-07-2013, 02:29
Trường hợp bạn an toàn không cần test nữa bạn..

Cảm ơn bạn đã tư vấn
Sau khi đọc trên diễn đàn mình đã khá yên tâm với kết quả của mình. Xin đc trích dẫn 1 câu trả lời của anh hichic để cho các bạn giống mình tham khảo:

"lại tranh cãi vụ 6 tuần với 13 tuần à cái này tưởng là ai cũng bít rùi chứ
1/ở 6 tuần thì với 1 cơ thể bình thường thì độ chính xác là 95-98%
2/ở 13 tuần thì chính xác 100%
có 1 số t/h rất hiếm cho H+ sau 6 tháng khi đã ÂM sau 3 tháng,cả thế giói mới có 1 vài trường hợp đựoc ghi nhận như vậy từ khi phát hiện ra HIV (mấy t/h trong mấy chục năm,bạn thấy sao??
những người có cơ thể không bình thường là ung thư giai đoạn cuối,dùng thuốc PEP,nhiễm 1 loại siêu vi đặc biệt làm suy giảm đề kháng,ghép nội tạng (gan,thận,...) những người này nên XN sau 6 tháng (vì thế mới có chuyện 1 số trung tâm Y tế trên cả nước vẫn tư vấn là nên xn sau 6 tháng,vì họ đâu biết thể trạng của bạn đâu
còn lại,tất cả những cơ thể bình thường hầu hết cho H+ sau 6 tuần,80-90% cho H+ sau 4 tuần,những người có đề kháng rất kém thì cho H+ tối đa là sau 3 tháng !
người ta tư vấn cho bạn là nên xn sau 3 tháng,vì họ đâu biết thể trạng bạn là khoẻ bình thường hay không,đúng không nào,cách nói "xn sau 13 tuần" là cách nói đảm bảo sự an toàn nhất và luôn đúng !
do đó,nếu tui hay các bạn là bác sĩ,tôi cũng tư vấn là phải xn ở 3 tháng (đảm bảo chính xác 100%),sở dĩ cái 6 tuần nó ko đc công nhận vì nó có đảm bảo chuẩn 100% đâu,đúng không nào,người ta chỉ lấy t/g nào đảm bảo chuẩn 100% thui
nhưng thực tế thì ko chỉ d đ mình mà rất nhiều d đ,trang web uy tín trên TG chưa thấy có ai ÂM sau 6 tuần mà lại DƯƠNG sau 3 tháng cả,do đó ÂM sau 6 tuần là cơ bản đã thoát nạn rùi1 số t/h đặc biệt như đã nói ở trên là rất hiếm bạn nhé,những người có đề kháng rất kém thì cơ thể sẽ rất yếu và nhiều bệnh,nếu bạn là 1 người khoẻ mạnh,thì có thể ăn ngon ngủ yên với cái 6 tuần rùi

Hehe nhưng mà e vẫn đợi câu khẳng định an toàn của a Tuấn !

Tuanmecsedec
02-07-2013, 08:45
hào các anh chị trên diễn đàn,
Hôm nay e đi XN ở 50C Hàng Bài hết 210k sau 30 phút có kết quả, nguy cơ của em là OS ở thời điểm 10 tuần 4 ngày. Em làm các XN sau đây:
1/ HB&Ag ( Viêm gan B)
2/ HIV-ab (thấy a lấy máu bảo là test nhanh)
3/HCV-ab (e đoán là viêm gan C)
4/ Giang mai
A Tuấn và các anh chị cho e hỏi ở thời điểm 10 tuần 4 ngày e đã tuyệt đối an tâm với nguy cơ OS chưa, và phương pháp test nhanh này đã chuẩn chưa ạ (e có cần làm thêm cái combo nữa ko). E có cần làm XN khẳng định sau 12 tuần ko ?

Đối với các bệnh tình dục e có cần phải làm XN sau 3 tháng ko ạ. E ko có triệu chứng gì cả.

E cảm ơn mọi người

Bạn đề của bạn yên tâm ,vì đã được trả lời ở đây : Vấn đề về OS. (http://www.diendanhiv.vn/threads/127-Van-de-ve-OS)

.Bạn có cái xét nghiệm này thì hoàn toàn yên tâm.

username
02-07-2013, 10:36
Bạn đề của bạn yên tâm ,vì đã được trả lời ở đây : Vấn đề về OS. (http://www.diendanhiv.vn/threads/127-Van-de-ve-OS)

.Bạn có cái xét nghiệm này thì hoàn toàn yên tâm.

Em cảm ơn a Tuấn và diễn đàn rất nhiều

Anh có thể cho e hỏi thêm là đối với các bệnh tình dục XN như ở trên thì đã an toàn chưa ạ, e ko XN lậu vì đến bây h ko có dấu hiệu gì thì e nghĩ e an toàn, hơn nữa nghe nói XN lậu đau lắm nên e cũng hơi sợ. E có cần XN bệnh tình dục gì nữa ko ạ

Tuanmecsedec
02-07-2013, 10:38
Em cảm ơn a Tuấn và diễn đàn rất nhiều

Anh có thể cho e hỏi thêm là đối với các bệnh tình dục XN như ở trên thì đã an toàn chưa ạ, e ko XN lậu vì đến bây h ko có dấu hiệu gì thì e nghĩ e an toàn, hơn nữa nghe nói XN lậu đau lắm nên e cũng hơi sợ. E có cần XN bệnh tình dục gì nữa ko ạ

Thật ra đối bệnh tình dục thời điểm trên thì đã xét nghiệm và khám đã ra.