PDA

View Full Version : Đối mặt gia đình thế nào khi mình là les?

songchungvoi_HIV
04-09-2014, 08:37
Thứ 5, 04-09-2014 08:36:53 am
Giờ mình thích ăn mặc như con trai, thậm chí luôn bó ngực mỗi khi ra đường và ghét bị coi là con gái.

http://dongtinhvietnam.com/uploads/2014/thang04/tuan01/private/Dieu-nam-gioi-khong-nen-lam-sau-tuoi-30_1.jpg
Bản thân mình từ nhỏ đã rất thích làm con trai rồi. Những đứa con gái khác thì thích học múa, chơi búp bê, đồ hàng; còn mình lại chỉ thích học võ, đá bóng, siêu nhân,...

Bây giờ thì mình thích ăn mặc như con trai, thậm chí luôn bó ngực mỗi khi ra đường và ghét bị coi là con gái.

Thay vì chơi với những đứa con gái khác thì mình lại cảm thấy thích chơi với đám con trai, thích cái cảm giác được đi đá bóng, lượn hàng net với chúng nó hơn (nói thế không có nghĩa mình là một đứa hư hỏng đâu nhé ^^).

Ban đầu mình cũng chỉ nghĩ bản thân là một tomboy bình thường thôi vì mình cũng là fan của mấy anh Hàn Quốc mà lị ^^. Nhưng dạo gần đây, mình phát hiện ra mình có tình cảm với chính đứa bạn thân nhất của mình. Cụ thể là mình có cảm giác quan tâm, chăm sóc đến nó hơn, cảm thấy khó chịu mỗi khi nó có người yêu mới.

Tuy rằng rất muốn tâm sự với mẹ vì dù sao mẹ cũng là người lớn và mẹ có thể giải đáp được khúc mắc trong lòng nhưng mình mới phát hiện ra mẹ mình kỳ thị người đồng tính và coi đó như một căn bệnh. Điều này khiến mình cảm thấy rất bế tắc và lo sợ. Nếu như mình thật sự là người đồng tính thì mình phải đối mặt với gia đình ra sao?

Ka/Baomoi