PDA

View Full Version : cho em hỏi tí !!!

emphaisong
04-09-2014, 14:14
nếu bị hiv mà giai đoạn xuất hiện tưa miệng thường đi kèm với những triệu chứng gì nữa ạ? miệng em cứ như bị tưa miệng mà k ghê như ảnh tưa miệng ở người hiv trên google., có rát cổ, đau khi nuốt nước bọt ạ. tư vấn giúp e tí., e lo quá xá................

songchungvoi_HIV
04-09-2014, 14:17
nếu bị hiv mà giai đoạn xuất hiện tưa miệng thường đi kèm với những triệu chứng gì nữa ạ? miệng em cứ như bị tưa miệng mà k ghê như ảnh tưa miệng ở người hiv trên google., có rát cổ, đau khi nuốt nước bọt ạ. tư vấn giúp e tí., e lo quá xá................
Bạn có nhiễm HIV đâu?? HIV k có tưa miệng tưa lưỡi tưa họng tưa mồm gì hết

emphaisong
04-09-2014, 14:21
sao em đọc trên google kêu giai đoạn muộn có tưa miệng a. giải thích rõ cho e một tí đi ạ.

songchungvoi_HIV
04-09-2014, 14:34
sao em đọc trên google kêu giai đoạn muộn có tưa miệng a. giải thích rõ cho e một tí đi ạ.
Tôi hỏi lại bạn: BQT chia sẻ với bạn phần câu hỏi trước thế nào?? Bạn có nguy cơ k??

emphaisong
04-09-2014, 14:36
k có ạ. nhưng mà e lo quá. thấy người bị hiv bây giờ ở đâu cũng bị ngta ghẻ lạnh, xa lánh
Giai đoạn 3 theo WHO
• Sụt cân, >10% trọng lượng cơ thể
• Tiêu chảy mạn tính không rõ nguyên nhân, > 1 tháng
• Sốt kéo dài không có nguyên nhân> 1 tháng (sốt thành cơn hoặc sốt liên tục)
• Nấm candida miệng (tưa)
• Bạch sản lông ở miệng
• Lao phổi 1 năm trước
• Nhiễm khuẩn nặng (ví dụ: viêm phổi, viêm cơ hoá mủ)
• Và/hoặc thang hoạt động 3: nằm liệt giường <50% thời gian trong tháng qua)

songchungvoi_HIV
04-09-2014, 14:39
k có ạ. nhưng mà e lo quá. thấy người bị hiv bây giờ ở đâu cũng bị ngta ghẻ lạnh, xa lánh
Giai đoạn 3 theo WHO
• Sụt cân, >10% trọng lượng cơ thể
• Tiêu chảy mạn tính không rõ nguyên nhân, > 1 tháng
• Sốt kéo dài không có nguyên nhân> 1 tháng (sốt thành cơn hoặc sốt liên tục)
• Nấm candida miệng (tưa)
• Bạch sản lông ở miệng
• Lao phổi 1 năm trước
• Nhiễm khuẩn nặng (ví dụ: viêm phổi, viêm cơ hoá mủ)
• Và/hoặc thang hoạt động 3: nằm liệt giường <50% thời gian trong tháng qua)
Bạn khỏi đem tài liệu WHO ra đây vơi tôi, Ok?? Tôi thừa biết hơn bạn biết. Bạn k có nguy cơ, khi nào bạn DT HIV thì lên đây nói chuyện với tôi. Ok??

Tuanmecsedec
04-09-2014, 15:10

Bạn chỉ đang bị viêm họng bình thường thôi.

Charles
04-09-2014, 17:09

Đi khám tai mũi họng, đây chỉ là bệnh thông thường thôi bạn.