PDA

View Full Version : Hoang Mang Tột Độ

Happyhealthy
04-09-2014, 20:28
Hôm nay em vừa đi chơi với mấy người bạn về. Khi về đến nhà thì e thấy trên chân có 1 vết xước khá dài rướm máu mà em không biết từ đâu nữa. E đang rất lo sợ vì chủ quan nghĩ là không sao. Giờ nghĩ đến em thấy lo quá sợ có mâu của ai dính trên vật đã quẹt vào chân em. Mong các anh chị giúp e!

Charles
04-09-2014, 20:35
Hôm nay em vừa đi chơi với mấy người bạn về. Khi về đến nhà thì e thấy trên chân có 1 vết xước khá dài rướm máu mà em không biết từ đâu nữa. E đang rất lo sợ vì chủ quan nghĩ là không sao. Giờ nghĩ đến em thấy lo quá sợ có mâu của ai dính trên vật đã quẹt vào chân em. Mong các anh chị giúp e!

Suy diễn, hoang tưởng thôi chứ có gì đâu mà hoang mang tột độ vậy.

Minhphaisong
04-09-2014, 20:37
Trước tiên mình nghĩ bạn phải nhớ lại xem liệu nguyên nhân vết xước từ đâu đã.
Từ từ rồi các anh chị sẽ tư vấn.
Chúc bạn và tất cả mọi người trong diễn đàn mình đều gặp may mắn !

Happyhealthy
04-09-2014, 21:03
Trước tiên mình nghĩ bạn phải nhớ lại xem liệu nguyên nhân vết xước từ đâu đã.
Từ từ rồi các anh chị sẽ tư vấn.
Chúc bạn và tất cả mọi người trong diễn đàn mình đều gặp may mắn !

Mình không biết mình mới nhờ mọi người tư vấn chứ. Tại vì về đến nhà đã thấy rồi.

Happyhealthy
04-09-2014, 21:04
Suy diễn, hoang tưởng thôi chứ có gì đâu mà hoang mang tột độ vậy.

Em sợ máu của ai dính trên kim hay vật nào đó đã quẹt phải em đó a. Cái này đáng lo chứ

Charles
04-09-2014, 21:06
Em sợ máu của ai dính trên kim hay vật nào đó đã quẹt phải em đó a. Cái này đáng lo chứ

Cho dù có như bạn suy diễn cũng không có nguy cơ, vì HIV muốn tồn tại khi ra môi trường ngoài phải ký sinh ngay trên tế bào sống chứ HIV không sống được trên đồ vật.

Happyhealthy
04-09-2014, 21:57
Thật sự là không có nguy cơ hả anh? Vì em đã hết 72h rồi. Lo lắng quá

Charles
04-09-2014, 22:00
Thật sự là không có nguy cơ hả anh? Vì em đã hết 72h rồi. Lo lắng quá

Tại diễn đàn này không tư vấn bừa đâu bạn.

Tuanmecsedec
04-09-2014, 22:19

Bạn chỉ có nguy cơ bị HÂM thôi.

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 07:06
Câu hỏi thiếu logic, thiếu căn cứ, tức k có thông tin => Kết luận câu hỏi thuộc dạng suy diễn hoang tưởng

Happyhealthy
05-09-2014, 09:23
Câu hỏi thiếu logic, thiếu căn cứ, tức k có thông tin => Kết luận câu hỏi thuộc dạng suy diễn hoang tưởng

Tại sao lại ko có logic anh? Vết xước đó em về nhà mới thấy. Em ko hề biết là xước khi nào cả

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 09:29
Tại sao lại ko có logic anh? Vết xước đó em về nhà mới thấy. Em ko hề biết là xước khi nào cả
Em ko hề biết là xước khi nào cả => đây chính là hoang tưởng và k có cơ sở và thiêu logic. BQT đã nói nhiều rùi, Khi hỏi phải đưa ra tình huống rõ ràng, có căn cứ, mắt thấy. Chứ k có chuyện hoang tưởng chả biết lý do...

Happyhealthy
05-09-2014, 09:37
Em ko hề biết là xước khi nào cả => đây chính là hoang tưởng và k có cơ sở và thiêu logic. BQT đã nói nhiều rùi, Khi hỏi phải đưa ra tình huống rõ ràng, có căn cứ, mắt thấy. Chứ k có chuyện hoang tưởng chả biết lý do...
Em đã nêu tình huống rõ ràng rồi. Em đâu có hoang tưởng. Xước khi nào thì em chịu vì ko thấy có cảm giác gì cả về nhà mới thấy. Điều em lo sợ em đã nói rồi. Nhờ mọi người giải đáp thôi

Charles
05-09-2014, 09:50
Em đã nêu tình huống rõ ràng rồi. Em đâu có hoang tưởng. Xước khi nào thì em chịu vì ko thấy có cảm giác gì cả về nhà mới thấy. Điều em lo sợ em đã nói rồi. Nhờ mọi người giải đáp thôi

Trả lời rồi đó thôi: #6 (http://diendanhiv.vn/threads/18051-Hoang-Mang-Tot-Do?p=157344&viewfull=1#post157344)

Happyhealthy
05-09-2014, 09:55
Tại anh songchung nói trường hợp của em là suy diễn hoang tưởng nên em muốn nói cho rõ thôi. Điều em lo lắng là có cơ sở chưa

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 09:56
Tại anh songchung nói trường hợp của em là suy diễn hoang tưởng nên em muốn nói cho rõ thôi. Điều em lo lắng là có cơ sở chưa
Ko có cơ sơ

Happyhealthy
05-09-2014, 10:09
Ko có cơ sơ

Em viết nhầm. Ý em là có cơ sở chứ. Không có cơ sở chỗ nào anh? Ở vấn đề bị xước mà không biết mà em ko biết hả? Anh có thể hỏi 1 số người thì cũng có những lần bị xước mà họ không hề hay biết đó. Em không có hoang tưởng đâu

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 10:11
Em viết nhầm. Ý em là có cơ sở chứ. Không có cơ sở chỗ nào anh? Ở vấn đề bị xước mà không biết mà em ko biết hả? Anh có thể hỏi 1 số người thì cũng có những lần bị xước mà họ không hề hay biết đó. Em không có hoang tưởng đâu
Bấm vào đây xem: #12 (http://diendanhiv.vn/threads/18051-Hoang-Mang-Tot-Do?p=157512&viewfull=1#post157512)
Trả lời rùi đó

Happyhealthy
05-09-2014, 10:42
Bấm vào đây xem: #12 (http://diendanhiv.vn/threads/18051-Hoang-Mang-Tot-Do?p=157512&viewfull=1#post157512)
Trả lời rùi đó
Chuyện nó bị xước khi nào sao em biết được anh. Về nhà thay quần áo mới thấy. Sao lại gọi là ko có căn cứ? Em đâu có tự đặt tình huống. Anh đọc kĩ lại đi

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 10:51
Chuyện nó bị xước khi nào sao em biết được anh. Về nhà thay quần áo mới thấy. Sao lại gọi là ko có căn cứ? Em đâu có tự đặt tình huống. Anh đọc kĩ lại đi
Tôi nhắc lại một lần nữa:
Tư vấn cho một hành vi phải được xác định rõ ràng, mạch lạc, mắt thấy, tai nghe, k tư vần cho cái kiểu k rõ nguồn góc, nếu bạn vẫn cố tình spam dạng câu hỏi thiếu tính logic, tôi đóng chủ đề đấy

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 10:53
Bấm vào đây đọc
Chủ đề: Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn)

Happyhealthy
05-09-2014, 10:56
Bấm vào đây đọc
Chủ đề: Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn)

Em không có spam. Đang cần tư vấn thì anh tư vấn có nguy cơ hay không. Đằng này anh lại nói spam và không có căn cứ. Trường hợp của em thế nào em kể lại như thế và mong đc tư vấn. Vậy thôi

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 11:06
Em không có spam. Đang cần tư vấn thì anh tư vấn có nguy cơ hay không. Đằng này anh lại nói spam và không có căn cứ. Trường hợp của em thế nào em kể lại như thế và mong đc tư vấn. Vậy thôi
Tôi hỏi bạn một lần nữa:
Những gì bạn kể, nếu tôi khẳng định bạn nhiễm HIV từ vết xước bạn đồng ý k?? Tôi nhắc lại, BQT k tư vấn cho bất kỳ câu hỏi nào k có cơ sở và thiếu tình tiết, suy diễn và hoang tưởng

Happyhealthy
05-09-2014, 11:20
Vậy như trường hợp của em thì có nguy cơ không?

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 11:22
Nếu có tôi trả lời rùi k cần bạn hỏi lại

Tuanmecsedec
05-09-2014, 22:06

Bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn vẫn hỏi câu này : ....em thì có nguy cơ không?...Chứng tỏ bạn không đọc chữ Việt được.