PDA

View Full Version : Mọi người tư vấn giúp e

quacquac
04-09-2014, 23:43
Tay em bị té có chảy máu, vết thương hơi khô. Hôm qua em đi ra đường vô tình quẹt vào tay một thanh niên săm trổ đầy mình, em để ý thì người kia cũng bị thương trên tay, chắc cũng có ty tý máu. Cho em hỏi nếu giả sử thanh niên kia có hiv, mà 2 vết thường hở va chạm nhau thì em có nguy cơ không ạ :( va chạm chưa đến 3s. Em đang rất lo lắng

Tuanmecsedec
05-09-2014, 06:07
Tay em bị té có chảy máu, vết thương hơi khô. Hôm qua em đi ra đường vô tình quẹt vào tay một thanh niên săm trổ đầy mình, em để ý thì người kia cũng bị thương trên tay, chắc cũng có ty tý máu. Cho em hỏi nếu giả sử thanh niên kia có hiv, mà 2 vết thường hở va chạm nhau thì em có nguy cơ không ạ :( va chạm chưa đến 3s. Em đang rất lo lắng

Những gì bạn kể,nên tìm hiẻu kiến thức trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.Bạn không có nguy cơ trong trường hợp này.

Charles
05-09-2014, 06:09

GIẢ SỬ người kia có HIV, tay chảy máu ròng ròng chạm vào tay bạn cũng không sao, vì vết thương của bạn (Tay em bị té có chảy máu, vết thương hơi khô) không phải là vết thương hở.

quacquac
05-09-2014, 11:33
2 vết thương hở chạm nhau trong 2s thì tỉ lệ lây hiv có cao ko a/c :((

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 11:36
2 vết thương hở chạm nhau trong 2s thì tỉ lệ lây hiv có cao ko a/c :((
Bạn lấy căn cứ nào 2 vết thương chạm nhau?? Chạm theo kiều câu lưỡi àh?? Hay chỉ suy luận??