PDA

View Full Version : Cho em hỏi về thời gian xn combo

Longnt
05-09-2014, 08:41
Em thấy từ 6 tuần trở đi hay xn bằng pp test nhanh, vậy từ 6 tuần trở đi combo có còn chính xác không. Kết quả combo có chính xác bằng test nhanh sau 6 tuần không ạh! Em xin cám ơn

songchungvoi_HIV
05-09-2014, 08:43
Em thấy từ 6 tuần trở đi hay xn bằng pp test nhanh, vậy từ 6 tuần trở đi combo có còn chính xác không. Kết quả combo có chính xác bằng test nhanh sau 6 tuần không ạh! Em xin cám ơn
Combo có giá trị từ 4 tuần cho đến suốt đời nếu người đó thật sự nhiễm HIV thì Combo test vẫn ra DT HIV

Tuanmecsedec
05-09-2014, 08:43

6 tuần xét nghiệm bằng phương pháp HIV Combo vẫn có giá trị như phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ.

Charles
05-09-2014, 08:55

XN HIV Combo (Ag/Ab) có giá trị từ 4 tuần trở đi, nên 6 tuần hay lâu hơn nữa cũng vẫn có giá trị (vì có Ab tìm kháng thể). Thông thường từ 6 tuần trở đi chỉ cần XN nhanh tìm kháng thể, vì: nhanh - rẻ - thuận tiện mà vẫn chính xác.

namhaysongtot
05-09-2014, 10:20
Hiểu vấn đề bạn lo vì có một số thông tin bảo rằng kháng nguyên sẽ giảm dần từ tuần thứ 4 .Nhưng cái đó ko chính xác khi bạn thực sự nhiễm thì cơ thể bạn luôn tồn tại kháng nguyên và kháng thể và combo vẫn có thể tìm được kể cả bạn ở tuần thứ 6.

HIV/AIDS
05-09-2014, 21:11
Hiểu vấn đề bạn lo vì có một số thông tin bảo rằng kháng nguyên sẽ giảm dần từ tuần thứ 4 .Nhưng cái đó ko chính xác khi bạn thực sự nhiễm thì cơ thể bạn luôn tồn tại kháng nguyên và kháng thể và combo vẫn có thể tìm được kể cả bạn ở tuần thứ 6.
xin đính chính 1 chút từ tuần 5 trở đi kháng nguyên giảm dần và biến mất chỉ còn kháng thể , vì combo tìm cả kháng thể nên nếu nhiễm sau 3 tháng pp này vẫn cho kết quả chính xác

sugarsweet
05-09-2014, 21:24
lo thì 3 tháng kiểm tra tiếp , anh đây đang sở hữu gần 10 âm tính rồi