PDA

View Full Version : Dùng chung dao cạo râu (không thay lưỡi)

luna Lam
02-07-2013, 02:07
số là hôm qua rồi e ngủ nhà anh bạn, sáng ra vì đi học mà lại dậy trễ nên bắt đắc dĩ phải dùng chung dao cạo với anh này. cái dao cạo này thấy còn tương đối mới, a ấy vừa dùng xong được khoảng 5ph gì đó thì e dùng lại, em đã có rữa dao cạo (chỉ là xối nước bên ngoài chứ ko có rửa lưỡi lam). e có cần phải dùng Pep ko?a tuấn vs mấy a chị có kinh nghiệm trong diễn đàn tư vấn giúp e với.!!

mongconghien
02-07-2013, 04:04
Những gì bạn kể thì không cần dùng PEP

luna Lam
03-07-2013, 07:04
Việc rửa dao cạo em làm rất sơ sài (có thể xem như là chưa rửa), hơn nữa nếu muốn gọi là sát trùng đúng nghĩa thì phải đốt dao cạo. E thật là ẩu quá. Mọi người tham vấn giúp e trường hợp này với. E lo lắng quá. hôm nay thì đã hết time dùng Pep rồi. Hic!

CrisM
03-07-2013, 07:59
Bạn không có nguy cơ

khonggiamnua
03-07-2013, 11:40
số là hôm qua rồi e ngủ nhà anh bạn, sáng ra vì đi học mà lại dậy trễ nên bắt đắc dĩ phải dùng chung dao cạo với anh này. cái dao cạo này thấy còn tương đối mới, a ấy vừa dùng xong được khoảng 5ph gì đó thì e dùng lại, em đã có rữa dao cạo (chỉ là xối nước bên ngoài chứ ko có rửa lưỡi lam). e có cần phải dùng Pep ko?a tuấn vs mấy a chị có kinh nghiệm trong diễn đàn tư vấn giúp e với.!!

Bạn nên dùng Pep............................................... ...........................................Pepsi