PDA

View Full Version : Xét nghiệm PCR tại 21 Trung Liệt

kijack88
04-09-2013, 22:37
<tbody>
Loại sinh phẩm
Ngưỡng
Kết quả

Abbott RT -PCR HIV-1
40 copies/ml
Không tìm thấy RNA HIV - 1 trong huyết thanh

</tbody>

Kết luận: Không phát hiện RNA -HIV1 trong huyết thanh

Đây là các thông tin chính trên tờ kết quả xét nghiệm mà 21 Trung Liệt trả cho em.
Anh Tuấn có nói ngưỡng của em là 40 copies/ml, trên ngưỡng là dương tính, dưới ngưỡng là âm tính, 40 copies/ml là hiện đại đấy ( Câu này em không hiểu ). Còn kết quả của em ghi đúng ngưỡng 40 copies/ml, vậy là sao? Anh Tuấn giải đáp thắc mắc cho em với.
Em cảm ơn anh rất nhiều.

Tuanmecsedec
04-09-2013, 22:42
<tbody>
Loại sinh phẩm
Ngưỡng
Kết quả

Abbott RT -PCR HIV-1
40 copies/ml
Không tìm thấy RNA HIV - 1 trong huyết thanh

</tbody>

Kết luận: Không phát hiện RNA -HIV1 trong huyết thanh

Đây là các thông tin chính trên tờ kết quả xét nghiệm mà 21 Trung Liệt trả cho em.
Anh Tuấn có nói ngưỡng của em là 40 copies/ml, trên ngưỡng là dương tính, dưới ngưỡng là âm tính, 40 copies/ml là hiện đại đấy ( Câu này em không hiểu ). Còn kết quả của em ghi đúng ngưỡng 40 copies/ml, vậy là sao? Anh Tuấn giải đáp thắc mắc cho em với.
Em cảm ơn anh rất nhiều.

40 copies/ml tức xét nghiệm tiêu chuẩn 40 copies trên 40 mới phát hiện.Loại phát hiện 40 copies/ml này hiện đại ,hồi trước có nhiều chổ phải 50 hay 100.

kijack88
04-09-2013, 22:48
Vậy tức là ngưỡng ở đây là ngưỡng tiêu chuẩn chứ không phải mức của em phải không anh? Mức của em là dưới ngưỡng nên mới ghi là không tìm thấy RNA HIV-1 trong huyết thanh ạ?

Tuanmecsedec
05-09-2013, 07:42
Vậy tức là ngưỡng ở đây là ngưỡng tiêu chuẩn chứ không phải mức của em phải không anh? Mức của em là dưới ngưỡng nên mới ghi là không tìm thấy RNA HIV-1 trong huyết thanh ạ?

40 copies/ml chỉ là tiêu chuẩn loại xét nghiệm này,chứ không phải trong máu bạn có 40 copies/ml ( vi rút ).