PDA

View Full Version : Mong mọi người tư vấn cho e. E bị stress nặng, không ngủ được

leecat
05-09-2013, 08:20
Tôi là nam 30 tuổi có vợ và một đứa con trai được 6 ngày tuổi. Câu chuyện của tôi như thế này: Từ nhỏ đến lớn, tôi học từ lớp 1 cho đến hết đại học tôi chưa từng có bạn gái như các bạn cùng trang lứa với tôi bởi vì tính tôi rụt rè hơi nhát gái, thậm chí sau khi học xong đại học tôi mới phát hiện tôi bị hẹp da qui đầu, tôi phải vào bệnh viện phẩu thuật, tôi chưa từng quan hệ tình dục lúc đó tôi đã 24 tuổi. Sau đó tôi lập gia đình với cô gái lớn hơn tôi 3 tuổi. Cuộc sống hôn nhân của chúng tôi cũng có lúc vui, cũng có lúc buồn, chúng tôi kết hôn năm 2008 đến năm 2013 mới quyết định có con vì đã có tài chính lo cho con. Trong thời gian đầu thai vợ tôi yếu có ra huyết nên chuyện vợ chồng kiên cử để cho bào thai được tốt. Trong thời gian đó tôi quyết giữ mình, có những lúc không chịu nỗi nữa tôi đã tự mình thủ dâm để cho qua cơn ghiền. Tôi cũng giữ mình được 6 tháng trời, nhưng chỉ còn có 3 tháng nữa là đến ngày vợ tôi sanh, những lúc thèm khác, bản năng đàn ông trỗi dậy tôi kiềm nén không được, rồi tôi đã sa ngã những lúc tôi đi ra ngoài để tìm kiếm gái là những lúc tôi tỉnh táo không có say rượu như những người đàn ông khác. Tôi nguyện với lòng tôi chỉ đi giải quyết nhu cầu sinh lý vì tôi sợ thủ dâm nhiều sẽ thành cái bệnh. Thế là tôi đã quan hệ với 3 cô gái mại dâm trong 7 lần trong suốt 3 tháng cuối , những lần như vậy tôi đều sử dụng bao cao su cả, bản thân tôi sợ nên đã tự mình ra nhà thuốc tây mua bao cao su và lựa loại tốt. Sau khi quan hệ tôi xem bao có rách hay không, tôi nhận thấy bao không có rách, chất tinh dịch vẫn còn trong bao cao su, không có hiện tượng rỉ ra ngoài, tôi chỉ quan hệ theo kiểu truyền thống qua đường âm đạo, không quan hệ bằng miệng không quan hệ qua hậu môn. Lần đầu tiên tôi quan hệ là đầu tháng 6, lần quan hệ cuối cùng là cách đây khoảng 3 tuần lễ trước ngày sinh của vợ tôi. Tôi rất yêu vợ tôi, việc làm của tôi thật rẻ mạt đê hèn, vì một chút thèm thuồn nhục dục mà tôi đã phản bội vợ tôi trong khi cô ấy đang mang cốt nhục của tôi. Tôi rất ân hận vì việc làm của mình, tôi chỉ nghỉ đơn giản đi giải quyết khi nào cô ấy sinh xong thì mình chấm dứt chuyện ấy. Sau khi sinh xong cô ấy đã phát hiện tôi đã quan hệ ngoài luồng, yêu cầu tôi đi thử máu xét nghiệm HIV. Tôi đã hứa với cô ấy là sẽ đi, nhưng khi đến trung tâm y tế dự phòng tôi lại không đủ dũng khí bước vào. Lúc đi quan hệ thì không sợ nhưng lúc này thì tôi lại rất sợ, nếu tôi bị bệnh mất đi thì đứa nhỏ con tôi sẽ rất khổ, không có cha. Tôi cũng lên mạng đọc tài liệu về bệnh HIV, tôi xem các triệu chứng mới phôi nhiễm, bản thân tôi không thấy sốt, đau họng nổi hạch hay phát ban, chỉ có bên trong môi có viêm loét một chỗ, chỗ đó là như thế này, vợ tôi không ra sữa, tuyến sữa bị nghẹp nên tôi phải bú cho ra sữa, tôi phải lận hàm răng trên vào môi để bú không cho răng trúng vào núm vú vợ tôi. Nhưng chỗ viêm loét rất giống triệu chứng của HIV, tôi rất lo sợ, mặc dù tôi đã kỉ nhưng trong quá trình quan hệ lỡ có tai nạn ngoài ý muốn mà không biết. Tôi rất lo sợ mình nhiễm HIV, mong diễn đàn cho tôi lời khuyên. Có một vài lần không có kiểm tra bao cao su có rách không, chỉ nhìn bằng mắt thấy còn tinh dịch trong bcs, cách đây 5 ngày phía trong môi có nổi nấm một mảng trắng, ăn uống bị rát, bây h thì hết rồi, mình lo lắng quá

Buonqua
05-09-2013, 08:36
Tôi là nam 30 tuổi có vợ và một đứa con trai được 6 ngày tuổi. Câu chuyện của tôi như thế này: Từ nhỏ đến lớn, tôi học từ lớp 1 cho đến hết đại học tôi chưa từng có bạn gái như các bạn cùng trang lứa với tôi bởi vì tính tôi rụt rè hơi nhát gái, thậm chí sau khi học xong đại học tôi mới phát hiện tôi bị hẹp da qui đầu, tôi phải vào bệnh viện phẩu thuật, tôi chưa từng quan hệ tình dục lúc đó tôi đã 24 tuổi. Sau đó tôi lập gia đình với cô gái lớn hơn tôi 3 tuổi. Cuộc sống hôn nhân của chúng tôi cũng có lúc vui, cũng có lúc buồn, chúng tôi kết hôn năm 2008 đến năm 2013 mới quyết định có con vì đã có tài chính lo cho con. Trong thời gian đầu thai vợ tôi yếu có ra huyết nên chuyện vợ chồng kiên cử để cho bào thai được tốt. Trong thời gian đó tôi quyết giữ mình, có những lúc không chịu nỗi nữa tôi đã tự mình thủ dâm để cho qua cơn ghiền. Tôi cũng giữ mình được 6 tháng trời, nhưng chỉ còn có 3 tháng nữa là đến ngày vợ tôi sanh, những lúc thèm khác, bản năng đàn ông trỗi dậy tôi kiềm nén không được, rồi tôi đã sa ngã những lúc tôi đi ra ngoài để tìm kiếm gái là những lúc tôi tỉnh táo không có say rượu như những người đàn ông khác. Tôi nguyện với lòng tôi chỉ đi giải quyết nhu cầu sinh lý vì tôi sợ thủ dâm nhiều sẽ thành cái bệnh. Thế là tôi đã quan hệ với 3 cô gái mại dâm trong 7 lần trong suốt 3 tháng cuối , những lần như vậy tôi đều sử dụng bao cao su cả, bản thân tôi sợ nên đã tự mình ra nhà thuốc tây mua bao cao su và lựa loại tốt. Sau khi quan hệ tôi xem bao có rách hay không, tôi nhận thấy bao không có rách, chất tinh dịch vẫn còn trong bao cao su, không có hiện tượng rỉ ra ngoài, tôi chỉ quan hệ theo kiểu truyền thống qua đường âm đạo, không quan hệ bằng miệng không quan hệ qua hậu môn. Lần đầu tiên tôi quan hệ là đầu tháng 6, lần quan hệ cuối cùng là cách đây khoảng 3 tuần lễ trước ngày sinh của vợ tôi. Tôi rất yêu vợ tôi, việc làm của tôi thật rẻ mạt đê hèn, vì một chút thèm thuồn nhục dục mà tôi đã phản bội vợ tôi trong khi cô ấy đang mang cốt nhục của tôi. Tôi rất ân hận vì việc làm của mình, tôi chỉ nghỉ đơn giản đi giải quyết khi nào cô ấy sinh xong thì mình chấm dứt chuyện ấy. Sau khi sinh xong cô ấy đã phát hiện tôi đã quan hệ ngoài luồng, yêu cầu tôi đi thử máu xét nghiệm HIV. Tôi đã hứa với cô ấy là sẽ đi, nhưng khi đến trung tâm y tế dự phòng tôi lại không đủ dũng khí bước vào. Lúc đi quan hệ thì không sợ nhưng lúc này thì tôi lại rất sợ, nếu tôi bị bệnh mất đi thì đứa nhỏ con tôi sẽ rất khổ, không có cha. Tôi cũng lên mạng đọc tài liệu về bệnh HIV, tôi xem các triệu chứng mới phôi nhiễm, bản thân tôi không thấy sốt, đau họng nổi hạch hay phát ban, chỉ có bên trong môi có viêm loét một chỗ, chỗ đó là như thế này, vợ tôi không ra sữa, tuyến sữa bị nghẹp nên tôi phải bú cho ra sữa, tôi phải lận hàm răng trên vào môi để bú không cho răng trúng vào núm vú vợ tôi. Nhưng chỗ viêm loét rất giống triệu chứng của HIV, tôi rất lo sợ, mặc dù tôi đã kỉ nhưng trong quá trình quan hệ lỡ có tai nạn ngoài ý muốn mà không biết. Tôi rất lo sợ mình nhiễm HIV, mong diễn đàn cho tôi lời khuyên. Có một vài lần không có kiểm tra bao cao su có rách không, chỉ nhìn bằng mắt thấy còn tinh dịch trong bcs, cách đây 5 ngày phía trong môi có nổi nấm một mảng trắng, ăn uống bị rát, bây h thì hết rồi, mình lo lắng quá
Chào bạn leecat (http://diendanhiv.vn/members/1120-leecat): Vấn đề của bạn dù muốn hay không vẫn nên đi xét nghiệm một lần để giải tỏa tâm lý và để đảm bảo mình không bị bệnh. Như bạn đã nói tất cả các lần qh với GMD đều có sử dụng BCS thì đó là cơ sở để tin rằng khả năng bạn nhiễm bệnh từ GMD (nếu có hiv) là không có. Trong giai đoạn cửa sổ (3 tháng) khi nhiễm hiv sẽ không có triệu chứng gì cả, đừng đọc hay nghe những thông tin không chính xác càng hoang mang hơn bạn ạ. Muốn biết có nhiễm hiv hay không chỉ có cách duy nhất là đi xét nghiệm thôi. Can đảm đến các trung tâm tư vấn xét nghiệm hiv ở địa phương mình để được tham vấn và xét nghiệm hiv bạn ạ. Chúc bạn sức khỏe.

namhaysongtot
05-09-2013, 08:40
Dù có quan hệ nhiều lần nhưng có dùng bao cao su và bao bạn không có vấn đề j thì bạn hok có nguy cơ.

leecat
05-09-2013, 08:47
Mình lo sợ quá, ăn uống không ngon, ngủ chập chờn, sáng toát mồ hôi tráng, còn phải đi làm việc nửa, miễng ai nói dạo này sao ốm vậy là mình hoang mang lo sợ, lạnh xương sống, vì mình đang coi cất nhà nửa, bây giờ mình bỏ đại không thiết tha gì nữa, anh Tuấn ơi tư vấn cho e e hoang mang quá

leecat
05-09-2013, 08:50
Cảm ơn bạn Buonqua cảm ơn bạn namhaysongtot đã cho mình lời khuyen

leecat
05-09-2013, 09:02
Mình sợ bcs có lỗ nhỏ li ti, bị thủng lỗ nhỏ mà mình không biết, như vậy có bị nhiễm không, mình lo quá, mọi người ơi, anh tuấn ơi

VUAHOANGTUONG
05-09-2013, 09:34
Mình sợ bcs có lỗ nhỏ li ti, bị thủng lỗ nhỏ mà mình không biết, như vậy có bị nhiễm không, mình lo quá, mọi người ơi, anh tuấn ơi
Bao cao su thủng li ti thì bạn gây bệnh cho cô kia.... chứ ngược lại thì ko

Nguyen Ha
05-09-2013, 09:39

Như bạn nói ở trên là Tinh dịch vẫn còn trong BCS nghĩa là bạn an toàn. Còn BCS có lỗ nhỏ li ti hay thủng lỗ nhỏ thì cũng ko có nguy cơ bạn ạ.

leecat
05-09-2013, 10:04
Cam ơn VUAHOANGTUONG va Nguyen Ha

CrisM
05-09-2013, 10:55
Bạn yên tâm, các mod ở trên đã chia sẻ hết cả rồi. Đừng lo lắng nữa nhé

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
05-09-2013, 11:27
Bạn nên đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lí và sau này đừng bao giờ tái phạm.

Tuanmecsedec
05-09-2013, 11:29

Vấn đề của bạn như mọi người chia sẽ không sao,bạn yên tâm không có nguy cơ.

leecat
05-09-2013, 11:29
Có một vài lần mình không kiểm tra kĩ, chỉ nhìn bằng mắt thường thôi , thấy cái đầu phía trên bao cao su còn nguyên, phía trong còn tinh dịch, như vậy có sao kg các bạn. Mình lo quá. Mình tởn tới chết luôn. Hic hic

songchungvoi_HIV
05-09-2013, 11:32
Đọc cậu chuyện của bạn tôi cũng cảm nhận được bạn đang ân hận vì có lỗi với bản thân và BX, Những gì bạn nêu ra tôi khẳng định bạn không có nguy cơ, riêng bị loét nhiệt miệng k phải là 1 phần của triệu chứng H bạn ah, chẳng qua là bị nóng nhiệt trong người nên bị loét nhiệt mà thôi, bạn cũng đừng quá tự giằn vặt lương tâm mình như vậy, Tôi mong bạn từ nay sống chung thuỷ 1 vợ 1 chồng để bảo vệ hạnh phúc gia đình, chuyện có nên chăng xn HIV chỉ là 1 vấn để để giải quyết gút mắc từ tâm lý gia đình mà thui, Bạn cũng cần làm như vậy để chứng minh sự trong sạch trong sức khoẻ của chính bạn, sao khi có kq thí nên trình cho BX xem để gọi là xin lỗi. Nên tìm 1 lý do riêng tư nào đó tặng quà để toả lòng ăn năn với BX, tôi nghĩ với lòng thành từ bạn, BX sẽ tha thứ. Việc đã qua bạn hãy chôn chặc vào trong lòng, đừng vì thế mà cắn rứt lương tâm mình, con người ai cũng có vấp ngã, nhưng vấp ngã mà biết ăn năn và sữa chữa sai lầm thì không BX nào không tha thứ, Chúc bạn luôn hạnh phúc bên gia đình. Mến chào

joolee91
05-09-2013, 11:45
Đọc mún xĩu . Tất cả các hành vi NO RISK . Vì khi bạn tìm đến các dịch vụ này thì tâm lý bạn luôn bất an . Sự dằn vặt càng lớn hơn khi bạn đã có gia đình . Lời khuyên chân thành để giải tỏa tâm lí là nên đi test để cho " Gia đình hàn gắn lại " . Bức xúc và nếu bị dồn nén thì nên thủ dâm . Đừng tìm kiếm các dịch vụ đó nữa . GLUCK .

leecat
05-09-2013, 14:47
Cảm ơn hai bạn songchungvoi_HIV, joolee91 đã tư vấn cho mình

Tuanmecsedec
05-09-2013, 14:49
Có một vài lần mình không kiểm tra kĩ, chỉ nhìn bằng mắt thường thôi , thấy cái đầu phía trên bao cao su còn nguyên, phía trong còn tinh dịch, như vậy có sao kg các bạn. Mình lo quá. Mình tởn tới chết luôn. Hic hic

Nếu vậy thì bao cao su đâu có vấn đề gì,bạn yên tâm.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
05-09-2013, 14:52
BCS dễ rách thì nhà sản xuất sập tiệm lâu rồi bạn ạ, ự tin đi xét nghiệm và chúc bạn âm tính nhé.

lac_loi
05-09-2013, 16:22
Mình đã từng trải qua cảm giác của bạn bây giờ.nên mình rất hiểu, có vợ, con nhỏ, không làm chủ được bản thân, suốt 1 thời gian dài sống trong ân hận, lo lắng, sợ hãi nhưng thật may mắn là mình đã âm tính sau 12 tuần, mình đã đọc hết topic của bạn và mình tin bạn cũng sẽ an toàn, hãy can đảm đi XN để không còn phải lo lắng nữa. trở về với cuộc sống bình thường và thương yêu vợ con thật nhiều để bù đắp lỗi lầm nhé. Bạn sẽ không sao đâu, hãy tin tưởng vào sự tư vấn của các anh chị, các bạn trên diễn đàn.Chúc bạn tự tin.

leecat
05-09-2013, 19:01
Cảm ơn bạn lac_loi

leecat
06-09-2013, 14:10
Vậy mình không sao hả các bạn, mình vẫn cảm thấy bất an, sợ sợ sao đó, lạnh sương sống. Ăn ngủ không yên

VUAHOANGTUONG
06-09-2013, 14:23
Vậy mình không sao hả các bạn, mình vẫn cảm thấy bất an, sợ sợ sao đó, lạnh sương sống. Ăn ngủ không yên
bị stress đâm ra sợ đó... mình cũng zậy.... nghĩ tới nó là lạnh người à :D he he quên nó đi

leecat
06-09-2013, 15:58
sao mình ổn định được một chút, rồi lại tiếp tục sợ, mọi nguời ơi cho mình lời khuyên, mình nhìn vợ nhìn con lại chảy nước mắt

Buonqua
06-09-2013, 16:02
sao mình ổn định được một chút, rồi lại tiếp tục sợ, mọi nguời ơi cho mình lời khuyên,..............

Đọc lại từ đầu Topic, rất nhiều lời khuyên dành cho bạn!!!

leecat
06-09-2013, 19:00
Mình cứ sợ sợ, ớn xương sống mỗi lúc nhớ lại, làm sao để khỏi sợ mọi người ơi. Nhớ lại mình thật ngu ngốc khi đánh đổi một chút ham muốn với hạnh phúc gia đình của mình

VUAHOANGTUONG
06-09-2013, 19:10
Mình cứ sợ sợ, ớn xương sống mỗi lúc nhớ lại, làm sao để khỏi sợ mọi người ơi. Nhớ lại mình thật ngu ngốc khi đánh đổi một chút ham muốn với hạnh phúc gia đình của mình
Nghe nhạc, chơi game....tập thể dục, cafe tụ tập bạn bè .......v v v v... mỗi lần sợ thì nghĩ "Tao ko sao đâu".... roài từ từ cũng quên thôi :D

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
06-09-2013, 19:11
Đây là 1 tấm gương to để soi trc khi bạn có ý định tái phạm. Để giải quyết vấn đề tâm lý tốt nhất bạn nên đi xn, chắc chắn sẽ âm tính.

leecat
06-09-2013, 19:29
Cảm ơn hai ban vuahoangtuong và vitieubao đã nói chuyện với mình

leecat
06-09-2013, 19:31
Mình không có ý định tái phạm, tởn tới chết luôn

bignomis
07-09-2013, 07:12
tưởng sau vụ này có kinh nghiệm phòng tránh ta tiếp tục làm vụ khác ngon hơn! haaaa mà lạ thật em chả nghĩ gì đến em bị nữa. tại có thấy cái gì thay đổi đâu. có mỗi cái là chồng bắt ăn nhiều hơn. béo lên mất hết dáng chuẩn!

leecat
07-09-2013, 11:37
Mọi người ơi sáng nay mình đi đến trung tâm phòng chống hiv của thành phố xét nghiệm máu, kết quả âm tính. Mình giống như chết đi sống lại vậy. Tim đập nhanh khó thở, sau khi xong thở phào nhẹ nhỏm. Tởn tết chết luôn mọi người ơi

Tuanmecsedec
07-09-2013, 11:43
Mọi người ơi sáng nay mình đi đến trung tâm phòng chống hiv của thành phố xét nghiệm máu, kết quả âm tính. Mình giống như chết đi sống lại vậy. Tim đập nhanh khó thở, sau khi xong thở phào nhẹ nhỏm. Tởn tết chết luôn mọi người ơi

Kết quả hôm nay của bạn đã chứng mình những gì mọi người chia sẻ không sai.Chúc mừng bạn.

leecat
07-09-2013, 11:46
E cảm ơn anh tuấn và mọi người

Nguyen Ha
07-09-2013, 11:51

Chúc mừng bạn đã giải toả được tâm lý.

leecat
07-09-2013, 12:09
E cảm ơn chị Hà