PDA

View Full Version : Rách bcs khi quan hệ với GMD

heonho
05-09-2014, 22:50
Hôm qua em có quan hệ tình dục với gmd. Có ông anh vào trước nhưng ông ấy không dùng bcs. Tới em qua hệ do AD quá khô nên em làm hơi mạnh không biết bcs rách lúc nào. Đến khi nhìn lại gmd bảo là bcs bị rách. Em nhìn thì thấy bị rách thật nhưng đầu dv vẫn còn bên trong bcs. Nếu 1 trong 2 người đó bị nhiễm HIV thì em có khả năng bị lây nhiễm không? Em chưa xuất tinh nhưng cũng khong tiếp tục quan hệ nữa mà ra về. Các anh chị tư vấn giúp em nhé.
Em cảm ơn rất nhiều!

Tuanmecsedec
05-09-2014, 22:52
Hôm qua em có quan hệ tình dục với gmd. Có ông anh vào trước nhưng ông ấy không dùng bcs. Tới em qua hệ do AD quá khô nên em làm hơi mạnh không biết bcs rách lúc nào. Đến khi nhìn lại gmd bảo là bcs bị rách. Em nhìn thì thấy bị rách thật nhưng đầu dv vẫn còn bên trong bcs. Nếu 1 trong 2 người đó bị nhiễm HIV thì em có khả năng bị lây nhiễm không? Em chưa xuất tinh nhưng cũng khong tiếp tục quan hệ nữa mà ra về. Các anh chị tư vấn giúp em nhé.
Em cảm ơn rất nhiều!

Nếu bao cao su bị rách mà không lòi đầu dương vật ra thì không sao.

heonho
05-09-2014, 22:57
Dạ tại em có uống chút bia nên hơi sỉn không biết gmd có làm cho nó rách không? tại em thấy lúc ngừng lại nó kéo cái đầu bcs rồi báo em. Em sợ khi quan hệ mình đẩy dv vào thì sẽ bị lồi ra 1 phần thì chết thật.

heonho
05-09-2014, 22:59
Em có cần xn không anh Tuanmecsedec (http://diendanhiv.vn/members/13-Tuanmecsedec) ?

Tuanmecsedec
05-09-2014, 23:06
Dạ tại em có uống chút bia nên hơi sỉn không biết gmd có làm cho nó rách không? tại em thấy lúc ngừng lại nó kéo cái đầu bcs rồi báo em. Em sợ khi quan hệ mình đẩy dv vào thì sẽ bị lồi ra 1 phần thì chết thật.

Hành vi là bạn thực hiện,bạn phải xác định có bị lòi đầu dương vật ra hay không,nếu không thì không sao.Bạn đừng kiểu cung cấp thông tin mơ hồ làm sao tư vấn.

Nếu thực sự bị lòi đầu dương vật ra thì bạn phải dùng thuốc phơi nhiễm gấp trước 72 giờ.Bạn cần xác định lại hành vi của mình.

heonho
05-09-2014, 23:11
Không lòi ra nhưng em sợ dịch AD dính vào trong thôi anh. Tại bcs chỉ rách 1 đoạn không đủ lòi đầu dv ra. Nhưng em cũng hơi lo.

Tuanmecsedec
05-09-2014, 23:13
Không lồi ra nhưng em sợ dịch AD dính vào trong thôi anh.

Nếu bạn đã xác nhận như vậy thì yên tâm không có nguy cơ.Tuanmecsedec tư vấn thì yên tâm đi bạn.

heonho
05-09-2014, 23:17
Vậy em cảm ơn anh rất nhiếu! Bây giờ thì em yên tâm rồi. Đây là lần đầu cũng là lần cuối. 3 tháng nữa xét nghiệm luôn cho chắc rồi cưới vợ :D. Em cảm ơn anh!

songchungvoi_HIV
06-09-2014, 08:39
Em cảm ơn rất nhiều!
BCS rách do GMD phát hiện và rút DV ra ngay là k có nguy cơ => No risk to HIV

heonho
06-09-2014, 17:42
Mấy anh cho em hỏi muốc mua PEP để sử dụng thì mua ở đâu? Giá thành khoảng bao nhiêu ah? Tại em muốn uống cho chắc. Uống PEP có ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe không?
Em cảm ơn nhiều!

heonho
06-09-2014, 17:42
Chắc em bị stress rồi

heonho
06-09-2014, 17:43
Em ở TP.HCM

songchungvoi_HIV
06-09-2014, 17:46
Mấy anh cho em hỏi muốc mua PEP để sử dụng thì mua ở đâu? Giá thành khoảng bao nhiêu ah? Tại em muốn uống cho chắc. Uống PEP có ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe không?
Em cảm ơn nhiều!
Bạn k có nguy cơ với HIV = k cần PEP trong tình huống này.
Bạn muốn thì đến thẵng phòng cấp cứu BV Bệnh Nhiệt Đới TpHCM, phòng cấp cứu làm việc 24/24. Chi phí XN + PEP khoản 1 chai
Thận trọng trước khi dùng PEP
Tác dụng ngoại ý
Do lamivudin:
- Thường gặp: nhức đầu, mệt mỏi, khó chịu, buồn nôn, tiêu chảy, nôn, đau thượng vị hay chuột rút, mất ngủ, sốt, ho, triệu chứng sổ mũi, phát ban và đau cơ xương.
- Có thể tái phát bệnh đau tụy và đau thần kinh ngoại biên.
Do zidovudin:
- Thiếu máu, giảm bạch cầu đa nhân trung tính. Xảy ra khi sử dụng thuốc liều cao (1200-1500 mg/ngày) và bệnh nhân tiền sử bị nhiễm HIV (có suy tủy), đặc biệt ở bệnh nhân có lượng CD4+ < 100 mm3. Nếu cần nên giảm liều hay ngưng điều trị.
- Tỉ lệ bị giảm bạch cầu đa nhân trung tính tăng ở những bệnh nhân có lượng bạch cầu đa nhân trung tính, nồng độ hemoglobin và nồng độ huyết thanh của vitamin B12 thấp khi khởi đầu trị liệu bằng zidovudin, hay ở những bệnh nhân dùng đồng thời paracetamol.
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

heonho
06-09-2014, 17:53
Tại chiều nay em thấy người mệt, buồn nôn. Chắc do em lo nghĩ nên stress. Tại biết là rách bcs nhưng không biết nó rách lâu chưa? Đầu dv thì chắc chắn không lòi ra. Nhưng lo phát khiếp không có tâm trí làm việc chút nào?

songchungvoi_HIV
06-09-2014, 18:17
Tại chiều nay em thấy người mệt, buồn nôn. Chắc do em lo nghĩ nên stress. Tại biết là rách bcs nhưng không biết nó rách lâu chưa? Đầu dv thì chắc chắn không lòi ra. Nhưng lo phát khiếp không có tâm trí làm việc chút nào?
Songchung khẳng định bạn k có nguy cơ = ko cần PEP

Tuanmecsedec
06-09-2014, 18:22

Bạn yên tâm đi không cần dùng thuốc phơi nhiễm đâu.

heonho
06-09-2014, 19:12
chiều giờ em cứ buồn nôn hoài không biết thế nào?

heonho
06-09-2014, 19:13
tay chân yếu sao ấy? Cảm giác mệt mõi

songchungvoi_HIV
06-09-2014, 19:14
Buồn nôn là do dạ dày

heonho
06-09-2014, 19:28
Thấy mấy bài viết triệu chứng nhiễm hiv. Giờ bị giống vậy nên em sợ quá :(

Tuanmecsedec
06-09-2014, 19:39

tay chân yếu sao ấy? Cảm giác mệt mõi

Đây có thể do triệu chứng của stress gây ra đó bạn.Bạn yên tâm những gì được tư vấn.

Nguyen Ha
06-09-2014, 19:40

HIV thời kỳ đầu không có triệu chứng. Triệu chứng mà bạn gặp phải là do stress mà ra.
Bạn yên tâm với những gì được chia sẻ. Trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV.

heonho
06-09-2014, 19:45
Vậy sau 1 tháng em có thể đi xn được chưa anh? tại em muốn giải toả stress này quá.

Nguyen Ha
06-09-2014, 20:00
Vậy sau 1 tháng em có thể đi xn được chưa anh? tại em muốn giải toả stress này quá.

Sau nguy cơ 1 tháng bạn Xét nghiệm combo.

heonho
07-09-2014, 09:52
Phân vân quá hôm nay là chủ nhật rồi. Hết hôm nay mà ko dùng PEP thì như thế nào đây. 56h trôi qua rồi. Stress quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Chắc phải đi làm ly cafe và rít vài điếu thuốc quá. Thời gian này ở nhà không chẳng biết làm gì? Ai có việc gì cho mình làm với?

songchungvoi_HIV
07-09-2014, 09:53
Đừng có lôi TC ra đây, Vấn đề này BQT nói rất nhiều, Nếu một người có nguy cơ thật sự trong giai đoạn phơi nhiễm chờ XN k hề có TC nào hết

Camthaytoiloi
07-09-2014, 11:26
Heonho:20 này mình đi sét nghiệm combo bạn có đi ko?mình tính ra hoà hảo nếu đi giải stress thì đi chung cho bot hồi hộp :zk20145:

heonho
07-09-2014, 12:27
mình mới bị hồi 5/9 này thôi 20 mình chưa đủ ngày bạn ơi. Mà bạn ở đâu? Hôm nào rảnh cafe chơi :D

Tuanmecsedec
08-09-2014, 05:32
Phân vân quá hôm nay là chủ nhật rồi. Hết hôm nay mà ko dùng PEP thì như thế nào đây. 56h trôi qua rồi. Stress quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Chắc phải đi làm ly cafe và rít vài điếu thuốc quá. Thời gian này ở nhà không chẳng biết làm gì? Ai có việc gì cho mình làm với?

Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn,nếu có nguy cơ thì mọi người sẽ tư vấn,chứ không tư vấn bừa.

heonho
08-09-2014, 12:33
Cảm ơn anh Tuấn rất nhiều! Lần này rút kinh nghiệm không đi bậy bạ nữa. Sợ lắm rồi. Đủ 1 tháng em xn thử rồi báo lại cho mọi người. Bây giờ tinh thần cũng đỡ hơn nhiều. Đúng là stress nghĩ gì là nó bị như vậy. Giờ thì em thấy bình thường. Chỉ có cái bao tử khó chịu do ăn uống không đúng giờ (cô bán thuốc nói). Chắc do em hay uống cafe sớm khi chưa ăn gì nên nó vậy.

heonho
09-09-2014, 22:16
Hôm nay tâm trạng khá ổn ăn uống cũng tốt hơn. Mấy bữa trước ăn không ngon :D . Chỉ mong đủ 28 ngày đi xn thôi. Đây là bài học cho bản thân. Mấy bạn bị stress thì nên chơi thể thao rồi làm những điều mình thích là dỡ ngay thôi. Bây giờ thấy cuộc sống thật là ý nghĩa. Lúc trước sống không quan tâm nhưng bây giờ thì thấy từng giây từng phút được sống thật quý.

Lo sợ
25-09-2014, 19:16
Cảm ơn anh Tuấn rất nhiều! Lần này rút kinh nghiệm không đi bậy bạ nữa. Sợ lắm rồi. Đủ 1 tháng em xn thử rồi báo lại cho mọi người. Bây giờ tinh thần cũng đỡ hơn nhiều. Đúng là stress nghĩ gì là nó bị như vậy. Giờ thì em thấy bình thường. Chỉ có cái bao tử khó chịu do ăn uống không đúng giờ (cô bán thuốc nói). Chắc do em hay uống cafe sớm khi chưa ăn gì nên nó vậy.
BQT xóa, vui lòng chia sẻ đúng tinh thần đoàn kết, ko được đã kích nhau

heonho
26-09-2014, 09:56
BQT xóa, vui lòng chia sẻ đúng tinh thần đoàn kết, ko được đã kích nhau
Anh có đã kích ai đâu mà em nói vậy?

Tuanmecsedec
26-09-2014, 10:03
Anh có đã kích ai đâu mà em nói vậy?

Câu viết đó của BQT xóa bài viết của thành viên Lo sợ (http://www.diendanhiv.vn/members/28315-Lo-so) và đề lại câu nhắc nhở này,không phải nói bạn.

heonho
27-09-2014, 23:26
Dạ vậy em tưởng là em ấy nói :D

heonho
02-10-2014, 21:57
Mai đi xn mà chưa biết tổng chi phí là bao nhiêu khi xn combo tại Hòa Hảo? Anh chị em nào đi rồi thì cho mình xin cái giá để chuẩn bị tiền :( (xn combo là 150k nhưng nghe nói phải khám tổng quát nữa)

Tuanmecsedec
02-10-2014, 22:03
Mai đi xn mà chưa biết tổng chi phí là bao nhiêu khi xn combo tại Hòa Hảo? Anh chị em nào đi rồi thì cho mình xin cái giá để chuẩn bị tiền :( (xn combo là 150k nhưng nghe nói phải khám tổng quát nữa)

Bạn đem theo 250 ngàn là đủ.

heonho
02-10-2014, 22:07
Dạ em cảm ơn anh Tuấn mai là em được 29 ngày. Nên đi xn cho an toàn. Em được tư vấn là không có nguy cơ nhưng vẫn đi xn để an tâm hơn.

Tuanmecsedec
02-10-2014, 22:09
Dạ em cảm ơn anh Tuấn mai là em được 29 ngày. Nên đi xn cho an toàn. Em được tư vấn là không có nguy cơ nhưng vẫn đi xn để an tâm hơn.

Chắc chắn kết quả sẽ âm tính.

heonho
02-10-2014, 22:18
Dạ em định để 3 tháng rồi xn luôn nhưng mai có việc lên SG nên đi xn luôn. Cả tháng nay trong đầu nghĩ mình không bị nhưng cũng ngại gần bạn gái. Em sợ lỡ bị nhiễm lấy cho người khác thì tội lắm. Tâm lý lúc này thì khá ổn. Xong cái vụ này em sẽ cố gắng sống thật tốt. Thấy cuộc đời này thật là đẹp làm sao.

heonho
03-10-2014, 13:56
Đã có kết quả NEG S/CO=0.340 như vậy là âm tính thì phải (tại mình lấy kết quả rồi về ah không hỏi ai hết). Nhưng sao nó cao vậy ko biết? Bình thường mấy người kia mình thấy post là 0.0..., 0.1.., 0.2.. Mình nó lên đến 0.340 luôn.

Buonqua
03-10-2014, 13:58
Đã có kết quả NEG S/CO=0.340 như vậy là âm tính thì phải (tại mình lấy kết quả rồi về ah không hỏi ai hết). Nhưng sao nó cao vậy ko biết? Bình thường mấy người kia mình thấy post là 0.0..., 0.1.., 0.2.. Mình nó lên đến 0.340 luôn.
Cái chỉ số đó mỗi người mỗi khác. Cái quan trọng kết quả NEG là ok rồi.

Buonqua
03-10-2014, 14:01
Chỉ số S/CO (Viết tắt của cụm từ tiếng Anh là Signal to Cut Off). là một thuật ngữ kỹ thuật. Nó là chỉ số cao nhất để phân biệt giữa âm tính và dương tính. Giả sử tất cả các xét nghiệm của bạn đều được thực hiện sau thời kỳ cửa sổ của nhiễm HIV (ngưỡng giới hạn để bộ xét nghiệm có thể phát hiện HIV), thì khi S/CO duới 1 ( <1) nghĩa là âm tính, tức là không bị nhiễm vi rút. Chỉ số S/CO rất khác nhau khi xét nghiệm được thực hiện bởi các máy xét nghiệm khác nhau.

Chữ Signal trong tiếng Anh có nghĩa là tín hiệu. Để dễ hình dung, bạn hãy nghĩ đến các tín hiệu xuất hiện trên màn hình ra-đa. Các sóng điện từ gây nhiễu, chim chóc bay trên trời, thời tiết xấu,... có thể làm màn hình ra-đa bị nhiễu. Tuy nhiên, các mục tiêu trên không cần phát hiện và nhận dạng của ra-đa là các khí tài bay, như máy bay chẳng hạn. Khi gặp mục tiêu này, ra-đa thường sẽ thực hiện một số giải pháp kỹ thuật để hiện rõ mục tiêu cần phát hiện, theo dõi.

Tương tự như vậy, một số chất lẫn trong máu có thể làm nhiễu tín hiệu nhận biết của xét nghiệm, tuy nhiên các nhiễu này thường không ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm. Hai lần xét nghiệm của bạn có hàm lượng chất gây nhiễu khác nhau nên sẽ khác nhau, đó cũng là điều bình thường. Hơn nữa, thường thì các chất gây nhiễu này không đủ làm thay đổi kết quả cuối cùng của xét nghiệm.

Các xét nghiệm hiện có ở Việt Nam có thể phát hiện được kháng thể HIV ở thời điểm 3 tháng kể từ khi nhiễm HIV.

Bạn tìm hiểu thêm ở đây giải thích rất rõ :

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

heonho
03-10-2014, 14:01
Vậy em cảm ơn

heonho
03-10-2014, 14:02
29 ngày trôi qua thật đẹp. Cuộc sống thật ý tuyệt vời :)

songchungvoi_HIV
03-10-2014, 14:24
Ngay từ đầu bạn đã đc khẳng định ko có nguy cơ rùi, Ok??
Hoang mang khi đọc kết quả xét nghiệm HIV

"Một hôm em nhậu say rồi bạn rủ đi matxa. Cô gái matxa đã dùng miệng kích thích 'cậu nhỏ' của em. Sau đó, em có những triệu chứng như sốt, mệt, đau họng... Đi xét nghiệm HIV có chỉ số S/CO, em lo lắng không hiểu nó là gì", anh Tạo (Hà Nội) chia sẻ.
Anh Bùi Ngọc Tạo, 25 tuổi cho biết thêm, từ thời điểm đi mát xa về đến giờ anh không đi lần nào nữa và không thấy thêm biểu hiện gì bất thường. Tuy nhiên, không hiểu rõ chỉ số S/CO khiến anh lo lắng không yên.
Đây chỉ là một trong rất nhiều các trường hợp gọi đến tổng đài tư vấn có lo lắng và thắc mắc về chỉ số S/CO trong xét nghiệm HIV. Nhiều người cầm trên tay kết quả xét nghiệm nhưng không hiểu ý nghĩa của nó, cũng không biết lúc nào nên xét nghiệm và theo dõi kết quả ra sao.

http://l.f13.img.vnecdn.net/2013/08/06/trieu-chung-hiv-1-1375754754_500x0.jpg
Ảnh minh họa.
Sau đây là một số thông tin để giúp các bạn hiểu hơn về vấn đề này cũng như có những thái độ đúng đắn với giá trị xét nghiệm.
Xét nghiệm HVI và giá trị S/CO:
Sau khi virus HIV vào cơ thể từ 3 đến 6 tháng, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể kháng HIV. Dù kháng thể này không tiêu diệt được virus HIV nhưng lại là dấu hiệu cho thấy tình trạng nhiễm căn bệnh thế kỷ.
Tuy nhiên, phương pháp xét nghiệm định lượng kháng thể HIV không phát hiện được sự xâm nhập của virus trong thời kỳ "cửa sổ" tức là 12 tuần hay 3 tháng đầu tiên sau khi bị lây nhiễm. Chỉ khi cơ thể sản xuất ra kháng thể thì mới có thể sử dụng loại xét nghiệm này. Do vậy khi bạn có hành vi nguy cơ thì bác sĩ sẽ khuyên bạn sau đó ít nhất 12 tuần quay lại để làm xét nghiệm định lượng kháng thể kháng HIV.
Mỗi một xét nghiệm định lượng kháng thể kháng virus HIV đều có giá trị S/CO. S/Co là viết tắt của từ Sample/Cutoff Value. Trong đó S là giá trị kháng thể kháng HIV trong máu của bạn và CO là giá trị mẫu, hay còn gọi là ngưỡng.
Sau 3 tháng đầu bị nhiễm HIV, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể chống lại virus làm cho nồng độ kháng thể tăng cao trong máu, tức S tăng. Khi lượng kháng thể kháng virus HIV (S) tăng quá ngưỡng (CO) thì tỉ lệ S/CO>1 và kết quả với HIV là dương tính.
Do đây là chỉ số đánh giá lượng kháng thể kháng virus HIV trong huyết thanh nên nó thường thay đổi và ảnh hưởng bởi các thành phần trong huyết thanh. Do đó chỉ khi giá trị S/CO>1 mới có ý nghĩa chẩn đoán HIV dương tính.
Trong trường hợp S/CO cho các kết quả đều nhỏ hơn 1, có nghĩa HIV âm tính. Sau 3 tháng đầu tiên của thời kỳ "cửa sổ" mà chỉ số S/CO có tăng lên giữa các lần xét nghiệm nhưng đều nhỏ hơn 1 thì kết quả vẫn là âm tính. Sự thay đổi chỉ là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm, chứ không phải bệnh nặng lên.
Với xét nghiệm định lượng kháng thể kháng HIV thì chỉ có một số cơ sở có khả năng làm xét nghiệm này như ví dụ:
- Khu vực phía Bắc: Viện Vệ sinh Dịch tễ Trung Ương, trung tâm Y học dự phòng Thành phố Hà Nội, Bệnh viện Nhiệt Đới, các bệnh viện hạng đặc biệt và một số bệnh viện hạng I
- Khu vực phía Nam: Viện Paster TPHCM, Viện Nhiệt Đới TPHCM...
-Khu vực miền Trung: Bệnh viện Trung Ương Huế, Viện Paster Nha Trang

Bác sĩ, chuyên gia tư vấn Trương Gia Bảo

Tuanmecsedec
03-10-2014, 15:35

Tuanmecsedec hôm qua đã khẳng định chắc chắn bạn nhận kết quả âm tính,như vậy những gì mọi người tư vấn cho bạn không sai.

heonho
03-10-2014, 15:39
Em cảm ơn anh Tuấn, anh Hiếu, Buonqua rất nhiều!

Lo sợ
02-11-2014, 23:58
A heo nhỏ ơi?a thế nào rùi?

ptsu3
03-11-2014, 00:13
A heo nhỏ ơi?a thế nào rùi?

Âm tính rồi mà bạn ?

heonho
21-04-2015, 10:55
Anh không sao em ah :)