PDA

View Full Version : Xét nghiệm Combo Hoà Hảo 34 ngày.

xetnghiem
06-09-2014, 20:11
Các anh chị cho em hỏi , hôm 2/8 em có nguy cơ quan hệ GMD , hôm 4/9 ( được 34 ngày ) em có xét nghiệm Combo ở Hòa Hảo là AT , vậy em đã an tâm được chưa ạ? Anh chị biết nhiều có thấy ca nào bị lật kèo mà DT ở tháng thứ 3 chưa ạ? Em là thành viên mới mong anh chị tư vấn cho và giúp đỡ ạ. Em xin cảm ơn.

Tuanmecsedec
06-09-2014, 20:18
Các anh chị cho em hỏi , hôm 2/8 em có nguy cơ quan hệ GMD , hôm 4/9 ( được 34 ngày ) em có xét nghiệm Combo ở Hòa Hảo là AT , vậy em đã an tâm được chưa ạ? Anh chị biết nhiều có thấy ca nào bị lật kèo mà DT ở tháng thứ 3 chưa ạ? Em là thành viên mới mong anh chị tư vấn cho và giúp đỡ ạ. Em xin cảm ơn.

Đây là kết quả khả quan rất cao bạn đã an toàn.Bạn xem thêm các chủ đề này Tuanmecsedec có tư vấn :

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: 4 tuần xét nghiệm HIV Combo tại Singapore (http://diendanhiv.vn/threads/5581-4-tuan-xet-nghiem-HIV-Combo-tai-Singapore)

Charles
06-09-2014, 21:39

Kết quả này là một tín hiệu an toàn rất cao, hiện tại chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 12. Bạn có thể nói rõ bạn QHTD có sử dụng BCS hay không?

xetnghiem
06-09-2014, 21:42
Cảm ơn mọi người , thực ra thì em có sử dụng BCS và Os. Nhưng khi đó cũng có nhậu rồi nên không thể nói đủ tỉnh táo để kiểm soát được. Nên em cũng lo lắng lắm .

Charles
06-09-2014, 21:45
Cảm ơn mọi người , thực ra thì em có sử dụng BCS và Os. Nhưng khi đó cũng có nhậu rồi nên không thể nói đủ tỉnh táo để kiểm soát được. Nên em cũng lo lắng lắm .

Bạn quan hệ có sử dụng BCS là an toàn với HIV. OS không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện rồi (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị. Sùi mào gà sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện lấy mẫu mồng gà đó làm XN; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 đến 12 tuần.

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

xetnghiem
07-09-2014, 19:44
Hôm vừa rồi mình đi xét nghiệm HIV & Giang mai sau 34 ngày, kết quả : HIV Ag/Ab Combo : NEG S/CO=0.070 ; VDRL : Negative. Vậy mình đã có thể yên tâm hoàn toàn chưa mọi người.

Giờ mình bị ám ảnh về HIV quá, cứ đụng làm gì mình cũng liên tưởng khả năng lây nhiễm. Bữa đi mát xa xông hơi , giác hơi mà mình có xước nhỏ do móng tay cào trên lưng. Về nhà mình cứ lo sợ dụng cụ giác hơi có dính máu rồi lây nhiễm qua vết xước. Nói chung là ám ảnh nhiều lắm, bạn nào có cách giải tỏa hay chỉ mình với nhé. Mình cảm ơn nhiều lắm :(

Nguyen Ha
07-09-2014, 19:50
Hôm vừa rồi mình đi xét nghiệm HIV & Giang mai sau 34 ngày, kết quả : HIV Ag/Ab Combo : NEG S/CO=0.070 ; VDRL : Negative. Vậy mình đã có thể yên tâm hoàn toàn chưa mọi người.

Giờ mình bị ám ảnh về HIV quá, cứ đụng làm gì mình cũng liên tưởng khả năng lây nhiễm. Bữa đi mát xa xông hơi , giác hơi mà mình có xước nhỏ do móng tay cào trên lưng. Về nhà mình cứ lo sợ dụng cụ giác hơi có dính máu rồi lây nhiễm qua vết xước. Nói chung là ám ảnh nhiều lắm, bạn nào có cách giải tỏa hay chỉ mình với nhé. Mình cảm ơn nhiều lắm :(
Xét nghiệm âm tính rồi thì yên tâm đi.
Trước tiên, để thoát khỏi cảm giác ám ảnh mặc dù đã được làm xét nghiệm và có kết quả xét nghiệm âm tính, các bạn cần chủ động tìm hiểu, cập nhật các thông tin khoa học có liên quan đến bệnh HIV như phương thức lây nhiễm, nguy cơ, khả năng lây nhiễm HIV, xét nghiệm HIV trên báo chí, truyền hình, internet.... Dựa trên những thông tin đã tìm hiểu được và kết quả xét nghiệm để hiểu rằng, lo lắng của bản thân là không có cơ sở. Từ đó, có thể yên tâm về khả năng lây nhiễm của mình.

Hơn nữa, cần nhận thức rằng sự lo lắng, ám ảnh đó đang ảnh hưởng trực tiếp đến cuộc sống, công việc và những người thân xung quanh ra sao để có động lực thoát khỏi những ám ảnh đó. Một biện pháp nhỏ khác là mỗi khi có cảm giác lo lắng, ám ảnh về nguy cơ lây nhiễm trong tâm trí, các bạn có thể tập trung vào thực hiện các hoạt động khác mình thấy hứng thú hoặc trò chuyện cùng bạn bè, tham gia vào các hoạt động tập thể để đẩy lùi suy nghĩ, cảm xúc tiêu cực đó.

Trong trường hợp nỗi ám ảnh vẫn còn đeo bám dù bạn đã cố gắng loại bỏ bằng nhiều cách, các bạn cần tìm đến sự hỗ trợ của các bác sĩ tâm lý. Họ sẽ đưa ra các liệu pháp trị liệu phù hợp dựa trên trường ảm giác ám ảnh của mình

chiacomthoi
07-09-2014, 22:12
bác này mới 4 tuần mà . 12 tuần mới biết kq chính xác phãi ko nhỉ

xetnghiem
07-09-2014, 22:27
đang stress gặp bố này oải quá -_-

chiacomthoi
07-09-2014, 22:32
em cũg stress . em XN như anh nhưg tuần thứ 6 ở trug tâm HIV quận ( chân trời mới) thì AT . Em nghe nói là trg hợp AT ởtuần thứ 6 thì tuần thứ 12 nguy cơ AT là rất cao . và ngày mai em đi XN ở pasture là chốt ở tuần thứ 12 nè . em stress đủ thứ kỉu hết anh à nhưg em chơi thể thao với các bạn thì em đã bớt lo nhìu :)

songchungvoi_HIV
08-09-2014, 23:11
Kích dục = miệng ko có nguy cơ với HIV

VDRL : Negative => KQ này bạn an toàn với Giang mai rùi

Tuanmecsedec
09-09-2014, 08:41

Nếu bạn bạn không cần lo lắng nữa,vì bạn không có nguy cơ.