PDA

View Full Version : Mong anh tuấn và các bạn trả lời cho em T_T

anhhungrom2013
05-09-2013, 15:40
Chào anh em trong diễn đàn . mình 23 t . chuyện là thế này . mình đã có gia đình . đã có 1 con gái hơn 1 tuổi . năm trước trong khi chờ vợ chửa . vì ham muốn sinh lý , cũng là do rượu bia , bạn bè rủ rê . mình đã đi quan hệ với GMD 4 lần . 2 lần có OS . mình luôn đeo bao trong khi qh. mình ko biết bao có rách hay ko . nhưng tinh dịch luôn ở trong bao. mình nghĩ là ko rách. mình về thì ko bị bệnh sinh dục gì cả , cơ quan sinh dục vẫn bt . mình bị stress nặng 1 năm nay . lúc nào cũng nghĩ mình bị nhiễm . nhiều đêm nằm ngủ sáng dậy toát mồ hôi, nói thật là mình ko sợ chết . mình chỉ lo cho con và vợ mình . qua đây mình muốn hỏi , tỉ lệ nếu mình có H . con mình sẽ thế nào , nó vẫn bú mẹ . rất ngoan, nhiều lúc nhìn nó mình cảm thấy ân hận vô cùng .Mình mong các bạn trả lời cho mình cặn cẽ .cảm ơn các bạn đã đọc . mình cảm ơn rất nhiều.mình xin bổ xung thêm , trước khi vợ đẻ mình đi qh 2 lần , vợ đẻ thì đã xn hiv âm tính lúc đẻ , sau đó mình đi GMD 2 lần có đeo BCS nhưng có os , nhân viên làm rất nhẹ. gần đây con mình mọc nhiều mụn nhọt ở mặt và đầu , mình lo lắm , có phải đi xét nghiệm ko vậy T_T

ngaymai01
05-09-2013, 15:42
H thì chỉ có XN thôi bạn à

anhhungrom2013
05-09-2013, 15:44
mình cảm ơn bạn , nhưng mình thật sự sợ , 1 năm trôi qua . mình sống trong stress. giờ mình nghĩ sống qua từng ngày . chẳng có niềm tin vào tương lai . nếu có H thì mình tự tử

anhhungrom2013
05-09-2013, 15:54
Anh tuấn vào trả lời dùm em với . nếu vợ chồng em có H . tỷ lệ lây sang cháu nhỏ nhà em bao nhiêu % qua sữa mẹ . cháu nhà em được hơn 1 tuổi . mong anh tư vấn gấp cho em.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
05-09-2013, 15:56
Theo quy định thì thai phụ được xét nghiệm HIV trc khi sinh mà bạn (thời gian xn thì tui ko biết), như vậy nếu có 1 kết quả xấu thì gia đình bạn đã phải biết rồi chứ? Mà trường hợp của bạn tinh dịch vẫn có nằm trong bao thì BCS có rách đâu? Mà như thế thì HIV nó lây nhiễm kiểu gì được? Yên tâm đi bạn không dính, bạn có thể làm 1 tét nhanh rồi quên hăn HIV đi nhé.

Tuanmecsedec
05-09-2013, 16:01
mình cảm ơn bạn , nhưng mình thật sự sợ , 1 năm trôi qua . mình sống trong stress. giờ mình nghĩ sống qua từng ngày . chẳng có niềm tin vào tương lai . nếu có H thì mình tự tử

Vấn đề của bạn chỉ vậy thôi thì không sao.Bạn có thể tìm hiểu thêm trên diễn đàn.Hai vợ chồng bạn trước khi muốn có con cũng nên đi xét nghiệm tổng quát cả hai vợ chồng,vì không chỉ riêng về HIV còn có các bệnh khác truyền qua thai nhi,để biết sớm khắc phục ,như uống vắc xin.Hiện nay đã có thuốc ngừa lây truyền HIV người Mẹ qua thai nhi,thành công rất cao.

CrisM
05-09-2013, 17:15
bạn yên tâm, hành vi os an toàn với hiv, bạn không cần xét nghiệm

anhhungrom2013
05-09-2013, 17:51
em cám ơn các anh . vấn đề của em muốn hỏi . < nếu như > em bị H lây cho vợ em . con em bú sữa mẹ . thì bao nhiêu % con em bị . em là người hay suy nghĩ . và lại em chắc chắn bcs ko rách được . và cũng ko thủng . tinh dịch luôn trong bcs . chỉ vì rượu , khích bác của bạn bè . mà em như thế này , khổ quá các anh .

CrisM
05-09-2013, 17:54
Không ai thống kê tỉ lệ lây truyền cho bạn được, nhưng khẳng định rằg bạn không nhiễm hiv nên không lây cho vợ và con được

anhhungrom2013
07-09-2013, 13:14
Em mong anh tuấn và các anh em tư vấn cho em . mấy ngày hôm nay em mệt mỏi . người chẳng muốn ăn gì . em ko dám qh với vợ em nhiều . dùng bao thì vợ em nói . lần nào qh với vợ xong em cảm thấy ko yên . anh tuấn và các bạn đã tư vấn cho em. Em QH có đeo bao . em chỉ biết là tinh dịch vẫn trong bao . em ko biết có rách ở thân hay gần đầu khấc DV ko.em có để cho GMD Os 2 lần . 2 lần đó em đã thử GMD là ( ko đeo bao QH dc ko) thì GMD bảo ko được . em về thì ko bị bệnh sinh dục gì cả . chuyện GMD Os đã được gần 1 năm rồi . em mong các anh trả lời giúp em . em xin cảm ơn.

laytroilayphat
07-09-2013, 13:25
thứ nhất OS ko lây truyền HIV ( cậu có thể tìm hiểu trong box này)
Thứ 2 là dù rách ở thân hay là đầu khấc cũng không sao nhé, tinh dịch nằm trong bao thì cứ yên tâm.
Thân !

Nguyen Ha
07-09-2013, 14:13
Em mong anh tuấn và các anh em tư vấn cho em . mấy ngày hôm nay em mệt mỏi . người chẳng muốn ăn gì . em ko dám qh với vợ em nhiều . dùng bao thì vợ em nói . lần nào qh với vợ xong em cảm thấy ko yên . anh tuấn và các bạn đã tư vấn cho em. Em QH có đeo bao . em chỉ biết là tinh dịch vẫn trong bao . em ko biết có rách ở thân hay gần đầu khấc DV ko.em có để cho GMD Os 2 lần . 2 lần đó em đã thử GMD là ( ko đeo bao QH dc ko) thì GMD bảo ko được . em về thì ko bị bệnh sinh dục gì cả . chuyện GMD Os đã được gần 1 năm rồi . em mong các anh trả lời giúp em . em xin cảm ơn.

Hành vi OS ko có nguy cơ lây nhiễm HIV. Quan trọng khi QHTD bạn có dùng BCS khi xong trận bạn kiểm tra tinh dịch vẫn nằm trong BCS là bạn an toàn. Yên tâm đi bạn do bạn lo lắng quá thôi.

anhhungrom2013
07-09-2013, 14:29
Vậy em QH với vợ em bt được chứ ạ. qua cái kiếp nạn này em sẽ cạch đến già . ko bao giờ ăn bánh trả tiền nữa . strees 1 năm qua em chỉ lấy rượu bia để dễ ngủ.

songchungvoi_HIV
07-09-2013, 14:40
Tại sao trên đời ni có lắm các ku cứ thích ngoại tình vụng trồm thế, nếu thích thì lấy vợ làm quái gì, ở vậy đi tha hồ chơi Trym. Mà hình như chơi vợ nhà k sướng bằng chơi gái MD thì phải, Uhm mà cũng phải, chơi trả tiền thì thích hơn là chơi miễn phí áh. Đi đêm có ngày gặp ma thì đừng có trách nhé. Câu hỏi trên đã được trả lời rồi, nhưng đọc thấy tức dùm cho các bà nhà của mấy ông ni, nên vào chém cho rụng rún chơi

anhhungrom2013
07-09-2013, 14:44
nhiều lúc em tưởng tưởng GMD rạch bcs , nhưng em nghĩ , em đã nói với GMD là ( chơi ko bao được ko em) GMD bảo ko. lúc đấy thì cứ nghĩ có bcs thì sợ gì , nhưng về thì tởn . sợ lây cho vợ con. em chết nghìn lần cũng được . nhưng vợ con em thì ko. em đọc rất nhiều bài ở trên diễn đàn . rằng HIV là virus thụ động ko đi được , nhưng có bạn lại tư vấn rách ở thân hay gần đầu khấc vẫn ko sao có lẽ thế sao.@@

anhhungrom2013
07-09-2013, 14:48
Tại bản thân em , đua đòi , cũng chỉ vì rượu, phê phê, bọn nó rủ đi , nếu ko đi cho mày bắt taxi về , thế lại đi. ai cũng có lỗi lầm mà anh .:yociexp76:

songchungvoi_HIV
07-09-2013, 14:51
Xem thủ coi Hvi có thụ động hem?

Tôi không biết giải thích thế nào để bạn hiểu, tôi tạm diễn giải thế này: Mã gian virut HIV là gian ngược với Tế bào kháng thể của con người (gọi là CD4 hay tế bào bạch cầu), Bạn có thể hình dung thế này:
- Chuỗi mắc xích số 8 liên kết với nhau (mã gien tế bào kháng thể người), khi Hiv xâm nhập vào cơ thể con người, vì nó có mã ngược lại với mắc xích số 8, nên nó sẽ gắn kết vào tế bào kháng thể người, từ đây con người vĩnh viễn nhiễm virut HIV.
- Hoặc giải thích thế này: tế bào kháng thể con người có dạng hình cầu và có những xích tua nhô ra ngoài (gọi là vòi), trên mỗi đầu xích tua có phểu, virut HIV cũng dạng hình cầu như tế bào kháng thể người và cũng có xich tua tương tự, nhưng khác đi 1 tí là trên đầu không có phễu, khi chúng xâm nhập vào cơ thể người, chúng dạo vòng trong máu người, khi gặp tế bào kháng thể người, chúng tiến lại gần, chúng tra vòi của chúng vào cái phễu, và từ từ tiến sâu vào trong tế bào kháng thể người (tiến trình hoà màng), và vĩnh viễn lưu trú ở trong tế bào kháng thể người, về phần tế bào kháng thể người, khi có khách ghé thăm (HIV), vì chúng (CD4) quá ngu ngốc, do nhận diện sai lầm đó là người nhà (HIV), (vì hình dãng quá giống mình), nên tế bào kháng thể sẽ mở cửa cho khách vào.
- Mặc khác, khi HIV vào trong tế bào, do chúng cố thủ, không hề chui ra khỏi tế bào kháng thể, nên không có thuốc nào tiêu diệt đuợc HIV. Hiv chui vào đó sống, sinh sôi, đến một lúc nào đó HIV phá huỹ tế bào kháng thể người, sau khi phá huỹ, chúng lại tìm tế bào khác và lại chui vào. Cứ thế cứ thế, chúng sinh sôi rồi phá huỹ, dẫn đến hệ miễn dịch (CD4) sẽ giảm dần theo năm tháng, từ đây vi trùng gây bệnh xâm nhập, do không đủ hệ miễn dịch chống lại, dẫn đến người nhiễm HIV bệnh tình nặng hơn, giảm cân , suy kiệt dẫn đến tử vong.
- Người nhiễm HIV do hệ miễn dịch suy giảm thường mắc phải các bệnh nhiễm trùng cơ hội sau: Lao (lao phổi, lao não Toxoplasma, lao xương, lao đa cơ quan), Viêm não, Nấm não Toxoplasma, CMV mắt (nếu không phát hiện kịp thời sẽ làm cho người nhiễm HIV bị mù mắt vĩnh viễn)
- Nếu người nhiễm HIV đang điều trị ARV cần tuân thủ việc uống ARV đúng giờ đến 100%, nếu không tuân thủ sẽ có nguy cơ kháng thuốc: Mỗi lần HIV sinh sản là một chủng virut mới (chủng kháng thuốc). Khi tích luỹ đủ 20% chủng kháng thuốc. Người điều ARV sẽ kháng thuốc
- Để nhận biết việc kháng thuốc: CD4 lần này giảm so với cách đấy 6 tháng giảm hơn 50% và có tiền xử uống ARV trên 24 tháng.
- ARV là loại thuốc kháng HIV, nhằm giúp vây hãm HIV, không cho nó sinh sản, mỗi khi HIV sinh ra sẽ làm HIV con chết. Ngoài ra ARV còn giúp cho người nhiễm HIV tăng tế bào kháng thể, và làm giảm nguy cơ lây nhiễm cho bạn tình. Vì thế luôn nhắc nhở hãy an toàn khi quan hệ tình dục, hoặc hãy sử dụng riêng kim tiêm khi tiêm chung hoặc chích chung, đặc biệt là những người sử dụng may tuý nên dùng riêng kim tiêm, Do con người ít thăm khám sức khoẻ định kỳ, nên khi có hành vi không an toàn với người khác (người đó có khả năng nhiễm HIV mà họ không biết) sẽ dễ làm cho mình nhiễm HIV.
- HIV lây qua ba đường:
1. Máu: tim chích chung, ghép nội tạng có HIV, truyền máu có HIV. (HIV có nhiều trong máu)
2. Quan hệ tình dục: HIV có trong tinh dịch, dịch âm đạo. (trong tinh trùng không có HIV)
3. Mẹ truyền sang con: Mẹ mang thai nhiễm HIV có nguy cơ lây nhiễm HIV co bé ở thai tuần thứ 14 trở đi, trong lúc chuyển dạ và sinh bé, HIV có trong sữa mẹ.
Lưu ý: HIV có trong mồ hôi, tuyến nước bọc, nước mắt nhưng không đủ khả năng lây nhiễm cho người khác.
Vài hàng chia sẽ

anhhungrom2013
07-09-2013, 15:00
Cảm ơn anh nhiều , anh ơi em dạo này bị mờ mắt ,có lúc nhìn mờ mờ, phải dụi mới nhìn rõ . mà em ko bị cận anh ah. ko có lẽ em bị <CMV mắt (nếu không phát hiện kịp thời sẽ làm cho người nhiễm HIV bị mù mắt vĩnh viễn)>

Tuanmecsedec
07-09-2013, 15:06
Cảm ơn anh nhiều , anh ơi em dạo này bị mờ mắt ,có lúc nhìn mờ mờ, phải dụi mới nhìn rõ . mà em ko bị cận anh ah. ko có lẽ em bị <CMV mắt (nếu không phát hiện kịp thời sẽ làm cho người nhiễm HIV bị mù mắt vĩnh viễn)>

Vấn đề này không có liên quan gì,mắt mờ có nhiều nguyên nhân.

anhhungrom2013
07-09-2013, 15:10
Anh tuấn mecsedec cho em hỏi tý ko phải , trường hợp như em có ai mắc chưa , anh tư vấn có sai bao giờ ko. mong anh đừng trách em hỏi thế này nhé :zk2051:

Tuanmecsedec
07-09-2013, 15:35
Anh tuấn mecsedec cho em hỏi tý ko phải , trường hợp như em có ai mắc chưa , anh tư vấn có sai bao giờ ko. mong anh đừng trách em hỏi thế này nhé :zk2051:

Khi tham vấn thì người tham vấn cần đọc hoặc lắng nghe thật kỷ lời của thân chủ cung cấp.
Đối với thân chủ thì cần phải cung cấp thông tin thật chính xác và rõ ràng.Thì hai bên cùng nhau khai thác để đánh giá hành vi mới chính xác.Người tham vấn cần có một KIẾN THỨC BẮT BUỘC để hướng dẫn cho thân chủ hành vi của mình cần làm gì và không cần làm gì.
Vì vậy,lời tham vấn của mình không có tham vấn bừa.

anhhungrom2013
07-09-2013, 15:41
Em cám ơn các anh trong diễn đàn rất nhiều . nhiều lúc em kêu khổ , nhưng còn nhiều mảnh đời bất hạnh hơn em nhiều , em vừa đọc bài viết của 1 em sn 97 trong HCM có nguy cơ nhiễm H . thật trẻ tuổi quá , từ đây em sẽ tư vấn cho các bạn của em. ko QH tinh dục bừa bãi , điều đó ko nói lên được gì cả, chỉ làm thêm lo lắng , 1 lần nữa em cám ơn các anh . mong diễn đàn sẽ càng lớn mạnh . em vẫn sẽ theo chân diễn đàn từng ngày . cầu mong sẽ có thuốc chữa H nhanh chóng .

songchungvoi_HIV
07-09-2013, 15:42
Chỉ xuất hiện ở người nhiễm H khi họ ở giai đoạn lâm sàng 4 và có chỉ số tb CD4 từ 100/mm3 trở xuống. Ông bạn không có nguy cơ thì làm gì bị CMV mắt hử, muốn biết mắt cận hay viễn hoặc loạn thị thì đi khám mắt ở bệnh viện mắt đi

2013
07-09-2013, 15:50
Anh anhhungrom có cùng suy nghĩ với em đấy. Em cũng muốn theo chân diễn đàn mỗi ngày và đóng góp một chút khả năng của mình cho xã hội. Em đã phạm lỗi quá nhiều và em không muốn có nhiều bạn trẻ phạm lỗi như em. Em đang nghĩ cách tuyên truyền vè các bệnh lây qua tình dục để mọi người biết và suy nghĩ kỹ trước khi hành động. Hiện giờ em đã khăn gói ra ở trọ riêng vì sợ lây người nhà nên không có laptop ở đây. Khi về nhà em sẽ bắt tay vào làm và tuyên truyền trên các mạng xã hội facebook, youtube, các diễn đàn học sinh sinh viên. Hy vọng không ai như em.

anhhungrom2013
07-09-2013, 15:51
Nam mô a di đà phật đại từ đại bi . con có lỗi lầm nhưng giờ biết lỗi rồi . Nam mô quan thế âm bồ tát .qua được nạn này con xin 40 tuổi xuống tóc quy y cửa phật . Ăn chay niệm phật cầu chúc cho dân chúng được mạnh khoẻ an khang . Nam mô a di đà phật con nghìn lần cảm ơn .Nam mô.

2013
07-09-2013, 16:39
Bạn hứa cái khác đi chứ 40 t quy y cửa phật ai nuôi vợ con. Dũng cảm đối mặt và đi xét nghiệm đi bạn.

anhhungrom2013
07-09-2013, 16:54
hix. bạn dũng cảm mình thì chịu thôi :k4744254:

Tuanmecsedec
07-09-2013, 17:07
anhhungrom2013 (http://www.diendanhiv.vn/members/1124-anhhungrom2013) ,Xinmotcohoi2013 (http://www.diendanhiv.vn/members/1084-Xinmotcohoi2013)

Đây là chuyên mục hỏi đáp HIV,hai bạn có thể inbox hoặc lên chatox trò chuyện.Hoặc vào box Cùng chia sẻ tâm sự (http://diendanhiv.vn/forums/27-Cung-chia-se-tam-su)

2013
07-09-2013, 17:10
Vâng em xin lỗi anh em sẽ không tái phạm nữa ạ

anhhungrom2013
11-09-2013, 11:53
Các anh ơi, em giờ vẫn đang tởn. em có đeo bao, nhưng gần đây suy nghĩ nhiều. chắc em mắc bệnh hoang tưởng rồi . em sợ GMD bơm máu vào bcs , vì em ko nhìn thấy GMD bóc bao, vì lúc đó say ko để ý GMD bóc bao thế nào. @@ chắc em die mất .

2013
11-09-2013, 12:02
Không thể có trường hợp đó được. Gmd mục đích người tablaf kiếm tiên chứ đâu phải cố ý lây bệnh vả lại anh nghĩ là phim kiếm hiệp sao ai cũng dán cắn ngón tay chảy máu....

songchungvoi_HIV
11-09-2013, 12:12
Các anh ơi, em giờ vẫn đang tởn. em có đeo bao, nhưng gần đây suy nghĩ nhiều. chắc em mắc bệnh hoang tưởng rồi . em sợ GMD bơm máu vào bcs , vì em ko nhìn thấy GMD bóc bao, vì lúc đó say ko để ý GMD bóc bao thế nào. @@ chắc em die mất .
Ui Zờiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii. Sau mà nó điên mà dành điên một mình mới ghê chứ. Cái này gọi là điên ==> Độc Cô Cầu Bại nè các bạn

anhhungrom2013
25-09-2013, 17:39
em xin cảm ơn các anh đã tư vấn cho em . hôm nay 25/9 em có đi test nhanh ở bệnh viện tỉnh . kết quả âm tính , cho 2 lần os ko bao. 10 lần qhtd với gmd có bao . hôm nay đợi 1 tiếng mới cho kết quả , em như là sống lần thứ 2 , em cảm ơn các anh , đã tư vấn cho em .:D

songchungvoi_HIV
25-09-2013, 17:41
em xin cảm ơn các anh đã tư vấn cho em . hôm nay 25/9 em có đi test nhanh ở bệnh viện tỉnh . kết quả âm tính , cho 2 lần os ko bao. 10 lần qhtd với gmd có bao . hôm nay đợi 1 tiếng mới cho kết quả , em như là sống lần thứ 2 , em cảm ơn các anh , đã tư vấn cho em .:D
Chúc mừng em nhé. :zk206:

pch
26-09-2013, 16:50
hành vi của bạn chẳng có nguy cơ gì đâu à, bạn yên tâm, do bạn stress quá nên vậy thôi, nếu bạn còn lo lắng lăn tan thì minh khuyên bạn nên làm cái test cho thoải mái tâm lý à, còn bạn xn như nào đi nứa thì bạn cũng không có vấn đề gì hết cả.....