PDA

View Full Version : HIV có lây qua nắm tay không?

dattran
05-09-2013, 15:54
Hôm nay sau khi nắm tay một người thì em phát hiện cổ tay của người đó có vết thương hở, bị trầy, có chảy máu một tí, em nắm thì tiếp xúc trong lòng bàn tay. khi em hỏi thì họ cũng ngạc nhiên và không biết là họ bị trầy. Chính vì thế em lo là họ đã cọ vất thương vào lòng bàn tay em nắm thì lòng bàn tay họ và em có tiếp xúc máu máu, ở rìa móng em có 2 chỗ bị xước (dạng như phạm vào thịt). Em lo máu của họ trong lòng bàn tay dính vào vết xước đó. Cho em hỏi thì thế có bị lây không?

dattran
05-09-2013, 16:26
ai trả lời giúp em đi >"<

VUAHOANGTUONG
05-09-2013, 16:48
Hôm nay sau khi nắm tay một người thì em phát hiện cổ tay của người đó có vết thương hở, bị trầy, có chảy máu một tí, em nắm thì tiếp xúc trong lòng bàn tay. khi em hỏi thì họ cũng ngạc nhiên và không biết là họ bị trầy. Chính vì thế em lo là họ đã cọ vất thương vào lòng bàn tay em nắm thì lòng bàn tay họ và em có tiếp xúc máu máu, ở rìa móng em có 2 chỗ bị xước (dạng như phạm vào thịt). Em lo máu của họ trong lòng bàn tay dính vào vết xước đó. Cho em hỏi thì thế có bị lây không?

oạp oạp.... vết thương zì mà bé tẹo zậy em.... lấy cây dao cắt cái tay người đó... lấy dao cắt tay em nữa .... 2 đứa nắm tay nhau ..... em mới có sao :D:D:D:D

dattran
05-09-2013, 16:51
oạp oạp.... vết thương zì mà bé tẹo zậy em.... lấy cây dao cắt cái tay người đó... lấy dao cắt tay em nữa .... 2 đứa nắm tay nhau ..... em mới có sao :D:D:D:D
Hình như là 1 đường đỏ do bị kẽm làm xước, có một vài chấm máu đỏ nữa

VUAHOANGTUONG
05-09-2013, 16:54
Hình như là 1 đường đỏ do bị kẽm làm xước, có một vài chấm máu đỏ nữa ko sao đâu.. sướt thôi... máu nó mau khô... da mình nó mau lành lắm e

dattran
05-09-2013, 16:59
ko sao đâu.. sướt thôi... máu nó mau khô... da mình nó mau lành lắm e
Mặc dù là xước ở cổ tay mặt trên, em nắm trong lòng bàn tay mà vẫn thấy lo lo :|

dattran
05-09-2013, 17:08
Mọi người xem rồi tư vấn cho em nha

chacemchetwa
05-09-2013, 17:08
K có nguy cơ. Cần đọc kiến thức H để có nhận thức đúng.:zk20131:

trungan1987
05-09-2013, 17:25
Mặc dù là xước ở cổ tay mặt trên, em nắm trong lòng bàn tay mà vẫn thấy lo lo :|
bạn ko có nguy cơ bạn nhé

CrisM
05-09-2013, 17:27
Năm tay không nhiễm hiv, nhưng có thể nhiễm hoang tưởng!