PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục không Xn 1 tháng combo và 3 tháng âm tính

thangchivas
11-09-2014, 16:22
Em quan hệ với gmd k an toàn . Hơn 1 tháng em đã xn combo kết quả là Âm Tính . Và hnay là tròn 3 tháng kể từ ngày em quan hệ với gmd em đi xn test nhanh HIV kết quả của em là Âm Tính . anh chị cho em lời khuyên em đã an toàn chưa và có cần phẢi xn gì nữa không . Em cảm ơn .

Buonqua
11-09-2014, 16:32
Em quan hệ với gmd k an toàn . Hơn 1 tháng em đã xn combo kết quả là Âm Tính . Và hnay là tròn 3 tháng kể từ ngày em quan hệ với gmd em đi xn test nhanh HIV kết quả của em là Âm Tính . anh chị cho em lời khuyên em đã an toàn chưa và có cần phẢi xn gì nữa không . Em cảm ơn .
Chào bạn: Khi có hành vi nguy cơ với GMD (đối tượng dễ nhiễm bệnh lây qua tình dục). Bạn đã xn hiv sau 3 tháng âm tính chứng minh bạn không nhiễm hiv với hành vi này. Theo nguyên tắc thì bạn cần xn thêm các bệnh lý lây qua đường tình dục như: viêm gan A,B,C, giang mai.....

thangchivas
11-09-2014, 17:00
Sao em đi xn bác sĩ lại bảo em là cách 3 tháng nữa lại đến xn lại . A trả lời hộ em với.

Charles
11-09-2014, 17:01

Với HIV bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này, không cần XN nữa. Nếu chưa XN giang mai và gan B thì bạn nên XN.

Charles
11-09-2014, 17:02
Sao em đi xn bác sĩ lại bảo em là cách 3 tháng nữa lại đến xn lại . A trả lời hộ em với.

Xét nghiệm HIV bao lâu mới có kết quả?

Khi có hành vi nguy cơ trước đây, hay thậm chí vừa mới phát sinh hành vi nguy cơ trong tuần trước chẳng hạn, người đó vẫn nên đến làm xét nghiệm kiểm tra.

Thời gian xét nghiệm HIV sớm nhất tại Việt Nam là bao lâu để chính xác và yên tâm nhất?
Các xét nghiệm HIV nói chung gồm hai loại:
Loại thứ nhất nhằm tìm ra kháng thể kháng HIV, loại thứ hai nhằm tìm ra chính bản thân (toàn bộ hay một bộ phận) của HIV.
Trong tầm soát và chẩn đoán HIV, thông thường người ta sử dụng loại xét nghiệm tìm kháng thể kháng HIV trong máu, bao gồm cả test nhanh, Elisa, Western Blot…
Xét nghiệm PCR nhằm tìm ra bản thân virus HIV thường chỉ áp dụng trong chẩn đoán nhiễm HIV sớm cho trẻ sinh ra từ mẹ nhiễm HIV.

Chính vì bản chất của xét nghiệm là tìm kháng thể kháng HIV giúp gián tiếp chẩn đoán cơ thể người đó đã nhiễm HIV, nên đòi hỏi thời gian “chờ” để cơ thể sản sinh kháng thể đủ để xét nghiệm phát hiện được.
Khoảng thời gian này gọi là “thời kỳ cửa sổ”, được tính khoảng 3 tháng (một số rất ít trường hợp có thể dài hơn, lên đến 6 tháng dành cho người phơi nhiễm dùng PEP). Do vậy, tiêu chuẩn xác định âm tính đòi hỏi thỏa mãn một trong hai tình huống:
- Xét nghiệm âm tính 2 lần liên tiếp, cách nhau ít nhất 3 tháng, không có hành vi nguy cơ nào phát sinh.
- Xét nghiệm âm tính 1 lần, cách lần có hành vi nguy cơ gần nhất ít nhất 3 tháng.
Một điểm cần lưu ý, do tính chất “âm thầm” của loại virus này, ngành y tế luôn khuyến cáo bệnh nhân đi xét nghiệm HIV càng sớm càng tốt, chứ không chờ đủ thời gian cửa sổ.Khi có hành vi nguy cơ trước đây, hay thậm chí vừa mới phát sinh hành vi nguy cơ trong tuần trước chẳng hạn, người đó vẫn nên đến làm xét nghiệm kiểm tra.
Đây vừa là cơ hội để tham vấn viên cung cấp thêm thông tin về dự phòng, vừa là cơ hội để khách hàng được theo dõi, nhắc nhở cho những lần xét nghiệm tiếp theo cũng như có thể phát hiện nhiễm HIV sớm nhất có thể.
Và khi tham vấn HIV, khách hàng có thể hiểu thêm về các bệnh lây truyền qua đường tình dục khác, và cũng có thể lựa chọn tầm soát nhằm phát hiện sớm những căn bệnh này.
Nói tóm lại, khoảng thời gian 3 tháng được xem là mốc thời gian an toàn cho xét nghiệm tầm soát HIV nói chung.

BS Nguyễn Tấn Thủ
Trung tâm Nghiên cứu Ứng dụng Sức khỏe Nam giới

sugarsweet
11-09-2014, 17:14
Các anh đã tư vấn chính xác , nếu em thích 6 tháng có thể làm cái cho thanh thản antaam

thangchivas
11-09-2014, 23:33
Mà của e phải hơn 3 tháng khoảng tầm chục ngày ấy ạ . Hơn như vậy kết quả At như vậy có chuẩn ko ạ . Đã an toàn với HIV chưa ạ . E chỉ cần xn tâm này rồi không cần xn 6 tháng có được không ạ . Cảm ơn các anh .

chuaxot
12-09-2014, 00:18
Bạn an toàn rồi bạn nhé. Ko phải xét nghiệm 6 tháng nữa đâu, để yên tâm thì đi thôi. Đây là bài học của bạn, tránh xa mấy thứ bóc bánh trả tiền đi nhé. Chúc bạn sức khỏe

Tuanmecsedec
12-09-2014, 08:37

Hai kết quả này bạn đã an toàn tuyệt đối rồi.

thangchivas
12-09-2014, 09:42
Cảm ơn mọi người nhiều . Chúc mọi người sớm mai bình an

songchungvoi_HIV
12-09-2014, 09:45
Cho dù bạn có nguy cơ 100% thì KQ này bạn đã về đích đường lênh đỉnh Oplympic

thangchivas
12-09-2014, 12:29
Với cái thời điểm là 3 tháng 10 ngày ấy e viết trên kia là lộn ko phải tron 3 tháng mà phải là 3tháng 10 ngày rồi . E đi xn âm tính kết quả vậy vẫn là an toàn ko bị nhiễm hiv đúng không ạ .

songchungvoi_HIV
12-09-2014, 12:37
Với cái thời điểm là 3 tháng 10 ngày ấy e viết trên kia là lộn ko phải tron 3 tháng mà phải là 3tháng 10 ngày rồi . E đi xn âm tính kết quả vậy vẫn là an toàn ko bị nhiễm hiv đúng không ạ .
3 tháng hay 3 tháng 10 ngày như nhau, chỉ cần 12 tuần đã chứng minh an toàn nếu AT

thangchivas
12-09-2014, 12:42
Vầng e xn test nhanh hIV . Xn đấy có chuẩn ko a.

songchungvoi_HIV
12-09-2014, 12:47
Test nhanh test chậm gì cũng chính xác sau 12 tuần

Tuanmecsedec
13-09-2014, 08:51

Test nhanh(Anti HIV) là phương pháp sàn lọc gián tiếp tìm kháng thể,chất mà cơ thể tạo ra để kháng lại vi rút.Nếu như trong máu có kháng thể này tức là có mặt vi rút trong máu.Với phương châm test này THÀ BẮT NHẦM HƠN BỎ SÓT,loại trừ khả năng âm tính giả.Vì vậy khi kết quả âm tính với phương pháp này thì các bạn hoàn toàn yên tâm.

Nhưng nhược điểm của phương pháp này quá nhạy,nên rất dễ cho ra phản ứng giả.Vì vậy phương pháp test nhanh khi cho ra phản ứng thì chưa được khẳng định mẩu máu dương tính HIV,phải làm các phương pháp khác,thường là 3 phương pháp hoặc western blot.

thangchivas
20-09-2014, 22:15
Em quan hệ tình dục không an toàn đã xn 12 tháng kết quả là âm tính .nhưng em lại mọc mấy mụn đỏ nhỏ li ti ở mu bàn tay , chân . Em tim hiểu trên google thì dấu hiệu nhiễm hiv thì mun đỏ li ti mọc từ tay chân xog lan ra người . Em lo lắng quá các anh trả lời giúp em với .

Tuanmecsedec
20-09-2014, 22:24
Em quan hệ tình dục không an toàn đã xn 12 tháng kết quả là âm tính .nhưng em lại mọc mấy mụn đỏ nhỏ li ti ở mu bàn tay , chân . Em tim hiểu trên google thì dấu hiệu nhiễm hiv thì mun đỏ li ti mọc từ tay chân xog lan ra người . Em lo lắng quá các anh trả lời giúp em với .

Kết quả này đã an toàn tuyệt đối rồi bạn,trường hợp của bạn đã được tư vấn an toàn ở chủ đề này rồi,vì vậy chủ đề này là không cần thiết nữa.Tuanmecsedec khóa lại,bạn tự tìm hiểu trên diễn đàn đọc.

Chủ đề: Quan hệ tình dục không Xn 1 tháng combo và 3 tháng âm tính (http://www.diendanhiv.vn/threads/18500-Quan-he-tinh-duc-khong-Xn-1-thang-combo-va-3-thang-am-tinh)

trungan1987
20-09-2014, 22:24
Ở trên bạn ghi 3 tháng, dưới đây bạn ghi 12 tháng...??? 3 tháng hay 12 tháng bạn xn âm tính là bạn an toàn...
Còn những cái còn lại thì bạn nên đi khám da liễu...
Chẳng có dấu hiệu nào là của H hết bạn ah... mún biết có H hay ko thì cách duy nhất là XN

thangchivas
20-09-2014, 22:34
Các anh cho em hỏi . Em mọc mấy cái mụn đỏ nhỏ mọc li ti ở mu bÀn tay và chân . Em tìm hiẻu trên google thì đó là 1 trong những triệu chứng của hiv . Cho em hỏi e bị như vậy có bị làm sao không . Trả lời giúp em với .

trungan1987
20-09-2014, 22:36
Các anh cho em hỏi . Em mọc mấy cái mụn đỏ nhỏ mọc li ti ở mu bÀn tay và chân . Em tìm hiẻu trên google thì đó là 1 trong những triệu chứng của hiv . Cho em hỏi e bị như vậy có bị làm sao không . Trả lời giúp em với .
Mình đã chia sẽ bạn rồi... mấy cái đó ko liên quan j đến H và cũng chẳng có dấu hiệu j gọi là H hết bạn ah...
Bạn bị mọc mụn li ti thì bạn nên đi khám da liễu để biết rõ hơn...

Tuanmecsedec
20-09-2014, 22:37

Bạn xét nghiệm 12 tháng âm tính (1 năm) rồi còn triệu chứng HIV gì nữa bạn.Nếu có những hiện tượng đó thì đi Bác Sỹ khám để coi có bệnh khác không.

songchungvoi_HIV
21-09-2014, 11:00

Ủa sao kỳ vậy ta, XN AT sau 3 tháng có nguy cơ AT là đúng theo chuẩn của Bộ Y Tế chứng minh bạn ko nhiễm HIV vậy lấu đâu ra TC cà:zk20155:, Có con Ết nào trong người đâu mà TC:zk20155:

thangchivas
13-10-2014, 12:51
Chả là như này em có quen 1 cô gái ở trên facebook em với cô ấy đi ra cafe ngồi rồi em hôn cô ấy . Cô này không thích hôn lúc hôn tay em móc L cô ấy . Rồi cô ấy căn rất mạnh vào cổ vs vào tai em đỏ tụ ca máu vào , Xong cô ấy kích dục con cu của em bằng tay của cô ấy rất chuyên ngiệp và bài bản thế là của em xuất ra luôn . Em tìm hiểu về cô gái này thì cô ấy quan hệ rất lắm đan ông . Anh cho em hỏi cô ấy cắn em và kích dục bằng tay thì em có bị lây bệnh không ạ .

thangchivas
13-10-2014, 12:53
Tay em lại con bị sước móng rô móc vào L cô ấy liệu vết sước ở tay của em có ảnh hưởng gì không . Liêu H có bị lây qua không ạ .

thangchivas
13-10-2014, 13:45
Tư vấn hộ e với

songchungvoi_HIV
13-10-2014, 13:45
Chả là như này em có quen 1 cô gái ở trên facebook em với cô ấy đi ra cafe ngồi rồi em hôn cô ấy . Cô này không thích hôn lúc hôn tay em móc L cô ấy . Rồi cô ấy căn rất mạnh vào cổ vs vào tai em đỏ tụ ca máu vào , Xong cô ấy kích dục con cu của em bằng tay của cô ấy rất chuyên ngiệp và bài bản thế là của em xuất ra luôn . Em tìm hiểu về cô gái này thì cô ấy quan hệ rất lắm đan ông . Anh cho em hỏi cô ấy cắn em và kích dục bằng tay thì em có bị lây bệnh không ạ .
Khi nào mồm bạn tình như hình này:
http://anh.24h.com.vn/upload/1-2013/images/2013-02-04/1359943371-han-quoc-nu-ma-ca-rong-hut-mau-xuat-hien-o-gangnam.jpg
Cắn đứt cổ bạn thì mới có nguy cơ

Tay em lại con bị sước móng rô móc vào L cô ấy liệu vết sước ở tay của em có ảnh hưởng gì không . Liêu H có bị lây qua không ạ .
Tay xước mống rô kích dục AD = ko có nguy cơ

thangchivas
13-10-2014, 13:54
Êu . Anh Admin tư vấn cái hình dã man thế ạ .:)) . Thế còn kích dục DV bằng tay thì sao ad.

songchungvoi_HIV
13-10-2014, 13:59
Êu . Anh Admin tư vấn cái hình dã man thế ạ .:)) . Thế còn kích dục DV bằng tay thì sao ad.
Kiểu hành vi này bao gồm, sờ soạng, ôm hôn, vuốt ve hay kích thích dương cật bằng tay... Khả năng lây nhiễm HIV của loại hành vi này được cho là "không có khả năng lây nhiễm".

thangchivas
13-10-2014, 14:05
Cảm ơn add nhe

Tuanmecsedec
13-10-2014, 16:15

Như vậy có gì là nguy cơ đâu bạn.

caunguyen111
14-10-2014, 16:59
BQT xóa vì hỏi trong topic TV khác