PDA

View Full Version : oral sex,anh Tuấn va anh chi em cho em lời tư vấn tốt nhất.

nguoihoangmang
06-09-2013, 07:36
cho em hỏi cách đây 14 tuần em có đi matxa trá hình và được oral sex,sau đó không biết do thời tiết hay bị bệnh,em bi các triệu trứng như sốt,ngứa,nổi mẩn,viêm họng.em xn combo 4 và 6 tuần âm tính,đến tuấn thứ 8 e gặp bs ở hoa hảo và xn âm tính với anti-hiv,ông ấy hỏi em co bị ngứa,bị sốt không làm em suy sụp luôn,nói 6 thang xét nghiệm nũa.hom qua em khám ở pasteur và âm tính với hiv và giang mai o tuần 14,anh chị tư vấn cho em với vi vợ em cứ đòi có em bé,em phải làm sao đây.em đã an toàn 100% chưa vi em thấy mình cứ hay ngứa và nhức đầu lắm,cả nổi mụn o nách nữa,em sợ cái trò này lắm rối.em co bị sao và có lây cho vợ không,vì lâu lâu vợ em nói cứ bị ngứa.mọi người gíp em với,em dã yên tâm có em bé với vợ được chưa ạ.xin cảm ơn anh chi!e có phải xn 6 tháng không ạ.vì ông bs nói nếu co triệu trứng phải xn lại ở 6 tháng.em sợ lắm.

songchungvoi_HIV
06-09-2013, 07:59
cho em hỏi cách đây 14 tuần em có đi matxa trá hình và được oral sex,sau đó không biết do thời tiết hay bị bệnh,em bi các triệu trứng như sốt,ngứa,nổi mẩn,viêm họng.em xn combo 4 và 6 tuần âm tính,đến tuấn thứ 8 e gặp bs ở hoa hảo và xn âm tính với anti-hiv,ông ấy hỏi em co bị ngứa,bị sốt không làm em suy sụp luôn,nói 6 thang xét nghiệm nũa.hom qua em khám ở pasteur và âm tính với hiv và giang mai o tuần 14,anh chị tư vấn cho em với vi vợ em cứ đòi có em bé,em phải làm sao đây.em đã an toàn 100% chưa vi em thấy mình cứ hay ngứa và nhức đầu lắm,cả nổi mụn o nách nữa,em sợ cái trò này lắm rối.em co bị sao và có lây cho vợ không,vì lâu lâu vợ em nói cứ bị ngứa.mọi người gíp em với,em dã yên tâm có em bé với vợ được chưa ạ.xin cảm ơn anh chi!e có phải xn 6 tháng không ạ.vì ông bs nói nếu co triệu trứng phải xn lại ở 6 tháng.em sợ lắm.
Haizz lại thêm một người sống không chung thuỷ một vợ một chồng nữa rùi. Cái này phải đem ra treo cột cờ bắn cho đứt dây mới được. OS không có nguy cơ nhé em. Làm ơn sống lành mạnh dùm cái đê. Vụ này nói hoài sao không ai nghe vậy hè

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
06-09-2013, 08:10
Thoát rồi bạn trẻ, BYT quy định là 3 tháng, bạn xn ở 14 tuần lăn tăn j nữa. OS không có nguy cơ lây nhiễm HIV.

Tuanmecsedec
06-09-2013, 09:13

Như mọi người đã chia sẽ ở trên cho bạn,bạn yên tâm và bạn nên lấy đây làm bài học mà tự răn đe mình tránh các dịch vụ trá hình.

dragon
06-09-2013, 09:30
chúc mừng bạn đã về đích an toàn nhé

nguoihoangmang
06-09-2013, 09:33
em hối hận lắm rồi,xin hứa từ nay chỉ có vợ thôi,nhưng mà khi làm chuyện đó em chưa có vợ ạ,nên xin đừng ném đá em,vậy em không cần 6 tháng xét nghiệm phải không ạ,sao ông bs o khoa nội nhiễm hòa hảo lại phán thế vậy các anh,tại em nghe nói họ là những người được đào tạo chuyên môn mà.

Nguyen Ha
06-09-2013, 09:41
em hối hận lắm rồi,xin hứa từ nay chỉ có vợ thôi,nhưng mà khi làm chuyện đó em chưa có vợ ạ,nên xin đừng ném đá em,vậy em không cần 6 tháng xét nghiệm phải không ạ,sao ông bs o khoa nội nhiễm hòa hảo lại phán thế vậy các anh,tại em nghe nói họ là những người được đào tạo chuyên môn mà.

Đúng rồi ko cần phải xn ở thời điểm 6tháng nữa.

Tuanmecsedec
06-09-2013, 09:41

Bạn yên tâm không cần xét nghiệm nữa.Bạn lấy đây làm bài học tự răn đe bản thân mình.

nguoihoangmang
06-09-2013, 10:16
dạ,thế em không cần phải quan tâm đến lịch hẹn 6 tháng nữa phải không ạ,em co thể làm bố được rồi phải không ạ.còn giang mai em không có biểu hiện và đã âm tính vậy em an toàn chưa các anh chị.

Nguyen Ha
06-09-2013, 12:20
dạ,thế em không cần phải quan tâm đến lịch hẹn 6 tháng nữa phải không ạ,em co thể làm bố được rồi phải không ạ.còn giang mai em không có biểu hiện và đã âm tính vậy em an toàn chưa các anh chị.

- Đúng! Bạn ko cần quan tâm đến lịch hẹn 6 tháng nữa.
- Bạn vẫn làm bố chứ có ai bắt bạn ko được làm đâu.
- Bạn xn giang mai âm tính là ok rồi.
- Lấy lại thăng bằng cuộc sống đi và hãy sống lành mạnh.

nguoihoangmang
06-09-2013, 12:51
em xin cảm ơn các anh chị ạ,tại em bị stress nặng quá nên chưa lấy lại thăng bằng được ạ,mong có thêm những lới động viên để em vững tin và co thể xả stress qua những lời tư vấn của anh chị.

nguoihoangmang
09-09-2013, 15:27
cho em hỏi là dù có triệu chứng thế nào đi nữa nhưng nếu 13 tuần mà xét nghiệm âm tính thì đó là kết quả cuối cùng rối phải không ạ.

Nguyen Ha
09-09-2013, 16:31
cho em hỏi là dù có triệu chứng thế nào đi nữa nhưng nếu 13 tuần mà xét nghiệm âm tính thì đó là kết quả cuối cùng rối phải không ạ.

Nếu ko dùng thuốc phơi nhiễm thì 12 tuần sau nguy cơ xn âm tính là kết quả cuối cùng.

nguoihoangmang
11-09-2013, 10:39
chào các anh chị,em thấy yên tâm lắm khi nhận được những lời tư vấn ,nhưng mà dạo này đọc tin tức thấy cái vụ nhân bản xét nghiệm o bv hoài đức mà em lo lắng quá,chẳng biết thật giả thế nào nữa,em xét nghiệm ở bv hòa hảo và pasteur,hai trung tâm này độ uy tín có tốt không ạ,xin lỗi vì đã hỏi câu hỏi này,nhưng em nghĩ đó cũng là một trong những lo lắng của các bạn đi xn nên xin các anh chị cho em lời tư vấn ạ,em xin cảm ơn.

Nguyen Ha
11-09-2013, 11:10
chào các anh chị,em thấy yên tâm lắm khi nhận được những lời tư vấn ,nhưng mà dạo này đọc tin tức thấy cái vụ nhân bản xét nghiệm o bv hoài đức mà em lo lắng quá,chẳng biết thật giả thế nào nữa,em xét nghiệm ở bv hòa hảo và pasteur,hai trung tâm này độ uy tín có tốt không ạ,xin lỗi vì đã hỏi câu hỏi này,nhưng em nghĩ đó cũng là một trong những lo lắng của các bạn đi xn nên xin các anh chị cho em lời tư vấn ạ,em xin cảm ơn.

Bạn yên tâm với kết quả xn của bạn đi. Không phải bv nào cũng giống bv Hoài Đức cả, làm thế đi tù cả nút đấy.

CrisM
11-09-2013, 11:16
Lời khuyên tốt nhất cho bạn: Hãy cho vợ bạn em bé!

nguoihoangmang
23-09-2013, 14:34
chào các anh chị,cảm ơn vì những lời động viên của anh chị,nhưng hễ cơ thể thấy có vấn đề gì là em lại lo lắng,hiện em đang bi cảm cúm và em lại lo lắng lắm,không biết co phải do bi bệnh hay không,em lại suy nghĩ đến việc đi cạo vôi răng cách đây 2 tuần và lo sợ lỡ bị dính hiv,bây giờ em phải làm sao để có thể thoát ra khỏi nỗi lo này đây ạ,thật em cũng không muốn làm phiền các anh chị nhưng em lo lắng mệt mỏi quá,xin giúp em với,

Nguyen Ha
23-09-2013, 15:23
chào các anh chị,cảm ơn vì những lời động viên của anh chị,nhưng hễ cơ thể thấy có vấn đề gì là em lại lo lắng,hiện em đang bi cảm cúm và em lại lo lắng lắm,không biết co phải do bi bệnh hay không,em lại suy nghĩ đến việc đi cạo vôi răng cách đây 2 tuần và lo sợ lỡ bị dính hiv,bây giờ em phải làm sao để có thể thoát ra khỏi nỗi lo này đây ạ,thật em cũng không muốn làm phiền các anh chị nhưng em lo lắng mệt mỏi quá,xin giúp em với,

Cạo cao răng không có nguy cơ lây nhiễm HIV và bệnh cảm cúm chả liên quan gì tới HIV đâu. Yên tâm đi.

nguoihoangmang
10-10-2013, 08:57
anh chị tư vấn gấp cho em với ,sáng nay đang chạy ngoài đường thì có một người thanh niên nhổ nước miếng ra đường ,một ít nước miếng bay vào mắt em,nếu người đàn ông đó bị hiv thì em có lây không ạ,emco phải uống pep không,anh chi tư vấn gấp cho em với,em sợ quá.

Tuanmecsedec
10-10-2013, 09:00
anh chị tư vấn gấp cho em với ,sáng nay đang chạy ngoài đường thì có một người thanh niên nhổ nước miếng ra đường ,một ít nước miếng bay vào mắt em,nếu người đàn ông đó bị hiv thì em có lây không ạ,emco phải uống pep không,anh chi tư vấn gấp cho em với,em sợ quá.

HIV có nhiều trong máu, tinh dịch, dịch âm đạo ..... Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV

<tbody>

Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
10-10-2013, 09:04
Bây giờ chuyển sang giai đoạn ám ảnh rồi, tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn để tránh lo nghĩ vớ vẩn rồi thành hoang tưởng đấy.

dragon
10-10-2013, 09:14
bắt đầu dấu hiệu bì hoang tưởng rồi đây, tìm hiểu thêm topic trên dd đi em

nguoihoangmang
10-10-2013, 09:15
vâng,thực sự là em bị ám ảnh rồi ạ,thế nguy cơ của em theo lời của anh là không có hay là ít ạ,xin cho em câu trả lời em có an toàn không và co cần uống pep không,xin lỗi vì hỏi những câu này nhưng thực sự là thời gian này em đang rất cần anh chị để vượt qua sự khủng hoảng này.xin trả lời dùm em.xin chân thành cảm ơn.

songchungvoi_HIV
10-10-2013, 09:16
HIV hầu như không có trong tuyến nước bọt, nước mắt, mồ hôi, và lượng virut hiv trong các dịnh này không đủ làm lây nhiễm HIV, HIV chỉ có nhiều: trong máu, trong dịch âm đạo, trong tinh dịch, trong dich nước ói phụ nữ mang thai, trong dịch màng bụng, dịch màng phổi, dịch màng tim, trong tuyến sữa phự nữ sao sinh.. HIV chỉ lây nhiễm và diễn ra bên trong cơ thể khi QHTD không an toàn, tiêm chích chung kim tiêm, cấy ghép nội tạn có HIV, truyền máu có HIV, mẹ mang thai ở tuần 14, trong lúc chuyển dạ, trong lúc sinh bé, Mẹ cho con bú sữa có hIV. HIV không lây qua giao tiếp thông thường như==>Tắm chung hồ bơi, chung nhà vệ sinh, chung các vật dụng như khăn, giấy thấ,, Grap giường, chăn màn, mặc chung quần áo, giặc dũ chung quần áo, ăn chung dụng cụ như: chén, đũa, muỗng ly

nguoihoangmang
10-10-2013, 09:19
nhưng như thế vẫn có thể là có phải không ạ,anh Tuấn cho em lời khẳng định là em có nguy cơ không ạ,và em có cần uống thuốc không ,xin lỗi anh nhưng vì em bi hoang mang và bị ám ảnh quá nên em lo lắm.

songchungvoi_HIV
10-10-2013, 09:33
nhưng như thế vẫn có thể là có phải không ạ,anh Tuấn cho em lời khẳng định là em có nguy cơ không ạ,và em có cần uống thuốc không ,xin lỗi anh nhưng vì em bi hoang mang và bị ám ảnh quá nên em lo lắm.
Con lạy mẹ.Mẹ đọc dùm, con và anh Tuấn có nói là bị nguy cơ do nước miếng hem, Mẹ khùng vừa thui, chừa con khùng với, sáng mẹ điên quá áh, Mẹ đi uống Pepsi dùm con, mua 56 chai về uống đi cho tĩnh hồn

nguoihoangmang
10-10-2013, 09:55
tại hôm bữa đi bv em có đọc thấy quy định về phơi nhiễm hiv(bv thống nhất),nếu bị dịch người bệnh văng vào mắt thì phải xn ,nếu người bệnh âm tính thì không sao còn nếu + thì phải uống pep nên em mới lo lắng thế này,vậy là theo lời anh chị thì em an toàn phải không ạ,anh chị mắng em em xin nhận hết vì cũng hoàn toàn do lỗi của em cả.

Muagiao
10-10-2013, 09:59
14 tuần là xn dc rồi bạn kết quả sẻ âm tính

nguoihoangmang
10-10-2013, 10:24
thế em an toàn phải không các anh chị.em không cần phải uống thuốc và đi xét nghiệm phải không ạ

Tuanmecsedec
10-10-2013, 10:34

Nước bọt hoàn toàn không làm lây nhiễm HIV được.

1331989
10-10-2013, 11:14
tại hôm bữa đi bv em có đọc thấy quy định về phơi nhiễm hiv(bv thống nhất),nếu bị dịch người bệnh văng vào mắt thì phải xn ,nếu người bệnh âm tính thì không sao còn nếu + thì phải uống pep nên em mới lo lắng thế này,vậy là theo lời anh chị thì em an toàn phải không ạ,anh chị mắng em em xin nhận hết vì cũng hoàn toàn do lỗi của em cả.

Th bạn ko có nguy cơ an tâm đi,lo lắng ng mệt mỏi là có tc đó,an tâm nhé bạn.

nguoihoangmang
10-10-2013, 11:27
vâng,cảm ơn anh chị nhiều vì đã tư vần cho em,em sẽ cố gắng sống lành mạnh để quên đi ám ảnh,em không phải xn phải không ạ.

Nguyen Ha
10-10-2013, 11:33
thế em an toàn phải không các anh chị.em không cần phải uống thuốc và đi xét nghiệm phải không ạ

Tên nick của bạn đúng với tâm trạng của bạn đấy. Gần 2 tháng tham gia diễn đàn rồi mà bạn ko tìm hiểu được tí kiến thức nào à? Vậy thì nghe đây: bạn ko có nguy cơ, không phải dùng pep, không phải xn trong trường hợp này.

nguoihoangmang
10-10-2013, 16:52
các anh chị thứ lỗi cho việc hỏi dai của em ,nếu lỡ như trường hợp nước miếng của người đó có dính máu thì sao ạ,

chacemchetwa
10-10-2013, 17:26
các anh chị thứ lỗi cho việc hỏi dai của em ,nếu lỡ như trường hợp nước miếng của người đó có dính máu thì sao ạ,
Đọc hết từ đầu đến cuối thấy bạn k có nguy cơ. Và từ hành vi k có nguy cơ, bạn suy diễn ra nhiều trường hợp # xa với hành vi bạn kể ban đầu. Tránh kiểu suy diễn này để k bị hoang tưởng nhiễm hiv nha bạn.
Các TV # đọc topic này xem luôn để tránh bị tâm lý giống thế này.

songchungvoi_HIV
10-10-2013, 17:29
Tào lao mía lao. Chỉ có nguy cơ khi người đó ngậm một họng máu phung thẳng vào cái mặt của bạn

nguoihoangmang
10-10-2013, 17:30
anh chị co thể giúp em làm thế nào để có thể hết stress không ạ,em xin chân thành cảm ơn

nguoihoangmang
11-10-2013, 07:43
xin anh chị cho em những lời khuyên để có thể chiến thắng nỗi ám ảnh này di a.em cảm ơn anh chị.em chỉ b

dragon
11-10-2013, 08:19
mọi người đã tư vấn cho bạn rồi, bạn yên tâm đi.

nguoihoangmang
11-10-2013, 10:38
Dạ,đã có anh chị nào từng bị hoang mang ám ảnh như em và đã vượt qua nổi ám ảnh đó như thế nào xin chia sẻ với em,em rất cần những lời chia sẻ đó để có thể vượt lên chính mình mà sống vui ,nhiều lúc vợ em cứ nói sao em thấy anh cứ lo nghĩ chuyện gì vậy thật em thương vợ lắm,chỉ vì một lần dại mà ảnh hưởng đến tâm lý như này và làm vợ buồn lây,xin anh chị hiểu cho em và giúp em vượt qua được nỗi ám ảnh này để em có thể sống vui bên vợ và lo nghĩ cho tương lai của hai vợ chồng,em xin chân thành cảm ơn.

Charles
11-10-2013, 10:48
Bạn vào Chủ đề: Hãy giải toả strees - Tôi cũng đã từng như bạn (http://diendanhiv.vn/threads/3163-Hay-giai-toa-strees-Toi-cung-da-tung-nhu-ban/page2)

nguoihoangmang
11-10-2013, 13:24
xin cảm ơn các anh chị trên diễn đàn đã tư vấn cho em,em sẽ cố gắng sống tốt để không bị hoang mang nữa,nhưng có lẽ cần phải có thời gian để em có thể quên đi,có phải là do bản lĩnh của em yếu quá phải không ạ,theo các anh chị em có cần phải uống thuốc chống trầm cảm để tốt hơn không ạ.

songchungvoi_HIV
11-10-2013, 14:00
xin cảm ơn các anh chị trên diễn đàn đã tư vấn cho em,em sẽ cố gắng sống tốt để không bị hoang mang nữa,nhưng có lẽ cần phải có thời gian để em có thể quên đi,có phải là do bản lĩnh của em yếu quá phải không ạ,theo các anh chị em có cần phải uống thuốc chống trầm cảm để tốt hơn không ạ.
Vào đây nhé: Stress-la-gi (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi)

nguoihoangmang
11-10-2013, 15:12
cảm ơn anh đã gửi cho em bài báo này,em sẽ cố gắng sống thật tốt,em co thể quan hệ với vợ bình thường mà không cần phải sử dụng bp an toàn phải không ạ.vì anh chị nói em chỉ bị tư tưởng thôi.

nguoihoangmang
11-10-2013, 16:14
xin anh chi trả lời giúp em vấn đề này để em yên tâm hoàn toàn ạ

Prayquink
11-10-2013, 17:03
Bạn không có nguy cơ với HIV, bên cạnh đó các XN như combo 4 tuần, anti 8 tuần đã cho thấy rõ điều đó. Bạn cứ an tâm cùng vợ thực hiện kế hoạch. Và hãy nhớ tránh xa các tệ nạn xã hội để bảo vệ cho mình, gia đình và xã hội.

Nguyen Ha
11-10-2013, 19:08
cảm ơn anh đã gửi cho em bài báo này,em sẽ cố gắng sống thật tốt,em co thể quan hệ với vợ bình thường mà không cần phải sử dụng bp an toàn phải không ạ.vì anh chị nói em chỉ bị tư tưởng thôi.

Đúng rồi!

nguoihoangmang
11-10-2013, 19:13
dạ.thế em hoàn toàn không cần phải lo sợ và yên tâm sống với vợ phải không ạ,em sẽ tin tưởng vào sự tư vấn của anh chị .nếu có bị gì với những nguy cơ này anh chị phải chịu trách nhiệm cho em nhé,vì em tin tưởng vào anh chị cả,và ẹm cũng hứa với các anh chị trên diễn đàn sẽ sống lành mạnh để rồi không làm phiền anh chị nữa.

nguoihoangmang
11-10-2013, 19:14
xin cảm ơn chi Hà nhiều

Nguyen Ha
11-10-2013, 19:27

Căn cứ vào nội dung bạn trình bày ở đây tôi khẳng định bạn đã an toàn và tặng vợ bạn em bé theo kế hoạch.

nguoihoangmang
11-10-2013, 20:45
em cảm ơn lời khẳng định của chị Hà,chi đã dọc những nguy cơ sau ngày xn của em và theo chị đây hoàn toàn là do em tưởng tuợng ra ạ,em co thể làm gì để loại những tư tưởng đó ra khỏi đầu em vậy chị?

Nguyen Ha
11-10-2013, 23:40
em cảm ơn lời khẳng định của chị Hà,chi đã dọc những nguy cơ sau ngày xn của em và theo chị đây hoàn toàn là do em tưởng tuợng ra ạ,em co thể làm gì để loại những tư tưởng đó ra khỏi đầu em vậy chị?

Những nguy cơ sau ngày xn của bạn là do bạn bị nỗi ám ảnh quá lớn. Bạn đọc lại những gì mọi người đã chia sẻ cho bạn để lấy lại thăng bằng cuộc sống. Yên tâm đi.

nguoihoangmang
12-10-2013, 08:21
vâng ạ,em sẽ nghe lời anh chị và tìm lại thăng bằng cuộc sống,nếu vợ chồng em có tin vui em có thể cho các anh chị biết được không ạ,

songchungvoi_HIV
12-10-2013, 08:34
vâng ạ,em sẽ nghe lời anh chị và tìm lại thăng bằng cuộc sống,nếu vợ chồng em có tin vui em có thể cho các anh chị biết được không ạ,
Dĩ nhiên, nếu có tin vui thì đáng để chúc mừng cho 2 bạn chứ, tại sao lại k?

nguoihoangmang
12-10-2013, 09:47
vâng ,xin cảm ơn cac anh chị nhiều,cảm on songchungvoi_hiv đã mắng em ,em sẽ cố gắng hết mình để không hoang tưởng nữa.đợi tin vui của em nhé.

nguoihoangmang
02-11-2013, 18:56
các anh chị ơi,vợ em mấy bữa nay bị cảm và đau họng,em lo lắng quá.có vấn đề gì không ạ.

Tuanmecsedec
02-11-2013, 19:59
các anh chị ơi,vợ em mấy bữa nay bị cảm và đau họng,em lo lắng quá.có vấn đề gì không ạ.

Vợ bạn cảm cúm thì liên quan gì,cho chăng chỉ liên quan bệnh thời tiết thông thường.Bạn nên đọc những gì mọi người tư vấn.

nguoihoangmang
02-11-2013, 20:03
em cảm ơn anh Tuấn,cứ mỗi lần em hay vợ có vấn đề gì là em run hết cả người lên,em khổ quá,cứ lo lắgn và mệt mỏi quá anh ạ.giờ em phải làm sao.dù biết là mình an toàn và lúc nào cũng nghĩ đến những lời tư vấn của anh chị để làm động lực cho sự an tâm.

songchungvoi_HIV
02-11-2013, 20:18
em cảm ơn anh Tuấn,cứ mỗi lần em hay vợ có vấn đề gì là em run hết cả người lên,em khổ quá,cứ lo lắgn và mệt mỏi quá anh ạ.giờ em phải làm sao.dù biết là mình an toàn và lúc nào cũng nghĩ đến những lời tư vấn của anh chị để làm động lực cho sự an tâm.
Bạn cũng biết sợ à? Vậy lúc bạn làm chuyện dối vợ sao bạn không sợ?

mong cống hiến
03-11-2013, 11:31
"Con vợ" đôi khi nó còn làm khổ về thể xác lẫn tinh thần gắp trăm lần "con ếch" đấy chứ. Bị bã nhéo và khủng bố hoài nên biết. hehe

nguoihoangmang
03-11-2013, 17:26
anh scv_hiv à,những ngày tháng sống như trong địa ngục với em đã là một sự trừng phạt quá lớn rồi,xin đừng ném đá em nữa,chẳng phải em đã nói hối hận lắm và mong tìm đến với anh chị là để tìm lại sự bình an trong tâm hồn đó sao,xin giúp em để em có thể chiến thắng nỗi sợ hãi này và xin đừng chỉ trích em nữa,cảm ơn các anh chị.

nguoihoangmang
05-11-2013, 20:12
songchungvoi_hiv,em thấy anh cứ mắng em hoài,em biết vì anh muốn em tỉnh ngộ và sống tốt với vợ,em rất cảm ơn anh và em đang cố gắng làm điều đó,nhưng em chưa thấy lời khẳng định của anh,em mong có được câu nói của anh như của chi Hà để em yên tâm hoàn toàn,với những nỗi lo ví dụ như vợ hay em sốt thì co sao không ?mong anh!

HIV/AIDS.
05-11-2013, 20:15
Của em an toàn rùi, đừng quá lo la7ng1 nữa, 2 vợ chồng có thể lên kế hoạch để sanh em bé rùi, em không cần làm xét nghiệm nữa đâu. Thân

songchungvoi_HIV
05-11-2013, 20:18
songchungvoi_hiv,em thấy anh cứ mắng em hoài,em biết vì anh muốn em tỉnh ngộ và sống tốt với vợ,em rất cảm ơn anh và em đang cố gắng làm điều đó,nhưng em chưa thấy lời khẳng định của anh,em mong có được câu nói của anh như của chi Hà để em yên tâm hoàn toàn,với những nỗi lo ví dụ như vợ hay em sốt thì co sao không ?mong anh!
Ui em lại oan cho anh, anh có mắn em mô, anh chỉ nói đúng sự thật thui, và những gì mọi người chia sẻ với em là hoàn toàn chính xác, em yên tâm OS không có nguy cơ với HIV.
- Người OS (GMD) là người nhận và có nguy cơ với HIV và STDs. Lý do: Bạn được OS thì trong khi bạn được OS bạn sẽ tiết tinh dịch và có thể xuất tinh trong miệng GMD thì GMD là người có nguy cơ vớ HIV (Nếu bạn là người nhiễm HIV) và cả STDs (Nếu bạn đang có các bệnh STDs).
- Bạn là người được OS bạn không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ STDS. Lý do: Trong tuyến nước bọt không có HIV vì nước bọt là môi trường kiềm ==> HIV không thể sống trong nước bọt, nhưng Virut HPV (Virut gây ra bệnh STDS) thi tồn tại trong nước bọt GMD. Như vậy bạn có nguy cơ STDs

nguoihoangmang
06-11-2013, 18:18
em cảm ơn anh rất nhiều.nhưng vợ em đang bị đau họng và sốt.em co cần phải lo lắng không anh?và những trường hợp sau ngày xn của em được chị Hà và các anh chị đều nói hoàn toàn không phải nguy cơ là hoàn toàn chính xác phải không ạ?và em hoàn toàn không cần xn nữa?xin trả lời giúp em 3 điều này để em vui sống.thân!

Tuanmecsedec
06-11-2013, 19:20
em cảm ơn anh rất nhiều.nhưng vợ em đang bị đau họng và sốt.em co cần phải lo lắng không anh?và những trường hợp sau ngày xn của em được chị Hà và các anh chị đều nói hoàn toàn không phải nguy cơ là hoàn toàn chính xác phải không ạ?và em hoàn toàn không cần xn nữa?xin trả lời giúp em 3 điều này để em vui sống.thân!

Mọi người tham vấn không tham vấn bừa đâu bạn.Không phải viết trả lời cho bạn để sướng mấy đầu ngón tay.

nguoihoangmang
16-02-2014, 15:14
chào anh chị,qua thời gian được anh chị tư vấn em đã tốt hơn rất nhiều và tinh thần cũng đã hồi phục 8 phần rồi,xin cảm ơn anh chị rất nhiều trong thời gian em khủng hoảng đã tư vấn và giúp đỡ em.mong là ngày nào đó em sẽ hồi phục hoàn toàn và trở thành tư vấn viên như các anh chị trên diễn đàn để giúp đỡ những bạn đã từng như em.anh chị cho em hỏi một vấn đề là ở VNam mình hiện nay ngoài quan hệ td không an toàn,dùng chung kim tiêm,mẹ truyền sang con,truyền máu,chiếm tỉ lệ hơn 90% nhiễm hiv,vậy cho em hỏi những %còn lại là do nguyên nhân gì ạ,anh chị có thể trả lời giúp em không,em cảm ơn!

songchungvoi_HIV
16-02-2014, 15:17
chào anh chị,qua thời gian được anh chị tư vấn em đã tốt hơn rất nhiều và tinh thần cũng đã hồi phục 8 phần rồi,xin cảm ơn anh chị rất nhiều trong thời gian em khủng hoảng đã tư vấn và giúp đỡ em.mong là ngày nào đó em sẽ hồi phục hoàn toàn và trở thành tư vấn viên như các anh chị trên diễn đàn để giúp đỡ những bạn đã từng như em.anh chị cho em hỏi một vấn đề là ở VNam mình hiện nay ngoài quan hệ td không an toàn,dùng chung kim tiêm,mẹ truyền sang con,truyền máu,chiếm tỉ lệ hơn 90% nhiễm hiv,vậy cho em hỏi những %còn lại là do nguyên nhân gì ạ,anh chị có thể trả lời giúp em không,em cảm ơn!
% là do họ k nói thật hành vi nguy cơ của mình

Tuanmecsedec
16-02-2014, 15:20

Những con số % chỉ tham khảo tính trên quần thể.Bạn chỉ cần hiểu những con đường lây nhiễm HIV chỉ có 3 con đường chính đó.

nguoihoangmang
16-02-2014, 15:40
em xin cảm ơn

nguoihoangmang
02-03-2014, 19:34
cho em hỏi là các bệnh viện người ta vẫn khuyên nên đi xn hiv it nhất 1 lần 1 năm,kể cả không có nguy cơ thì vẫn nên xn ít nhất 2 năm 1 lần,sao lại có lới khuyên này vậy anh chị trên d đàn giải thích giúp em với.

nguoihoangmang
03-03-2014, 12:22
cho em hỏi là các bệnh viện người ta vẫn khuyên nên đi xn hiv it nhất 1 lần 1 năm,kể cả không có nguy cơ thì vẫn nên xn ít nhất 2 năm 1 lần,sao lại có lới khuyên này vậy anh chị trên d đàn giải thích giúp em với.

songchungvoi_HIV
03-03-2014, 12:26
Chuyện người ta khuyên là chuyện người ta, nếu bạn k có nguy cơ thật sự mắc chi bạn lo

nguoihoangmang
05-03-2014, 14:38
cho em hỏi là sao em không trả lời trên bõ của thành viên khác được,vì em chưa đủ trình hay sao ạ.

songchungvoi_HIV
05-03-2014, 14:41
cho em hỏi là sao em không trả lời trên bõ của thành viên khác được,vì em chưa đủ trình hay sao ạ.
Dĩ nhiên rùi, khi nào bạn hoàn toàn ổ định tâm lý, bạn sẽ được xét quyền TV chính thích theo quy định tại đây:
Chủ đề: Về việc quyền hạn username THÀNH VIÊN MỚI (MENBER) khi tham gia diễn diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/2751-Ve-viec-quyen-han-username-THANH-VIEN-MOI-MENBER-khi-tham-gia-dien-diendanhiv-vn)

nguoihoangmang
05-03-2014, 14:47
em cảm ơn anh đã giải thích,thế em đã bình phục tốt về tâm lý thì khi nào mới được xét quyền TV ạ

Charles
05-03-2014, 14:50
em cảm ơn anh đã giải thích,thế em đã bình phục tốt về tâm lý thì khi nào mới được xét quyền TV ạ

Khi BQT xét thất bạn thực sự ổn định tâm lý, lúc đó sẽ xét quyền TV cho bạn. OK

songchungvoi_HIV
05-03-2014, 14:50
Đúng rồi bạn, khi nào bạn chính thưc tuyên bố em đã hoàn toàn tự tin và ổn định tâm lý rùi. Thì lúc đó QBT sẽ sét quyền TV cho bạn

nguoihoangmang
05-03-2014, 14:54
vâng,em chưa dám tuyên bố thế đẫu ạ,nhưng em mong ngày gần nhất em sẽ ổn định hoàn toàn.