PDA

View Full Version : xét nghiệm elisa có phải là xét nghiệm test nhanh ko các anh giá có 50k ak

sonoanh
12-09-2014, 11:05
Xét nghiệm elisa và test nhanh có phải là một ko , và các anh cho em hỏi thêm theo nguyên tắc thì miếng bông dùng để sát khuẩn ở da có phải là miếng bông thấm máu sau khi tiêm xong không và họ khử trùng bằng cồn sao mà khô nhanh vậy

songchungvoi_HIV
12-09-2014, 11:10
Xét nghiệm elisa và test nhanh có phải là một ko , và các anh cho em hỏi thêm theo nguyên tắc thì miếng bông dùng để sát khuẩn ở da có phải là miếng bông thấm máu sau khi tiêm xong không và họ khử trùng bằng cồn sao mà khô nhanh vậy
Bấm vào đây xem:
Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)
và các anh cho em hỏi thêm theo nguyên tắc thì miếng bông dùng để sát khuẩn ở da có phải là miếng bông thấm máu sau khi tiêm xong không và họ khử trùng bằng cồn sao mà khô nhanh vậy
Bấm vào đây xem:
Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn)Đừng để BQT đóng chủ đề

sonoanh
12-09-2014, 11:19
Không ý em không phải vậy em hỏi là bông lau da có được dùng để thấm máu không , ( theo nguyên tắc y tế ) kia mà có phải là em nghi ngờ kĩ thuật viên đâu

songchungvoi_HIV
12-09-2014, 11:24
Không ý em không phải vậy em hỏi là bông lau da có được dùng để thấm máu không , ( theo nguyên tắc y tế ) kia mà có phải là em nghi ngờ kĩ thuật viên đâu
Sao bạn biết người ta k cho cồn vào bông?? Bạn là nhân viên ở đó àh??

sonoanh
12-09-2014, 11:32
Nhìn thấy cho cồn vào bông nhưng khi thấm máu cho em thì cái bông đó khô khốc a2k không bị ướt em tự nghĩ sao cồn khô nhanh thế thôi

songchungvoi_HIV
12-09-2014, 11:36
Nhìn thấy cho cồn vào bông nhưng khi thấm máu cho em thì cái bông đó khô khốc a2k không bị ướt em tự nghĩ sao cồn khô nhanh thế thôi
Cái bông đó khô thì kệ cha cái bông, mắc mớ gì, có chết con giáp nào đâu, chuyện như vậy cũng hỏi, bạn thấy bạn có tào lao k??

sonoanh
12-09-2014, 11:47
Vậy mình chỉ hỏi 1 câu cuối : theo nguyên tắc thì miếng bông để sát trùng ở ngoài da lúc đầu thì có được thấm máu sau khi tiêm xong không thế thôi

songchungvoi_HIV
12-09-2014, 11:55
Vậy mình chỉ hỏi 1 câu cuối : theo nguyên tắc thì miếng bông để sát trùng ở ngoài da lúc đầu thì có được thấm máu sau khi tiêm xong không thế thôi
theo nguyên tắc thì miếng bông để sát trùng ở ngoài da lúc đầu thì có được thấm máu sau khi tiêm xong không thế thôi => Bạn hỏi cái gì?? Bạn xem lại câu bạn hỏi xem

sonoanh
12-09-2014, 12:08
Mình muốn hỏi là : trước khi lấy máu xét nghiệm thì bác sĩ có xoa bông tiệt trùng vào cánh tay của mình và sau đó lại dùng chính miếng bông đó để thấm máu cho mình việc đó có đúng nguyên tắc không

songchungvoi_HIV
12-09-2014, 12:13
Mình muốn hỏi là : trước khi lấy máu xét nghiệm thì bác sĩ có xoa bông tiệt trùng vào cánh tay của mình và sau đó lại dùng chính miếng bông đó để thấm máu cho mình việc đó có đúng nguyên tắc không
Theo bạn thì sao???

sonoanh
12-09-2014, 12:20
Mình không biết nên mình mới hỏi mình ko nghi ngờ kĩ thuật viên đâu mình chỉ sợ bác sĩ có nhầm lẫn thôi bạn ạ

songchungvoi_HIV
12-09-2014, 12:24
Mình không biết nên mình mới hỏi mình ko nghi ngờ kĩ thuật viên đâu mình chỉ sợ bác sĩ có nhầm lẫn thôi bạn ạ
Vật theo bạn cái gì là của bạn trả về cho bạn đúng hay sai??
mình chỉ sợ bác sĩ có nhầm lẫn thôi bạn ạ => Nếu bạn còn lập lại chuyện này đừng trách tôi k nương tay

Tuanmecsedec
13-09-2014, 08:46

Chuyện Bác Sỹ nhầm lẫn là không bao giờ có bạn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.