PDA

View Full Version : em lo quá mấy anh chị ơi quan hệ bị tuột bao cao su

xinchoconmotlansong
13-09-2014, 21:21
Em có quan hệ với một chị đó qua mạng.trong lúc quan hệ bị tụt bao.2 ngày sau em có triệu chứng sốt nổi hạch mệt mỏi đau cơ.11 ngày sau em bị ngứa toàn thân.vậy em có bị hiv không mấy anh chị.giúp em với.

Tuanmecsedec
13-09-2014, 21:35
Em có quan hệ với một chị đó qua mạng.trong lúc quan hệ bị tụt bao.2 ngày sau em có triệu chứng sốt nổi hạch mệt mỏi đau cơ.11 ngày sau em bị ngứa toàn thân.vậy em có bị hiv không mấy anh chị.giúp em với.

HIV không có biểu hiện hay triệu chứng đặc trưng riêng nào hết bạn,ngoại trừ là đi xét nghiệm.Trường hợp của bạn để ít nhất 6 tuần và xét nghiệm chính xác nhất 12 tuần.

xinchoconmotlansong
13-09-2014, 21:49
HIV không có biểu hiện hay triệu chứng đặc trưng riêng nào hết bạn,ngoại trừ là đi xét nghiệm.Trường hợp của bạn để ít nhất 6 tuần và xét nghiệm chính xác nhất 12 tuần.

CHo em hỏi mấy anh xét nghiệm combo 22 ngày sau hành vi nguy cơ có chính xác không ạ.

Charles
13-09-2014, 21:52
CHo em hỏi mấy anh xét nghiệm combo 22 ngày sau hành vi nguy cơ có chính xác không ạ.

XN Combo (Ag/Ab) có giá trị từ 4 tuần trở đi.

xinchoconmotlansong
13-09-2014, 21:55
EM nghe họ nói 22 ngày là xét nghiệm được rồi mà.hjx.em lo quá

Charles
13-09-2014, 22:02
EM nghe họ nói 22 ngày là xét nghiệm được rồi mà.hjx.em lo quá

22 ngày XN cũng được, nhưng vấn đề ở chỗ khi XN rồi bạn có yên tâm với kết quả đó không, tại sao không đợi đủ ngày theo khuyến cáo XN cho yên tâm??

xinchoconmotlansong
13-09-2014, 22:24
Anh ơi cho em hỏi thêm 1 điều nữa 90 ngày sau hành vi nguy cơ.xét nghiệm combo có chính xác không ạ

Charles
13-09-2014, 22:25
Anh ơi cho em hỏi thêm 1 điều nữa 90 ngày sau hành vi nguy cơ.xét nghiệm combo có chính xác không ạ

Vẫn chính xác (vì có Ab tìm kháng thể)

xinchoconmotlansong
13-09-2014, 22:30
Anh oi cho em xin phéo 1 câu nữa thôi.vì em nhiều hành vi nguy cơ quá.anh trả lời giúp em câu này nữa thôi.10 tuần sau hành vi nguy cơ.xét nghiệm combo có chính xác không ạ.em cám ơn anh trước.

Charles
13-09-2014, 22:34
Anh oi cho em xin phéo 1 câu nữa thôi.vì em nhiều hành vi nguy cơ quá.anh trả lời giúp em câu này nữa thôi.10 tuần sau hành vi nguy cơ.xét nghiệm combo có chính xác không ạ.em cám ơn anh trước.

Combo (Ag/Ab) có giá trị từ 4 tuần đến mãi mãi. Thông thường từ 6 tuần trở đi chỉ cần làm Test nhanh vì: Nhanh - Rẻ - thuận tiện mà vẫn chính xác.

xinchoconmotlansong
13-09-2014, 22:36
Anh ơi cho em xin phép hỏi anh 1 câu nữa được không anh.sau 8 tuần xét nghiệm combo có chính xác không ạ.em cám ơn anh trước.

Charles
13-09-2014, 22:38
Anh ơi cho em xin phép hỏi anh 1 câu nữa được không anh.sau 8 tuần xét nghiệm combo có chính xác không ạ.em cám ơn anh trước.

Vừa trả lời đó thôi.

Combo (Ag/Ab) có giá trị từ 4 tuần đến mãi mãi. Thông thường từ 6 tuần trở đi chỉ cần làm Test nhanh vì: Nhanh - Rẻ - thuận tiện mà vẫn chính xác.

Tuanmecsedec
14-09-2014, 05:10

10 tuần xét nghiệm HIV Combo vẫn được.Nhưng không cần thiết,vì nếu thật sự nhiễm thì đã có kháng thể,xét nghiệm anti HIV là được rồi.

toihivong
14-09-2014, 06:09

Bạn ở huế hả?, ở huế đâu có combo

songchungvoi_HIV
14-09-2014, 07:50

Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV)
4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Tuanmecsedec
14-09-2014, 14:24
Bạn ở huế hả?, ở huế đâu có combo

Hiện tại ở Huế chưa có cơ sợ xét nghiệm HIV Combo (Ag/Ab),ở Đà Nẵng thì có.Địa chỉ xét nghiệm HIV combo là Trung tâm xét nghiệm y khoa medilab. số 27, đường Hải Phòng, thành phố Đà Nẵng.