PDA

View Full Version : tư vấn giúp em 25 ngày combo âm tính.

emhoangmang
06-09-2013, 22:33
Em có đi xét nghiệm combo (25 ngày) nhưng đêm trước đó em có uống thuốc rối loạn tiêu hoá và tiêu chảy vậy có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm ko ạ may ac tư vấn giúp em với,em không biết là thuốc đó có ức chế miễn dịch không nữa.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
06-09-2013, 22:37
Những thuốc ấy không làm ảnh hưởng tới kq xn HIV.
Bạn nên nói rõ nguy cơ để mọi người tư vấn kĩ hơn cho nhé.

emhoangmang
06-09-2013, 22:50
Mình cũng đã được tư vấn là không có nguy cơ (quan hệ với GMD có dùng BCS nhưng ko biết có rách hay ko) và mình vẫn muốn xn để biết chắc chắn,mình chỉ sợ ngày hôm trước có uống những loại thuốc rối loạn tiêu hóa,đau bao tử,và tiêu chảy ko biết có ảnh hưởng đến hệ thống miễn dịch hay ko thôi.Mình xn ở Hoà Hảo vào ngày thứ 25 tính từ khi QH,biết thế để hôm sau xn xong hãy uống.

CrisM
06-09-2013, 23:01
không cần xét nghiêm nữa, thuốc rối loạn tiêu hóa không ảnh hưởng kết quả

trungan1987
06-09-2013, 23:18
Mình cũng đã được tư vấn là không có nguy cơ (quan hệ với GMD có dùng BCS nhưng ko biết có rách hay ko) và mình vẫn muốn xn để biết chắc chắn,mình chỉ sợ ngày hôm trước có uống những loại thuốc rối loạn tiêu hóa,đau bao tử,và tiêu chảy ko biết có ảnh hưởng đến hệ thống miễn dịch hay ko thôi.Mình xn ở Hoà Hảo vào ngày thứ 25 tính từ khi QH,biết thế để hôm sau xn xong hãy uống.
những loại thuốc đó ko làm ảnh hưởng đến kết quả xn của bạn.

fifa.pro.liv
06-09-2013, 23:25
Thế các ac ơi, em hiện tại có nguy cơ em định đến ngày thứ 26 sẽ đi xét nghiệm combo, nhưng thể trạng người em gầy, yếu...vậy thể trạng như vậy liệu có ảnh hưởng tới kq xn các ac???

emhoangmang
06-09-2013, 23:28
cám ơn các bạn đã tư vấn,mình sau khi xét nghiệm cũng đã bớt stress đi,bây giờ chỉ còn chờ đủ 3 tháng làm cái xn cho an tâm,nhưng mình vẫn không hiểu sao người mình lại cứ bị phát ban tái đi tái lại nhiều lần(lúc đầu da phát ban màu hồng hồng xong rồi nổi chi chít những mụn nước,sau đó lại nổi lên như da gà vậy hic,) có bạn nào biết trường hợp này là bệnh gì thì chỉ giúp mình với

emhoangmang
06-09-2013, 23:31
thể trạng hoàn toàn không ảnh hưởng đến kết quả xn bạn ah,có điều khi ban làm xn thì không nên ăn sáng chỉ uống 1 chút nước suối (ko uống nước ngọt)tranh thủ đi sớm xn rồi hãy ăn sáng sau nhe

Prayquink
06-09-2013, 23:37
Chỉ có PEP, hoá trị ung thư, ghép tạng thì mới ảnh hưởng tới KQ xét nghiệm của bạn, KQ âm tính của bạn là khả quan rồi ! Yên tâm xét nghiệm sau 8 tuần !

Tuanmecsedec
07-09-2013, 07:59
Chỉ có PEP, hoá trị ung thư, ghép tạng thì mới ảnh hưởng tới KQ xét nghiệm của bạn, KQ âm tính của bạn là khả quan rồi ! Yên tâm xét nghiệm sau 8 tuần !

Các bạn dùng từ chia sẻ như vậy là không chính xác.Những trường hợp như vậy có thể chậm tạo ra kháng thể,nên thời gian xét nghiệm có thể đến tháng thứ 6.Chứ hoàn toàn không ảnh hưởng kết quả.

emhoangmang
07-09-2013, 08:19
Trường hợp của em có chậm tạo ra kháng thể không anh Tuấn

Tuanmecsedec
07-09-2013, 08:28
Trường hợp của em có chậm tạo ra kháng thể không anh Tuấn

Những thuốc của bạn nói trên không ảnh hưởng chậm ra kháng thể.Nhưng phương pháp của bạn làm tìm cả ( Kháng nguyên P24 và Kháng thể ).

emhoangmang
29-09-2013, 23:38
Hôm nay là 50 ngày em co đi phòng khám đa khoa test nhanh (-) nhưng trên giấy không ghi là xét nghiệm = pp gì mà chỉ để là xét nghiệm miễn dịch,mọi người có ai biết về pp này tư vấn giúp em với. Và em cũng không rõ là với kết quả này em có cần xn tại 12 tuần sau nguy cơ nữa không.

1331989
29-09-2013, 23:46
Hôm nay là 50 ngày em co đi phòng khám đa khoa test nhanh (-) nhưng trên giấy không ghi là xét nghiệm = pp gì mà chỉ để là xét nghiệm miễn dịch,mọi người có ai biết về pp này tư vấn giúp em với. Và em cũng không rõ là với kết quả này em có cần xn tại 12 tuần sau nguy cơ nữa không.
Bạn Ko cầN quan tâM pp xn là J,kq âM 50 ngày Là RấT Khả Quan bạn An toàn,nhưNg 12 tuầN Bạn VẫN CầN Xn lại cho an tâm và an toàn hoàn toàn,chào bạn.

VUAHOANGTUONG
30-09-2013, 00:04

có bao (ko rách, ko tuột) là ko nguy cơ nhe bạn.
ko bix rách ko: bao rách là bix liền nhe.... (mình thử xé cái bao cho rách ròi... tan xác hết nhe... ko có gọn gàng dc như bt đâu).
:)

=> Qua kiến thức mình đọc hiểu thì combo 14-->28 ngày chuẩn nhe bạn :monkeys50::monkeys50::monkeys50:

trungan1987
30-09-2013, 04:29
bạn đã có kết quả 25 ngày âm tính của pp combo ag/ab và 50 ngày âm tính với test nhanh thì bạn có thể yên tâm đc... và sau 12 tuần minh tin kết quả cũng sẽ ko thay đổi