PDA

View Full Version : Cho e hỏi thuốc Pep

yeuhanhphuc
16-09-2014, 17:45
Chào anh chị. E mua thuốc pep ở 1 chỗ tư vấn hiv. E hỏi có bán pep ko. Họ bảo ko có nhưng có nhờ người đi lấy mua hộ đc. Tên thuốc là Lamivudine/zidovudine Tablets USP 150mg/300mg. Sản xuất tại Hetero Labs Limited. India.
Đến nay là 52h kể từ khi có hành vi rùi.E định uống lúc 9h. Vậy cho e hỏi đây có phải thuốc tốt ko ạ. Cảm ơn a/c :)

Charles
16-09-2014, 17:49
Chào anh chị. E mua thuốc pep ở 1 chỗ tư vấn hiv. E hỏi có bán pep ko. Họ bảo ko có nhưng có nhờ người đi lấy mua hộ đc. Tên thuốc là Lamivudine/zidovudine Tablets USP 150mg/300mg. Sản xuất tại Hetero Labs Limited. India.
Đến nay là 52h kể từ khi có hành vi rùi.E định uống lúc 9h. Vậy cho e hỏi đây có phải thuốc tốt ko ạ. Cảm ơn a/c :)

Bạn không có nguy cơ mà vẫn uống PEP thì ai tư vấn cho bạn uống bạn hỏi người đó đi.

Chủ đề: Em bị nhiếm HIV ko ? bị tuột bao cao su một ít (http://diendanhiv.vn/threads/18712-Em-bi-nhiem-HIV-ko-bi-tuot-bao-cao-su-mot-it)

Tuanmecsedec
16-09-2014, 17:56

Thuốc mà bạn nói đúng là thành phần để điều trị phơi nhiễm HIV.Nhưng vấn đề của bạn đã được tư vấn rồi,vì vậy bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

yeuhanhphuc
16-09-2014, 19:12
Bạn không có nguy cơ mà vẫn uống PEP thì ai tư vấn cho bạn uống bạn hỏi người đó đi.

Chủ đề: Em bị nhiếm HIV ko ? bị tuột bao cao su một ít (http://diendanhiv.vn/threads/18712-Em-bi-nhiem-HIV-ko-bi-tuot-bao-cao-su-mot-it)

A thông cảm. Tại e mới lần đầu. Lúc qh xong ko kiểm tra bao có bị rách hay ko. Lúc đang qh con bé đó kéo dãn bao của e nữa nên e mới ko an tâm ah

Tuanmecsedec
16-09-2014, 19:15
A thông cảm. Tại e mới lần đầu. Lúc qh xong ko kiểm tra bao có bị rách hay ko. Con bé đó kéo dãn bao của e nữa nên e mới ko an tâm ah

Bạn dùng thuốc phơi nhiễm cho một trường hợp không cần thiết.

yeuhanhphuc
16-09-2014, 19:17
Thuốc mà bạn nói đúng là thành phần để điều trị phơi nhiễm HIV.Nhưng vấn đề của bạn đã được tư vấn rồi,vì vậy bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Vâng e cảm ơn. E nghĩ lại là lúc đó ko kiểm tra bao có bị rách hay ko nên e mới lo vậy đó

Tuanmecsedec
16-09-2014, 19:20
Vâng e cảm ơn. E nghĩ lại là lúc đó ko kiểm tra bao có bị rách hay ko nên e mới lo vậy đó

Bạn được tư vấn rồi,bạn quyết định uống tùy ở bạn.

mongbinhan
16-09-2014, 19:34
Pep chứ đâu phải thuốc bổ đâu bạn. Đc tư vấn ko nguy cơ thì uống vào làm gì cho hại gan thận hả bạn