PDA

View Full Version : Mong anh chi tư vấn về mụn cóc mọc ở tay

LacquanCD4
16-09-2014, 17:47
Chào anh chị ở ngón tay trỏ của em có một nốt sẩn giống như da khô dầy lên hơi tròn. Có một nốt em lấy tay bóc ra mãi mới bong ra và nhìn vào chỗ mới bóc có các chấm nhỏ màu đỏ ở chỗ da lõm, ko biết đó có phải là mun cóc không anh chị, và mun cóc có phải do HPV gây ra ko và chủng HPV này có nguy hiểm và có liên quan đến ung thư ko anh chị

Charles
16-09-2014, 17:50
Chào anh chị ở ngón tay trỏ của em có một nốt sẩn giống như da khô dầy lên hơi tròn. Có một nốt em lấy tay bóc ra mãi mới bong ra và nhìn vào chỗ mới bóc có các chấm nhỏ màu đỏ ở chỗ da lõm, ko biết đó có phải là mun cóc không anh chị, và mun cóc có phải do HPV gây ra ko và chủng HPV này có nguy hiểm và có liên quan đến ung thư ko anh chị

Bạn nên đến chuyên khoa Da Liễu khám BS chuẩn đoán chính xác hơn.

Tuanmecsedec
16-09-2014, 17:59

Mụn cóc là những u nhỏ tăng sản lành tính của lớp thượng bì, bề mặt thường sần sùi,bạn muốn biết rõ thì nên đi khám.