PDA

View Full Version : xét nghiệm sau 6 tháng âm tính

tuananh777
17-09-2014, 07:53
Em có đi làm xét nghiệm 3 lần ở phòng xét nghiệm tư, tháng thứ 6 xét nghiệm vẫn âm tính như 2 lần trước (em test bằng SD Bioline) em hơi lo lắng không biết như vậy có chắc chưa vì mấy tháng nay ngực và lưng nổi hột mụn vậy, nổi khá dày...làm em lo quá. các anh/chị có nhiều hiểu biết chia sẻ với em với.
em cám ơn ạ!

Buonqua
17-09-2014, 08:02
Em có đi làm xét nghiệm 3 lần ở phòng xét nghiệm tư, tháng thứ 6 xét nghiệm vẫn âm tính như 2 lần trước (em test bằng SD Bioline) em hơi lo lắng không biết như vậy có chắc chưa vì mấy tháng nay ngực và lưng nổi hột mụn vậy, nổi khá dày...làm em lo quá. các anh/chị có nhiều hiểu biết chia sẻ với em với.
em cám ơn ạ!
Thời gian như vậy thì còn lo lắng gì. Kết quả vậy an toàn 100%.

tuananh777
17-09-2014, 08:39
dạ, tự nhiên nổi hột như mụn vậy nhiều mà dày nữa...làm em lo quá, không biết kết quả xét nghiệm ở PHÒNG XÉT NGHIỆM TƯ NHÂN kia như thế nào, liệu có chuẩn không..từ đó sinh lo..hihi

Buonqua
17-09-2014, 08:45
dạ, tự nhiên nổi hột như mụn vậy nhiều mà dày nữa...làm em lo quá, không biết kết quả xét nghiệm ở PHÒNG XÉT NGHIỆM TƯ NHÂN kia như thế nào, liệu có chuẩn không..từ đó sinh lo..hihi
Cái chính là do lo lắng quá thôi. Ngực và lưng nổi hột mụn chủ yếu là do nóng trong người hoặc do chức năng gan.

Tuanmecsedec
17-09-2014, 09:18
em cám ơn ạ!

Cho dù bạn có nguy cơ luôn,thời gian 6 tháng xét nghiệm âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn.

tuananh777
17-09-2014, 10:06
dạ, do em xét nghiệm ở phòng xét nghiệm tư nên khá lo lắng độ chính xác, dù đã xét nghiệm đến 3 lần/ 6tháng. nay được chia sẻ của anh em cũng bớt lo nhiều ạ.

Tuanmecsedec
17-09-2014, 10:08
dạ, do em xét nghiệm ở phòng xét nghiệm tư nên khá lo lắng độ chính xác, dù đã xét nghiệm đến 3 lần/ 6tháng. nay được chia sẻ của anh em cũng bớt lo nhiều ạ.

Dù bạn xét nghiệm ở đâu,miễn sao kết quả âm tính.Những nơi này đều được cấp phép thì mới dám hành nghề.Nhất là những dụng cụ xét nghiệm đều nhập từ nước ngoài và được cho phép sử dụng.

songchungvoi_HIV
17-09-2014, 16:52
em cám ơn ạ!
Với KQ XN này cho dù ngày đó bạn QHTD với 100 GMD nhiễm HIV trong 1 đâm thì đây là kết quả an toàn 1 tỷ%

Charles
26-09-2014, 21:01
các anh cho em hỏi ạ. em được biết triệu chứng của HIV là sưng hạch bạch huyết, đặc biệt là ở nách, vậy làm sao phân biệt được bằng cách sờ vào bình thường để nhận biết đc sưng hạch bạch huyết nó khác đau cơ bình thường ạ?

Sưng hạch thì khi sờ vào thấy ngay và sưng ở diện hẹp, còn đau cơ thì nhìn không thấy, nhưng lại đau ở diện rộng.

tuananh777
26-09-2014, 21:28
anh chị ơi, cho em biết cách phân biệt giữa sưng hạch bạch huyết với đau cơ vùng nách bình thường là như thế nào được không ạ?

songchungvoi_HIV
26-09-2014, 21:29
anh chị ơi, cho em biết cách phân biệt giữa sưng hạch bạch huyết với đau cơ vùng nách bình thường là như thế nào được không ạ?
Muốn biết thì đi khám BS

tuananh777
26-09-2014, 21:32
Muốn biết thì đi khám BS
hạch đó khó phân biệt lắm hả anh?

songchungvoi_HIV
26-09-2014, 21:33
hạch đó khó phân biệt lắm hả anh?
Tôi nhắc lại bạn muốn biết nó là cục gì thì đi khám