PDA

View Full Version : anh chị giúp em với: Thời gian XN HIV = Combo

hyvongdieutotlanh
17-09-2014, 19:19
e co nguy cơ cách dây 4 tuần giờ e đi xét nghiệm hiv bằng pp combi co chính xác không anh chị?e đang stress quá

songchungvoi_HIV
17-09-2014, 19:25
e co nguy cơ cách dây 4 tuần giờ e đi xét nghiệm hiv bằng pp combi co chính xác không anh chị?e đang stress quá
Bạn muốn XN thì XN theo đúng quy trình sau:
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV)
4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Charles
17-09-2014, 19:26

Kết quả là gì? (ÂT hay DT??)

hyvongdieutotlanh
17-09-2014, 19:46
e chưa dám di xn.ma pp combi voi combo giôngs nhau hay khác nhau dậy a?

songchungvoi_HIV
17-09-2014, 19:47
Combo hay Combi chỉ là thuật ngữ nó là một

Charles
17-09-2014, 19:48

Hai cái đó là một, chỉ là thuật ngữ gọi thôi. Nếu ÂT ở thời điểm này thì đó là tín hiệu bạn an toàn rất cao. Bạn có thể trình bày nguy cơ của mình??

hyvongdieutotlanh
17-09-2014, 20:04
e quan hệ không an toàn anh ạ.vì lúc đó e say qua nên không biết nhưng khi tỉnh lai e hốt hoảng rất sợ và ngay nào e cung bị stress nặng.e không biết phải làm sao nữa.
ma pp combi voi combi pt la một hả anh?

songchungvoi_HIV
17-09-2014, 20:05
Combo hay Combi chỉ là thuật ngữ nó là một

Hai cái đó là một, chỉ là thuật ngữ gọi thôi. Nếu ÂT ở thời điểm này thì đó là tín hiệu bạn an toàn rất cao. Bạn có thể trình bày nguy cơ của mình??
Trả lời rùi thay

uisoqua
17-09-2014, 20:11
Xn đi bạn. Combo 30 ngày có thể coi như 100% rồi. 12 tuần là thủ tục thôi.

Tuanmecsedec
17-09-2014, 22:53

Bạn xem các chủ đề này đã được tư vấn :

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Elblanco
17-09-2014, 23:01

Combo 4 tuần là tín hiệu an toàn rất cao, xét nghiệm chốt ở tuần 12 và đến thời điểm hiện tại chưa ai dính chưởng sau 12 tuần nếu AT 4 tuần bằng PP combo cả. Bạn đi xét nghiệm rồi báo kết quả cho cả nhà biết với nhé. Chúc bạn AT.