PDA

View Full Version : Mọi người tư vấn giúp em ,em lo lắng quá không làm gì được nữa!!!

caloc
18-09-2014, 13:47
Vào lúc 12h trưa hôm nay em quay đầu xe ở khu chợ nhật tảo thì có 1 người nghiện chạy xe đạp cách đó khoản 20mét vừa chạy vừa xem gì trên bàn tay sau đó người đó đạp xe ngan qua em rồi quơ tay vẩy mấy cái lúc đó em không kịp né nên bị dính vào mặt và mắt nữa.vì trưa nắng nên em tranh thủ chạy về nen ko kiễm tra đó là nước gì.sau đó em chạy về khoản hơn 1h sau mới tới nhà vì nha em củng khá xa.em có nhờ vợ coi mặt có dính gì không thì vơ em nói không thấy.em vẫn sợ đó là máu người nghiện đó vẫy trúng mắt em.

Em có đọc mấy bài viết về tình trạng đi ngoài đường bị văng máu vào mắt,điều này lại càng làm em lo lắng hơn. xin tư vấn giúp em.

songchungvoi_HIV
18-09-2014, 13:52
Vào lúc 12h trưa hôm nay em quay đầu xe ở khu chợ nhật tảo thì có 1 người nghiện chạy xe đạp cách đó khoản 20mét vừa chạy vừa xem gì trên bàn tay sau đó người đó đạp xe ngan qua em rồi quơ tay vẩy mấy cái lúc đó em không kịp né nên bị dính vào mặt và mắt nữa.vì trưa nắng nên em tranh thủ chạy về nen ko kiễm tra đó là nước gì.sau đó em chạy về khoản hơn 1h sau mới tới nhà vì nha em củng khá xa.em có nhờ vợ coi mặt có dính gì không thì vơ em nói không thấy.em vẫn sợ đó là máu người nghiện đó vẫy trúng mắt em.

Em có đọc mấy bài viết về tình trạng đi ngoài đường bị văng máu vào mắt,điều này lại càng làm em lo lắng hơn. xin tư vấn giúp em.
Bạn chỉ bị Hâm thôi, Người ta nghiện hay k nghiện chạy xe ngoài đường kệ ông nội người ta mắc mới chi bạn mà bạn kỳ thị??. Tôi chuyển bài bạn về Box kỳ thị phân biệt và đối xử

caloc
18-09-2014, 13:55
Em không có kì thị vì người đó chạy ngan em và vẫy tay làm dính vô mắt em,em cảm nhận đc sao gọi là kì thị dc

songchungvoi_HIV
18-09-2014, 13:59
Em không có kì thị vì người đó chạy ngan em và vẫy tay làm dính vô mắt em,em cảm nhận đc sao gọi là kì thị dc
Vẫy hay không vẫy bạn cũng k chết.

songchungvoi_HIV
18-09-2014, 14:01
Khi nào chính mắt bạn thấy tay người ta như hình này:
rùi người đó đè bạn ra chi bàn tay này vào mắt bạn mới có nguy cơ

caloc
18-09-2014, 14:14
vậy là không sao ha anh

songchungvoi_HIV
18-09-2014, 14:15
vậy là không sao ha anh
Trời ban ngày giờ này nắng bỏ bố làm gì có sao mà hỏi

Charles
18-09-2014, 14:23

Do bạn thấy người ta nghiện thì bạn lo sợ và suy diễn việc vẩy máu thôi, tôi đố bạn khi đang đi xe mà làm tay mình chảy máu rồi vẩy vào mặt người khác được đấy.

caloc
18-09-2014, 14:45
nhưng hành động người đó coi cái bàn tay, xong rồi chay ngan em thì vẫy là sao...sao phai làm như vậy.hic

Charles
18-09-2014, 14:56
nhưng hành động người đó coi cái bàn tay, xong rồi chay ngan em thì vẫy là sao...sao phai làm như vậy.hic

Người ta coi tay người ta ảnh hưởng gì đến bạn mà bạn cũng phải soi mói. Hetthuocchua@.com.vn

caloc
18-09-2014, 15:58
hic.coi thì đã đành, chay ngan còn vẫy nữa.:khi579288:

Charles
18-09-2014, 16:03
hic.coi thì đã đành, chay ngan còn vẫy nữa.:khi579288:

Ủa, người ta vẫy hay làm gì đâu có động vào người bạn mà bạn lo. Đúng là lo bò trắng răng :khi875437:

caloc
18-09-2014, 16:06
nhưng có chất lỏng bay vào mắt em.huhu:zk2059:

Tuanmecsedec
18-09-2014, 16:50

Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ trong trường hợp này.

Nếu bạn cảm thấy rảnh quá thì ngồi lục tìm,mò mẫm,rờ rẫm toàn bộ kiến thức HIV có sẵn trên diễn đàn đọc đi bạn.

caloc
18-09-2014, 16:50
Do bạn thấy người ta nghiện thì bạn lo sợ và suy diễn việc vẩy máu thôi, tôi đố bạn khi đang đi xe mà làm tay mình chảy máu rồi vẩy vào mặt người khác được đấy.
Dạ có nghĩa là không thể đang đi xe mà tự làm chảy máu đúng không ạh

songchungvoi_HIV
18-09-2014, 16:51
Dạ có nghĩa là không thể đang đi xe mà tự làm chảy máu đúng không ạh
Bạn đúng là té giếng cạn

Tuanmecsedec
18-09-2014, 16:58
Bạn đúng là té giếng cạn

caloc
19-09-2014, 21:56
Hic các anh đưng chọc em mà.tại sự việc xảy ra nhanh wá em né ko kịp,với lại em xem thấy nhiều bạn hỏi về việc vẫy máu khi đang đi ngoài đường làm em lo

songchungvoi_HIV
19-09-2014, 21:58
Hic các anh đưng chọc em mà.tại sự việc xảy ra nhanh wá em né ko kịp,với lại em xem thấy nhiều bạn hỏi về việc vẫy máu khi đang đi ngoài đường làm em lo
Người ta nói bạn cũng tin thì đúng là hết thuốc chữa, chả lẽ họ bảo bạn en..... bạn cũng làm theo àh, sống mà ko lập trường đi nghe tin vịt để hại thân thì chết cho rãnh nợ

caloc
19-09-2014, 22:03
Em đọc trên đây thấy đó là những trường hợp hoang tưởng nhưng sao em vẩn ớn ớn thế nào ấy.

caloc
20-09-2014, 20:01
Với lại anh Tuấn xem giúp em cái này, tại cũng lâu rồi giờ em mới hỏi...là cách đây khoản 6-7 tháng em có đi nhậu ngoài quán lúc đó bàn nhậu kế bên có 1người lại chỉnh cây quạt máy trên đầu và bị cánh quạt chém vào tay em thì thấy người đó la lên sau đó cầm tay nặn máu ra quá trời... lúc đó bàn tụi em vẫn ăn nhậu bình thường .Anh Tuấn ơi cho em hỏi là khi bit cắt hay chém trúng ngón tay thì máu co văng ra liền không cái kiểu giống như trong phim kiếm hiệp chém cái bắn máu ra đó anh. hay là phải vài giây sau đó mới ra máu... trường hợp bị cánh quạt chém vô tay thì mau có văng ra không anh. Lúc đó em không có bị suy nghi nhưng gần đây em nghĩ lại thấy rất lo người đó bị cánh quạt chem vô ngón tay và văng máu vô mắt em và các bạn của em mà ko ai biết

songchungvoi_HIV
20-09-2014, 20:05
Với lại anh Tuấn xem giúp em cái này, tại cũng lâu rồi giờ em mới hỏi...là cách đây khoản 6-7 tháng em có đi nhậu ngoài quán lúc đó bàn nhậu kế bên có 1người lại chỉnh cây quạt máy trên đầu và bị cánh quạt chém vào tay em thì thấy người đó la lên sau đó cầm tay nặn máu ra quá trời... lúc đó bàn tụi em vẫn ăn nhậu bình thường .Anh Tuấn ơi cho em hỏi là khi bit cắt hay chém trúng ngón tay thì máu co văng ra liền không cái kiểu giống như trong phim kiếm hiệp chém cái bắn máu ra đó anh. hay là phải vài giây sau đó mới ra máu... trường hợp bị cánh quạt chém vô tay thì mau có văng ra không anh. Lúc đó em không có bị suy nghi nhưng gần đây em nghĩ lại thấy rất lo người đó bị cánh quạt chem vô ngón tay và văng máu vô mắt em và các bạn của em mà ko ai biết
Bạn bị té giềng mất màu nên bị ám vì máu

caloc
20-09-2014, 20:09
Anh tư vấn giúp em đi đừng nói em té giếng hoài vậy, có em mới hỏi mà.

songchungvoi_HIV
20-09-2014, 20:15
Anh tư vấn giúp em đi đừng nói em té giếng hoài vậy, có em mới hỏi mà.
Té giếng thì nói té giếng, có gì đâu sợ, Khi nào té giếng mà nói té thùng kim tiêm mới lo chứ

caloc
20-09-2014, 20:27
sao anh ko coi giúp em, là bị cánh quạt chém vào ngón tay máu có bắn ra không, em sợ máu bắn vô mắt quá

songchungvoi_HIV
20-09-2014, 20:30
sao anh ko coi giúp em, là bị cánh quạt chém vào ngón tay máu có bắn ra không, em sợ máu bắn vô mắt quá
Coi cái gì?? Có gì mà coi?? Khi nào người đó bị cắt trúng động mạch chủ, máu phụt ra như vòi rồng lúc đó hãy nói

caloc
20-09-2014, 20:31
nhưng em lo lực chém của cánh quạt làm văng máu mà mình không biết hic ,lúc đó cả đám nhậu xìn tưng tưng nên nhiều khi mất cảm giác hic

songchungvoi_HIV
20-09-2014, 20:34
nhưng em lo lực chém của cánh quạt làm văng máu mà mình không biết hic ,lúc đó cả đám nhậu xìn tưng tưng nên nhiều khi mất cảm giác hic
Nhãm quáaaaaaaaaaaa

caloc
20-09-2014, 20:54
Nhãm quáaaaaaaaaaaa
Sao nhảm anh .theo nguyên tắc vật lý thì có thể xảy ra mà anh

Charles
20-09-2014, 20:59

Sao nhảm anh .theo nguyên tắc vật lý thì có thể xảy ra mà anh

Bạn nói theo nguyên tắc, vậy bạn thử cắt đứt tay xem máu có ra ngay hay phải lúc sau mới chảy máu?

caloc
20-09-2014, 21:07
Bạn nói theo nguyên tắc, vậy bạn thử cắt đứt tay xem máu có ra ngay hay phải lúc sau mới chảy máu?
Nhưng đó là cắt , còn cái này là cánh quạt chém sẽ có quán tính nhanh hơn chứ anh

Charles
20-09-2014, 21:15
Nhưng đó là cắt , còn cái này là cánh quạt chém sẽ có quán tính nhanh hơn chứ anh

Càng bất chợt máu càng không ra nhanh thế. Mà bạn suy diễn quá chứ máu đâu ra mà bắn tóe lung tung vậy, quá bằng vòi phun máu :khi875437:

caloc
20-09-2014, 21:19
Càng bất chợt máu càng không ra nhanh thế. Mà bạn suy diễn quá chứ máu đâu ra mà bắn tóe lung tung vậy, quá bằng vòi phun máu :khi875437:
Em nhớ thêm nó la ui da 1 cai rồi cầm ngón tay lại, ko nhớ nó co thêm hành động vẩy ra không nữa. ui trời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :khi579288:

Charles
20-09-2014, 21:25
Em nhớ thêm nó la ui da 1 cai rồi cầm ngón tay lại, ko nhớ nó co thêm hành động vẩy ra không nữa. ui trời ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :khi579288:

Người ta đau thì người ta kêu đâu có gì ảnh hưởng tới bạn mà bạn cũng suy diễn nọ kia :zk2038:

caloc
20-09-2014, 21:27
Hic thôi để đêm nay em nằm suy nghi kỹ lại coi nó co vẫy không .Có các anh em cảm thấy đỡ lo lắm...!!! em chúc cả nhà ngủ ngon ạh:zk2017:

caloc
21-09-2014, 18:13
Xin các anh thương xót dùm em :zk2059:

songchungvoi_HIV
21-09-2014, 18:18
Xin các anh thương xót dùm em :zk2059:
Hắc ám quá thì ra đường nên mặc đồ như hình này nà
http://k14.vcmedia.vn/thumb_w/600/xTZEmccccccccccccr1G7b38hnk3EQ/Image/2013/02/iron-man-3-03-kenh14-34215.jpg

caloc
21-09-2014, 18:18
mới vừa cách đây 30 phút em ra trước nhà ngồi hóng gió cho mát, cái ghế đá nhà sát bên đường em ngồi quay mặt ra đường có xe honda chay ngan qua nhưng trời tối nên xe đó bật đèn. lúc chạy ngan qua thí có nước bay vô mắt phải em làm em xót mắt, em chay vô nhà xem gương thì mắt đỏ sau đó em rửa mặt ...huhu xin các anh khẳng định lại giùm em có khả năng đó là máu không.vì em nghe rát mắt lắm.

songchungvoi_HIV
21-09-2014, 18:19
mới vừa cách đây 30 phút em ra trước nhà ngồi hóng gió cho mát, cái ghế đá nhà sát bên đường em ngồi quay mặt ra đường có xe honda chay ngan qua nhưng trời tối nên xe đó bật đèn. lúc chạy ngan qua thí có nước bay vô mắt phải em làm em xót mắt, em chay vô nhà xem gương thì mắt đỏ sau đó em rửa mặt ...huhu xin các anh khẳng định lại giùm em có khả năng đó là máu không.vì em nghe rát mắt lắm.
Hắc Ám quá thì ra đường nên trang bị như hình này:
http://media.tinmoi.vn/2012/06/14/17_8_1339647638_94_13165082881n.jpg

caloc
21-09-2014, 18:21
Anh đừng gheo em nữa tư vấn cho em bớt lo đi anh

songchungvoi_HIV
21-09-2014, 18:23
Anh đừng gheo em nữa tư vấn cho em bớt lo đi anh
Tôi đâu có ở không mà ghẹo, tôi nói thật đó, nếu thấy thế giới nào ko an toàn thì lên sao hỏa ở

caloc
21-09-2014, 18:31
Xin anh khẳn định giúp em đi,liệu đó là máu người ta vẫy ra không !

caloc
21-09-2014, 18:39
Anh ơi, anh đâu rồi, giúp em với!!!!

caloc
21-09-2014, 18:43
Anh Hiếu ơi!!!

buonchiminhem1
21-09-2014, 18:50
Bạn nghe các smod tư vấn bạn rõ chưa hay chưa rõ vấn đề. Nếu chưa rõ vấn đề bạn hãy đi tìm đọc thêm tài liệu nhé. Khi phát ngon nhớ giữ lời vì lời nói phát ra không rút lại đuo đâu. Đừng làm tổn thương người khác do cố ý hay vô ý. Mong bạn hãy là một người cư xử đúng mực nhé

caloc
21-09-2014, 21:14
Bạn nghe các smod tư vấn bạn rõ chưa hay chưa rõ vấn đề. Nếu chưa rõ vấn đề bạn hãy đi tìm đọc thêm tài liệu nhé. Khi phát ngon nhớ giữ lời vì lời nói phát ra không rút lại đuo đâu. Đừng làm tổn thương người khác do cố ý hay vô ý. Mong bạn hãy là một người cư xử đúng mực nhé

Em làm tổn thương ai vậy anh.em chỉ nhờ tư vấn thôi mà

songchungvoi_HIV
21-09-2014, 21:18
Em làm tổn thương ai vậy anh.em chỉ nhờ tư vấn thôi mà
Là bạn kỳ thị người khác đó, nghi ngờ người này người kia hại bạn đó ko là làm tổn thương họ là gì

caloc
21-09-2014, 21:22
Không phải em kì thị người ta, mà là nhưng nguy cơ xảy ra với em .hic híc

songchungvoi_HIV
21-09-2014, 21:26
Không phải em kì thị người ta, mà là nhưng nguy cơ xảy ra với em .hic híc
Đó là do bạn tự cho la nguy cơ, chứ chúng tôi k ai gọi đó là nguy cơ, mà gọi là suy diễn hoang tưởng toàn tập, tôi đã nói rất rất nhiều về nguy cơ rùi, khi bạn hỏi mình có nguy cơ hay k??? Bạn phải đưa ra tình tiết, tính cơ sở, dữ liệu xác định 100% tay chạm mắt thấy, chứ ko có chuyện nghi ngờ dã dụ, lỡ như, nếu như giả sử

caloc
21-09-2014, 21:42
em chỉ cần tư vấn giùm em, vì đây là 1 diễn đàn tư vấn HIV. em hy vọng 1 chút gì đó từ các anh để giải tỏa những tình huống giúp em vì em mất kiểm soát để có thể tự tư vấn cho chính mình

songchungvoi_HIV
21-09-2014, 21:48
em chỉ cần tư vấn giùm em, vì đây là 1 diễn đàn tư vấn HIV. em hy vọng 1 chút gì đó từ các anh để giải tỏa những tình huống giúp em vì em mất kiểm soát để có thể tự tư vấn cho chính mình
Tôi tư vấn rùi, hoang tưởng suy diễn toàn tập, câu hỏi ko có tính logic, thiếu chứng cứ, cơ sở và dữ liệu

caloc
21-09-2014, 21:56
vậy là không sao đúng không anh

songchungvoi_HIV
21-09-2014, 22:00
vậy là không sao đúng không anh
Bạn đọc 3 trang xem có chỗ nào nói bạn có sao ko??

caloc
21-09-2014, 22:11
Dạ em hiểu ra vấn đề rồi.em xin cám ơn các anh.

caloc
21-09-2014, 22:16
Dạ cho em hỏi thêm 1 trường hợp nữa thôi nha các anh.cái này là có thật không suy diễn, không kì thị ạ...hôm nay em đi ăn đám cưới về phía trước có 1 vụ tai nạn xảy ra khoản 10 phút trước em đi sau 1 xe phía trước xe phía trước cán lên vũng máu đó ( máu đó khoan 10-15 phút ngoài đường khô ráo không mưa)thì có văng lên cát có máu đó vô mắt em. vậy cho em hỏi em co nguy cơ trong trường hợp này không. khi mau đó ra ngoài đường dc 15 phút.

Tuanmecsedec
21-09-2014, 22:19
Dạ cho em hỏi thêm 1 trường hợp nữa thôi nha các anh.cái này là có thật không suy diễn, không kì thị ạ...hôm nay em đi ăn đám cưới về phía trước có 1 vụ tai nạn xảy ra khoản 10 phút trước em đi sau 1 xe phía trước xe phía trước cán lên vũng máu đó ( máu đó khoan 10-15 phút ngoài đường khô ráo không mưa)thì có văng lên cát có máu đó vô mắt em. vậy cho em hỏi em co nguy cơ trong trường hợp này không. khi mau đó ra ngoài đường dc 15 phút.

Bạn HÂM quá thì vô nhà thương trị bệnh thần kinh đi.

songchungvoi_HIV
22-09-2014, 08:15
Kể từ nay ra đường bạn cần trang bị mình như thế nào cho an toàn, kẻo Hắc Ám nó Ám bạn cho tới chết k nhấm mắt bạn ợ
http://media.tinmoi.vn/2012/06/14/17_8_1339647638_94_13165082881n.jpg