PDA

View Full Version : Mình là gay, cách đây 10 ngày mình có OS.xin bs tư vấn giúp trường hơp của mình

jesuslovesme
07-09-2013, 17:07
cách đây 10 ngày mình có OS, khi đó miệng của mình có 1 vết nhiệt miệng + người đó xuất tinh vào miệng mình,lúc đó mình có nhổ ra nhưng ko nhổ sạch dc nên đã nuốt 1 ít, mình đang sống trong lo lắng tột độ từ 10 ngày nay, ko còn tâm trí làm việc, mỗi ngày trôi qua như 1năm, mình hối hận quá, chỉ vì ham muốn mà làm nên chuyện này, xin bs tư vấn giúp mình trường hợp của mình có khả năng lây nhiễm cao ko & mình có cách nào xn sớm ko,mình sợ ko thể sống nổi đến 3 tháng sau quá.
cám ơn bs.

Tuanmecsedec
07-09-2013, 17:12
Mình là gay, cách đây 10 ngày mình có OS, khi đó miệng của mình có 1 vết nhiệt miệng + người đó xuất tinh vào miệng mình,lúc đó mình có nhổ ra nhưng ko nhổ sạch dc nên đã nuốt 1 ít, mình đang sống trong lo lắng tột độ từ 10 ngày nay, ko còn tâm trí làm việc, mỗi ngày trôi qua như 1năm, mình hối hận quá, chỉ vì ham muốn mà làm nên chuyện này, xin bs tư vấn giúp mình trường hợp của mình có khả năng lây nhiễm cao ko & mình có cách nào xn sớm ko,mình sợ ko thể sống nổi đến 3 tháng sau quá.
cám ơn bs.

Vấn đề kích dục bằng miệng có rất nhiều câu hỏi tương tự trên diễn đàn ,bạn có thể tìm hiểu thêm.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

jesuslovesme
07-09-2013, 17:16
mình hối hận lắm, ko ngờ có ngày mình bị như vậy, mong bạn tư vấn giúp mình có cách nào xn sớm ko. Tks bạn nhiều

CrisM
07-09-2013, 17:23
Bạn không cần xét nghiệm hiv, bạn không có nguy cơ

jesuslovesme
07-09-2013, 17:37
nghe ban noi minh do lo phan nao.nhung may hom nay minh bi viem hong.nhuc dau.hoi nong nua.ko biet co phai la trieu chung ko?Tks ban
sorry minh dang dung DT ko go dau dc

trungan1987
07-09-2013, 18:12
những triệu chứng của bạn có thể do bạn lo lắng và stress.
Trường hợp của bạn ko có nguy cơ

jesuslovesme
07-09-2013, 18:56
vay minh yen tam roi.tks cac ban.lan nay wa so.ko bao h dam thu nua.

Nguyen Ha
07-09-2013, 19:10
vay minh yen tam roi.tks cac ban.lan nay wa so.ko bao h dam thu nua.

Bạn chú ý phải viết chử Việt có dấu.

namhaysongtot
07-09-2013, 19:25
Không có nguy cơ bạn

jesuslovesme
09-09-2013, 18:22
chào các bạn, sau khi dc tư vấn mình ko có nguy cơ nhưng sao mình vẫn cảm thấy lo,ko thể nào quên dc, trong đầu cứ suy nghĩ lo lắng mãi.
Cho mình hỏi nếu lỡ trong tinh trùng có H ,khi đó mặc dù mình đã nhổ ra nhưng trong miệng vẫn còn dính, lỡ nó dính vô răng,hay mình nuốt phải thì có bị nhiễm ko? mình nhớ ngay sau đó mình ra ngoài có uống trà nóng, lưỡi hơi nóng giống như bị bỏng vậy H có xâm nhập dc ko?
Mong các bạn giúp mình có thể giải tỏa tâm lý lo lắng, mấy ngày nay cứ ngồi suy nghĩ, mình sợ sẽ trở nên trầm cảm quá.
Tks các bạn.

trungan1987
09-09-2013, 18:45
chào các bạn, sau khi dc tư vấn mình ko có nguy cơ nhưng sao mình vẫn cảm thấy lo,ko thể nào quên dc, trong đầu cứ suy nghĩ lo lắng mãi.
Cho mình hỏi nếu lỡ trong tinh trùng có H ,khi đó mặc dù mình đã nhổ ra nhưng trong miệng vẫn còn dính, lỡ nó dính vô răng,hay mình nuốt phải thì có bị nhiễm ko? mình nhớ ngay sau đó mình ra ngoài có uống trà nóng, lưỡi hơi nóng giống như bị bỏng vậy H có xâm nhập dc ko?
Mong các bạn giúp mình có thể giải tỏa tâm lý lo lắng, mấy ngày nay cứ ngồi suy nghĩ, mình sợ sẽ trở nên trầm cảm quá.
Tks các bạn.
bạn ko có nguy cơ, bạn đừng lo lắng nữa nhe...

shiloh
09-09-2013, 18:49
đừng lo lắng bạn ơi!mình cũng đang rất lo nè,cũng nguy cơ oral sex.dẫu gì nguy cơ cũng rât là thấp,1/10000,còn nhỏ hơn tỉ lệ rớt máy bay mà!

jesuslovesme
09-09-2013, 18:49
bạn có thể giải thích giúp mình trường hợp của mình tại sao ko có nguy cơ dc ko? để mình ko suy nghĩ nữa. trong đầu mình cứ nghĩ ngợi lung tung, nếu mình thoát dc lần này mình xin thề ko bao h làm chuyện này nữa, sẽ sống tốt hơn.
Cám ơn bạn nhìu.

jesuslovesme
09-09-2013, 19:11
đừng lo lắng bạn ơi!mình cũng đang rất lo nè,cũng nguy cơ oral sex.dẫu gì nguy cơ cũng rât là thấp,1/10000,còn nhỏ hơn tỉ lệ rớt máy bay mà!
hix, vậy là vẫn có nguy cơ huh bạn?bạn có cách nào để đừng lo ko? chỉ mình với, mình cứ mang tâm trạng này hoài chắc sống ko nổi quá.

Nguyen Ha
09-09-2013, 19:29
bạn có thể giải thích giúp mình trường hợp của mình tại sao ko có nguy cơ dc ko? để mình ko suy nghĩ nữa. trong đầu mình cứ nghĩ ngợi lung tung, nếu mình thoát dc lần này mình xin thề ko bao h làm chuyện này nữa, sẽ sống tốt hơn.
Cám ơn bạn nhìu.

Bạn ko có nguy cơ lây nhiễm HIV. Bạn có thể tìm hiểu thêm ở chủ đề này: http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
09-09-2013, 19:33
Những nghiên cứu nhiều năm qua đã chứng minh nước bọt có các enzym ức chế HIV (môi trường kiềm ko phải là môi trường lý tưởng của HIV nhé). Do vậy, về mặt lý thuyết OS có nguy cơ nhưng khi và chỉ khi cả 2 đều bị tổn thương (nghiêm trọng) chảy máu ở miệng và dv - ad. Trên thế giới chưa có ghi nhận trường hợp nào lây nhiễm HIV từ hành vi OS, và cả ở diễn đàn này cũng vậy. Bạn có tin mình sẽ trở thành người nổi tiếng không?
Topic này của a Tuấn rất hay, hi vọng bạn bỏ chút thời gian ra đọc và ngừng lo lắng.

http://diendanhiv.vn/threads/1909-Nhung-cau-hoi-da-tung-duoc-Tuanmecsedec-tra-loi-tren-nhieu-trang-WEB-voi-cac-nick

jesuslovesme
09-09-2013, 19:50
tks các bạn, mình cũng yên tâm dc phần nào, nhưng mình cũng muốn đi xn cho chắc ăn, sợ mang tâm trạng này hoài cuộc sống ko còn ý nghĩa, mình đọc trong forum thấy có nhiều loại xn quá, cho mình hỏi nếu mình muốn xn sớm nhất & đúng nhất thì nên xn loại nào & ở đâu? mình vô sẽ nói nhân viên bệnh viện ntn?
Mình cám ơn các bạn nhiều.

jesuslovesme
09-09-2013, 22:21
xin các bạn tư vấn giúp mình pp xn với, mình đọc qua 2 link ở trên thấy người làm OS như mình sẽ có nguy cơ cao hơn người nhận, hix, mình nghĩ trong diễn dàn ko có ai bị chắc là do đều là người nhận nên ko sao. Cho mình hỏi thêm là 2 tuần xn thì kq có chính xác ko.
Xin cám ơn mọi người.

Tuanmecsedec
09-09-2013, 22:25
xin các bạn tư vấn giúp mình pp xn với, mình đọc qua 2 link ở trên thấy người làm OS như mình sẽ có nguy cơ cao hơn người nhận, hix, mình nghĩ trong diễn dàn ko có ai bị chắc là do đều là người nhận nên ko sao. Cho mình hỏi thêm là 2 tuần xn thì kq có chính xác ko.
Xin cám ơn mọi người.

Bạn tìm hiểu trên diễn đàn,sẽ thấy kích dục bằng miệng được trả lời không sao.

jesuslovesme
10-09-2013, 11:32
vay theo bs minh ko can xn huh?sap toi minh dinh di xn viem gan B de chich ngua.vay xn nay co fat hien H ko.tks cac ban.
sorry minh dang di lam online = dt nen ko go tieng Viet dc.

songchungvoi_HIV
10-09-2013, 11:47
vay theo bs minh ko can xn huh?sap toi minh dinh di xn viem gan B de chich ngua.vay xn nay co fat hien H ko.tks cac ban.
sorry minh dang di lam online = dt nen ko go tieng Viet dc.
XN nào ra xn đó, Gan là Gan, mà Hiv là Hiv, hem có chuyện xn Gan lòi ra HIV, OK?, Trừ khi You yêu cầu XN cả 2 Gan và HIV, thì chỉ 1 lần lấy máu phòng XN sẽ xn cả 2 Gan và HIV

jesuslovesme
10-09-2013, 11:53
tks ba.n.xin cho minh hoi sau 2 tuan xn H co chinh xac ko.nen lam loai xn nao.Tks

Nguyen Ha
10-09-2013, 11:58
tks ba.n.xin cho minh hoi sau 2 tuan xn H co chinh xac ko.nen lam loai xn nao.Tks

Yêu cầu bạn viết chữ Việt có dấu.

jesuslovesme
10-09-2013, 12:39
sorry bạn,mình đã cài tiếng việt .xin các bạn tl giúp mình th của mình có cần đi xn ko.cảm ơn các bạn.

Nguyen Ha
10-09-2013, 12:48
sorry bạn,mình đã cài tiếng việt .xin các bạn tl giúp mình th của mình có cần đi xn ko.cảm ơn các bạn.

trường hợp của bạn ko cần xn HIV.

jesuslovesme
11-09-2013, 14:09
chào các bạn,mặc dù mình dc tư vấn ko sao nhưng tâm lý mình vẫn ko tốt,mình suy diễn đủ chuyện có thể xãy ra.xin các bạn giúp mình làm cách nào đê quên chuyện này với.vì h mới 2 tuần nếu mình đi xn cg ko chính xác.cám ơn các bạn nhiều.qua lần này mình cảm thấy mình quá ngu ngốc, ko nghĩ đến gia đình khi làm chuyện như vậy. gia đình thấy mình buồn bã cũng lo lắng nhưng mình ko dám chia sẻ với ai.mình hối hận vô cùng. mong các bạn cho mình lời khuyên với.cám ơn mọi người.

Tuanmecsedec
11-09-2013, 14:15
chào các bạn,mặc dù mình dc tư vấn ko sao nhưng tâm lý mình vẫn ko tốt,mình suy diễn đủ chuyện có thể xãy ra.xin các bạn giúp mình làm cách nào đê quên chuyện này với.vì h mới 2 tuần nếu mình đi xn cg ko chính xác.cám ơn các bạn nhiều.qua lần này mình cảm thấy mình quá ngu ngốc, ko nghĩ đến gia đình khi làm chuyện như vậy. gia đình thấy mình buồn bã cũng lo lắng nhưng mình ko dám chia sẻ với ai.mình hối hận vô cùng. mong các bạn cho mình lời khuyên với.cám ơn mọi người.

Trường hợp của bạn,mọi người nói không có nguy cơ bạn không nên suy nghĩ lo lắng quá.

songchungvoi_HIV
11-09-2013, 14:16
Chuyện của em đã rõ như ban ngày, Ok?, để không suy nghĩ về nó có nhiều cách giải quyết: chơi thể thao, xem phim, nghe nhạc, picnic, bơi lội, bóng chuyền, bóng rổ, cầu long.......Giải trí lành mạnh, an toàn

jesuslovesme
11-09-2013, 14:31
mình cg cố gắng ko nghĩ tới nhưng làm ko dc.ko biết có ai từng bị H do Os chưa?mình có đa.o nên cầu nguyện mong có thể qua dc lân này.mình còn chưa lo gì cho gia đình mà có gì chắc sẽ ân hận vô cùng.

songchungvoi_HIV
11-09-2013, 15:09
mình cg cố gắng ko nghĩ tới nhưng làm ko dc.ko biết có ai từng bị H do Os chưa?mình có đa.o nên cầu nguyện mong có thể qua dc lân này.mình còn chưa lo gì cho gia đình mà có gì chắc sẽ ân hận vô cùng.
Đã cố gắng nhưng bạn chưa thật sự cố gắng, nếu thật sự bạn sẽ quên ngay những gì tôi vừa hướng dẫn, còn như gì đã qua với bạn thì: No Problem. "Bạn hãy làm đi sẽ thích ngay mà"

jesuslovesme
11-09-2013, 15:33
mình cứ nghĩ đên lúc mình phải nói với gd mình bị H,chắc bố mẹ mình ko sống nổi,cuộc đời kết thúc khi chưa dc 30.mình ghét bản thân mình khi vì vài phút ham muốn mà gd tan nát như vầy. xin cho mình hỏi có cách nào xn sớm ko?cảm ơn các bạn.

jesuslovesme
11-09-2013, 17:21
xin tv giúp mình pp xn sớm đê? mình biết kq.ko bi. dằn vặt như vầy nửa.xin cám ơn các bạn.

jesuslovesme
11-09-2013, 18:14
xin mn giúp mình với,mấy bữa nay mình lo lắng đến nỗi đau dạ dày,đầu óc quay cuồng như trên mây vậy,mình sợ ko thể sống đê/n 3 tháng sau quá.mong dc sự giúp đỡ của mn cho 1 ng dag khủng hoảng như mình.mình biết ơn lắm.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
11-09-2013, 18:52
Để giải tỏa stress bạn có thể xét nghiệm combo từ 26-28 ngày sau quan hệ. Nếu ở HN bạn có thể ra trung tâm phòng chống HIV/AIDS - BQP 21 Trung Liệt. Nhắc lại trường hợp của bạn không có nguy cơ ko cần xn.

jesuslovesme
11-09-2013, 19:08
mình ở SG thì xn ở đâu vậy bạn?mình đọc qua topic các câu hỏi thường gặp của a Tuan thấy a nói người làm Os có nguy cơ mà mình còn bị xt trong miệng nên mình lo lắm.vậy là đến cuối tháng mình mới xn dc.hix.kq ở thời điểm đó có chính xác ko?mình cảm ơn bạn nhiều.

trungan1987
11-09-2013, 19:18
mình ở SG thì xn ở đâu vậy bạn?mình đọc qua topic các câu hỏi thường gặp của a Tuan thấy a nói người làm Os có nguy cơ mà mình còn bị xt trong miệng nên mình lo lắm.vậy là đến cuối tháng mình mới xn dc.hix.kq ở thời điểm đó có chính xác ko?mình cảm ơn bạn nhiều.
nếu bạn còn đang lo lắng, ko yên tâm, thì tại thời điểm 26 - 28 tính từ sau khi có hành vi nguy cơ. bạn có thể đến 1 là Hòa Hảo... 2 là Pasteur ở Nam Kỳ Khởi Nghĩa. nếu kq âm tính thì bạn có thể xã stress đc rùi đó...

jesuslovesme
11-09-2013, 20:05
thanks bạn,mình nói với nv bệnh viện là xn H ngày 26-28 là ng ta biết phải ko bạn?hy vojg mình có thể vượt qua những ngày kinh khủng này.

jesuslovesme
11-09-2013, 20:31
cho mình hỏi thêm là kq có ngay ko và giá xn mắc ko đê mình chuẩn bị tiền.cám ơn bạn.

Tuanmecsedec
11-09-2013, 21:08
cho mình hỏi thêm là kq có ngay ko và giá xn mắc ko đê mình chuẩn bị tiền.cám ơn bạn.

HIV Combo Hòa Hảo : Xét nghiệm + khám Bác Sĩ tổng cộng 200 ngàn,sau 2 giờ có kết quả.

jesuslovesme
13-09-2013, 13:40
a Tuân cho e hỏi hiện giờ e đã dc 15 ngày kể từ ngày có nguy cơ vậy e đi xn dc chưa,nên làm loại xn nào đê có kq chính xác nhất,mình nói với nv bao nhiu ngày là nv biết loại xn thích hợp hay mình phải tự qd?e cảm ơn a. e chỉ mong thoát khỏi cảm giác lo sợ tột cùng này.bây giờ e bi. mất ngủ liên tục, nhức đầu, đau ho.ng.e nghĩ chắc e bi. trầm cảm quá.

songchungvoi_HIV
13-09-2013, 13:44
a Tuân cho e hỏi hiện giờ e đã dc 15 ngày kể từ ngày có nguy cơ vậy e đi xn dc chưa,nên làm loại xn nào đê có kq chính xác nhất,mình nói với nv bao nhiu ngày là nv biết loại xn thích hợp hay mình phải tự qd?e cảm ơn a. e chỉ mong thoát khỏi cảm giác lo sợ tột cùng này.bây giờ e bi. mất ngủ liên tục, nhức đầu, đau ho.ng.e nghĩ chắc e bi. trầm cảm quá.
Đã nói nhiều lần em k có nguy cơ, xn làm giề cho uổng tiền, để tiền đó ăn phở bổ hơn, quy trình xn combo từ ngày 14 đến 28 là ok

jesuslovesme
13-09-2013, 13:46
với lại mình thấy trg dd mn xn rất nhiều lần,mình phải xn nhiều mới chính xác huh? nếu vậy nỗi lo nãy se kéo dài, cho tới khi nào, thời hạn bao lâu là có kq cuối cùng? mình cảm ơn

jesuslovesme
13-09-2013, 13:49
e cảm ơn a.e ko điều khiển dc cái đầu mình.nó suy nghĩ mãi,e ko thoát ra khỏi chuyện mình có khả năng bị nhiễm dc.

songchungvoi_HIV
13-09-2013, 13:57
e cảm ơn a.e ko điều khiển dc cái đầu mình.nó suy nghĩ mãi,e ko thoát ra khỏi chuyện mình có khả năng bị nhiễm dc.
Nếu vậy em có thể test ở ngày 15 trở đi để giải toả tâm lý, và hy vọng test xong với kq AT thì đừng hỏi ngượi lài là chắc chắc 100% k, anh ghết mq61y câu hỏi như vậy lắm, vì đã phân tích và khẳng định k cớ nguy cơ mà đi xn về rùi hỏi ngược lại là chắc hay k, Ok?

jesuslovesme
13-09-2013, 14:03
thanks a. chắc t2 e mới dám đi xn,hôm nay thứ sáu 13, hix,e hy vọng dc kq như a nói.

Tuanmecsedec
13-09-2013, 14:11
thanks a. chắc t2 e mới dám đi xn,hôm nay thứ sáu 13, hix,e hy vọng dc kq như a nói.

Trường hợp của bạn xét nghiệm nếu DƯƠNG TÍNH giống như mò kim dưới đáy biển.

jesuslovesme
13-09-2013, 14:27
vậy là có khả năng huh a? 15 ngày thì mình làm xn pp j a chỉ e với,de tuần sau e đi nói với nv bệnh viện.Tks a.

Tuanmecsedec
13-09-2013, 14:39
vậy là có khả năng huh a? 15 ngày thì mình làm xn pp j a chỉ e với,de tuần sau e đi nói với nv bệnh viện.Tks a.

Trường hợp bạn không sao đâu.Nhưng hỏi về thời gian nghiệm thì 15 ngày sao xét nghiệm được.

jesuslovesme
13-09-2013, 14:44
vậy phải đợi đến 26 ngày huh a?

jesuslovesme
13-09-2013, 16:52
bs oi,tv giúp e bao nhiu ngày là có thể xn kq chính xác vậy?e biết e hỏi nhiều,mong a giúp e vì hiện giờ tâm trí e rối quá.

Tuanmecsedec
13-09-2013, 16:54
bs oi,tv giúp e bao nhiu ngày là có thể xn kq chính xác vậy?e biết e hỏi nhiều,mong a giúp e vì hiện giờ tâm trí e rối quá.

Bạn cần để ít nhất 6 tuần và chính xác nhất 12 tuần.

jesuslovesme
13-09-2013, 17:03
hix,e cảm ơn a,vậy là tuần sau e ko đi dc rồi,tiếp tục sống trong sợ hãi đên giữa tháng 10;sao lại có bạn tv là làm xn sau 26-28 ngày?

jesuslovesme
13-09-2013, 18:41
a Tuan oi,pp Hiv ag/AV có phải là xn sớm hơn 6tuần ko?e mong xn sớm lam,kong a hiểu giúp tâm trạng hiện giờ của em, em rất sợ hãi, e muốn dc giải thoát khỏi sự sợ hãi này.a có thể nói gì đê e có thể yên tâm sống tiếp ko.e cảm ơn a.

Tuanmecsedec
13-09-2013, 20:08
a Tuan oi,pp Hiv ag/AV có phải là xn sớm hơn 6tuần ko?e mong xn sớm lam,kong a hiểu giúp tâm trạng hiện giờ của em, em rất sợ hãi, e muốn dc giải thoát khỏi sự sợ hãi này.a có thể nói gì đê e có thể yên tâm sống tiếp ko.e cảm ơn a.

HIV ag/ab là phương pháp tìm kháng nguyên và kháng thể,nếu bạn đã 6 tuần không cần thiết làm phương pháp này,làm phương pháp tìm kháng thể được rồi ( Test nhanh hoặc Elisa ).

Nguyen Ha
13-09-2013, 20:12

Bạn có nguy cơ đâu mà cứ lo cuống lên thế. Yên tâm đi nào.

jesuslovesme
13-09-2013, 22:35
e mới 2 tuần thôi nên e mới hỏi pp xn sớm ah a,a tl giúp e xn thích hợp cho 3 tuần với( tuần sau e đi)

jesuslovesme
13-09-2013, 22:38
tks chị Hà,e cg biết khả năng thấp nhưng mà cứ lo,e hy vọng tối nay ngủ mai dậy e quên hết thì tốt wá

jesuslovesme
14-09-2013, 22:13
hai hôm nay e thấy hơi rát lưỡi,đó có phãi là triệu chứng của H ko.e mong a chị tl thật tình giúp e với,lúc nãy e xem bài của 1 bạn khc mới post cg vê Os thì mn lại nói th xuất tinh trog miệng như e thì e có khả năng bi.e đang sợ quá
.

Tuanmecsedec
14-09-2013, 22:19
hai hôm nay e thấy hơi rát lưỡi,đó có phãi là triệu chứng của H ko.e mong a chị tl thật tình giúp e với,lúc nãy e xem bài của 1 bạn khc mới post cg vê Os thì mn lại nói th xuất tinh trog miệng như e thì e có khả năng bi.e đang sợ quá
.

Yên tâm đi không sao đâu.

jesuslovesme
14-09-2013, 22:25
xin a giải thích giúp e với,vì e thấy tư vấn mỗi người mỗi khc nên e hoang mang quá,2 hôm nay e hơi rát lưỡi,lúc đầu e nghĩ chc là do 10 ngày wa e uống thuốc viêm xoang nên bi nóng,h e lại nghe nói có nguy cơ nên e nghî chc là triệu chứng của H quá.

jesuslovesme
14-09-2013, 22:36
mong a tl giúp e với, để tối nay e có thể đi ngủ mà bớt lo 1 tí

Tuanmecsedec
14-09-2013, 22:41
mong a tl giúp e với, để tối nay e có thể đi ngủ mà bớt lo 1 tí

Vấn đề kích dục bằng miệng được trả lời rất nhiều.Và topic của bạn cũng được trả lời,bạn xem lại những gì mọi người chia sẻ.

jesuslovesme
14-09-2013, 22:50
hix, e có đọc hết, ngày nào e cg đọc tới lui, nhưng trong thread khc mn nói xt trong miệng ng nhận có nguy cơ nên e mong dc giải thích th của e sao ko có nguy cơ để cho e suy nghĩ đúng,giảm bớt lo lắng.e cảm ơn mọi người.

jesuslovesme
15-09-2013, 05:51
xin trả lời giúp e với, cả dê ko ngủ dc,trong đầu mang đầy tâm trạng lo sợ

Tuanmecsedec
15-09-2013, 05:59
xin trả lời giúp e với, cả dê ko ngủ dc,trong đầu mang đầy tâm trạng lo sợ

Đã trả lời cho bạn không sao rồi.

jesuslovesme
15-09-2013, 06:18
a có thể giải thích giúp e th của e sao lại ko sao ko? hôm nay e vẫn còn bi. đau ho.ng,rát lưỡi,đó có phải là triệu chứng ko?e cám ơn a.

Tuanmecsedec
15-09-2013, 06:52
a có thể giải thích giúp e th của e sao lại ko sao ko? hôm nay e vẫn còn bi. đau ho.ng,rát lưỡi,đó có phải là triệu chứng ko?e cám ơn a.

Trên lý thuyết thì người nhận Oral sex có nguy cơ bị lây nhiễm nhiều hơn người cho (đó là trên lý thuyết, nhưng thực tế thì chưa có ai bị nhiễm HIV qua hành vi Oral sex).Nước bọt có các enzym ức chế HIV.

jesuslovesme
15-09-2013, 07:19
a cho e hỏi thêm về những triệu chứng ban đầu của H dc ko?mấy hôm nay e bi. đau ho.ng,thỉnh thoảng nhức đầu,chóng mặt, lúc đầu e nghĩ chắc là do e bi. stress,mà bây giờ e la.i bi. hơi rát lưỡi nên càng thêm lo,xin cho e biết để nếu thực sự e bị e sẽ cách ly với gia đình.e cảm ơn.

Tuanmecsedec
15-09-2013, 07:30
a cho e hỏi thêm về những triệu chứng ban đầu của H dc ko?mấy hôm nay e bi. đau ho.ng,thỉnh thoảng nhức đầu,chóng mặt, lúc đầu e nghĩ chắc là do e bi. stress,mà bây giờ e la.i bi. hơi rát lưỡi nên càng thêm lo,xin cho e biết để nếu thực sự e bị e sẽ cách ly với gia đình.e cảm ơn.

Một phần cho bạn lo lắng cũng gây ra những hiện tượng này.Không có triệu chứng nào hay biểu hiện nào là đặc thù riêng của HIV.

songchungvoi_HIV
15-09-2013, 09:59
xin a giải thích giúp e với,vì e thấy tư vấn mỗi người mỗi khc nên e hoang mang quá,2 hôm nay e hơi rát lưỡi,lúc đầu e nghĩ chc là do 10 ngày wa e uống thuốc viêm xoang nên bi nóng,h e lại nghe nói có nguy cơ nên e nghî chc là triệu chứng của H quá.
Mọi người luôn khẳng định em không có nguy cơ. Tại em cứ đời XN nên phải chìu em, vì khách hàng là thượng đế mà, Sao em bảo mõi người tư vấn một kiểu? Tỷ như em đi khám và gặp tôi là bác sĩ tôi không cho em xn Hiv mà chỉ nhìn vào TC của em rồi tôi phán một câu xanh như lá mít: em bị sida rồi, vậy em nghĩ sao?

jesuslovesme
15-09-2013, 11:21
sory mn e ko có ý nghi ngờ j cách tv của mn,chỉ vì e ddag trog tâm trạng lo lắng + thấy cơ thể của mình khc với ngày thg nên hỏi thêm thôi.h e chỉ biết trông chờ vào sự tv của mn trg dd thôi.e xin cảm ơn mn.

chacemchetwa
15-09-2013, 11:58
sory mn e ko có ý nghi ngờ j cách tv của mn,chỉ vì e ddag trog tâm trạng lo lắng + thấy cơ thể của mình khc với ngày thg nên hỏi thêm thôi.h e chỉ biết trông chờ vào sự tv của mn trg dd thôi.e xin cảm ơn mn.
Ai cũng như bạn, đều lo lắng khi có hành vi liên quan đến Hiv. Nhưng các Mod tư vấn cho bạn đều dựa vào thực tế. Các trường hợp Os rất nhiều nhưng chưa có trường hợp nào nhiễm .Vì thế bạn có thể yên tâm.
Còn về vấn đề triệu chứng. Hầu như bạn nào cũng có. Đó là do các bạn lo lắng rồi soi mói. Có 1 tí gì # trong người là cho nó là Hiv.
Khẳng định với bạn , Hiv k có triệu chứng cụ thể để nhận biết. Nếu hành vi của bạn dẫn tới có nguy cơ nhiễm Hiv thì chỉ có XN Hiv mới biết được.

jesuslovesme
03-11-2013, 12:24
chào các bạn,hôm 31/10 khi dc 2 tháng sau nguy cơ mình đã đi Pasteur xn và có kn AT,mình biết là phải 3 tháng mới chính xác nhg mình lo lắng nên di sớm,các bạn cho mình hỏi đã có th nào AT ở 2 tháng nhưng bị ở kq 3 tháng ko? tks.

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 12:29
chào các bạn,hôm 31/10 khi dc 2 tháng sau nguy cơ mình đã đi Pasteur xn và có kn AT,mình biết là phải 3 tháng mới chính xác nhg mình lo lắng nên di sớm,các bạn cho mình hỏi đã có th nào AT ở 2 tháng nhưng bị ở kq 3 tháng ko? tks.
Antive HIV AT ở 2 tháng khò thay đổi ở 12 tuần, xn cái 12 tuần nữa bạn

jesuslovesme
03-11-2013, 13:36
tks a,hôm đó e xn lun viêm gan,giang mai kq cũng at nên e chîch ngua viêm gan lun,ko bît có ảnh h đến kq 12 tuần o?với lại e có cần phải xn lai. giang mai,viêm gan nửa ko?tks a.

Tuanmecsedec
03-11-2013, 13:47
tks a,hôm đó e xn lun viêm gan,giang mai kq cũng at nên e chîch ngua viêm gan lun,ko bît có ảnh h đến kq 12 tuần o?với lại e có cần phải xn lai. giang mai,viêm gan nửa ko?tks a.

Chích ngừa viêm gan B không làm ảnh hưởng xét nghiệm HIV.

jesuslovesme
26-11-2013, 14:32
ngày mai là mình đủ 3 tháng,mình đang lo quá, mình sẽ đi xn ở Pasteur, cho mình hỏi có cần xn lại bệnh STD luôn ko hay chỉ cần HIV?
với lại mình có cần nói là xn ở tháng thứ 3 để ng ta dùng đúng pp ko?
Tks

songchungvoi_HIV
26-11-2013, 14:34
ngày mai là mình đủ 3 tháng,mình đang lo quá, mình sẽ đi xn ở Pasteur, cho mình hỏi có cần xn lại bệnh STD luôn ko hay chỉ cần HIV?
Tks
Bạn đến Pastuer thì đến gặp BS tham vấn BS sĩ chỉ định bạn XN sau nguy 12 tuần = PP gì

HIV/AIDS.
26-11-2013, 14:35
Tks
Bạn làm luôn các bệnh về STDs luôn. Em dùng phương pháp amti hiv

jesuslovesme
26-11-2013, 14:51
mình nôn mún đi ngay quá, hôm nay cũng đã dc 12 tuần 6 ngày rồi, mình làm lun chiều nay dc ko?
hôm trước mình vô Pasteur ko có bs tư vấn gì cả,kì này mình sẽ hỏi thử, nhưng nếu ko gặp bs mình có thể ghi trong phiếu xn là "xn HIV nguy cơ 12 tuần" dc ko?
Tks.

songchungvoi_HIV
26-11-2013, 15:06
mình nôn mún đi ngay quá, hôm nay cũng đã dc 12 tuần 6 ngày rồi, mình làm lun chiều nay dc ko?
hôm trước mình vô Pasteur ko có bs tư vấn gì cả,kì này mình sẽ hỏi thử, nhưng nếu ko gặp bs mình có thể ghi trong phiếu xn là "xn HIV nguy cơ 12 tuần" dc ko?
Tks.
Bạn đi giờ cũng chẳng kịp, sáng mai đi đê

Tuanmecsedec
26-11-2013, 15:09
Tks.

Buổi chiều thường Pasteur chỉ trả kết quả.Bạn có thể để sáng mai đi.

trungan1987
26-11-2013, 15:13
Tks.
Sáng mai bạn có thể đến Pasteur... Pasteur nếu bạn mún bác sĩ tư vấn thì phải lâu ah... vì phải lấy stt và ngồi đợi bên kia...
Bạn cứ đi như lần trc bạn đi... đi sớm bạn sẽ đc về sớm vì Pasteur rất đông...

jesuslovesme
26-11-2013, 15:30
thanks bạn, vậy các bạn có thể cho mình tên loại xn luôn dc ko? để mình ghi vô phiếu yêu cầu luôn.

Tuanmecsedec
26-11-2013, 15:35
thanks bạn, vậy các bạn có thể cho mình tên loại xn luôn dc ko? để mình ghi vô phiếu yêu cầu luôn.

Bạn đến Pasteur ở đây Bác Sỹ sẽ biết họ làm phương pháp gì,đây là chuyên môn của họ.Bạn không cần quan tâm là phương pháp gì.Bạn chỉ cần đến ghi trong phiếu đăng ký là xét nghiệm HIV.

trungan1987
26-11-2013, 15:35
Bạn vào Pasteur bạn chỉ cần ghi là xn HIV là đủ...ko cần phải ghi thêm j nữa hết...

jesuslovesme
01-12-2013, 10:24
hôm qua mình đã lấy kq AT,mình cg bớt lo lắng, cho mình hỏi có cần làm xq tháng thứ 6 ko?3 tháng wa là cực hình với mình,chỉ mong dc về cuộc sống bt trc đó

Charles
01-12-2013, 12:03
hôm qua mình đã lấy kq AT,mình cg bớt lo lắng, cho mình hỏi có cần làm xq tháng thứ 6 ko?3 tháng wa là cực hình với mình,chỉ mong dc về cuộc sống bt trc đó

Ngay từ đầu bạn đã được mọi người chia sẻ không có nguy cơ, xn chỉ giải tỏa tâm lý thôi, không cần xn nữa.

Nguyen Ha
01-12-2013, 13:31

Chúc mừng bạn đã.giải tỏa tâm lý. Bạn yên tâm không cần xét nghiệm nữa. Hãy sống lành mạnh nhé.

Tuanmecsedec
01-12-2013, 16:33

Chúc mừng bạn đã giải tỏa tâm lý.Chứng tỏ mọi người tư vấn không sai.

trungan1987
01-12-2013, 17:37
bạn ko có nguy cơ... vì vậy xn lúc nào cũng âm tính... bạn có thể giải tỏa đc rùi đó...

songchungvoi_HIV
01-12-2013, 18:50
XN cho một hành vi nguy cơ không an toàn KQ cuối cùng ở 12 tuần là câu trả lời, Bạn k cần XN nữa, Riêng bạn mọi người chia sẻ bạn không có nguy cơ rùi, vậy Chủ đề này đã giải đáp xong, songchung khóa topic này lại để tránh đi lạc chủ đề