PDA

View Full Version : Em muốn hỏi

kemvani_123
19-09-2014, 10:50
Các anh chị cho em hỏi là nếu bị máu bắn vào thì mắt sẽ có phản ứng như thế nào ạ?

songchungvoi_HIV
19-09-2014, 10:54
Các anh chị cho em hỏi là nếu bị máu bắn vào thì mắt sẽ có phản ứng như thế nào ạ?
Bạn mua cây súng nước về cho nước vào rùi tự bắn vào mắt xem

Tuanmecsedec
19-09-2014, 10:55

Mắt là nơi nhạy cảm nhất,nếu bất cứ vật là gì vào mắt là biết ngay.

kemvani_123
19-09-2014, 18:08
Bạn mua cây súng nước về cho nước vào rùi tự bắn vào mắt xem
Em tưởng máu và nước khi bắn vào mắt sẽ có phản ứng khác nhau chứ ạ?

kemvani_123
19-09-2014, 18:10
Mắt là nơi nhạy cảm nhất,nếu bất cứ vật là gì vào mắt là biết ngay.

Có biểu hiện cụ thể ko ạ? Em muốn hỏi để tránh có những suy nghĩ ngộ nhận vớ vẩn ạ.

Tuanmecsedec
19-09-2014, 18:12

Trừ khi mắt bạn bị mất cảm giác (mắt giả) thì không còn biết những gì bay vào mắt.Bạn nên nhớ chỉ cần hạt bụi bé tí xíu ngay cả đôi khi mắt thường không nhìn thấy,bay vào mắt thì cảm giác con mắt biết liền.

Câu hỏi của bạn làm Tuanmecsedec đang liên tưởng bạn chỉ là những đứa bé mới lên ba.

kemvani_123
19-09-2014, 18:15
Trừ khi mắt bạn bị mất cảm giác (mắt giả) thì không còn biết những gì bay vào mắt.Bạn nên nhớ chỉ cần hạt bụi bé tí xíu ngay cả đôi khi mắt thường không nhìn thấy,bay vào mắt thì cảm giác con mắt biết liền.

Câu hỏi của bạn làm Tuanmecsedec đang liên tưởng bạn chỉ là những đứa bé mới lên ba.

Em sợ nếu ko có biểu hiện cụ thể thì em ko phân biệt được lúc nào là máu bắn vào mắt, lúc nào là nước bắn vào mắt ý ạ :((

songchungvoi_HIV
19-09-2014, 18:16

Có biểu hiện cụ thể ko ạ? Em muốn hỏi để tránh có những suy nghĩ ngộ nhận vớ vẩn ạ.
Bạn học hết lớp mấy?? Có học định luật phản xạ có điều kiện k??, Nếu ko biết về học lại

kemvani_123
19-09-2014, 18:59
Bạn học hết lớp mấy?? Có học định luật phản xạ có điều kiện k??, Nếu ko biết về học lại
Em cũng biết khi có vật lạ bắn vào mắt thì mình sẽ có cảm giác. Nhưng em thắc mắc ở đây là biểu hiện của mắt khi bị máu bắn vào và bị nước bắn vào khác nhau như thế nào ạ?

songchungvoi_HIV
19-09-2014, 19:01
Em cũng biết khi có vật lạ bắn vào mắt thì mình sẽ có cảm giác. Nhưng em thắc mắc ở đây là biểu hiện của mắt khi bị máu bắn vào và bị nước bắn vào khác nhau như thế nào ạ?
Bạn nghĩ sao?? máu bắn vào máu là thế nào?? Máu ở đâu bắn?? Bạn đi ngang 1 người bị cắt trúng động mạch chủ àh??