PDA

View Full Version : Xin có 1 vài thắc mắc về tính chính xác của XN và lời tư vấn

Xinthacmac
07-09-2013, 22:09
Xin chào diễn đàn và mọi người
Qua 1 thời gian tham gia diễn đàn(kể cả diễn đàn cũ) em có đọc nhiều bài viết nói về việc xn,đến mấy hôm nay đọc bài viết của thành viên BIGNOMIS làm em có nhiều thắc mắc mong dc làm sáng tỏ.Trường hợp của thành viên này em thấy xn nhiều lần cho các kết quả Âm tính rồi,không xác định rồi lại Dương tính và bạn này nói xn sau nguy cơ 3 tháng 8 ngày.Như vậy là tính chính xác của các xn là như thế nào.Và còn 1 điều nữa là em có đọc bên DD cũ của anh Smile và các anh chị tư vấn viên bên đó nói 6 tuần AT thì 3 tháng cũng sẽ Âm tính và em cũng đọc tư vấn ở các DD nước ngoài như Dr.HHH nói 8 tuần là chắc chắc 100% nhưng BS Dũng nói là có trường hợp bị nhiễm nhưng xn 8 tuần Âm tính..Vậy nghĩa là ntn và tính chính xác của các xn và sự tư vấn là ntn..Em nghĩ thắc mắc của em cũng là thắc mắc của nhiều bạn đang có nguy cơ,vì nó ảnh hưởng tới cả cộng đồng khi mà sự tư vấn k chính xác..Mong nhận dc ý kiến của các chuyên gia
Chân thành cảm ơn

Tuanmecsedec
07-09-2013, 22:15
Câu trả lời ở topic này.Tôi khóa topic này lại.

Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)