PDA

View Full Version : QUan hệ GMD k BCS cần ae tư vấn gấp!!!!!

QuangMinh
21-09-2014, 20:59
Chào các anh chi em trong diễn đàn, em đến từ Hànôị, cách đây gần 3 tháng em cùng bạn bè uống rượu say rồi đi GMD điều đáng tiếc là em k sử dụng BCS. Sau 2 hôm em bị phát ban đỏ vùng ngực rát khoảng 1 tuần thì khỏi, rồi lại tái phát. Sau khoảng 4 tuần kể từ ngày quan hệ em xuất hiện đầy đủ (100%) TC người sơ nhiễm: nổi hạch bạch huyết: mỗi bên cách tay 4 hạch, mỗi bên bắp đùi 2 hạch (đến nay gần 3 tháng vẫn còn, hạch ko đau ko di động hình bầu dục, đối xứng), sốt kéo dài 1 tháng rưỡi khoảng 38,5-39độ, đổ mồ hôi đêm rất nhiều, mất ngủ kéo dài mỗi đêm chỉ ngủ được 2h, miệng bị loét có màng trắng, các cơ bắp trên người giật liên tục trong vài giây, luân phiên nhau liên tục suốt ngày đêm.... Sau khoảng 2 tháng sụt 8kg. Xin cho em hỏi em đã nhiễm H rồi phải không ạ, em đang rất hoang mang lo lắng vì em đã có GĐ? Mong các anh chị tư vấn giúp em xin chân thành cảm ơn!

lastchristmas
21-09-2014, 21:04
Chào các anh chi em trong diễn đàn, em đến từ Hànôị, cách đây gần 3 tháng em cùng bạn bè uống rượu say rồi đi GMD điều đáng tiếc là em k sử dụng BCS. Sau 2 hôm em bị phát ban đỏ vùng ngực rát khoảng 1 tuần thì khỏi, rồi lại tái phát. Sau khoảng 4 tuần kể từ ngày quan hệ em xuất hiện đầy đủ (100%) TC người sơ nhiễm: nổi hạch bạch huyết: mỗi bên cách tay 4 hạch, mỗi bên bắp đùi 2 hạch (đến nay gần 3 tháng vẫn còn, hạch ko đau ko di động hình bầu dục, đối xứng), sốt kéo dài 1 tháng rưỡi khoảng 38,5-39độ, đổ mồ hôi đêm rất nhiều, mất ngủ kéo dài mỗi đêm chỉ ngủ được 2h, miệng bị loét có màng trắng, các cơ bắp trên người giật liên tục trong vài giây, luân phiên nhau liên tục suốt ngày đêm.... Sau khoảng 2 tháng sụt 8kg. Xin cho em hỏi em đã nhiễm H rồi phải không ạ, em đang rất hoang mang lo lắng vì em đã có GĐ? Mong các anh chị tư vấn giúp em xin chân thành cảm ơn!

Bạn quan hệ với GMD mà không có BCS là có nguy cơ rồi.Việc bây giờ bạn nên làm là đi XN vì đủ thời gian rồi và chỉ có kết quả XN mới biết bạn có bị HIV hay không thoy.

songchungvoi_HIV
21-09-2014, 21:06
đi GMD điều đáng tiếc là em k sử dụng BCS. Sau 2 hôm em bị phát ban đỏ vùng ngực rát khoảng 1 tuần thì khỏi, rồi lại tái phát. Sau khoảng 4 tuần kể từ ngày quan hệ em xuất hiện đầy đủ (100%) TC người sơ nhiễm: nổi hạch bạch huyết: mỗi bên cách tay 4 hạch, mỗi bên bắp đùi 2 hạch (đến nay gần 3 tháng vẫn còn, hạch ko đau ko di động hình bầu dục, đối xứng), sốt kéo dài 1 tháng rưỡi khoảng 38,5-39độ, đổ mồ hôi đêm rất nhiều => Xin cho em hỏi em đã nhiễm H rồi phải không ạ => Theo bạn nếu bạn hỏi như thế tôi trả lời bạn nhiễm rùi bạn đồng ý k?? Nếu tất cả toàn thể BS trên toàn thế giới ko hề XN máu mà cứ nhìn biểu hiện trên cơ thể đồng thanh nói bạn nhiễm HIV bạn OK?? Vậy thì cần gì tới PP XN máu khẳng định HIV làm gì hả bạn??
Bạn QHTD ko an toàn cách đây đã 3 tháng thì bây giờ để khẳng định bạn có DT HIV hay k chỉ duy nhất là XN máu. HIV ko hề dựa trên bất kỳ cục gì trên cơ thể hay bất cứ mẫn đỏ nào trên cơ thể cả nhiệt độ sốt lên 42 độ. Ngoài nguy cơ với HIV còn có cả giang mai và gan B. Bạn vui lòng mạnh dạng làm 1 XN HIV 1/2 Ab tìm kháng tại thời điểm này sẽ xác định được 100% bạn có DT HIV hay k và XN cả Gan B và giang mai dùm

mongbinhan
21-09-2014, 21:11
Giờ chỉ có đi xn thôi bạn à...những biểu hiện đó ko nói lên điều gì cả. Chúc bạn sẽ có kq âm tính

QuangMinh
21-09-2014, 21:13
Mong anh Tuan, anh Songchung, chi Ha va các anh chi tư vấn cho em với a!!!!!!

songchungvoi_HIV
21-09-2014, 21:16
Mong anh Tuan, anh Songchung, chi Ha va các anh chi tư vấn cho em với a!!!!!!
Thì tôi vì chia sẻ rùi đó, tư vấn gì nữa giờ XN thôi, ngay bây giờ bạn có thể chạy thẳng ra BV Hồng Ngọc làm XM Combo Ag/Ab hay sáng mai ra 21 Trung Liệt XN Combo Ag/Ab

QuangMinh
21-09-2014, 21:21
Em xin chân thành cảm ơn anh Songchung, bạn last, bạn mong đã TV. Em cũng biết là cách duy nhất biết là phải xét nghiệm. Nhưng EM có nguy cơ cao, và đột nhiên xuất hiện hàng đống các TC và trùng khớp 100% các TC của người sơ nhiễm (trước đây em không bị như vậy, ví dụ từ bé em đã không bị nổi hạch) nên muốn bằng kinh nghiệm của các anh chị trên diễn đàn TV giúp ạ.

songchungvoi_HIV
21-09-2014, 21:23
Em xin chân thành cảm ơn anh Songchung, bạn last, bạn mong đã TV. Em cũng biết là cách duy nhất biết là phải xét nghiệm. Nhưng EM có nguy cơ cao, và đột nhiên xuất hiện hàng đống các TC và trùng khớp 100% các TC của người sơ nhiễm (trước đây em không bị như vậy, ví dụ từ bé em đã không bị nổi hạch) nên muốn bằng kinh nghiệm của các anh chị trên diễn đàn TV giúp ạ.
Tôi nhắc lại những cái cục bạn kể, những cái mẫn đỏ bạn nói cả nhiệt độ cơ thể của bạn k phải là tính chỉ điểm bạn nhiễm HIV. Ok??

Tuanmecsedec
21-09-2014, 21:44

Các bạn thường đề cập,biểu hiện hay triệu chứng thì không có nói lên điều gì được.Ngoại trừ là đi xét nghiệm thôi bạn.

QuangMinh
21-09-2014, 21:56
Xin cho em hỏi có anh chị nào trên DĐ có đầy đủ các TC như em mà xét nghiệm AT không a? ????

Tuanmecsedec
21-09-2014, 21:58
Xin cho em hỏi có anh chị nào trên DĐ có đầy đủ các TC như em mà xét nghiệm AT không a? ????

Hình như toàn bộ 100% âm tính hết,vì Tuanmecsedec thấy toàn bộ các bạn lên than thở về triệu chứng mà chả có ẺM nào dương tính.

QuangMinh
21-09-2014, 22:12
Chào anh Tuấn, anh Songchung lúc gần được 12 tuần em đã đi xét nghiệm (hiện em đã xét nghiệm tại Bach Mai-2lần, 50C-Hàng Bài 4 lần, 70 Nguyễn CHí Thanh 3 lần, BV Đống Đa 1 lần, TTYT Từ Liêm ) bằng PP Test nhanh HIV ½, Determine , Elisa..tất cả đều AT. EM có thể hoàn toàn tin vào KQ đó nếu như em không có TC trên và không bị Công an theo dõi (lý do em đang học ở nước ngoài, trong đợt về VN nghỉ hè em đã QH với GMD k BSC, khi quay lại nước đó do nghi ngờ nhiễm H em đã vào internet tra cứu quá nhiều, an ninh mạng ở trường và Ký túc xá phát hiện, lập tức em bị Cảnh sát nước sở tại theo dõi, khi em bỏ về VN vẫn bị công an theo dõi ). Các anh chị cho em hỏi trong trường hợp như em thì CÔng an có thể đổi KQXN từ Dương tính sang AT không ạ???Em đang hoang mang tột độ vì nếu không cẩn thận em có thể lây nhiễm cho các thành viên khác trong GĐ. Rất mong các anh chị tư vấn thêm.

Tuanmecsedec
21-09-2014, 22:17
Chào anh Tuấn, anh Songchung lúc gần được 12 tuần em đã đi xét nghiệm (hiện em đã xét nghiệm tại Bach Mai-2lần, 50C-Hàng Bài 4 lần, 70 Nguyễn CHí Thanh 3 lần, BV Đống Đa 1 lần, TTYT Từ Liêm ) bằng PP Test nhanh HIV ½, Determine , Elisa..tất cả đều AT. EM có thể hoàn toàn tin vào KQ đó nếu như em không có TC trên và không bị Công an theo dõi (lý do em đang học ở nước ngoài, trong đợt về VN nghỉ hè em đã QH với GMD k BSC, khi quay lại nước đó do nghi ngờ nhiễm H em đã vào internet tra cứu quá nhiều, an ninh mạng ở trường và Ký túc xá phát hiện, lập tức em bị Cảnh sát nước sở tại theo dõi, khi em bỏ về VN vẫn bị công an theo dõi ). Các anh chị cho em hỏi trong trường hợp như em thì CÔng an có thể đổi KQXN từ Dương tính sang AT không ạ???Em đang hoang mang tột độ vì nếu không cẩn thận em có thể lây nhiễm cho các thành viên khác trong GĐ. Rất mong các anh chị tư vấn thêm.

Nếu vậy bạn yên tâm mình không nhiễm HIV.

lastchristmas
21-09-2014, 22:18

Nếu gần 12 tuần và nhiều nơi cho KQ XN At như thế thì bạn có thể yên tâm r đó.

QuangMinh
21-09-2014, 22:35
Nhưng em bị cảnh sát nước sở tại theo dõi do truy cập INternet quá nhiều liên quan đến HIV, khi đi xét nghiệm bên đó khai báo không đúng quốc tịch và ngày sinh bị họ phát hiện. Trên máy bay về Việt nam và hiện tại ở VN vẫn bị Công an theo dõi. Các anh chị cho em hỏi trong trường hợp của em Công an có can thiệp đến KQ xét nghiệm không ạ, cụ thể là đổi KQXN từ DT sang AT??? EM đang hết sức lo lắng, mong anh Tuấn anh Songchung, và mọi người TV thêm ạ.

ohmygod
21-09-2014, 22:51
Bác giống tôi , tôi cũng không bao nhưng không biết có phải GMD hay không :(

Charles
22-09-2014, 04:55

Không có chuyện đổi kết quả XN từ DT sang ÂT bạn. Với kết quả này thì bạn yên tâm mình không nhiễm HIV.

QuangMinh
22-09-2014, 08:17
Cảm ơn anh Trường Xuân nhé, nhưng công an họ có quyền làm vậy mà. Tổng cộng số lần xét nghiệm của em lên đến 15 lần nhưng hiện tại em vẫn không an tâm với 2 lý do có đầy đủ các TC thời kỳ sơ nhiễm và Công an can thiệp KQXN, sợ lây cho những người thân trong GD. Mong anh Tuấn, anh SOngchung, anh Truong Xuan, chi Ha và mọi nguoi TV thêm cho em với.

songchungvoi_HIV
22-09-2014, 08:21
Cảm ơn anh Trường Xuân nhé, nhưng công an họ có quyền làm vậy mà. Tổng cộng số lần xét nghiệm của em lên đến 15 lần nhưng hiện tại em vẫn không an tâm với 2 lý do có đầy đủ các TC thời kỳ sơ nhiễm và Công an can thiệp KQXN, sợ lây cho những người thân trong GD. Mong anh Tuấn, anh SOngchung, anh Truong Xuan, chi Ha và mọi nguoi TV thêm cho em với.
Ủa XN HIV mà sao có chuyện Công An trong này bạn?? Nếu bạn đã XN AT ngần ấy lần thì mãi cho đến ngày bạn xuôi tay nhắm mắt bạn có XN nữa cũng ko tìm ra con Ết nào trừ khi bạn có hành vi nguy cơ mới

QuangMinh
22-09-2014, 08:25
Cảm ơn anh Songchung, lý do em bị Công an Việt nam theo dõi là khi đang học ở nước ngoài, trong đợt về VN nghỉ hè em đã QH với GMD k BSC, khi quay lại nước đó do nghi ngờ nhiễm H em đã vào internet tra cứu quá nhiều, an ninh mạng ở trường và Ký túc xá phát hiện, lập tức em bị Cảnh sát nước sở tại theo dõi, khi em bỏ về VN vẫn bị công an Việt nam theo dõi ạ.

songchungvoi_HIV
22-09-2014, 08:28
Cảm ơn anh Songchung, lý do em bị Công an Việt nam theo dõi là khi đang học ở nước ngoài, trong đợt về VN nghỉ hè em đã QH với GMD k BSC, khi quay lại nước đó do nghi ngờ nhiễm H em đã vào internet tra cứu quá nhiều, an ninh mạng ở trường và Ký túc xá phát hiện, lập tức em bị Cảnh sát nước sở tại theo dõi, khi em bỏ về VN vẫn bị công an Việt nam theo dõi ạ.
Ui trời cũng ko hề có chuyện xâm phậm quyền tự do cá nhân ai hết, vô lý, xâm phậm nhân quyền, cho dù bạn là người nhiễm HIV cũng ko có quyền theo dõi, Bạn có lầm ko???

Tuanmecsedec
22-09-2014, 08:29

Công an làm gì có quyền tào lao như bạn nghĩ.

QuangMinh
22-09-2014, 08:52
Em cảm ơn anh Songchung và anh Tuấn, việc em bị Cảnh sát nước sở tại theo dõi (một nước ở CHâu ÂU) là có thật 100%, em nghĩ lý do là để đảm bảo an toàn tránh lây nhiễm cho người khác vì khi xét nghiệm H bên đó em khai không đúng quốc tịch và ngày sinh và bị họ phát hiện. Khi em lên tàu và Máy bay về Việt nam có Công an ngồi cạnh. Khi em về Việt nam rồi em vẫn bị CÔng an Việt nam theo dõi mỗi khi đi ra ngoài. EM cũng không biết nữa em ko làm gì vi phạm pháp luật cả ngoại trừ có QH với GMD. Hiện tại dù kết quả AT nhưng em vẫn thấy sợ hãi và hoang mang sợ lây nhiễm cho các thành viên khác trong GD các anh ạ.

songchungvoi_HIV
22-09-2014, 08:59
Em cảm ơn anh Songchung và anh Tuấn, việc em bị Cảnh sát nước sở tại theo dõi (một nước ở CHâu ÂU) là có thật 100%, em nghĩ lý do là để đảm bảo an toàn tránh lây nhiễm cho người khác vì khi xét nghiệm H bên đó em khai không đúng quốc tịch và ngày sinh và bị họ phát hiện. Khi em lên tàu và Máy bay về Việt nam có Công an ngồi cạnh. Khi em về Việt nam rồi em vẫn bị CÔng an Việt nam theo dõi mỗi khi đi ra ngoài. EM cũng không biết nữa em ko làm gì vi phạm pháp luật cả ngoại trừ có QH với GMD. Hiện tại dù kết quả AT nhưng em vẫn thấy sợ hãi và hoang mang sợ lây nhiễm cho các thành viên khác trong GD các anh ạ.
Chuyện đó là của bạn, có thể bạn truy cập internet vào các trang mạng tội phậm hoặc trang mạng liên quan đến mại dâm gì đ1o nên họ mới theo dõi, tôi khẳng định ko có một Quốc gia nào có chuyện cãnh sát theo dõi người nhiễm HIV, bạn hình như ở Sao Hỏa xuống thì phải

QuangMinh
22-09-2014, 09:07
Cảm ơn anh Songchung, Vâng cũng có thể là em đã vào một số trang không lành mạnh bên đó và bị cảnh sát theo dõi. Nhưng việc đổi kết quả từ DT sang AT là không thể hả anh??? Nếu Đảng viên nhiễm HIV có vấn đề gì không anh???

25-6-2014
22-09-2014, 09:08
Công an người ta không thừa người, kinh phí với thời gian mà theo dõi bạn đâu.

songchungvoi_HIV
22-09-2014, 09:09
Cảm ơn anh Songchung, Vâng cũng có thể là em đã vào một số trang không lành mạnh bên đó và bị cảnh sát theo dõi. Nhưng việc đổi kết quả từ DT sang AT là không thể hả anh??? Nếu Đảng viên nhiễm HIV có vấn đề gì không anh???
Bạn biết đùa chứ WHO ko biết đùa trong vấn đề HIV/AIDS bạn, đổi DT ra AT để hại cả cộng đồng NCH trên toàn thế giới ư?? Nhãm quá

QuangMinh
22-09-2014, 11:08
Thanks anh Songchung ANh Tuấn, chi Ha, anh Truong Xuan cho em xin Tư vấn với ạ????

songchungvoi_HIV
22-09-2014, 11:37
Thanks anh Songchung ANh Tuấn, chi Ha, anh Truong Xuan cho em xin Tư vấn với ạ????
Xét nghiệm HIV bao lâu mới có kết quả?
03:05 27/05/2014
Khi có hành vi nguy cơ trước đây, hay thậm chí vừa mới phát sinh hành vi nguy cơ trong tuần trước chẳng hạn, người đó vẫn nên đến làm xét nghiệm kiểm tra.

Thời gian xét nghiệm HIV sớm nhất tại Việt Nam là bao lâu để chính xác và yên tâm nhất?
Các xét nghiệm HIV nói chung gồm hai loại:
Loại thứ nhất nhằm tìm ra kháng thể kháng HIV, loại thứ hai nhằm tìm ra chính bản thân (toàn bộ hay một bộ phận) của HIV.
Trong tầm soát và chẩn đoán HIV, thông thường người ta sử dụng loại xét nghiệm tìm kháng thể kháng HIV trong máu, bao gồm cả test nhanh, Elisa, Western Blot…
Xét nghiệm PCR nhằm tìm ra bản thân virus HIV thường chỉ áp dụng trong chẩn đoán nhiễm HIV sớm cho trẻ sinh ra từ mẹ nhiễm HIV.

Chính vì bản chất của xét nghiệm là tìm kháng thể kháng HIV giúp gián tiếp chẩn đoán cơ thể người đó đã nhiễm HIV, nên đòi hỏi thời gian “chờ” để cơ thể sản sinh kháng thể đủ để xét nghiệm phát hiện được.
Khoảng thời gian này gọi là “thời kỳ cửa sổ”, được tính khoảng 3 tháng (một số rất ít trường hợp có thể dài hơn, lên đến 6 tháng dành cho người phơi nhiễm dùng PEP).Do vậy, tiêu chuẩn xác định âm tính đòi hỏi thỏa mãn một trong hai tình huống:
- Xét nghiệm âm tính 2 lần liên tiếp, cách nhau ít nhất 3 tháng, không có hành vi nguy cơ nào phát sinh.
- Xét nghiệm âm tính 1 lần, cách lần có hành vi nguy cơ gần nhất ít nhất 3 tháng.
Một điểm cần lưu ý, do tính chất “âm thầm” của loại virus này, ngành y tế luôn khuyến cáo bệnh nhân đi xét nghiệm HIV càng sớm càng tốt, chứ không chờ đủ thời gian cửa sổ.Khi có hành vi nguy cơ trước đây, hay thậm chí vừa mới phát sinh hành vi nguy cơ trong tuần trước chẳng hạn, người đó vẫn nên đến làm xét nghiệm kiểm tra.
Đây vừa là cơ hội để tham vấn viên cung cấp thêm thông tin về dự phòng, vừa là cơ hội để khách hàng được theo dõi, nhắc nhở cho những lần xét nghiệm tiếp theo cũng như có thể phát hiện nhiễm HIV sớm nhất có thể.
Và khi tham vấn HIV, khách hàng có thể hiểu thêm về các bệnh lây truyền qua đường tình dục khác, và cũng có thể lựa chọn tầm soát nhằm phát hiện sớm những căn bệnh này.
Nói tóm lại, khoảng thời gian 12 tuần = 84 ngày <=> 3 tháng được xem là mốc thời gian an toàn cho xét nghiệm tầm soát HIV nói chung.
BS Nguyễn Tấn Thủ
Trung tâm Nghiên cứu Ứng dụng Sức khỏe Nam giới

Tuanmecsedec
22-09-2014, 15:35

Tào lao mía lao quá bạn.Bạn nên nhớ,nếu có chuyện này bạn thử nghĩ tai hại đến chừng nào.Nếu một người dương tính HIV đổi thành âm tính,người này ỷ y sẽ đi lây truyền cho người khác, rồi số lây truyền này sẽ cấp số nhân,bạn thử nghĩ nó sẽ như thế nào.

uisoqua
22-09-2014, 18:07
Công an theo dõi từ bên đó về vn? Bạn ảo tưởng quá. Nếu bạn nói đúng thì cẩn thận các mqh cuả bạn. Có thể bạn đang bị nghi ngờ liên quan với một tổ chức tội phạm qtế nào đó. Còn vấn đề hiv, mại dâm chẳng có gì liên quan ở đây hết. Tào lao wa!

QuangMinh
23-09-2014, 10:15
Cảm ơn anh Tuấn anh Songchung và bạn uisoqua. Việc mình bị theo dõi ở bên đó và về Việt nam là có thật cũng không rõ là nguyên nhân nào vì nghi nhiễm HIV hay nguyên nhân khác . Mình chỉ nghĩ, khi xét nghiệm bên đó mình cố tình khai sai quốc tich và ngày sinh và bị họ phát hiện. Ngoài ra, mình là sinh viên mình chỉ chơi với những người bạn Việt nam bên đó. Lúc nghi ngờ nhiễm HIV mình có viết thư cho một số Giáo sư và bác sĩ nổi tiếng ở một số nước, trong đó có một BS tên Hoàng sau này mình mới biết BS này ở Mỹ. Ngoài việc đó ra mình không tham gia vào tổ chức nào cả. Xin mọi người tư vấn thêm giúp mình.

Tuanmecsedec
23-09-2014, 10:24
Cảm ơn anh Tuấn anh Songchung và bạn uisoqua. Việc mình bị theo dõi ở bên đó và về Việt nam là có thật cũng không rõ là nguyên nhân nào vì nghi nhiễm HIV hay nguyên nhân khác . Mình chỉ nghĩ, khi xét nghiệm bên đó mình cố tình khai sai quốc tich và ngày sinh và bị họ phát hiện. Ngoài ra, mình là sinh viên mình chỉ chơi với những người bạn Việt nam bên đó. Lúc nghi ngờ nhiễm HIV mình có viết thư cho một số Giáo sư và bác sĩ nổi tiếng ở một số nước, trong đó có một BS tên Hoàng sau này mình mới biết BS này ở Mỹ. Ngoài việc đó ra mình không tham gia vào tổ chức nào cả. Xin mọi người tư vấn thêm giúp mình.

Qua câu chuyện của bạn do bạn tự suy đoán ra vấn đề thôi.mọi người có nói thế nào thì cũng không thay đổi suy nghĩ cũa bạn.Vậy tốt nhất thì bạn tự đi xét nghiệm lại đi,chứ ngồi đây suy đoán chuyện ở trên Sao Hỏa mới có.

QuangMinh
23-09-2014, 10:51
Cảm ơn anh Tuấn, hiện em xét nghiệm hơn 10 lần (Bạch Mai 3 lần, 70Nguyễn CHí Thanh -3 lần, 50C Hàng bài -4 lần tầng 1, 1 lần tấng 2, BV ĐỐNG ĐA 1 lần, TTYT Từ Liêm 1 lần) nên em cũng không muốn xet nghiệm nữa, Các TC của em vẫn còn như ở hạch cánh tay, bắp chân, thỉnh thoảng loét miệng, co giật cơ. EM cũng không biết như thế nào nưã, hiện em vẫn đang sống cùng GD nên nhiều lúc lo lắng lây bệnh cho những người thân họ là người vô tội lây bệnh thì khổ lắm.

Tuanmecsedec
23-09-2014, 10:59
Cảm ơn anh Tuấn, hiện em xét nghiệm hơn 10 lần (Bạch Mai 3 lần, 70Nguyễn CHí Thanh -3 lần, 50C Hàng bài -4 lần tầng 1, 1 lần tấng 2, BV ĐỐNG ĐA 1 lần, TTYT Từ Liêm 1 lần) nên em cũng không muốn xet nghiệm nữa, Các TC của em vẫn còn như ở hạch cánh tay, bắp chân, thỉnh thoảng loét miệng, co giật cơ. EM cũng không biết như thế nào nưã, hiện em vẫn đang sống cùng GD nên nhiều lúc lo lắng lây bệnh cho những người thân họ là người vô tội lây bệnh thì khổ lắm.

Như vậy thì yên tâm còn gì.Cứ xoắn lên hoài.

Charles
23-09-2014, 11:00

Kết quả XN đã chứng minh bạn không nhiễm HIV thì lấy gì mà lây cho người khác được bạn. Cho dù là NCH thì việc chung sống với gia đình cũng không làm lây nhiễm HIV qua tiếp xúc trong sinh hoạt hàng ngày.

QuangMinh
23-09-2014, 11:35
EM vẫn sợ nhất là khi cắt thức ăn, tắm cho con, rồi khi ngủ nhỡ hai vết thương hở của hai bố con tiếp xúc nhau rồi...Em đang bế tắc lắm, nhiều khi ngồi thương con hận trách mình. Nhiều khi em Em nghĩ xã hội mình là một xã hội tốt đẹp bao dung chắc không có chuyện công an đổi đổi KQXN từ DT sang AT các anh nhỉ.

QuangMinh
23-09-2014, 11:38
Hay anh Tuấn giúp em liên hệ với chỗ 50C Hàng Bài về KQXN của em với ạ, giống như bạn Bignomis ý. EM cảm ơn anh trước

Tuanmecsedec
23-09-2014, 11:52
EM vẫn sợ nhất là khi cắt thức ăn, tắm cho con, rồi khi ngủ nhỡ hai vết thương hở của hai bố con tiếp xúc nhau rồi...Em đang bế tắc lắm, nhiều khi ngồi thương con hận trách mình. Nhiều khi em Em nghĩ xã hội mình là một xã hội tốt đẹp bao dung chắc không có chuyện công an đổi đổi KQXN từ DT sang AT các anh nhỉ.

Những tiếp xúc thông thường không làm lây nhiễm HIV cho dù bạn có HIV.HIV không lây qua các tiếp xúc thông thường như các hành vi giao tiếp thông thường, ho, hắt hơi, nước bọt, nước mắt, mồ hôi, cùng làm việc, cùng học, ở cùng nhà, cùng ngồi trên phương tiện giao thông, cùng đi chợ, ngồi trong rạp hát, rạp chiếu bóng . . ., dùng chung nhà vệ sinh, buồng tắm, bể bơi công cộng . . ., muỗi và các côn trùng khác đốt không làm lây nhiễm HIV . . . . Như vậy chúng ta có thể sống và làm việc học tập . . . chung với người nhiễm HIV mà không sợ bị lây nhiễm HIV .

Nguồn lây truyền chính của HIV thông qua ba đường chính là đường máu, đường tình dục, đường truyền từ mẹ sang con .

Tuanmecsedec
23-09-2014, 11:53
Hay anh Tuấn giúp em liên hệ với chỗ 50C Hàng Bài về KQXN của em với ạ, giống như bạn Bignomis ý. EM cảm ơn anh trước

Tuanmecsedec ở TPHCM sao liên hệ.

sugarsweet
23-09-2014, 12:41
tôi khẳng định cho bạn dù bạn dt đi nữa > thì ai theo dõi bạn luật nào theo dõi post bài luật công an mà em nói cho tôi xem
nhiễm hiv là bình thường trong xã hội thôi > em có thì cũng không lây cho ai ngoài trừ vợ bạn>
mà xét nghiệm một đóng âm tính rồi bây giờ còn lo nữa không?
lo nữa thì xn tiếp thôi

QuangMinh
23-09-2014, 19:56
Em đọc thấy anh có thể liên hệ với Bác sĩ xét nghiệm cho bạn Bignomis ở 21 Trung Liệt mà anh cố giúp em với ạ!!!!

songchungvoi_HIV
23-09-2014, 19:58
Em đọc thấy anh có thể liên hệ với Bác sĩ xét nghiệm cho bạn Bignomis ở 21 Trung Liệt mà anh cố giúp em với ạ!!!!
XN thì bạn tự đến đó cũng được, đâu cần phải liên hệ, Ui trời, Làm như thời Bao Chủng mà gởi với gấm

QuangMinh
23-09-2014, 20:59
Cảm ơn anh Tuấn, anh Songchung các anh cho em hỏi ở Việt nam đã có chỗ nào bán thiết bị Tự thử HIV tại nhà chưa anh nếu có thì bán ở đâu anh hả anh?????

Tuanmecsedec
23-09-2014, 21:32
Cảm ơn anh Tuấn, anh Songchung các anh cho em hỏi ở Việt nam đã có chỗ nào bán thiết bị Tự thử HIV tại nhà chưa anh nếu có thì bán ở đâu anh hả anh?????

Hiện tại chưa nghe nói đến.

QuangMinh
24-09-2014, 13:25
Chào anh Tuấn, anh Songchung, Anh Truong Xuan, chi Ha..và mọi người. Tình hình sáng nay em đi test thêm cái nữa tại 50C-Hàng bài (tầng 1). PP xét nghiệm nhanh loại Double check Gold, anh BS tốt bụng còn cho xem cả quy trình xét nghiệm: Sau khi lấy máu xong, máu được cho vào một cái máy như kiểu Lò vi sóng, tiếp đó bác sĩ sẽ nhỏ một ít máu và dung dịch vào một cái lỗ tròn trên thanh thử, dung dich trộn với máu sẽ đi dọc theo thanh thử, khoảng 10-15 phút em thấy có một vạch màu đỏ hiện lên. BS nói kết quả âm tính sau đó đóng dấu vào giấy và trả KQ. Quy trình xét nghiệm như trên có vấn đề gì không các anh, cho em xin TV với ạ!!!!

songchungvoi_HIV
24-09-2014, 13:33
Chào anh Tuấn, anh Songchung, Anh Truong Xuan, chi Ha..và mọi người. Tình hình sáng nay em đi test thêm cái nữa tại 50C-Hàng bài (tầng 1). PP xét nghiệm nhanh loại Double check Gold, anh BS tốt bụng còn cho xem cả quy trình xét nghiệm: Sau khi lấy máu xong, máu được cho vào một cái máy như kiểu Lò vi sóng, tiếp đó bác sĩ sẽ nhỏ một ít máu và dung dịch vào một cái lỗ tròn trên thanh thử, dung dich trộn với máu sẽ đi dọc theo thanh thử, khoảng 10-15 phút em thấy có một vạch màu đỏ hiện lên. BS nói kết quả âm tính sau đó đóng dấu vào giấy và trả KQ. Quy trình xét nghiệm như trên có vấn đề gì không các anh, cho em xin TV với ạ!!!!
Quy trình XN trên là của kỷ thuật chuyên môn, bạn hỏi có vấn đề gì là sao? Bạn là kỷ thuật viên XN máu ư?? Bạn nhìn bạn biết nó có vấn đề àh??
Tại sao các bạn đi XN về hay hỏi câu: ở đó XN có chuẩn ko là sao?? XN HIV đâu phải dựa vào danh tiếng của một nơi XN, mà XN HIV là dựa vào sinh phẩm để làm XN đấy. Mấy bạn lạ quá. Tôi nói nhiều về XN HIV rùi, XN HIV là lấy máu sau đó cho vào máy ly tâm tách huyết thanh ra khỏi hồng cầu, sau đó cho sinh phẩn XN vào huyết thanh chờ xem có phản ứng hay ko. chứ ko phải kiểu như mấy bạn nghĩ lấy máu cho ra cái dĩa rùi dùng kính lúp đếm virut đâu mà hỏi câu có chuẩn hay k chuẩn??

QuangMinh
24-09-2014, 13:43
anh Songchung nóng tính thế hihi em hỏi để biết thêm thôi, kiến thức của anh về mảng này uyên bác thật, bái phục ạ

Tuanmecsedec
24-09-2014, 15:58

Cái máy đó chính là quay li tâm để tách huyết tương và huyết thanh ra.Như vậy bạn yên tâm những gì bạn đang lo lắng.

QuangMinh
01-10-2014, 18:24
Em đọc trên này thấy nhiều người triệu chứng mười mươi ở giai đoạn đầu mà xét nghiệm vẫn âm tính nhỉ chẳng nhẽ tất cả đều do stress sao các anh????

Charles
01-10-2014, 19:14
Em đọc trên này thấy nhiều người triệu chứng mười mươi ở giai đoạn đầu mà xét nghiệm vẫn âm tính nhỉ chẳng nhẽ tất cả đều do stress sao các anh????

Hầu hết triệu chứng do stress mà ra, với HIV thời kỳ đầu không có biểu hiện nào cả.

Tuanmecsedec
02-10-2014, 08:24

Biểu hiện hay triệu chứng là do các bạn tự suy nghĩ ra thôi,đôi lúc do các bạn quá lo lắng nên stress sẽ gây ra những gì các bạn đang suy nghĩ.

Muagiao
27-10-2014, 10:53
Công an làm gì có quyền can thiệp vào kqxn của bạn ho được gi???
do bạn truy cập vào internet quá nhìu sao??

Donghpcc90
27-10-2014, 11:06
ông đã xét nghiệm lậu, giang mai, viêm gan B... chưa những bệnh đó có thể gây triệu chứng như vậy đó

QuangMinh
06-11-2014, 09:10
CHào các anh chi trong BQT,
Tình hình là hạch nổi ở hai cánh tay (bắp tay mỗi bên 4 cái) hai bên chân (ở bắp đùi và khỷu chân mỗi bên 3 cái) một cái ở ức, 1 cái ở bụng nhìn chung là hạch toàn thân. Hiện tượng các cơ giật vẫn còn. EM có đọc bài của anh Songchung nói giai đoạn 1 có thể có hiện tượng hạch toàn thân dai dẳng. Em xin hỏi các anh là em bị H rồi phải không mà sao xét nghiệm lại không ra. Em vẫn lo lắng quá!!!!

songchungvoi_HIV
06-11-2014, 09:14
CHào các anh chi trong BQT,
Tình hình là hạch nổi ở hai cánh tay (bắp tay mỗi bên 4 cái) hai bên chân (ở bắp đùi và khỷu chân mỗi bên 3 cái) một cái ở ức, 1 cái ở bụng nhìn chung là hạch toàn thân. Hiện tượng các cơ giật vẫn còn. EM có đọc bài của anh Songchung nói giai đoạn 1 có thể có hiện tượng hạch toàn thân dai dẳng. Em xin hỏi các anh là em bị H rồi phải không mà sao xét nghiệm lại không ra. Em vẫn lo lắng quá!!!!
Những gì bạn kể k phải hạch, Hạch ko nổi những nơi bạn mô tả. Vui lòng bấm vào đây xem hạch nổi như thế nào:
Khi nào thì nổi hạch là triệu chứng nguy hiểm? (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem/page2)Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

QuangMinh
06-11-2014, 09:29
EM cảm ơn anh Songchung nhé,
Em đọc thấy họ nói "Các hạch bạch huyết nằm khắp nơi trên cơ thể. Một số nằm sát ngay bên dưới da, một số khác nằm sâu bên trong cơ thể" mà anh, mà các hạch của em đều có hình tròn và bầu dục không đau không di động anh ạ, từ bé đến h em không bị như vậy. EM đã đi xét nghiệm máu để kiểm tra Viêm gan B kết quả AT. Còn sau khi em QH không an toàn em bị Giang mai đã được tiêm 1 mũi Pelicilin G rồi, bây h xét nghiệm lại thì AT.

songchungvoi_HIV
06-11-2014, 09:32
EM cảm ơn anh Songchung nhé,
Em đọc thấy họ nói "Các hạch bạch huyết nằm khắp nơi trên cơ thể. Một số nằm sát ngay bên dưới da, một số khác nằm sâu bên trong cơ thể" mà anh, mà các hạch của em đều có hình tròn và bầu dục không đau không di động anh ạ, từ bé đến h em không bị như vậy. EM đã đi xét nghiệm máu để kiểm tra Viêm gan B kết quả AT. Còn sau khi em QH không an toàn em bị Giang mai đã được tiêm 1 mũi Pelicilin G rồi, bây h xét nghiệm lại thì AT.
Khắp nơi không có nghĩa nổi như ghẻ. Ok, Hạch nổi đúng những nơi tập trung tế bào lymp như nách, cổ, hóc hàm, bẹn, ổ bụng, hóc mang tai, hóc xương vai

QuangMinh
06-11-2014, 10:07
Của em rõ ràng là hạch mà anh Songchung ơi, to bằng đầu ngón tay út, không đau không di động chỉ có một cái ở bụng còn lại không nổi ở những nơi anh kể. Nổi sau khi có nguy cơ 4 tuần bây h vẫn còn, mỗi lần nhìn thấy là em lại nghĩ đến HIV. Đêm ngủ giật mình thon thót, em đã vào Bạch Mai điều trị trầm cảm 1 tháng rưỡi đấy anh ạ.

Nguyen Ha
06-11-2014, 10:11
Của em rõ ràng là hạch mà anh Songchung ơi, to bằng đầu ngón tay út, không đau không di động chỉ có một cái ở bụng còn lại không nổi ở những nơi anh kể. Nổi sau khi có nguy cơ 4 tuần bây h vẫn còn, mỗi lần nhìn thấy là em lại nghĩ đến HIV. Đêm ngủ giật mình thon thót, em đã vào Bạch Mai điều trị trầm cảm 1 tháng rưỡi đấy anh ạ.

Hạch ai cũng có, bạn không cần phải quá lo lắng vậy đâu, và cũng đừng sờ nắn nhiều mà gây sưng hạch.

QuangMinh
06-11-2014, 10:57
Vâng em cảm ơn chị Nguyen Ha nhé.

QuangMinh
25-11-2014, 21:32
Chào các bác trong BQT,
Tình hình em đang bị viêm loét Amidan em lo lắng đến 21Trung Liệt làm cái test nhanh và Viêm gan B. Kết quả pp Determine HIV 1/2 - Alere Nhật Bản AT, viêm gan B âm tính nhưng hạch ở chân tay vẫn còn lại bị loét Amidan nữa. Có phải em bị H ròi nhưng công an cố tình đổi K Q XNcuủa em hả các anh em lo lắng quá!!!

Tùng đẹp trai
25-11-2014, 21:35
Chào các bác trong BQT,
Tình hình em đang bị viêm loét Amidan em lo lắng đến 21Trung Liệt làm cái test nhanh và Viêm gan B. Kết quả pp Determine HIV 1/2 - Alere Nhật Bản AT, viêm gan B âm tính nhưng hạch ở chân tay vẫn còn lại bị loét Amidan nữa. Có phải em bị H ròi nhưng công an cố tình đổi K Q XNcuủa em hả các anh em lo lắng quá!!!

TÔI KHẲNG ĐỊNH KHÔNG AI DÁM THAY ĐỔI KẾT QUẢ HIV CỦA BẠN!! BÁC SĨ KHÔNG MUỐN ĐI TÙ!!

Bạn viêm loét Amidan => đi khám nội noi tai mũi họng tại bệnh viện Tai Mũi Họng Trung Ương

Hạch có nhiều nguyên nhân nổi => bạn có thể đi khám tại bệnh viện Ung bướu Trung Ương.

Nếu kết quả âm tính bằng pp test nhanh determine 1/2 và viêm gan B sau 3 tháng kể từ lúc có nguy cơ => AN TOÀN 100%

QuangMinh
25-11-2014, 21:45
Cảm ơn Bạn Ngọc Trinh, nguy cơ của mình đã quá 3 tháng nhưng triệu chứng quá nhiều bạn ạ.

Tuanmecsedec
25-11-2014, 21:47
Chào các bác trong BQT,

Bạn bị Amidan cũng có thể gây ra nổi hạch.Vấn đề bạn lo sợ bị đổi kết quả xét nghiệm là tào lao.

Tuanmecsedec
25-11-2014, 21:49
Cảm ơn Bạn Ngọc Trinh, nguy cơ của mình đã quá 3 tháng nhưng triệu chứng quá nhiều bạn ạ.

Nếu vấn đề của bạn đã quá 3 tháng xét nghiệm âm tính là đã an toàn.

QuangMinh
26-11-2014, 00:43
Cảm ơn Anh Tuấn Mer vấn đề cuả em chỉ sợ công an can thiệp KQ XN còn em đã test 15 lần ở. Bạch Mai, 70 nguyễn Chí Thanh, 50 C Hàng bài, BV ĐốnĐA, TTYT Từ Liêm, 21 trung Liệt đêù âT.

Tuanmecsedec
26-11-2014, 06:37
Cảm ơn Anh Tuấn Mer vấn đề cuả em chỉ sợ công an can thiệp KQ XN còn em đã test 15 lần ở. Bạch Mai, 70 nguyễn Chí Thanh, 50 C Hàng bài, BV ĐốnĐA, TTYT Từ Liêm, 21 trung Liệt đêù âT.

Chuyện bạn sợ 100% không bao giờ có.

Nguyen Ha
26-11-2014, 07:04

Khiếp 15 lần test. Nhiều nhỉ? Sao công an phải can thiệp vào KQ XN? Chuyện công an can thiệp không bao giờ có.

songchungvoi_HIV
26-11-2014, 07:09
Chào các bác trong BQT,
Nếu bị H rùi thì làm gì có KQ này hỷ bạn hiền????=> Kết quả pp Determine HIV 1/2 - Alere Nhật Bản AT