PDA

View Full Version : sau 12 tuần âm tính vẫn còn lo. sau 8 tuần âm tính có nguy cơ âm tính giả .

papa
22-09-2014, 15:53
mình nghĩ âm tính sau 8 tuần là âm tính giả , phải sau 12 tuần đến 24 tuần mới an tâm. mình sau 12 tuần âm tính vẫn còn lo lắng , bác sĩ cũng nói có trường hợp âm tinh sau 12 tuần vẫn có thế âm tính giả phải đến 24 tuần mới chính xác. em thắc măc là điều đó có đúng không anh tuấn.

songchungvoi_HIV
22-09-2014, 15:56
mình nghĩ âm tính sau 8 tuần là âm tính giả , phải sau 12 tuần đến 24 tuần mới an tâm. mình sau 12 tuần âm tính vẫn còn lo lắng , bác sĩ cũng nói có trường hợp âm tinh sau 12 tuần vẫn có thế âm tính giả phải đến 24 tuần mới chính xác. em thắc măc là điều đó có đúng không anh tuấn.
Ko có AT giả Papa, chỉ có DT giả thui Papa,
Papa bấm vào đây xem dùm con đi Papa:
Cập nhật các câu hỏi và trả lời về xét nghiệm HIV. (http://diendanhiv.vn/threads/119-Cap-nhat-cac-cau-hoi-va-tra-loi-ve-xet-nghiem-HIV)Cập nhật thông tin về xét nghiệm hiv (http://diendanhiv.vn/threads/169-Cap-nhat-thong-tin-ve-xet-nghiem-hiv)Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

papa
22-09-2014, 16:04
không phải em nói anh mà bác sĩ nói đó anh . em thì không hiểu về y học cho lắm . nên em đi xét nghiệm sau 12 tuần AT. bác sĩ nói cũng có trường hợp như vậy anh . vì vậy em mới vào đây để anh và ban diễn đàn có kinh nghiệm thống kê và hiểu biết sâu về nó. nên em vào đây để giảm đi sự lo lắng mong các anh giúp em thoát khỏi sự ám ảnh này. em bất an lắm anh ơi

songchungvoi_HIV
22-09-2014, 16:06
không phải em nói anh mà bác sĩ nói đó anh . em thì không hiểu về y học cho lắm . nên em đi xét nghiệm sau 12 tuần AT. bác sĩ nói cũng có trường hợp như vậy anh . vì vậy em mới vào đây để anh và ban diễn đàn có kinh nghiệm thống kê và hiểu biết sâu về nó. nên em vào đây để giảm đi sự lo lắng mong các anh giúp em thoát khỏi sự ám ảnh này. em bất an lắm anh ơi
Papa bấm vào đây xem dùm con đi Papa:
Cập nhật các câu hỏi và trả lời về xét nghiệm HIV. (http://diendanhiv.vn/threads/119-Cap-nhat-cac-cau-hoi-va-tra-loi-ve-xet-nghiem-HIV)

Cập nhật thông tin về xét nghiệm hiv (http://diendanhiv.vn/threads/169-Cap-nhat-thong-tin-ve-xet-nghiem-hiv)

Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Tuanmecsedec
22-09-2014, 16:08

Cả bạn và vị Bác Sỹ nào bạn nói là tao lao mía lao.

papa
22-09-2014, 16:09
dạ em vừa đọc xong , nhưng tại sao bác sĩ nói vậy hả anh. đó là trường hợp nào ? không biết sao tự nhưng em lo lắng khi em đã làm xét nghiêm sau 13 tuần âm tính ở viện partuer nhưng em vẫn cảm thấy lo

Tuanmecsedec
22-09-2014, 16:09

1 là Bác Sỹ này không có chuyên môn ,2 là Bác Sỹ này thấy trong ví (bóp) bạn còn đầy tiền nên nói vậy để moi tiền xét nghiệm tiếp.

papa
22-09-2014, 16:10
dạ bác sĩ làm ở khoa nhiểm ở hòa hảo đó anh tuấn , em không nhớ tên bác sĩ đó.

songchungvoi_HIV
22-09-2014, 16:16
BS nói mặc xác BS, tài liệu chúng tôi đưa ra ko phải tự chúng tôi bịa ra, bạn đọc tin hay ko là tùy bạn, Thông tin 6 tháng củ rích tám kiếp rùi.
Bấm vào đây đọc
Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

Tuanmecsedec
22-09-2014, 16:18

Hòa Hảo chỉ là trung tâm xét nghiệm,chứ không chuyên khoa về HIV,với lại Hòa Hảo là nơi xét nghiệm thu phí,vì vậy chuyện khuyên bạn xét nghiệm tiếp là điều dễ hiểu.

peheounin
22-09-2014, 16:30
Ban quản trị xóa bài viết hỏi trong chủ đề thành viên khác.

papa
22-09-2014, 18:03
không phải em nói không tin các anh, mà em chi muốn các anh làm rỏ cho em vấn đề đó thôi. chứng em có ý gì đâu.

songchungvoi_HIV
22-09-2014, 18:13
không phải em nói không tin các anh, mà em chi muốn các anh làm rỏ cho em vấn đề đó thôi. chứng em có ý gì đâu.
Đã chia sẻ các tài liệu rùi đó, vui lòng đọc đi rùi tự khắc hiểu thôi

uisoqua
22-09-2014, 21:08
Bạn pa nói đúng đấy. Bs khoa nhiễm hòa hảo cũng nói với em là 6 tháng. Nên bạn ấy muốn các anh nói là bs ấy sai...để bạn ấy yên tâm. Em hiểu tâm lý bạn ấy. Chứ ko phải tin hay ko tin. Các anh thông cảm.

songchungvoi_HIV
22-09-2014, 21:10
Bạn pa nói đúng đấy. Bs khoa nhiễm hòa hảo cũng nói với em là 6 tháng. Nên bạn ấy muốn các anh nói là bs ấy sai...để bạn ấy yên tâm. Em hiểu tâm lý bạn ấy. Chứ ko phải tin hay ko tin. Các anh thông cảm.
Thế bạn vào topic này bạn có đọc những gì BQT chia sẻ chưa???

Tuanmecsedec
22-09-2014, 22:00

Thông tin xét nghiệm 6 tháng là cũ rít hoặc chưa cập nhật thông tin hoặc tư vấn kiểu không chuyên môn.

papa
23-09-2014, 08:58
bác sĩ không sai đâu bạn vì bác sĩ ấy làm chuyên khoa nhiễm nên các vấn đề đó sẽ biết và biết rất rõ chứ không sai đâu bạn uisoqua Em mong cơ thể mình không bị nhiễm thôi em đã làm xét nghiệm sau tuần thứ 13 âm tính ở viện pastuer rồi. cũng phần nào an tâm. nhưng có điều thắc mắc một điều là mình nghe bác sĩ nói vậy nên mình hơi lo lắng và chỉ muốn anh tuấn giúp mình khỏi phải lo lắng nữa vì anh tuấn làm trong diễn đàn ít nhất cũng biết nhiều về H. nên mình muốn anh tuấn giải đáp vấn đề đó thôi.

Tuanmecsedec
23-09-2014, 09:11
bác sĩ không sai đâu bạn vì bác sĩ ấy làm chuyên khoa nhiễm nên các vấn đề đó sẽ biết và biết rất rõ chứ không sai đâu bạn uisoqua Em mong cơ thể mình không bị nhiễm thôi em đã làm xét nghiệm sau tuần thứ 13 âm tính ở viện pastuer rồi. cũng phần nào an tâm. nhưng có điều thắc mắc một điều là mình nghe bác sĩ nói vậy nên mình hơi lo lắng và chỉ muốn anh tuấn giúp mình khỏi phải lo lắng nữa vì anh tuấn làm trong diễn đàn ít nhất cũng biết nhiều về H. nên mình muốn anh tuấn giải đáp vấn đề đó thôi.

Tôi và mọi người đã trả lời rồi,nếu bạn nói Bác Sỹ nào đó nói không sai,thì bạn lại Bác Sỹ đó tham vấn tiếp.Ở đây mọi người đã tư vấn khi bạn hỏi,nếu bạn nói như vậy.Tôi khóa chủ đề này lại để không làm ảnh hưởng thành viên khác.Bạn không tin tưởng những gì mọi người tư vấn thì có quyền đi xét nghiệm tiếp không ai cấm.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.