PDA

View Full Version : Mong anh Tuấn và mọi người giúp đỡ em về thuốc phơi nhiễm HIV.

khanhminh
02-07-2013, 14:25
e chào anh Tuấn và mọi người, hiện giờ e rất lo a có thể tư vấn giúp dùm e
Vào tối hqua e có quan hệ với 1 tiếp viên karaoke, lúc đầu thì có sử dụng BCS, nhưng làm được 1 lát thì e không sử dụng bao, lúc e làm trong tinh trạng không có bao thì e chỉ đưa vào đưa ra chỉ hai lần, hoàn toàn không trầy xướt gì hết vẩn chưa xuất tinh, Như thế nguy cơ lây nhiểm HIV có cao không a?
e lo quá lúc sáng e có đt 1088 nhờ tư vấn bác sĩ bảo e về mua thuốc lamzidivir uống, bác sĩ chỉ dặn là uống sáng 1 viên và chiều 1 viên thôi, e không biết thơi gian chính xác uống thuốc là như thế nào, mong anh tư vấn giúp e! và lúc chiều e đã sử dụng 1 viên vào lúc 15h30, khi nào e nên uống tiếp viên nửa, và có thể điều chỉnh giờ uống thuốc lại sao cho hợp lý không anh, mong anh tư vấn dùm e...

Tuanmecsedec
02-07-2013, 14:29
e chào anh Tuấn và mọi người, hiện giờ e rất lo a có thể tư vấn giúp dùm e
Vào tối hqua e có quan hệ với 1 tiếp viên karaoke, lúc đầu thì có sử dụng BCS, nhưng làm được 1 lát thì e không sử dụng bao, lúc e làm trong tinh trạng không có bao thì e chỉ đưa vào đưa ra chỉ hai lần, hoàn toàn không trầy xướt gì hết vẩn chưa xuất tinh, Như thế nguy cơ lây nhiểm HIV có cao không a?
e lo quá lúc sáng e có đt 1088 nhờ tư vấn bác sĩ bảo e về mua thuốc lamzidivir uống, bác sĩ chỉ dặn là uống sáng 1 viên và chiều 1 viên thôi, e không biết thơi gian chính xác uống thuốc là như thế nào, mong anh tư vấn giúp e! và lúc chiều e đã sử dụng 1 viên vào lúc 15h30, khi nào e nên uống tiếp viên nửa, và có thể điều chỉnh giờ uống thuốc lại sao cho hợp lý không anh, mong anh tư vấn dùm e...

Bạn uống ngày hai lần,mỗi lần một viên,cách nhau 12 giờ,bạn có thể thay đổi giờ cho thuận tiện,vì vậy việc bạn uống 15h30 và 3h30 là rất bất tiện.

khanhminh
02-07-2013, 14:34
trong tình huống của e, xác suất bị lây nhiễm HIV có cao không anh Tuấn?
e đã uống lúc 15h30 1 viên, tối nay e có nên uống thêm 1 viên nửa ko? hây là sáng mai mới uống vậy a

Tuanmecsedec
02-07-2013, 14:37
trong tình huống của e, xác suất bị lây nhiễm HIV có cao không anh Tuấn?
e đã uống lúc 15h30 1 viên, tối nay e có nên uống thêm 1 viên nửa ko? hây là sáng mai mới uống vậy a

Trường hợp bạn có nguy cơ,bạn phải uống viên kế tiếp ,ngày mai sáng bạn có thể đổi giờ

khanhminh
02-07-2013, 14:51
e cảm ơn anh đã tư vấn, e còn vài thắc mắc muốn a tư vấn.
anh có thể nói rỏ cho e biết là viên kế tiếp là uống vào lúc mấy giờ là tốt nhất không a

e uống Lamzidivir e chỉ thấy có vẻ lờ đờ bùn ngủ thôi, e có thể uống chung
lamzidivir với thuốc nào khác có lợi cho gan không anh?, trường hợp của e bao lâu xét nghiệm là tốt nhất ?
mong anh tư vấn giúp e,

a ơi e uống thuốc lam lúc 15h30 hôm 2/7 và viên e uống lúc tối là 0h15 ngày 3/7 , giờ hơi bị sớm có sao không a Tuấn

Tuanmecsedec
02-07-2013, 20:58
e cảm ơn anh đã tư vấn, e còn vài thắc mắc muốn a tư vấn.
anh có thể nói rỏ cho e biết là viên kế tiếp là uống vào lúc mấy giờ là tốt nhất không a

e uống Lamzidivir e chỉ thấy có vẻ lờ đờ bùn ngủ thôi, e có thể uống chung
lamzidivir với thuốc nào khác có lợi cho gan không anh?, trường hợp của e bao lâu xét nghiệm là tốt nhất ?
mong anh tư vấn giúp e,

a ơi e uống thuốc lam lúc 15h30 hôm 2/7 và viên e uống lúc tối là 0h15 ngày 3/7 , giờ hơi bị sớm có sao không a Tuấn

Bạn có thể uống thêm thuốc bỗ gan cùng.Và chọn một giờ nhất định uống suốt luôn, không được uống lung tung nữa.Ví du,chọn (8h00 và 20h00) .v.v.v thì uống như vậy suốt luôn.Bạn có thể ĐT trực tiếp 0982727393 Tuanmecsedec hướng dẫn cụ thể hoặc khi cần thiết trong thời gian điều trị.

khanhminh
02-07-2013, 23:31
e rất cảm ơn a Tuấn đã tham vấn cho e.

khanhminh
03-07-2013, 03:29
anh Tuấn ơi, sao e uống thuốc lamzidivir e có cảm giác buồn ngủ và ngủ li bì vậy a, uống lúc 0h15 mà tới tận sáng lúc 10h vẫn thấy buồn ngủ, mặc dù gần tới giờ uống thuốc tiếp theo là 12h00 trưa hôm nay

mong anh Tuấn và mọi người tham vấn giúp e

namhaysongtot
03-07-2013, 05:25
_Tác dụng phụ của thuốc làm bạn mệt mỏi có thể như vậy mà bạn buồn ngủ như vậy ko sao nhưng bạn nhớ đừng bỏ cử thuốc.

khanhminh
03-07-2013, 05:48
_Tác dụng phụ của thuốc làm bạn mệt mỏi có thể như vậy mà bạn buồn ngủ như vậy ko sao nhưng bạn nhớ đừng bỏ cử thuốc.

cảm ơn anh namhaysongtot nhưng e vẫn còn lo lắm. e vẫn chưa đi trung tâm hiv ở cần thơ, e chỉ uống thuốc lamzidivir qua sự tư vấn của bác sĩ 1088 thôi, e giờ vẫn đang lo sợ, e uống thuốc lamzidivir cách lúc có nguy cơ là 10 tiếng, vậy xác xuất hiệu quả khi sử dụng thuốc có cao không a, mong các anh tự vấn hộ e.

khanhminh
03-07-2013, 05:56
mấy anh cho em hỏi thêm cái nửa nếu e đang sử dụng thuốc lamzidivir thì e có thể đi xét nghiệm sau 2 tuần có hành vi nguy cơ được ko, kết quả cho ra kết quả có chính xác không, nên xét nghiệm như thế nào ( bằng phương pháp gì ) ?
Mong mấy anh tham vấn giúp em

khanhminh
03-07-2013, 14:03
Mấy a Tuấn với mấy a ơi... Giúp e với :(

Tuanmecsedec
03-07-2013, 14:05
mấy anh cho em hỏi thêm cái nửa nếu e đang sử dụng thuốc lamzidivir thì e có thể đi xét nghiệm sau 2 tuần có hành vi nguy cơ được ko, kết quả cho ra kết quả có chính xác không, nên xét nghiệm như thế nào ( bằng phương pháp gì ) ?
Mong mấy anh tham vấn giúp em

Đang điều trị thuốc phơi nhiễm (ức chế) không xét nghiệm sớm được,vì chưa chính xác.

khanhminh
03-07-2013, 15:02
Dạ em cám ơn anh Tuấn.

khanhminh
06-07-2013, 03:04
Chỉ Lamzinvidin thì cũng chưa đủ,vì không dùng đơn lẻ trong điều trị phơi nhiễm.Phải kết hợp thuốc khác.

vậy thì dùng kèm thuốc gì nửa vậy a mong a tư vấn cho bọn e kỹ hơn.

từ bửa điều trị tới giờ e chỉ uống có 1 loại lamzidivir thôi a, có sao ko mấy a, mấy anh tư vấn hộ e với

mongconghien
06-07-2013, 04:41
Đúng rồi ông! Lamzidivir là 2 in 1 đấy.