PDA

View Full Version : liệu co nên sự dụng PEP không bao cao su bị tuột 3/4 dương vật?

hieu
23-09-2014, 13:15
Tối hôm qua em có quan hệ với GMD, nhưng bao bị lỏng, khi e rút đương vật ra thì thấy bị tuột 3/4 dương vật, và thấy có dịch thể trong bao nhiều hơn chất bôi trơn ( em chưa xuất tinh ). Cho em hỏi liệu e có nguy cơ và phải dùng PEP không vì em sợ dịch âm đạo sẽ tràn vào trong bao hay không?
Xin anh chị vui lòng tư vấn giúp em!

motcohoimoi
23-09-2014, 13:40
Nếu bao ko lủng thì ko sao !!! Miễn sao bcs vẫn bảo vệ đầu khất là dc !!!

Charles
23-09-2014, 14:06
Tối hôm qua em có quan hệ với GMD, nhưng bao bị lỏng, khi e rút đương vật ra thì thấy bị tuột 3/4 dương vật, và thấy có dịch thể trong bao nhiều hơn chất bôi trơn ( em chưa xuất tinh ). Cho em hỏi liệu e có nguy cơ và phải dùng PEP không vì em sợ dịch âm đạo sẽ tràn vào trong bao hay không?

Theo như bạn kể do bao lỏng nên bị tuột 3/4, như vậy vẫn còn che được đầu khấc DV là bạn an toàn.

songchungvoi_HIV
23-09-2014, 14:43
Bạn ko cần dùng PEP trong trường hợp này, vì songchung vừa trả lời bạn qua điện thoại, miễn sao BCS vẫn che được đầu khất là an toàn

Tuanmecsedec
23-09-2014, 15:46

Vấn đề này bạn đã điện thoại cho Tuanmecsedec,bao cao su bị tuột 3/4 dương vật nhưng vẫn còn bảo vệ đầu dương vật thì không sao,bạn không có nguy cơ trong trường hợp này,vì vậy bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

hieu
23-09-2014, 19:17
Cảm ơn a/c đã tư vấn em giúp em, em còn một thắc mắc nữa muốn được giải đáp ạ!
Là vì bcs bị lỏng và e thấy có chất dịch khác trong bao nên em thắc mắc có khi nào dịch âm đạo sẽ tràn vào trong bao hay không ạ?

songchungvoi_HIV
23-09-2014, 19:19
Là vì bcs bị lỏng và e thấy có chất dịch khác trong bao nên em thắc mắc có khi nào dịch âm đạo sẽ tràn vào trong bao hay không ạ?
Cái đó ko phải dịch AD, mà tinh dầu nhầm diệt tinh trùng có sẳn trong BCS

Tuanmecsedec
23-09-2014, 19:53

Bạn yên tâm đi,trường hợp của bạn không sao đâu.

hieu
29-10-2014, 18:58
Anh chị ơi tư vấn dùm em với...!
Cách đây tầm 10 ngày em đi massage lúc say và GMD có os cho em. Hôm sau về thì thấy đầu dương vật đâu buốt.
Em đã dùng PEP sau 48 tiếng sau khi gọi thổng đài tư vấn HIV, đến nay đã uống được 8 ngày.
Nhưng không rõ là tác dụng phụ của PEP hay gì mà e bị buồn nôn, chóng mặt, sốt nhẹ, đau họng và lưỡi trắng 4 hôm nay. Vì em đang đi học nên gặp rất nhiều khó khăn với những triệu chứng này.

Nguyen Ha
29-10-2014, 19:06
Cách đây tầm 10 ngày em đi massage lúc say và GMD có os cho em. Hôm sau về thì thấy đầu dương vật đâu buốt.
Em đã dùng PEP sau 48 tiếng sau khi gọi thổng đài tư vấn HIV, đến nay đã uống được 8 ngày.
Nhưng không rõ là tác dụng phụ của PEP hay gì mà e bị buồn nôn, chóng mặt, sốt nhẹ, đau họng và lưỡi trắng 4 hôm nay. Vì em đang đi học nên gặp rất nhiều khó khăn với những triệu chứng này.

Bạn thấy rõ tác dụng phụ của PEP chưa? Được tư vấn là không có nguy cơ không cần dùng PEP mà cứ cố tình dùng.

hieu
29-10-2014, 19:09
Em gọi tổng đài ******** để tư vấn, anh tư vấn có nói em có nguy cơ thấp nhưng vẫn phải dùng PEP.
Liệu có cách nào giảm bớt tác dụng phụ của PEP không ạ?

Nguyen Ha
29-10-2014, 19:12
Em gọi tổng đài ******** để tư vấn, anh tư vấn có nói em có nguy cơ thấp nhưng vẫn phải dùng PEP.
Liệu có cách nào giảm bớt tác dụng phụ của PEP không ạ?

Cứ tiếp tục gọi cho tổng đài xin tư vấn. Tôi sẽ khóa chủ đề này lại.

Nguyen Ha
29-10-2014, 19:15

Bạn làm như dịch trong AD là nhiều như nước trong bể ấy mà tràn được vào. Bạn không có nguy cơ, không cần dùng thuốc.

hieu
29-10-2014, 19:17
Cứ tiếp tục gọi cho tổng đài xin tư vấn. Tôi sẽ khóa chủ đề này lại.
Không phải ạ, ý e là bữa đó nghe ổng nói em hoảng quá nên dùng PEP ngay ạ, chị tư vấn dùm em nên ngưng dùng pep không.
Và nếu bây giờ em ngưng dùng PEP liền thì lúc nào e có thể xét nghiệm được ạ.!

Nguyen Ha
29-10-2014, 19:18
Không phải ạ, ý e là bữa đó nghe ổng nói em hoảng quá nên dùng PEP ngay ạ, chị tư vấn dùm em nên ngưng dùng pep không.

Bạn không có nguy cơ không cần dùng PEP không cần xét nghiệm.

hieu
29-10-2014, 19:20
Bạn làm như dịch trong AD là nhiều như nước trong bể ấy mà tràn được vào. Bạn không có nguy cơ, không cần dùng thuốc.
Chị ơi nguy cơ đó cũ rồi, lúc đó e không dùng PEP ạ, và đã xn 28 ngày combo âm tính.
Nguy cơ này của em là os và bị dau buốt dương vật vào ngày hôm sau ạ.

Nguyen Ha
29-10-2014, 19:23
Chị ơi nguy cơ đó cũ rồi, lúc đó e không dùng PEP ạ, và đã xn 28 ngày combo âm tính.
Nguy cơ này của em là os và bị dau buốt dương vật vào ngày hôm sau ạ.

OS không có nguy cơ với HIV không phải dùng PEP không phải xét nghiệm HIV nhưng phải chú ý lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b.

hieu
29-10-2014, 19:25
Dù dương vật có bị tổn thương, dau buốt cũng không có nguy cơ hả chị?

Nguyen Ha
29-10-2014, 19:30
Dù dương vật có bị tổn thương, dau buốt cũng không có nguy cơ hả chị?

Đúng vậy, trừ khi cô gái đó đang OS cho bạn thì cô ta cắn lưỡi cô ta chảy máu te tua rồi cán DV bạn 1 nhát cubgx chảy máu te tua thì mới có nguy cơ. Nói tóm lại bạn không cần dùng PEP trong trường hợp này.

hieu
29-10-2014, 19:32
Đúng vậy, trừ khi cô gái đó đang OS cho bạn thì cô ta cắn lưỡi cô ta chảy máu te tua rồi cán DV bạn 1 nhát cubgx chảy máu te tua thì mới có nguy cơ. Nói tóm lại bạn không cần dùng PEP trong trường hợp này.
Dạ, em cảm ơn chị Hà đã tư vấn giúp em.!

Charles
29-10-2014, 20:09

PEP có rất nhiều tác dụng phụ, chỉ phải dùng trong trường hợp có nguy cơ với HIV. Trường hợp bạn không có nguy cơ nên không cần dùng PEP, không cần XN. Lo mà XN giang mai và gan B sau 4 đến 12 tuần.

Tuanmecsedec
29-10-2014, 20:56

Bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi,bạn có thể ngưng Pep không cần thiết uống.

ptsu3
30-10-2014, 10:29
uống pep cho 1 trường hợp không có nguy cơ = không cần thiết , TD phụ sẽ không tốt cho sức khỏe !

songchungvoi_HIV
30-10-2014, 11:58
Bạn ko có nguy cơ = ko cần PEP