PDA

View Full Version : mụn nhỏ li ti ở đầu dương vật đã xét nghiệm hiv 85 ngày âm tính

1234567890
23-09-2014, 21:22
em đã xét nghiệm hiv at ở 85 ngày và cả viêm b âm tính luôn , nhưng hay bị dị ứng và giờ đang nổi hột màu trắng li ti ở đầu dương vật nổi đỏ ở rãnh dương vật bên trái không chảy xưng hay chảy mủ lở loét gì hết trên đầu thì bị nổi hột đỏ và và đầu nóng hỏi ở vùng đầu da thì hay bị dương vật hơi ngứa cho hỏi có phải tc của hiv không , từ ngày xn lần đầu tới giờ đã là 5 tháng rồi em xét nghiệm hôm 21 tháng tư xin mọi người tư vấn giúp em em xét nghiệm phương pháp teST nhanh ở bệnh viện quận như vậy có đáng tin cậy không , xin mọi người tư vận giúp da em thì bị nổi nhưng mảng màu hông nh7 mụn nổi ở lưng và ngực ,có phải tc của hiv không mấy anh
.

1234567890
23-09-2014, 21:27
phương pháp xét nghiệm của em la anti hiv giá 70 k cong với xét nghiệm viêm gan b là 90 k xin mọi người tư vấn giúp em có cần xét nghiệm lần nữa không

Tuanmecsedec
23-09-2014, 21:28
em đã xét nghiệm hiv at ở 85 ngày và cả viêm b âm tính luôn , nhưng hay bị dị ứng và giờ đang nổi hột màu trắng li ti ở đầu dương vật nổi đỏ ở rãnh dương vật bên trái không chảy xưng hay chảy mủ lở loét gì hết trên đầu thì bị nổi hột đỏ và và đầu nóng hỏi ở vùng đầu da thì hay bị dương vật hơi ngứa cho hỏi có phải tc của hiv không , từ ngày xn lần đầu tới giờ đã là 5 tháng rồi em xét nghiệm hôm 21 tháng tư xin mọi người tư vấn giúp em em xét nghiệm phương pháp teST nhanh ở bệnh viện quận như vậy có đáng tin cậy không , xin mọi người tư vận giúp da em thì bị nổi nhưng mảng màu hông nh7 mụn nổi ở lưng và ngực ,có phải tc của hiv không mấy anh
.

Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

http://i.imgur.com/1VOH80G.jpgChuỗi hạt ngọc quy đầu dương vật (trái) - Hình ảnh sùi mào gà (phải).

Tuanmecsedec
23-09-2014, 21:30
phương pháp xét nghiệm của em la anti hiv giá 70 k cong với xét nghiệm viêm gan b là 90 k xin mọi người tư vấn giúp em có cần xét nghiệm lần nữa không

Với HIV và viêm gan B sau 85 ngày âm tính thì bạn yên tâm đã hoàn toàn an toàn.

1234567890
23-09-2014, 21:40
bi nổi hột trên đầu quy đầu đó mấy anh ờ hai bên lỗ niệu đạo chỉ nổi hai ba hột nhỏ màu trắng còn trên da đầu dương vật thì nổi nhiều hột nhỏ li ti màu trắng không ngứa không phải xét nghiệm hiv nửa hả anh và và nhưng thứ đó không phải tc của hiv hả

Tuanmecsedec
23-09-2014, 21:52
bi nổi hột trên đầu quy đầu đó mấy anh ờ hai bên lỗ niệu đạo chỉ nổi hai ba hột nhỏ màu trắng còn trên da đầu dương vật thì nổi nhiều hột nhỏ li ti màu trắng không ngứa không phải xét nghiệm hiv nửa hả anh và và nhưng thứ đó không phải tc của hiv hả

Cái đó thì đâu liên quan gì đến HIV.

1234567890
23-09-2014, 21:55
còn 1 điều nửa là da quy đầu nhăng nheo cả lúc cương cứng và ví dụ mấy người sử dụng ma túy đá hay dùng thuốc nào đó hay thuốc ức chế thần kinh có anh hương xét nghiệm hiv không em quan hệ có dùng bcs

Tuanmecsedec
23-09-2014, 21:57
còn 1 điều nửa là da quy đầu nhăng nheo cả lúc cương cứng và ví dụ mấy người sử dụng ma túy đá hay dùng thuốc nào đó hay thuốc ức chế thần kinh có anh hương xét nghiệm hiv không em quan hệ có dùng bcs

Chỉ những người đang sử dụng ma túy thì thời gian xét nghiệm sẽ dài hơn,chứ không ảnh hưởng kết quả xét nghiệm HIV.

1234567890
23-09-2014, 22:24
cho em hỏi câu cuối người sủ dụng ma túy đá dạng không thương xuyên như em đã ngừng sử dụng 0 85 ngày rồi đi xét nghiện hiv co ảnh hương không anh kết quả như vậy đã an toan chưa anh

Tuanmecsedec
23-09-2014, 22:25
cho em hỏi câu cuối người sủ dụng ma túy đá dạng không thương xuyên như em đã ngừng sử dụng 0 85 ngày rồi đi xét nghiện hiv co ảnh hương không anh kết quả như vậy đã an toan chưa anh

Dạng ma túy đá thì không sao bạn,85 ngày âm tính là an toàn.

1234567890
24-09-2014, 00:13
theo mọingười em có cần xét nghiệm nữa không và có thể yên tâm hoàn toàn chưa xin mọi người cho ý kiến

1234567890
24-09-2014, 01:25
em còn bi nhức đầu nữa em ích khi bị như vậy chi sao lần qhtd đó em mới bị như thế nầy xin mọi người cho ý kiến về nhưng triệu chứng của em

Charles
24-09-2014, 05:23
theo mọingười em có cần xét nghiệm nữa không và có thể yên tâm hoàn toàn chưa xin mọi người cho ý kiến

85 ngày ÂT là an toàn 100% rồi, không cần XN nữa.

Charles
24-09-2014, 05:24
em còn bi nhức đầu nữa em ích khi bị như vậy chi sao lần qhtd đó em mới bị như thế nầy xin mọi người cho ý kiến về nhưng triệu chứng của em

Do tâm lý bạn bất ổn bị stress gây ra thôi.

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Tuanmecsedec
24-09-2014, 07:30

Do bạn quá lo lắng suy nghĩ nhiều gây ra nhứt đầu thôi,bạn yên tâm kết quả này bạn đã an toàn.

1234567890
25-09-2014, 18:44
cho em hỏi rằng là em bị nổi hột li ti màu trắng li ti trên đầu quy đầu em lấy tay nặn thì nó ra chất màu trắng khô không ướt như mụn trưng cá mà nó giông như gầu hay bã trắng không đâu lâu lâu hơi ngứa thôi cho em hỏi phải mun giôp trong hiv không mấy anh

1234567890
25-09-2014, 18:46
em không suy nghỉ gì cũng nhức đầu nhức đầu thương xẩy ra ở vùng tráng ??? cho hỏi phải tc của hiv không

songchungvoi_HIV
25-09-2014, 18:50
em không suy nghỉ gì cũng nhức đầu nhức đầu thương xẩy ra ở vùng tráng ??? cho hỏi phải tc của hiv không
Rãnh ko??? rãnh ngồi đọc cái này dùm:
Chủ đề: XN HIV AT sau 2 lần QHTD với GMD có BCS sau 89 ngày (http://diendanhiv.vn/threads/13760-XN-HIV-AT-sau-2-lan-QHTD-voi-GMD-co-BCS-sau-89-ngay)

Tuanmecsedec
25-09-2014, 22:20

Với HIV thì bạn đã được tư vấn ở đây rồi.

Chủ đề: XN HIV AT sau 2 lần QHTD với GMD có BCS sau 89 ngày (http://www.diendanhiv.vn/threads/13760-XN-HIV-AT-sau-2-lan-QHTD-voi-GMD-co-BCS-sau-89-ngay)

Tuanmecsedec
25-09-2014, 22:21
cho em hỏi rằng là em bị nổi hột li ti màu trắng li ti trên đầu quy đầu em lấy tay nặn thì nó ra chất màu trắng khô không ướt như mụn trưng cá mà nó giông như gầu hay bã trắng không đâu lâu lâu hơi ngứa thôi cho em hỏi phải mun giôp trong hiv không mấy anh

Tuanmecsedec khuyên bạn không nên dùng tay nặn những mụn này.Bạn nặn lơ mơ sẽ bị nhiễm trùng.

1234567890
26-09-2014, 00:21
từ khi qhtd thì vài tháng sau em có triệu chứng viêm họng lưng nổi hột màu đỏ như mụn nhưng nặn ra thì không giống mụn phổi thường bị nóng và thở ra có mùi hoi nhưng mùi của nước trong ống thuốc lào lâu ngày không đổ , chân thì nổi nốt đỏ như phát ban sau đó 85 ngày em đi xét nghỉện thí âm tính ,nhưng các triệu chứng cứ có hoài rồi trên da đầu nổi hột đỏ tương mụn nhưng củng không phải rồi dương vật bị nổi hột li ti màu trắng nũa em kông biết co phải hiv không nếu biết thì em không biết phải làm sao nưa >> xin cho em hỏi tc của em co ai giông em không va em phải xét nghiệm hiv nữa không rồi tc đi ngoài ra chất nhầy màu trắng bám và phân nửa xin mọi người lời chia sẻ cảm ơn nhiều

1234567890
26-09-2014, 02:15
cho em hõi sau khi qhtd sau vài tháng đầu em co nhưng triệu chứng này ban đầu là viêm họng sau đó thì da sau lưng nổi nhửng hạt mụn đỏ rồi da nỏi nhửng chấm nhỏ màu đỏ như phát ban và người thường nóng hỏi sau đó đúng 85 ngày em đi xn hiv với viêm gan b kq điều ậm tính rối vài tuần thì dương vật bị nổi hạt màu trắng li ti , sau đó là bi đi ngoài phân có chất màu trắng bám vào phân và bây giờ có thêm tc nhức đầu ở vùng chán hơi thở có mùi hoi như bị có mùi như nước trong ống thuốc lào vậy đó có khi như có mùi nhưng khó diêm tai không phải do răng sau hay không đánh răng mà bị có mùi như hoá chất vậy đo cho em hỏi một câu cuối có gì em đi khám bs > xin mọi người chia sẻ giúp em

Tuanmecsedec
26-09-2014, 05:59
cho em hõi sau khi qhtd sau vài tháng đầu em co nhưng triệu chứng này ban đầu là viêm họng sau đó thì da sau lưng nổi nhửng hạt mụn đỏ rồi da nỏi nhửng chấm nhỏ màu đỏ như phát ban và người thường nóng hỏi sau đó đúng 85 ngày em đi xn hiv với viêm gan b kq điều ậm tính rối vài tuần thì dương vật bị nổi hạt màu trắng li ti , sau đó là bi đi ngoài phân có chất màu trắng bám vào phân và bây giờ có thêm tc nhức đầu ở vùng chán hơi thở có mùi hoi như bị có mùi như nước trong ống thuốc lào vậy đó có khi như có mùi nhưng khó diêm tai không phải do răng sau hay không đánh răng mà bị có mùi như hoá chất vậy đo cho em hỏi một câu cuối có gì em đi khám bs > xin mọi người chia sẻ giúp em

Tuanmecsedec khẳng định 1 lần nữa bạn đã an toàn HIV và cả viêm gan B với 85 ngày âm tính.Vấn đề đầu dương vật nổi mụn nhỏ li ti không đau rát và chảy dịch mủ thì đó chỉ là gai sinh dục,đã tư vấn cho bạn vấn đề này rồi.