PDA

View Full Version : em lo qua 35 ngày âm tính hiv combo

mailaem
23-09-2014, 22:17
em có quan hệ với GMD có dùng bcs nhưng trog lúc quan hệ vì có tí men em làm hơi mạnh và lâu đôi khi còn nói to tiếng trong lúc quan hệ với GMD QH đc một lúc thì GMD có bảo rách bcs nhưng không thấy GMD phản ứng gì em nghĩ lag GMD đùa..quan hệ xong vì đèn tối em không biết rách thật hay không.về nhà em lo quá không an không ngủ đc .......vừa rồi là đc 35 ngày em có đi xn pp combo kết quả âm tính...anh chị cho em lời tư vấn với.

Tuanmecsedec
23-09-2014, 22:21
em có quan hệ với GMD có dùng bcs nhưng trog lúc quan hệ vì có tí men em làm hơi mạnh và lâu đôi khi còn nói to tiếng trong lúc quan hệ với GMD QH đc một lúc thì GMD có bảo rách bcs nhưng không thấy GMD phản ứng gì em nghĩ lag GMD đùa..quan hệ xong vì đèn tối em không biết rách thật hay không.về nhà em lo quá không an không ngủ đc .......vừa rồi là đc 35 ngày em có đi xn pp combo kết quả âm tính...anh chị cho em lời tư vấn với.

Cho dù là rách bao cao su thật,bạn đã xét nghiệm sau 35 ngày âm tính với phương pháp HIV Combo thì bạn yên tâm,chưa ca nào lật kèo tuần 12.

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

mailaem
23-09-2014, 22:28
có phải pp xn hiv combo ag/ab .......em thắc mắc là trên phiếu xn của em là hiv combo ag/ab nhưng trên phiếu kết quả của em chỉ có chữ hiv ag/ab cho em hỏi đấy có phải pp xn combo không ạ

Tuanmecsedec
23-09-2014, 22:30
có phải pp xn hiv combo ag/ab .......em thắc mắc là trên phiếu xn của em là hiv combo ag/ab nhưng trên phiếu kết quả của em chỉ có chữ hiv ag/ab cho em hỏi đấy có phải pp xn combo không ạ

Chữ Combo có nghĩa là kết hợp (Ag/Ab),trong phiếu bạn ghi HIV Ag/Ab là đồng nghĩa.

mailaem
23-09-2014, 22:34
tại vì em xn lần đầu lên em không biết...em chỉ sợ đấy k phải là pp combo..và cho em hỏi em đã đc an toàn chưa ạ

hoainam95
23-09-2014, 23:49
Chào bạn, theo mình thì 35 ngày (5 tuần) bằng pp combo và cho kết quả âm tính thì bạn yên tâm. Chỉ cần bạn có nhiễm thì tầm 4-5 tuần là nó phát hiện rồi. Khả năng bạn AT tiếp ở tuần 12 rất cao!

Charles
24-09-2014, 05:33

tại vì em xn lần đầu lên em không biết...em chỉ sợ đấy k phải là pp combo..và cho em hỏi em đã đc an toàn chưa ạ

Bạn XN Combo 35 ngày ÂT là một kết quả rất khả quan, bạn cần chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo.

songchungvoi_HIV
24-09-2014, 07:57
Cứ xem như rách BCS đi, 35 ngày = 5 tuần Combo là một KQ an cao, XN chốt ở 12 tuần từ khi có nguy cơ chỉ là thủ tục

mailaem
24-09-2014, 08:30
vậy là em vẫn chưa an toàn hả anh

songchungvoi_HIV
24-09-2014, 08:40
vậy là em vẫn chưa an toàn hả anh
Bạn đọc thế nào ra chữ an toàn?? BQT nói đây là tính hiệu an toàn cao, bạn cần chốt ở 12 tuần sao nguy cơ

mailaem
24-09-2014, 08:47
vâng cảm ơn anh

Tuanmecsedec
24-09-2014, 08:56
vâng cảm ơn anh

Cho dù là rách bao cao su thật,bạn đã xét nghiệm sau 35 ngày âm tính với phương pháp HIV Combo thì bạn yên tâm,chưa ca nào lật kèo tuần 12.

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

mailaem
24-09-2014, 09:25
em cảm ơn anh tuấn.bây giờ em rất hoang mang em chỉ biết tới diễn đàn của mình để chia sẻ với anh chị những nguy cơ của em đồng thời anh chị cũng tư vấn cho em những kiến thức về hiv....anh tuấn tư vấn cho em còn đc yên tâm một tí...anh songchung tư vấn em cảm thấy hoang mang quá....

mailaem
30-09-2014, 12:00
Anh chị cho em hỏi là 58 ngày mà em đi xn combo và có kết quả thì kết quả đó đã là kết quả cuối chuưa hay em vẫn phải chốt 12 tuần

songchungvoi_HIV
30-09-2014, 12:01
Anh chị cho em hỏi là 58 ngày mà em đi xn combo và có kết quả thì kết quả đó đã là kết quả cuối chuưa hay em vẫn phải chốt 12 tuần
58 ngày mà em đi xn combo = 8 tuần AT vẫn chốt tại 12 tuần có nguy cơ, chia sẻ rùi mà

mailaem
30-09-2014, 12:03
Vầng em cảm ơn ạ

mailaem
07-10-2014, 20:05
Hôm 61 ngày em đi xn combi am tính cho em hỏi có khả quan k ạ

Nguyen Ha
07-10-2014, 20:09
Hôm 61 ngày em đi xn combi am tính cho em hỏi có khả quan k ạ

Khả quan an toàn rất cao, hiện tai chưa ai bị lệt kèo kết quả. Bạn yên tâm chờ sau nguy cơ 12 tuần xét nghiệm theo khuyến cáo.

mailaem
07-10-2014, 20:31
Diễn đàn cho em hỏi là đây có phai là một nguy cơ k ạ.hôm em đi xn về lúc ddag chờ đèn xanh đèn đỏ thì có một người đi sag đường vỗ mạnh một cái vào tay em.em cố để ý xem tay hắn ta có cầm gì không nhưng 2 tay hắn nắm chặt lên em không để ý đc..lúc đó trên tay em lại đang có vết xước sẵn ..và em để ý ng đấy có vấn đề về thần kinh ko dc như ng bình thường

Nguyen Ha
07-10-2014, 20:33
Diễn đàn cho em hỏi là đây có phai là một nguy cơ k ạ.hôm em đi xn về lúc ddag chờ đèn xanh đèn đỏ thì có một người đi sag đường vỗ mạnh một cái vào tay em.em cố để ý xem tay hắn ta có cầm gì không nhưng 2 tay hắn nắm chặt lên em không để ý đc..lúc đó trên tay em lại đang có vết xước sẵn ..và em để ý ng đấy có vấn đề về thần kinh ko dc như ng bình thường

Nguy cơ bị thần kinh nặng.

Tuanmecsedec
07-10-2014, 22:02

http://www.uphinhnhanh.com/images/831002292110393692_6391540328727.jpg

mailaem
11-10-2014, 21:40
em cần sự tư vấn của anh chị mà.... thật sự em rất lo lắng lúc đấy nó vỗ vào tay em thì em ko để ý đến tay em em chỉ để ý đến nó nhưng về đến nhà em có để ý tay em thì có vết như bị kim đâm vào như chỗ mà ng ta lấy máu xn cho em

songchungvoi_HIV
11-10-2014, 21:45
em cần sự tư vấn của anh chị mà.... thật sự em rất lo lắng lúc đấy nó vỗ vào tay em thì em ko để ý đến tay em em chỉ để ý đến nó nhưng về đến nhà em có để ý tay em thì có vết như bị kim đâm vào như chỗ mà ng ta lấy máu xn cho em
Nhãm nhí.

mailaem
11-10-2014, 22:04
thật mà...em nhìn trên tay em đúng như vết kim đâm mà bs lấy máu cho em hôm sau có đóng vẩy 100% là có gì đấy đâm vào tay em nỗ nhỏ như kim

songchungvoi_HIV
11-10-2014, 22:06
thật mà...em nhìn trên tay em đúng như vết kim đâm mà bs lấy máu cho em hôm sau có đóng vẩy 100% là có gì đấy đâm vào tay em nỗ nhỏ như kim
BQT đóng chủ đề này theo quy định tại đây:
Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn)