PDA

View Full Version : em lo cho bố quá

khonsochet
26-09-2014, 17:37
Bố em là cán bộ trại giam ngày ngày phải tiếp xúc với tù nhân. Sáng nay em đọc báo thấy có các trường hợp cán bộ trại giam bị hiv lây từ bệnh nhân. Các anh cho hỏi : em. Phải khuyên bố em những gì ạ

Charles
26-09-2014, 17:41
Bố em là cán bộ trại giam ngày ngày phải tiếp xúc với tù nhân. Sáng nay em đọc báo thấy có các trường hợp cán bộ trại giam bị hiv lây từ bệnh nhân. Các anh cho hỏi : em. Phải khuyên bố em những gì ạ

Bạn khuyên bố bạn tìm hiểu kiến thức đường lây HIV.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

songchungvoi_HIV
26-09-2014, 17:44
Việc bố bạn là cán bộ trại giam bố bạn có thừa khả năng và kiến thức dự phòng lây nhiễm, bởi đã là cán bộ thì luôn được đào tạo và tập huấn về HIV, ko tới phiên bạn lo

khonsochet
26-09-2014, 17:48
Ước gì như vậy anh ạ. Nhưng em đọc báo vẫn có trường hợp bị , thậm chí cả bác sĩ vẫn bị hiv mà không biết đấy anh ạ

songchungvoi_HIV
26-09-2014, 18:08
Ước gì như vậy anh ạ. Nhưng em đọc báo vẫn có trường hợp bị , thậm chí cả bác sĩ vẫn bị hiv mà không biết đấy anh ạ
Tất cả đều có rũi ro Nghề nghiệp cả, nhưng đã là một nhân viên Y Tế hay cán bộ liên quan đến tội phạm đều được Nhà Nước trang bị và tập huấn về con đường lây nhiễm HIV, Đã chấp nhận làm thì dĩ nhiên có rũi ro cả sự hi sinh mất mát về sức khỏe lẫn tinh thần, điều này bạn phải hiểu chứ