PDA

View Full Version : AT sau 8 tuần ko an toàn cho hành vi QHTD MSM

motlanvamaimai321
27-09-2014, 01:34
Em có test nhanh HIV tại một cơ sở tư nhân ở Hà Nội được kết quả là AT sau nguy cơ số 1 (QHTD đồng giới ko an toàn)8 tuần và nguy cơ số 2( QHTD đồng giới có sd BCS) 39 ngày ( thiếu 3 ngày nữa mới được 6 tuần).
Vậy kết quả trên thì như thế nào ạ. Em lỡ dại quá, chẳng biết HIV là gì giờ mới thấy sợ. Mọi người tư vấn em với ạ.
Em chừa luôn, từ nay ko dám làm gì nữa!!

Tuanmecsedec
27-09-2014, 05:59
Em có test nhanh HIV tại một cơ sở tư nhân ở Hà Nội được kết quả là AT sau nguy cơ số 1 (QHTD đồng giới ko an toàn)8 tuần và nguy cơ số 2( QHTD đồng giới có sd BCS) 39 ngày ( thiếu 3 ngày nữa mới được 6 tuần).
Vậy kết quả trên thì như thế nào ạ. Em lỡ dại quá, chẳng biết HIV là gì giờ mới thấy sợ. Mọi người tư vấn em với ạ.

Quan trọng là nguy cơ 1 nếu đã 12 tuần thì bạn đã an toàn,còn nguy cơ 2 thì không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
27-09-2014, 08:01
(QHTD đồng giới ko an toàn)8 tuần => Hiện tại chưa ai 8 tuần AT mà 12 tuần DT, KQ 8 tuần AT của bạn an toàn rất cao

motlanvamaimai321
28-09-2014, 21:30
Các anh ơi, em thực sự lo lắng quá. Lúc em đi xét nghiệm cơ sở tư nhân thì không biết cơ sở đó làm ăn có uy tín không nữa. Với lại em em đăng ký xét nghiệm rất nhiều bệnh như Viêm Gan A,B,C; Giang Mai; Hiv mà thấy họ lấy có một tí máu, ko biết là bao nhiêu nhưng mà em thấy ít quá. Không biết kết quả xét nghiệm có tin tưởng được không ạ.
Xét nghiệm thì tầm 15-20 phút là có kết quả rồi, bây giờ em lại thấy lo lo không biết họ xét nghiệm có đúng quy trình không, lượng máu họ lấy có đủ cho các xét nghiệm không nữa.
Các anh ở trên tư vấn em với, cơ sở tư nhân đó là Phòng Khám Đa khoa Thiên Tâm - 212 Nguyễn Lương Bằng - Hà Nội.
Nếu em đi xét nghiệm lại thì nên đến những cơ sở nào ạ?

songchungvoi_HIV
28-09-2014, 21:35
Các anh ơi, em thực sự lo lắng quá. Lúc em đi xét nghiệm cơ sở tư nhân thì không biết cơ sở đó làm ăn có uy tín không nữa. Với lại em em đăng ký xét nghiệm rất nhiều bệnh như Viêm Gan A,B,C; Giang Mai; Hiv mà thấy họ lấy có một tí máu, ko biết là bao nhiêu nhưng mà em thấy ít quá. Không biết kết quả xét nghiệm có tin tưởng được không ạ.
Xét nghiệm thì tầm 15-20 phút là có kết quả rồi, bây giờ em lại thấy lo lo không biết họ xét nghiệm có đúng quy trình không, lượng máu họ lấy có đủ cho các xét nghiệm không nữa.
Các anh ở trên tư vấn em với, cơ sở tư nhân đó là Phòng Khám Đa khoa Thiên Tâm - 212 Nguyễn Lương Bằng - Hà Nội.
Tại sao các bạn đi XN về hay hỏi câu: ở đó XN có chuẩn ko là sao?? XN HIV đâu phải dựa vào danh tiếng của một nơi XN, mà XN HIV là dựa vào sinh phẩm để làm XN đấy. Mấy bạn lạ quá. Tôi nói nhiều về XN HIV rùi, XN HIV là lấy máu sau đó cho vào máy ly tâm tách huyết thanh ra khỏi hồng cầu, sau đó cho sinh phẩn XN vào huyết thanh chờ xem có phản ứng hay ko. chứ ko phải kiểu như mấy bạn nghĩ lấy máu cho ra cái dĩa rùi dùng kính lúp đếm virut đâu mà hỏi câu có chuẩn hay k chuẩn??

Charles
28-09-2014, 21:35

XN HIV liên quan đến tính mạng con người chứ không phải trò đùa mà bạn nói có tin tưởng hay không. Bạn không tin tưởng thì nơi nào bạn cũng không tin. Bấm vào đây đọc kỹ, không lúc chủ đề của bạn bị khoá lại không biết tại sao.

Chủ đề: Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn (http://diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn)

motlanvamaimai321
28-09-2014, 21:58
Cảm ơn các anh, em sẽ đi xét nghiệm ở cơ sở uy tín để yên tâm hơn. Các anh có thể cho em địa chỉ các nơi xét nghiệm uy tín ở Hà Nội không ạ?

songchungvoi_HIV
28-09-2014, 22:03
Cảm ơn các anh, em sẽ đi xét nghiệm ở cơ sở uy tín để yên tâm hơn. Các anh có thể cho em địa chỉ các nơi xét nghiệm uy tín ở Hà Nội không ạ?
21 Trung Liệt Hà Nội, hay BV Medatec 42 Nghĩa Dũng, BV Hồng Ngọc 55 Yên Định