PDA

View Full Version : Xét nghiệm như vậy đã an toàn chưa

thaibinh
27-09-2014, 20:42
E chào toàn thể các anh chị BQT em nhờ các anh chị tư vấn hộ em với em đã xét nghiệm hiv ớ 12 tuần và 15 tuần âm tính nhưng trong thơi gian đó em bị nóng gan và mât ngủ nên em uống rât nhiều nấm linh chi và thảo dược nên em không biết có ảnh hưởng gì tới kết quả xét nghiệm không và em có cần xét nghiệm lại không ạ hiện giờ em rất lo Em xin chân thành cảm ơn các anh chị

thaibinh
27-09-2014, 21:32
Cac anh chị giúp em với

thaibinh
27-09-2014, 21:35
Các anh chị giúp em với

Charles
27-09-2014, 21:41
E chào toàn thể các anh chị BQT em nhờ các anh chị tư vấn hộ em với em đã xét nghiệm hiv ớ 12 tuần và 15 tuần âm tính nhưng trong thơi gian đó em bị nóng gan và mât ngủ nên em uống rât nhiều nấm linh chi và thảo dược nên em không biết có ảnh hưởng gì tới kết quả xét nghiệm không và em có cần xét nghiệm lại không ạ hiện giờ em rất lo Em xin chân thành cảm ơn các anh chị

Với kết quả này thì dù nguy cơ bạn cao tận mây xanh cũng đã an toàn tuyệt đối với HIV, không cần XN nữa.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

thaibinh
27-09-2014, 21:55
Cho em hỏi uống nấm linh chi nhiều có liên quan gì đến xét nghiệm không ạ Em cảm ơn anh nhiều chúc anh mạnh khoẻ giúp đỡ cho nhiều người

Tuanmecsedec
27-09-2014, 22:54

Bạn hoàn toàn yên tâm những kết quả này bạn đã an toàn,những thứ bạn nói không ảnh hưởng đến xét nghiệm.

mongbinhan
27-09-2014, 23:10
Bạn đã quá an toàn ...chúc mừng bạn:

thaibinh
07-01-2015, 17:51
Em kính chào các anh chị trong BQT thời gian vừa qua em rất cảm ơn các anh đã tư vấn cho em và em đã yên tâm đi làm Nhưng các anh ơi cách đây khoảng một thang em lai có triệu chứng ngứa ở bao quy đầu và đầu dương vật khi lộn ra em thấy ẩm ướt và có mùi ở đầu dương vật có những hạt nhỏ li ti màu đỏ trên mặt hay bị ngứa như dị ưng nhưng không có u sùi em ở tuần 15 đã xét nghiệm viêm gan b và RPR âm tính em không biết phải xét nghiệm gì với những triệu chứng như vậy Vì mặc cảm tội lỗi nên em xấu hổ không dám đến những nơi đông người để hỏi nên em rất mong các anh chị chỉ đường vạch lối cho em Em xin chân thành cãm ơn

Tuanmecsedec
07-01-2015, 17:54
Em kính chào các anh chị trong BQT thời gian vừa qua em rất cảm ơn các anh đã tư vấn cho em và em đã yên tâm đi làm Nhưng các anh ơi cách đây khoảng một thang em lai có triệu chứng ngứa ở bao quy đầu và đầu dương vật khi lộn ra em thấy ẩm ướt và có mùi ở đầu dương vật có những hạt nhỏ li ti màu đỏ trên mặt hay bị ngứa như dị ưng nhưng không có u sùi em ở tuần 15 đã xét nghiệm viêm gan b và RPR âm tính em không biết phải xét nghiệm gì với những triệu chứng như vậy Vì mặc cảm tội lỗi nên em xấu hổ không dám đến những nơi đông người để hỏi nên em rất mong các anh chị chỉ đường vạch lối cho em Em xin chân thành cãm ơn

Với viêm gan B xét nghiệm như vậy thì yên tâm mình không nhiễm.Vân đề bạn ngứa bao quy đầu có thể do mặc quần quá hằm,bạn có thể thường xuyên vệ sinh xem có khả quan không.Nếu không bạn đi khám Da liễu.

songchungvoi_HIV
07-01-2015, 17:55
Đây chỉ là dấu hiệu viêm nhiễm cơ quan sinh dục do vệ sinh kém, ở bẩn, nốt đỏ là gai sinh dục thôi

Charles
07-01-2015, 17:55

Theo như bạn mô tả đó chỉ là gai sinh dục (chuỗi hạt ngọc dương vật) thôi, không có gì đáng lo.

Điều Lo Sợ
07-01-2015, 18:33
đi tiểu (BQT xóa từ phản cảm) phải rửa đừng để lưu lại viêm nhiễm ngứa đó

thaibinh
07-01-2015, 18:50
Em cảm ơn các anh Nhưng thời gian này em hay bị dị ứng còn mẩn ngứa khắp người thường xuyên trong vòm họng thì có những nốt vàng vàng bằng nửa hạt gạo không có mủ không đau liệu có phải là giang mai hay lậu hay một bệnh nào khác về đường tình dục gây ra Em đang rất lo sợ Giúp em với

songchungvoi_HIV
07-01-2015, 18:52
Em cảm ơn các anh Nhưng thời gian này em hay bị dị ứng còn mẩn ngứa khắp người thường xuyên trong vòm họng thì có những nốt vàng vàng bằng nửa hạt gạo không có mủ không đau liệu có phải là giang mai hay lậu hay một bệnh nào khác về đường tình dục gây ra Em đang rất lo sợ Giúp em với
Ngứa là do dị ứng mẫn cảm với nhiều thứ, đi khám Da Liễu dùm, trời ơi HIV đâu mà cứ nhãm hoài vậy

Charles
07-01-2015, 18:54

Với HIV thì yên tâm vì đã XN rồi. Giờ làm sao thì lo đi khám chữa chứ ngồi đây kêu khỏi được sao bạn.

thaibinh
07-01-2015, 20:18
Các anh ơi cho em xin lơi khuyên khuyên nên xét nghiệm những gì và giang mai RPR âm tính rồi có phải xét nghiệm lại không Em xin cám ơn

Charles
07-01-2015, 20:28
Các anh ơi cho em xin lơi khuyên khuyên nên xét nghiệm những gì và giang mai RPR âm tính rồi có phải xét nghiệm lại không Em xin cám ơn

Bạn XN ở tuần 15 ÂT thì yên tâm không nhiễm.

Tuanmecsedec
07-01-2015, 21:03

Thời gian bạn xét nghiệm âm tính như vậy là không bị nhiễm rồi bạn.