PDA

View Full Version : QHTD = DV sợ nhiễm HIV từ vết xước mắt cá chân

binnguyen
28-09-2014, 08:08
cách đây hơn 1 tuần e có quan hệ với gái mại dâm, khi quan hệ e có dùng bao cao su ( dùng từ đầu cho đến cuối ), ko thấy có sự cố gì, nhưng điều quan ở đây mà em muốn hỏi là trước khi em quan hệ với gái mại dâm khoảng hai tiếng trước đó em có vô tình bị trầy xước ở mắt cá chân, vết xước có rớm máu, to bằng hạt ngô ( hạt bắp), lúc quan hệ xong em có vào nhà vệ sinh rửa dương vật dưới vòi nước, cô ấy cũng vào dùng vòi xịt nước rửa âm đạo của mình, không biết lúc đó vi rút HIV có trong chất dịch sinh dục có chảy ra nước rồi dính vào vết thương hở đó rồi lây nhiễm vào trong cơ thể em không ạ? do lúc đó em thấy chỗ vết thương hở đó cũng bị nước dính vào !

buonchiminhem1
28-09-2014, 08:14
bạn hok co nguy cơ,

songchungvoi_HIV
28-09-2014, 08:34
cách đây hơn 1 tuần e có quan hệ với gái mại dâm, khi quan hệ e có dùng bao cao su ( dùng từ đầu cho đến cuối ), ko thấy có sự cố gì, nhưng điều quan ở đây mà em muốn hỏi là trước khi em quan hệ với gái mại dâm khoảng hai tiếng trước đó em có vô tình bị trầy xước ở mắt cá chân, vết xước có rớm máu, to bằng hạt ngô ( hạt bắp), lúc quan hệ xong em có vào nhà vệ sinh rửa dương vật dưới vòi nước, cô ấy cũng vào dùng vòi xịt nước rửa âm đạo của mình, không biết lúc đó vi rút HIV có trong chất dịch sinh dục có chảy ra nước rồi dính vào vết thương hở đó rồi lây nhiễm vào trong cơ thể em không ạ? do lúc đó em thấy chỗ vết thương hở đó cũng bị nước dính vào !
Bạn QHTD = bộ phận gì trên cơ thể?? DV hay = cái mắc cá chân?? No risk to HIV

Tuanmecsedec
28-09-2014, 08:36

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

Charles
28-09-2014, 09:54

Bạn xước mắt cá chân hay có chảy máu toét toè loe thì chuyện bạn vệ sinh DV sau khi quan hệ cũng không ảnh hưởng gì. QHTD có sử dụng BCS (bao không sự cố gì) là quan hệ an toàn nhé.

binnguyen
28-09-2014, 11:15
từ lúc đó đến giờ là hơn 1 tuần rồi, cơ thể có dấu hiệu ngứa ngáy, đau bã vai, lưng và khớp, ho khan cổ, đau đầu ... liệu có phải HIV hay bệnh td ko anh? e đang lo ...

songchungvoi_HIV
28-09-2014, 11:16
từ lúc đó đến giờ là hơn 1 tuần rồi, cơ thể có dấu hiệu ngứa ngáy, đau bã vai, lưng và khớp, ho khan cổ, đau đầu ... liệu có phải HIV hay bệnh td ko anh?
Nhãm rùi mũi bu

binnguyen
28-09-2014, 19:37
vậy trường hợp của em là an toàn hả mấy a? không có nguy cơ HIV ? ... Vậy việc đi xét nghiệm có cần thiết ko ạ?

Charles
28-09-2014, 19:43
vậy trường hợp của em là an toàn hả mấy a? không có nguy cơ HIV ? ... Vậy việc đi xét nghiệm có cần thiết ko ạ?

Hãy yên tâm với những gì được tư vấn. Không có nguy cơ nên không cần XN nhé.

Tuanmecsedec
28-09-2014, 22:53
từ lúc đó đến giờ là hơn 1 tuần rồi, cơ thể có dấu hiệu ngứa ngáy, đau bã vai, lưng và khớp, ho khan cổ, đau đầu ... liệu có phải HIV hay bệnh td ko anh? e đang lo ...

Bạn tâm không cần thiết xét nghiệm,vì bạn đã được tư vấn không có nguy cơ.

binnguyen
29-09-2014, 08:45
trường hợp của em ko có nguy cơ với HIV, vậy có nguy cơ với những bệnh khác như Lậu, Giang Mai... ko ạ?

songchungvoi_HIV
29-09-2014, 08:58
trường hợp của em ko có nguy cơ với HIV, vậy có nguy cơ với những bệnh khác như Lậu, Giang Mai... ko ạ?
Bạn biết đọc chữ ko?? Nếu k thì về học đánh vần lớp một

Nguyen Ha
29-09-2014, 09:08

Bạn được tư vấn rồi đó thôi. Bạn không có nguy cơ.

binnguyen
04-10-2014, 08:14
cách đây khảng 17 ngày e có quan hệ với gmd, em có sợ lây nhiễm HIV nên đã đăng bài hỏi và đc các anh tư vấn là ko có nguy cơ gì cả. vì xắp tới e lấy vợ (12 ngày nữa) nên em muốn đi xn HIV để đảm bảo sạch bệnh trước khi chăn gối vs người mình yêu thương, liệu em có thể xét nghiệm bây giờ đc chưa ạ?, nhà e ở phường Nguyễn cư trinh, cũng gần bv nhiệt đới ạ! e đến đó xn đc chứ mấy a? bv ấy đảm bảo chứ mấy a?

songchungvoi_HIV
04-10-2014, 08:20
cách đây khảng 17 ngày e có quan hệ với gmd, em có sợ lây nhiễm HIV nên đã đăng bài hỏi và đc các anh tư vấn là ko có nguy cơ gì cả. vì xắp tới e lấy vợ (12 ngày nữa) nên em muốn đi xn HIV để đảm bảo sạch bệnh trước khi chăn gối vs người mình yêu thương, liệu em có thể xét nghiệm bây giờ đc chưa ạ?, nhà e ở phường Nguyễn cư trinh, cũng gần bv nhiệt đới ạ! e đến đó xn đc chứ mấy a? bv ấy đảm bảo chứ mấy a?
Ko phải đợi tới những sự việc vừa qua bạn mới sợ mà XN, bấm vào đây xem:
Vì sao nên khám sức khỏe trước khi kết hôn (Khoản 2, Điều 4 Luật PC HIV/AIDS) (http://diendanhiv.vn/threads/11698-Vi-sao-nen-kham-suc-khoe-truoc-khi-ket-hon-Khoan-2-Dieu-4-Luat-PC-HIV-AIDS)

Tuanmecsedec
04-10-2014, 08:21

Bạn được tư vấn không có nguy cơ,vì vậy bạn có xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi,nếu xét nghiệm giải tỏa tâm lý thì lúc nào bạn xét nghiệm mà không được.

binnguyen
04-10-2014, 08:46
vâng ạ ! e chỉ sợ lỡ nhữ mà dương tính thì chết! ... lây cho người em yêu nữa thì đau lòng lắm ... ! em thề sẽ ko bao giờ đụng đến GMD nữa ... :khi579288:
bệnh viện nhiệt đới xn HIV bằng pp (ARC HIV combo Ag/Ab combo*) có tốt ko ạ? nếu muốn đi xn để giả tỏa tâm lý thì khi nào đi đc ạ?

Tuanmecsedec
04-10-2014, 08:53
vâng ạ ! e chỉ sợ lỡ nhữ mà dương tính thì chết! ... lây cho người em yêu nữa thì đau lòng lắm ... ! em thề sẽ ko bao giờ đụng đến GMD nữa ... :khi579288:
bệnh viện nhiệt đới xn HIV bằng pp (ARC HIV combo Ag/Ab combo*) có tốt ko ạ? nếu muốn đi xn để giả tỏa tâm lý thì khi nào đi đc ạ?

Đây là phương pháp tìm kháng thể và kháng nguyên,phương pháp này có thể phát hiện sớm sau 4 tuần.

songchungvoi_HIV
04-10-2014, 08:54
Một BV tuyến Đầu ngành phía nam mà bạn hỏi câu này bạn thấy có quá đáng ko??

binnguyen
04-10-2014, 08:56
mà em hỏi thêm cái này nữa nha a Tuấn? tay mình có dính dịch sinh dục âm đạo kèm với máu kinh nguyệ của người nhiễm hiv, rồi mình dùng tay dính đó sờ vào dv có vết xước rớm máu thì có bị nhiễm HIV ko a?

Tuanmecsedec
04-10-2014, 08:59
mà em hỏi thêm cái này nữa nha a Tuấn? tay mình có dính dịch sinh dục âm đạo kèm với máu kinh nguyệ của người nhiễm hiv, rồi mình dùng tay dính đó sờ vào dv có vết xước rớm máu thì có bị nhiễm HIV ko a?

HIV chỉ lây nhiễm khi quan hệ trực tiếp thôi,không lây nhiễm kiểu này.

songchungvoi_HIV
04-10-2014, 09:00
Ko có nguy cơ