PDA

View Full Version : Anh Tuấn Tư Mọi NGười Giúp Em

dại dột
09-09-2013, 18:20
E Lên Goole và tìm thấy trang này ...Em Làm bảo vệ ở 1 Trạm Xã lúc chiều có 1 thanh niên bị ngã xe . ở tay chỗ hình xăm có chảy máu rất nhiều. lúc ý không có y tá nên em có băng bó và không dùng găng tay vật dụng gì .đầu ngón tay phải của em lúc ý có dính máu của người thanh niên kia. em có rửa tay bằng nước qua nhưng không dùng xà bông . khoảng 60 phút xong lúc e về có con muỗi bay vào mắt. e vô tình dùng ngón tay ý day mạnh vào mắt ,chảy nước mắt đỏ xưng to lên. liệu em có nguy cơ không .e vừa xem 1 bạn cũng ở mắt em rất sợ

trungan1987
09-09-2013, 18:41
E Lên Goole và tìm thấy trang này ...Em Làm bảo vệ ở 1 Trạm Xã lúc chiều có 1 thanh niên bị ngã xe . ở tay chỗ hình xăm có chảy máu rất nhiều. lúc ý không có y tá nên em có băng bó và không dùng găng tay vật dụng gì .đầu ngón tay phải của em lúc ý có dính máu của người thanh niên kia. em có rửa tay bằng nước qua nhưng không dùng xà bông . khoảng 60 phút xong lúc e về có con muỗi bay vào mắt. e vô tình dùng ngón tay ý day mạnh vào mắt ,chảy nước mắt đỏ xưng to lên. liệu em có nguy cơ không .e vừa xem 1 bạn cũng ở mắt em rất sợ
những j bạn kể ko có nguy cơ...

dại dột
09-09-2013, 19:06
Chuyện Của em Là Thế Này .. Lúc Băng Xong Em Vội về Lên Luôn Xe Máy đi 1 đoạn Mới Phát Hiện Ra Ngón Tay Mình dính máu . em đi khoảng 10 phút thì về em mới rửa tay ở nhà ko dùng xà bông vì ngoài sân nhà em không có . xong em lại đi luôn .lại cầm vào tay lái mà lúc vừa băng cho người ta chưa rửa tay em cầm vào . em sợ máu dính ở đấy . xong đi 1 đoạn thì em bị muỗi bay vào mắt . em đã dùng chính ngón tay đó day vào trong lòng mắt . mà em nghe nói mắt rất dễ bị lây . em sợ virut còn ở tay ga và tay phanh .lúc em mới băng chưa rủa tay vẫn còn . và ngón tay ở móng có ít đất em sợ virust ở đấy. em tiêu rồi . đúng là dại dột
1 - là máu dính ở tay lái và tay phanh lúc em về chưa rửa tay
2 - là móng tay em dính đất mà em rửa rất nhanh không dùng xà bông
3 - em day rất mạnh và sờ vào con lươi lấy con muỗi ra ... nước mắt chảy dính ở ngón tay . em sợ virust vẫn bám ở tay lái và tay phanh . và mắt ko ngăn chặn được virust nó có thể nhân bản khi gặp môi trường thuận tiện nhất là mắt . và nó có thể sống ngoài môi trường 2, đến 3 tiếng .. vì em vừa hỏi mấy bác sĩ ở trạm ... H" Em nên làm gì ạ

Tuanmecsedec
09-09-2013, 20:17
Bạn nên tìm kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để đọc.

dại dột
09-09-2013, 23:19
Bạn nên tìm kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để đọc.
em xl . anh tuấn có thể phân tích 1 tí cho em được không ạh . vì em đọc chưa có ca nào về mắt . anh có chứng nhận tham vấn . mong anh giúp em giờ em phải làm gì ạ . em sợ lúc chưa rửa tay em vội về máu sẽ dính vào tay ga và tay phah . xong em lại đi xe và tay em chạm vào nó , rồi em ray vào con lươi mắt lấy con muỗi ra . em xem các bác sĩ quảng cáo virust có thể bám vào tất cả các thứ mà mình phải dùng kính núp mới thấy . nhất là cửa nhà vệ sinh đi ra đi vào rất nhiều vi khuẩn mà mình không biết . e sợ virust bám ở tay ga và tay phanh hoặc tay em rửa chưa sạch vẫn còn bám vào . vì e ở trong nhà không ra ngoài nắng ,độ ẩm thấm rất dễ để nó sống lâu . mong anh khuyên em nên làm gì . có phải uốg thuốc không gì đấy không ạ . mấy trạm trưởng bảo em nên dùng thuốc em lo quá

Nguyen Ha
10-09-2013, 06:03
em xl . anh tuấn có thể phân tích 1 tí cho em được không ạh . vì em đọc chưa có ca nào về mắt . anh có chứng nhận tham vấn . mong anh giúp em giờ em phải làm gì ạ . em sợ lúc chưa rửa tay em vội về máu sẽ dính vào tay ga và tay phah . xong em lại đi xe và tay em chạm vào nó , rồi em ray vào con lươi mắt lấy con muỗi ra . em xem các bác sĩ quảng cáo virust có thể bám vào tất cả các thứ mà mình phải dùng kính núp mới thấy . nhất là cửa nhà vệ sinh đi ra đi vào rất nhiều vi khuẩn mà mình không biết . e sợ virust bám ở tay ga và tay phanh hoặc tay em rửa chưa sạch vẫn còn bám vào . vì e ở trong nhà không ra ngoài nắng ,độ ẩm thấm rất dễ để nó sống lâu . mong anh khuyên em nên làm gì . có phải uốg thuốc không gì đấy không ạ . mấy trạm trưởng bảo em nên dùng thuốc em lo quá

Những gì bạn kể bạn ko có nguy cơ. HIV là virút yếu khi đã ra môi trường nó ko còn khả năng thích nghi vào cơ thể người khác.

Not afraid2
10-09-2013, 10:05
Trường hợp của bạn ko cần dùng thuốc, bạn ko có nguy cơ với H. Thời gian bạn kể như vậy là quá thừa để máu khô và hiv bất hoạt ko còn khả năng lây nhiễm nhé bạn.

dại dột
10-09-2013, 12:02
Những gì bạn kể bạn ko có nguy cơ. HIV là virút yếu khi đã ra môi trường nó ko còn khả năng thích nghi vào cơ thể người khác.
Chị Hà Ơi Sao Em Đọc Thấy mấy trang mạg nước ngoài ... Bảo Vi Rút Vẫn Sống Ở Ngoài Cơ Thể 2. 3 tiếng . nhất là móng tay em . em sợ rửa chưa sạch . vì lúc về em thấy dính máu nhiều trong móng và đầu ngón tay . mà em về rửa qua . cũng chưa xem lại sạch chưa :(

Tuanmecsedec
10-09-2013, 12:04
Chị Hà Ơi Sao Em Đọc Thấy mấy trang mạg nước ngoài ... Bảo Vi Rút Vẫn Sống Ở Ngoài Cơ Thể 2. 3 tiếng . nhất là móng tay em . em sợ rửa chưa sạch . vì lúc về em thấy dính máu nhiều trong móng và đầu ngón tay . mà em về rửa qua . cũng chưa xem lại sạch chưa :(

HIV không lây nhiễm như vậy đâu bạn.

dại dột
10-09-2013, 12:08
em cứ nghĩ vết máu dính trên móng tay , và nó bám vào tay phanh tay ga . xong về em rửa qua cái. xong lại lên xe tay em lại bám vào đấy . xong em ray vào mắt . kinh khủng quá anh tuấn ạ .

songchungvoi_HIV
10-09-2013, 12:10
Đã rữa qua nước thì sạch và những sau đó cả giờ thì dù có giây vào đâu cũng không có nguy cơ, riêng bạn là người trong ngành, là bảo vệ thì tôi thiết nghĩ cũng đã được cơ quan cho đi dự đào tạo về kiến thức và trong đó có cả kiến thức về HIV, nên tôi nghĩa bạn khá rõ nguy cơ là gì, không cần hỏi lại chúng tôi

Tuanmecsedec
10-09-2013, 12:11
em cứ nghĩ vết móng dính trên tay , và nó bám vào tay phanh tay ga . xong về em rửa qua cái. xong lại lên xe tay em lại bám vào đấy . xong em ray vào mắt . kinh khủng quá anh tuấn ạ .

Bạn vui lòng đọc kiến thức HIV có sẵn trên diễn đàn,để giúp cho mình có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

dại dột
10-09-2013, 12:18
Đã rữa qua nước thì sạch và những sau đó cả giờ thì dù có giây vào đâu cũng không có nguy cơ, riêng bạn là người trong ngành, là bảo vệ thì tôi thiết nghĩ cũng đã được cơ quan cho đi dự đào tạo về kiến thức và trong đó có cả kiến thức về HIV, nên tôi nghĩa bạn khá rõ nguy cơ là gì, không cần hỏi lại chúng tôi
Em Mới Làm Được 1 Tháng Chưa Được Đi Đào Tạo Gì . Chỉ Hơi Biết Sơ Cứu Bình Thường ... Em Chỉ sợ Máu nhem ở móng cùng với đất + em rửa qua nước có 10ss .em nghĩ chưa sạch . nhưng lúc đó em không nghĩ gì . lúc em day xong em mới nghĩ lại hiv rất dễ lây qua mắt vì niêm mạc mắt . ko như niêm mạc ở da . :(

songchungvoi_HIV
10-09-2013, 12:22
Em Mới Làm Được 1 Tháng Chưa Được Đi Đào Tạo Gì . Chỉ Hơi Biết Sơ Cứu Bình Thường ... Em Chỉ sợ Máu nhem ở móng cùng với đất + em rửa qua nước có 10ss .em nghĩ chưa sạch . nhưng lúc đó em không nghĩ gì . lúc em day xong em mới nghĩ lại hiv rất dễ lây qua mắt vì niêm mạc mắt . ko như niêm mạc ở da . :(
Nếu vậy bạn tự tìm hiểu kiến thức tại diễn đàn đễ hiểu rõ vấn đề, và bạn tự kết luận xem mình có nguy cơ không sao khi đã đọc các kiến thức tại diễn đàn HIV

dại dột
10-09-2013, 12:26
Bạn vui lòng đọc kiến thức HIV có sẵn trên diễn đàn,để giúp cho mình có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Em Đọc Rồi nhưng Nhiều Nguồn Lắm . em đọc trong bộ sách y tế tp.hcm . hiv sống ở ngoài khoảng 2.3 tiếng .và gặp mắt nó sẽ nhân bản . em lo quá . em sợ nó bám cùng đất ở máu tay . rồi em day vào mắt đỏ xưng lên

Nguyen Ha
10-09-2013, 12:59
Em Đọc Rồi nhưng Nhiều Nguồn Lắm . em đọc trong bộ sách y tế tp.hcm . hiv sống ở ngoài khoảng 2.3 tiếng .và gặp mắt nó sẽ nhân bản . em lo quá . em sợ nó bám cùng đất ở máu tay . rồi em day vào mắt đỏ xưng lên

Bạn nên nhớ rằng khoảng thời gian từ lúc sảy ra sự cố đến lúc bạn đi xe, rửa tay...thì HIV đã chịu tác động của môi trường nó đã bất hoạt rồi, hơn nữa HIV là virút yếu khi ra môi trường ko còn sức thích nghi với cơ thể mới.

dại dột
10-09-2013, 18:29
Chị Ơi Lúc Em Thấy Máu Dính Ở Tay Em Có Sờ và nặn Qua Cái Mụn Liệu Có Sao Không ạ cái mụn ý cách khoảng 1 tiếng e có cạy ra máu :(, xong em mới thấy tay dính máu nhưng hơi khô rồi vẫn đỏ tươi nhưng em cầm tay kia sờ vào ... và ko dây sang tay kia chỉ hơi cam cam . và em về rửa qua nước khoảng 10ss ko dùng xà bông chị ạ . e lo lắm

dại dột
10-09-2013, 20:15
anh tuấn em biết em cần trang bị kiến thức . nhưng thật sự rộng em ko đọc được hết . em nhờ vào kinh nghiệm và sự hiểu biết của anh... tư vấn lần cuối cho em ,,
- khi em đi xe về em có nặn mụn trên mặt xong em mới biết tay mình dính máu
- em về được 10 phút .em có rửa tay nhưng không dùng xà bông em cũng không để ý là hết máu chưa .
- gần 30 phút sau em lại đi xe và cầm vào tay ga+ tay phanh mà em vừa dính máu lúc đi về em chưa rửa tay ... em nghĩ rằng viút vẫn còn dính ít nhiều ở tay ga và tay phanh xong em bị muỗi bay vào mắt chính ngón tay trỏ bên phải day vào con lươi mắt .mắt em đỏ lừ và xưng lên ...tổng thời gian có gần 40p ...và tay ga và tay phanh không hề dc rửa :( em đọc thấy virut con thể rất thuận tiện khi xâm nhập được vào mắt .và thời gian nó sống ở ngoài là 2. 3 tiếng . e rất lo vì người ta bảo máu dính vào mắt là nguy cơ rất cao . :( và anh khẳng định cho em . và h" em phải làm gì . mới có 24 tiếng :(

Nguyen Ha
10-09-2013, 20:31
Tất cả những gì bạn thuật lại ở trên đều không có nguy cơ không phải dùng phơi nhiễm. Yên tâm đi.

dại dột
11-09-2013, 12:16
Em Đọc Người ta Nói Hiv Ra ngoài không khí được bảo vệ ở 1 lớp lipid . và nó sẽ chết 2-7 ngày , với nhiệt độ cao . hôm nọ thì thời tiết mát . mà em rửa tay ko dùng xà bông có 10ss . và ở tay phanh tay lái .nó bám ở đấy vì lúc em về chưa rửa tay . em rửa tay xong lại chạm vào tay ga tay phanh. xong em day mạnh vào con lươi mắt :(

Nguyen Ha
11-09-2013, 12:33
Em Đọc Người ta Nói Hiv Ra ngoài không khí được bảo vệ ở 1 lớp lipid . và nó sẽ chết 2-7 ngày , với nhiệt độ cao . hôm nọ thì thời tiết mát . mà em rửa tay ko dùng xà bông có 10ss . và ở tay phanh tay lái .nó bám ở đấy vì lúc em về chưa rửa tay . em rửa tay xong lại chạm vào tay ga tay phanh. xong em day mạnh vào con lươi mắt :(

Nếu có máu ở tay ga, tay phanh thì cũng khô rồi ko lây đc. Yên tâm đi.

mong cống hiến
11-09-2013, 13:03
Đúng là bất kỳ một mẫu máu nào cũng co thể được xem là bệnh phẩm. Nhưng quá trình bạn làm sơ cứu không thấy có nguy cơ gì cả, tay bạn không bị trầy xướt. Bạn đã rửa tay dù bằng nước không xà phòng thì virus không thể sống được để xâm nhập qua niêm mạc mắt của bạn đâu. Không hề có nguy cơ người tốt bụng hen

dại dột
11-09-2013, 18:23
Chị Hà Ơi . Em Có Cho Em Hỏi Thời Gian Bao Lâu Thì Máu Khô Ạ .Và Virust sống chính xác ngoài không khí với nhiệt độ không cao . là bao nhiêu ạ . em đọc nhiều nguồn làm em hoang mang quá

Not afraid2
11-09-2013, 20:07
Bạn nên hiểu đơn giản là khi hiv tiếp xúc với môi trường bên ngoài thì nó sẽ bị bất hoạt ngay vì nó là virus cực kỳ yếu, chỉ trừ khi máu (tươi) có hiv tiếp xúc trực tiếp với vết thương hở cũng đang rỉ máu thì mới có nguy cơ nhé. Bạn ko nên đọc nhiều nguồn trên mạng dễ gây hoang mang. Bạn nên tin vào những lời tham vấn của mọi người trên diễn đàn vì hầu hết mọi người đều đã từng đối mặt và trải qua các nguy cơ nên sẽ cho bạn lời tham vấn tốt nhất, hơn là cứ tin vào nhiều nguồn trên mạng.

Nguyen Ha
11-09-2013, 20:50
Chị Hà Ơi . Em Có Cho Em Hỏi Thời Gian Bao Lâu Thì Máu Khô Ạ .Và Virust sống chính xác ngoài không khí với nhiệt độ không cao . là bao nhiêu ạ . em đọc nhiều nguồn làm em hoang mang quá

Đọc nhiều mà ko hiểu hết nghĩa lại càng hoang mang. Bạn chỉ cần biết rằng trong trường hợp này bạn ko có nguy cớ.

dại dột
11-09-2013, 23:36
Em Xl E Rất Tin Các Mod Ở Đây... Tại Bác sĩ tiến sĩ : Lê Mạnh Hùng Nói virut hiv ko sống ở ngoài quá 1 tuần :(