PDA

View Full Version : các anh chị tư vấn giúp em máu bay vào mắt

cuuevoi
30-09-2014, 11:31
Các anh chị cho e hỏi ạ..nếu bị bụi nước miếng có lẫn máu nhiễm H bay vào mắt thì có nguy cơ lây nhiễm không ạ

songchungvoi_HIV
30-09-2014, 11:37
Các anh chị cho e hỏi ạ..nếu bị bụi nước miếng có lẫn máu nhiễm H bay vào mắt thì có nguy cơ lây nhiễm không ạ
Ko có chuyện nếu như ở đây. Máu là máu, nước bọt là nước bọt, Khi nào tận mắt bạn thấy người đó ngậm máu phun bạn như hình này mới gọi là có nguy cơ:
http://anh.24h.com.vn/upload/1-2013/images/2013-02-04/1359943371-han-quoc-nu-ma-ca-rong-hut-mau-xuat-hien-o-gangnam.jpg

cuuevoi
30-09-2014, 11:46
Em cám ơn anh nhưng chuyện là vậy anh à,e đi ngay sau 1 bác nhiễm H ở ngõ em,bác ấy khạc đờm rồi nhổ ra ngoài thế là bụi nước miếng bay hết vào mắt êm ả,em có nhìn thấy cục đờm có lẫn cả máu đỏ anh ạ,em sợ bụi nước miếng có dính máu nhiễm H đó bay vào mắt,vậy e có nguy cơ không ạ

songchungvoi_HIV
30-09-2014, 11:50
Em cám ơn anh nhưng chuyện là vậy anh à,e đi ngay sau 1 bác nhiễm H ở ngõ em,bác ấy khạc đờm rồi nhổ ra ngoài thế là bụi nước miếng bay hết vào mắt êm ả,em có nhìn thấy cục đờm có lẫn cả máu đỏ anh ạ,em sợ bụi nước miếng có dính máu nhiễm H đó bay vào mắt,vậy e có nguy cơ không ạ
BQT chuyển bài bạn về bóx này:
Ky-thi-va-phan-biet-doi-xu (http://diendanhiv.vn/forums/26-Ky-thi-va-phan-biet-doi-xu)
Đi ngang qua mà thấy đờm có máu, chắc bác đó thổ huyết mới đúng, Kỳ thị và phân biệt đối xử

cuuevoi
30-09-2014, 12:36
Anh không hiểu í em rồi anh ơi...í em là do khạc nhiều nên chảy máu rồi máu đó lẫn vào với đờm ạ,thì lúc bác ấy nhổ ra xuống đất e có nhìn thấy mà, với lại lúc đó bụi nước miếng bay hết vào mắt e,nên e mới hỏi bụi nước miếng đó mà lẫn máu thì e có nguy cơ không ạ,chứ e không kì thị gì đâu ạ

songchungvoi_HIV
30-09-2014, 12:37
Anh không hiểu í em rồi anh ơi...í em là do khạc nhiều nên chảy máu rồi máu đó lẫn vào với đờm ạ,thì lúc bác ấy nhổ ra xuống đất e có nhìn thấy mà, với lại lúc đó bụi nước miếng bay hết vào mắt e,nên e mới hỏi bụi nước miếng đó mà lẫn máu thì e có nguy cơ không ạ,chứ e không kì thị gì đâu ạ
Khi nào nguyên cục đờm có máu bay thẳng vào mắt bạn thì hãy nói chuyện với tôi

cuuevoi
30-09-2014, 12:46
Em không biết nên mới hỏi chứ có gì đâu mà anh khó chịu vậy,em hỏi chứ phân biệt gì đâu??

cuuevoi
30-09-2014, 12:47
Có phải cứ hỏi vậy là phân biệt đâu???

cuuevoi
30-09-2014, 12:48
Anh không tư vấn đàng hoàng thì e hỏi người khác sao anh phải như vậy???

songchungvoi_HIV
30-09-2014, 13:00
Có phải cứ hỏi vậy là phân biệt đâu???

Anh không tư vấn đàng hoàng thì e hỏi người khác sao anh phải như vậy???
Nếu bạn cảm thấy tôi ko đàng hoàn bạn có thể tìm người khác tư vấn, với tôi là như thế, tất cả TV tại Diễn Đàn này ai cũng biết tính tôi là vậy, đụng đến NCH theo lối kỳ thị là tôi cho nó vào đúng chủ đề

cuuevoi
30-09-2014, 13:02
Em lại nghĩ anh đánh đồng hết rồi đấy.... Hỏi vậy cũng là kì thị...anh đừng nghĩ ai cũng như nhau ok e sẽ hỏi người khác

cuuevoi
30-09-2014, 13:05
Có ai khác tư vấn một cách rõ ràng cho em được không ạ

cuuevoi
30-09-2014, 13:07
Có ai tư vấn rõ ràng cho e với được không ạ,em muốn hỏi bị bụi nước miếng nhiễm máu H bay vào mắt thì có nguy cơ không ạ

cuuevoi
30-09-2014, 13:21
Khổ quá em muốn được tư vấn rõ ràng mà,anh không chịu giải thíc chưa gì đã nói e phân biệt,e muốn anh giải thích cụ thể là e có nguy cơ không và vì sao hx

songchungvoi_HIV
30-09-2014, 13:23
Khổ quá em muốn được tư vấn rõ ràng mà,anh không chịu giải thíc chưa gì đã nói e phân biệt,e muốn anh giải thích cụ thể là e có nguy cơ không và vì sao hx
Tôi giải thích rùi

Tuanmecsedec
30-09-2014, 14:54

Đã gọi là bụi nước bọt thì làm sao có máu được.

Tuanmecsedec
30-09-2014, 14:54
Có ai tư vấn rõ ràng cho e với được không ạ,em muốn hỏi bị bụi nước miếng nhiễm máu H bay vào mắt thì có nguy cơ không ạ

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

cuuevoi
01-10-2014, 09:13
dạ em cám ơn anh nhiều,nhưnh anh ơi em sợ máu trong cục đờm trước khi nhổ ra nó được đưa lên mồm rồi nó lan sang bụi nước miếng ấy anh rồi khi bay ra bụi nước miếng có máu đó bay vào mắt anh ạ vậy có nguy cơ khi bụi nươc miếng mà có máu bay vào mắt không anh

songchungvoi_HIV
01-10-2014, 09:16
dạ em cám ơn anh nhiều,nhưnh anh ơi em sợ máu trong cục đờm trước khi nhổ ra nó được đưa lên mồm rồi nó lan sang bụi nước miếng ấy anh rồi khi bay ra bụi nước miếng có máu đó bay vào mắt anh ạ vậy có nguy cơ khi bụi nươc miếng mà có máu bay vào mắt không anh
Bạn biết đọc chữ ko?? Nếu ko biết thì về học lại lớp một

cuuevoi
03-10-2014, 11:18
vậy theo các anh là bụi nước bọt không có máu nên bay vào mắt cũng không sao phải không ạ,hay là bụi nước bọt có lẫn máu có bay vào mắt cũng không sao

songchungvoi_HIV
03-10-2014, 11:22
vậy theo các anh là bụi nước bọt không có máu nên bay vào mắt cũng không sao phải không ạ,hay là bụi nước bọt có lẫn máu có bay vào mắt cũng không sao
vậy theo các anh là bụi nước bọt không có máu nên bay vào mắt cũng không sao phải không ạ => Bạn suy diễn qua 1đâm ra bị khùng