PDA

View Full Version : trường hợp của con có khả năng nhiễm H ko cô/chú?

chimaru4595
30-09-2014, 13:03
phần thứ nhất:chỗ da trên cùi chỏ của con có vô tình chạm vô cục ghẻ của người nhiễm H(có chất nhầy hay máu gì đó),con để nguyên ko đụng vào,sau đó con đi về nhà (mất 20p) rửa qoa loa bằng lifeboy khoảng 2s với nước phông-tên,ko biết có bị sao ko cô/chú?
phần thứ hai:cũng là cục xà phòng đó,con chà vô chỗ bị thương,con có bị sao ko ạ?
p/S:con sắp đi học trường cảnh sát,vô đó người ta có kiểm tra hiv lại,vất vả lắm con mới thi đậu,con mong cô/chú trả lời giúp con,con xin lỗi nếu có nói gì quá đáng ạ.

songchungvoi_HIV
30-09-2014, 13:10
phần thứ nhất:chỗ da trên cùi chỏ của con có vô tình chạm vô cục ghẻ của người nhiễm H(có chất nhầy hay máu gì đó),con để nguyên ko đụng vào,sau đó con đi về nhà (mất 20p) rửa qoa loa bằng lifeboy khoảng 2s với nước phông-tên,ko biết có bị sao ko cô/chú?
phần thứ hai:cũng là cục xà phòng đó,con chà vô chỗ bị thương,con có bị sao ko ạ?
p/S:con sắp đi học trường cảnh sát,vô đó người ta có kiểm tra hiv lại,vất vả lắm con mới thi đậu,con mong cô/chú trả lời giúp con,con xin lỗi nếu có nói gì quá đáng ạ.
phần thứ nhất:chỗ da trên cùi chỏ của con có vô tình chạm vô cục ghẻ của người nhiễm H(có chất nhầy hay máu gì đó),con để nguyên ko đụng vào,sau đó con đi về nhà (mất 20p) rửa qoa loa bằng lifeboy khoảng 2s với nước phông-tên,ko biết có bị sao ko cô/chú? => Ghẻ ko phải là vết thương hở. Vết thương hở của cả 2 người trây vào nhau như kiểu hôn lưỡi khi và chỉ khi như hình này mới tạo ra nguy cơ

phần thứ hai:cũng là cục xà phòng đó,con chà vô chỗ bị thương,con có bị sao ko ạ? => Xà phòng là Acid kiềm có chất xúc tác => giúp tẩy rữa vết thương.

chimaru4595
30-09-2014, 13:16
con học sinh quê nghèo nên ko đủ hiểu biết,con cám ơn diễn đàn ạ,con yên tâm phần nào rồi.

Tuanmecsedec
30-09-2014, 14:50

Những gì bạn đang lo lắng không phải con đường dẫn đến lây nhiễm HIV.Bạn tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình và có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

chimaru4595
30-09-2014, 16:12
con cám ơn 2 chú rất nhiều ạ.hiv ko dễ lạy như ta nghĩ phải ko chú?

songchungvoi_HIV
30-09-2014, 16:14
con cám ơn 2 chú rất nhiều ạ.hiv ko dễ lạy như ta nghĩ phải ko chú?
Nếu HIV đụng đâu lây đó thì Thế giới này đi về đâu??

chimaru4595
30-09-2014, 16:22
dạ con căng thẳng mấy bữa nay,xuống hơn 2 kí,do sắp đi học cái này nên lo lắm.con cám ơn các chú,cám ơn diễn đàn.

songchungvoi_HIV
30-09-2014, 16:26
dạ con căng thẳng mấy bữa nay,xuống hơn 2 kí,do sắp đi học cái này nên lo lắm.con cám ơn các chú,cám ơn diễn đàn.
Xưng anh và em được rùi, đừng xưng chú và con nghe xa cách quá

chimaru4595
30-09-2014, 16:32
ok anh hêhêhê.nay a ko làm sao mà e thấy a lên mạng trả lời suốt ạ?

songchungvoi_HIV
30-09-2014, 16:35
ok anh hêhêhê.nay a ko làm sao mà e thấy a lên mạng trả lời suốt ạ?
Thì làm tham vấn viên trên diễn đàn nà

chimaru4595
30-09-2014, 16:40
dạ đúng đúng hêhêhê.anh cho em hỏi trường hợp này nữa,của bạn em,nó đi đá bóng chung với anh kia nhiễm H,máu anh đó mới dính sang chân trái nó(chân nó vừa lên da lành 1-2 ngày chi đó),nó có lấy vớ chùi sơ qua,nhưng nó lại vô tình để phần vớ dính máu ấy chạm vào vết thương đang trầy ở chân phải thì có nguy cơ ko anh?

Nguyen Ha
30-09-2014, 16:42
dạ đúng đúng hêhêhê.anh cho em hỏi trường hợp này nữa,của bạn em,nó đi đá bóng chung với anh kia nhiễm H,máu anh đó mới dính sang chân trái nó(chân nó vừa lên da lành 1-2 ngày chi đó),nó có lấy vớ chùi sơ qua,nhưng nó lại vô tình để phần vớ dính máu ấy chạm vào vết thương đang trầy ở chân phải thì có nguy cơ ko anh?

Không có nguy cơ.

hung_happy
30-09-2014, 16:56
Trường hợp của chú là binh thường.
Chú yên tâm lo ăn uống, nghỉ ngơi để đi học.

songchungvoi_HIV
30-09-2014, 17:00
Bấm vào đây xem
HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

chimaru4595
30-09-2014, 17:13
em cám ơn anh Hiếu,anh hùng,chị Hà,anh Tuấn đã tư vấn.Em chúc mấy anh chị gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.