PDA

View Full Version : Giúp em với cho em câu trả lời với ạ

Girl
02-10-2014, 16:24
Trưa nay em có đi nhuộm tóc nhưng khi nhuộm song xả tóc gội đầu thì cái đứa nhân viên gội đầu nó cậy vào mụn của em nhưng do mới lên chỉ đau ko chảy máu liệu chả may tay tay bé đó chảy máu thì em có lây được bệnh ko,và lúc gội đầu song bé đó dùng khăn lau qua đầu cho em rồi bám 1 tay vào ghế 1 tay cúi xuống nhặt cái máy sấy trong quá trình sấy tóc em ấy hất tóc em quật vào mắt mấy lần em thấy ướt ướt và ko biết rằng em đó có sờ phải vật gì dính máu rồi lại sờ vào tóc em tóc em lại bay vào niêm mạc mắt do lúc đó ngồi xa gương lên em ko kiểm tra được,liệu em có lây nhiễm bệnh được không

Girl
02-10-2014, 16:47
Các anh giúp em với ạ em thật sự đang rất là lo lắng

Girl
02-10-2014, 16:57
Anh tuấn ơi anh giúp em với

toihivong
02-10-2014, 17:14
Móng tay thì chẳng bao giờ dính máu rồi, còn tóc ướt thì sao bạn ko nghĩ là do nước vì bạn đang gội đầu mà, sao nghĩ là máu vô lí thế,bạn nghĩ xem nếu đụng tay vào máu thì lượng ít dính vào tay, sau đó dính vào tóc mà bạn cảm nhận được thì chắc phải có án mạng mới đủ lượng máu như thế, bạn hoang tưởng quá ý thôi.
Ý kiến riêng mình, gặp bqt chắc bạn bị ... mất.

Girl
02-10-2014, 17:19
Mình hiểu bạn ạ mình sợ là vì dụ nó ít song nó lại dính vào đúng cái đoạn tóc nó quật vào mắt mình ấy mình cũng nghĩ nó vô lí nhưng mà có khi nào lây được như vậy ko mình rất là lo các bạn ạ

Exicter
02-10-2014, 17:23
Mình hiểu bạn ạ mình sợ là vì dụ nó ít song nó lại dính vào đúng cái đoạn tóc nó quật vào mắt mình ấy mình cũng nghĩ nó vô lí nhưng mà có khi nào lây được như vậy ko mình rất là lo các bạn ạ
Nghĩ vô lý thì không có đâu bạn.

Girl
02-10-2014, 17:25
Nghĩ vô lý thì không có đâu bạn.
Đó là mình nghĩ thôi theo các bạn thì mình có nguy cơ gì không mà giờ mình ko biết tay bé nhân viên đó có chảy máu hay dính máu không nữa

Nguyen Ha
02-10-2014, 17:28
Trưa nay em có đi nhuộm tóc nhưng khi nhuộm song xả tóc gội đầu thì cái đứa nhân viên gội đầu nó cậy vào mụn của em nhưng do mới lên chỉ đau ko chảy máu liệu chả may tay tay bé đó chảy máu thì em có lây được bệnh ko,và lúc gội đầu song bé đó dùng khăn lau qua đầu cho em rồi bám 1 tay vào ghế 1 tay cúi xuống nhặt cái máy sấy trong quá trình sấy tóc em ấy hất tóc em quật vào mắt mấy lần em thấy ướt ướt và ko biết rằng em đó có sờ phải vật gì dính máu rồi lại sờ vào tóc em tóc em lại bay vào niêm mạc mắt do lúc đó ngồi xa gương lên em ko kiểm tra được,liệu em có lây nhiễm bệnh được không
Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Girl
02-10-2014, 17:31
Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.
Thật hả chị dù tay bé đó có dính máu hay chảy máu ít mà sờ vào tóc em sau đó tóc bay vào mắt em cũng không sao hả chị

Nguyen Ha
02-10-2014, 18:41
Thật hả chị dù tay bé đó có dính máu hay chảy máu ít mà sờ vào tóc em sau đó tóc bay vào mắt em cũng không sao hả chị

Thật! Bạn không có nguy cơ. Yên tâm đi.

songchungvoi_HIV
02-10-2014, 21:24
Suy diễn hoang tưởng toàn tập

Tuanmecsedec
02-10-2014, 21:33

Bạn chỉ có nguy cơ bị HÂM thôi.

Girl
02-10-2014, 23:03
Bạn chỉ có nguy cơ bị HÂM thôi.

Anh anh cho em hỏi 1 chuyện mới nè vừa nãy em có đi ra ngoài đi chơi về do em ko để ý tay của mình suốt được lúc đi xe về nhà em vào nhà khoá cửa rồi chạy lên gác rửa mặt song đóng cửa phòng rồi uốmg hộp sữa sau đó em lại sờ vào cái điện thoại và ví của em hai thứ đó em cầm đi đường và rẽ vào các nơi vứt lăn lóc nên ko để ý nó có dính dịch hay máu gì ko lúc đang cầm dt nhắn tin em ngứa tai quá nên đưa ngón tay lên gãi trong tai thì thấy rát rát đau đau và chảy máu liệu tay em lúc đó sờ vào dt mà dính máu thì có bị làm sao ko ạ có thể lây qua vật trung gian như vậy ko ạ

Tuanmecsedec
03-10-2014, 05:51
Anh anh cho em hỏi 1 chuyện mới nè vừa nãy em có đi ra ngoài đi chơi về do em ko để ý tay của mình suốt được lúc đi xe về nhà em vào nhà khoá cửa rồi chạy lên gác rửa mặt song đóng cửa phòng rồi uốmg hộp sữa sau đó em lại sờ vào cái điện thoại và ví của em hai thứ đó em cầm đi đường và rẽ vào các nơi vứt lăn lóc nên ko để ý nó có dính dịch hay máu gì ko lúc đang cầm dt nhắn tin em ngứa tai quá nên đưa ngón tay lên gãi trong tai thì thấy rát rát đau đau và chảy máu liệu tay em lúc đó sờ vào dt mà dính máu thì có bị làm sao ko ạ có thể lây qua vật trung gian như vậy ko ạ

Tuanmecsedec xem lý lịch toàn bộ bài hỏi của bạn cho thấy (Bạn rảnh quá sinh ra nông nổi).Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ trong trường hợp này.

Nếu bạn cảm thấy rảnh quá thì ngồi lục tìm,mò mẫm,rờ rẫm toàn bộ kiến thức HIV có sẵn trên diễn đàn đọc đi bạn.

Girl
03-10-2014, 07:36
Tuanmecsedec xem lý lịch toàn bộ bài hỏi của bạn cho thấy (Bạn rảnh quá sinh ra nông nổi).Tuanmecsedec khẳng định 100% không có nguy cơ trong trường hợp này.

Nếu bạn cảm thấy rảnh quá thì ngồi lục tìm,mò mẫm,rờ rẫm toàn bộ kiến thức HIV có sẵn trên diễn đàn đọc đi bạn.

http://www.uphinhnhanh.com/images/96413171799t_i_xu_ng.jpgthế nó không lây qua vật trung gian hả anh tai em chảy máu em sợ quá.nhưng nếu móng tay mình dính ít cũng ko sao hả anh chắc em về đc vài phút rửa mặt rồi em ngứa tai em gãi luôn.

chimaru4595
03-10-2014, 08:21
ko sao đâu chị

Girl
05-10-2014, 13:17
Anh tuấn ơi cho em hỏi là hôm nay nhà em có 1 ng bạn chồng em từ quảng ninh xuống chơi có ngủ riêng phòng và lúc sáng ngủ dậy có dùng chung nhà vệ sinh để đánh răng rửa mặt bằng khăn mặt của em vì lúc em dậy thấy khăn mặt ướt đó và lúc em rửa mặt bằng nước rồi bôi kem do tay bị ướt nước em ko để ý dùng tay vỗ lên mặt thấy nước dính đầy mặt lên em có tiện tay lau tay vào cái khăn mặt anh bạn đó dùng rồi vuốt nước trên mặt lại vào niêm mạc mắt của em cho em hỏi nếu như trên khăn dính máu hay dịch của người kia em lau tay vào rồi vuốt nước vào trong mắt thì có thể lây bệnh được không và khoảng vài lần em giũ qua khăn đó với nước để lau mắt.khoảng được 5,10phút gì đó thôi ạ?

songchungvoi_HIV
05-10-2014, 13:22
Anh tuấn ơi cho em hỏi là hôm nay nhà em có 1 ng bạn chồng em từ quảng ninh xuống chơi có ngủ riêng phòng và lúc sáng ngủ dậy có dùng chung nhà vệ sinh để đánh răng rửa mặt bằng khăn mặt của em vì lúc em dậy thấy khăn mặt ướt đó và lúc em rửa mặt bằng nước rồi bôi kem do tay bị ướt nước em ko để ý dùng tay vỗ lên mặt thấy nước dính đầy mặt lên em có tiện tay lau tay vào cái khăn mặt anh bạn đó dùng rồi vuốt nước trên mặt lại vào niêm mạc mắt của em cho em hỏi nếu như trên khăn dính máu hay dịch của người kia em lau tay vào rồi vuốt nước vào trong mắt thì có thể lây bệnh được không và khoảng vài lần em giũ qua khăn đó với nước để lau mắt.khoảng được 5,10phút gì đó thôi ạ?
Làm ơn rãnh rổi thì bấm vào đây đọc dùm đi Mạ:
Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS/page4)Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

Girl
05-10-2014, 13:25
Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS/page4)

Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

từ sáng đến giờ em sợ quá ạ?người đó dùng khăn của em được 5,10 phút em chỉ sợ ổng đánh răng chảy máu rồi lau vào đó hoặc ổng chảy máu chỗ nào ít lau tạm vào khăn mà em ko biết ấy ạ.

Girl
05-10-2014, 13:26
Cho em hỏi câu nữa ạ máu dính vào tóc bay vào mắt thì có lây được không ạ?

songchungvoi_HIV
05-10-2014, 13:30
từ sáng đến giờ em sợ quá ạ?người đó dùng khăn của em được 5,10 phút em chỉ sợ ổng đánh răng chảy máu rồi lau vào đó hoặc ổng chảy máu chỗ nào ít lau tạm vào khăn mà em ko biết ấy ạ.

Cho em hỏi câu nữa ạ máu dính vào tóc bay vào mắt thì có lây được không ạ?
Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS/page4)

Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

Girl
05-10-2014, 13:39

Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids) em đọc cái đó nhiều rùi mà.thế anh cho em hỏi 2 câu đó có hay không thôi ạ?tcác a bảo hiv không lây qua vật trung gian nhưng sao vẫn có người bị nhiễm khi đi thông buồng trứng cái này mẹ em kể em?nghe?thế tóc mà dính máu sau đó nó bay vào mắt mình thì có sao ko ạ?còn chuyên cái khăn mặt cem vừa hỏi nữa ạ?

give.you.my.heart
05-10-2014, 13:40
đọc thắc mắc của bạn mà mình buồn cười quá. Các admin đã tư vấn rằng bạn có nguy cơ...bị "HÂM" rồi đó :zk2039: Bạn bình tĩnh lại và tìm hiểu kĩ các kiến thức về HIV nhé, coi như là một lần học cho tương lai luôn.

songchungvoi_HIV
05-10-2014, 13:45
em đọc cái đó nhiều rùi mà.thế anh cho em hỏi 2 câu đó có hay không thôi ạ?tcác a bảo hiv không lây qua vật trung gian nhưng sao vẫn có người bị nhiễm khi đi thông buồng trứng cái này mẹ em kể em?nghe?thế tóc mà dính máu sau đó nó bay vào mắt mình thì có sao ko ạ?còn chuyên cái khăn mặt cem vừa hỏi nữa ạ?
Nếu có tui đưa tài liệu cho Mạ đọc làm quái gì hả Mạ

Girl
05-10-2014, 16:34
Nếu có tui đưa tài liệu cho Mạ đọc làm quái gì hả Mạ
Thế ko sao hả anh làm em cứ làm gì cũng cứ để ý hoài khổ thế :(( chắc chắn ko sao đấy ạ em cảm ơn nhé thế mà cứ lo cả sáng đến giờ

Girl
06-10-2014, 16:42
Giúp em với cho em hỏi miệng em có 1 vết sứt ở môi do đánh nhau từ đêm hôm qua bị chảy máu sáng khi ngủ dậy em thấy máu khô ở trên môi mà em cũng không chắc là vết đánh nhau đêm qua.em có ra ngoài đi ăn ở nhà 1 ng bạn do ở đó có cỗ rất đông người lúc em đến muộn đã thấy ng ta bày sẵn ra rồi nên em cũng ăn luôn còn mọi ng ăn song hết rồi chủ nhà có cầm đưa em 1 cốc đá để bật nước uống trong khi ăn và cầm cốc uống có chạm vào vết môi bị chảy máu của em sau đó khoảng nửa tiếng em có đi thêm vài việc bên ngoài và em có mua sữa hộp ngoài đại lí về uống trog quá trình bóc ống mút em chưa rửa tay và ko biết tay ra ngoài có chạm phải gì không và cắm ốmg mút uống sữa ống mút lại chạm vào vết môi bị thương chảy máu của em cho em hỏi liệu 2 trường hợp trên có dính máu vào đồ vật em đưa lên mồm chạm vào vết đó em có nguy cơ gì không ạ

songchungvoi_HIV
06-10-2014, 16:44
Giúp em với cho em hỏi miệng em có 1 vết sứt ở môi do đánh nhau từ đêm hôm qua bị chảy máu sáng khi ngủ dậy em thấy máu khô ở trên môi mà em cũng không chắc là vết đánh nhau đêm qua.em có ra ngoài đi ăn ở nhà 1 ng bạn do ở đó có cỗ rất đông người lúc em đến muộn đã thấy ng ta bày sẵn ra rồi nên em cũng ăn luôn còn mọi ng ăn song hết rồi chủ nhà có cầm đưa em 1 cốc đá để bật nước uống trong khi ăn và cầm cốc uống có chạm vào vết môi bị chảy máu của em sau đó khoảng nửa tiếng em có đi thêm vài việc bên ngoài và em có mua sữa hộp ngoài đại lí về uống trog quá trình bóc ống mút em chưa rửa tay và ko biết tay ra ngoài có chạm phải gì không và cắm ốmg mút uống sữa ống mút lại chạm vào vết môi bị thương chảy máu của em cho em hỏi liệu 2 trường hợp trên có dính máu vào đồ vật em đưa lên mồm chạm vào vết đó em có nguy cơ gì không ạ
Mạ điên Mạ đi chít đi

songchungvoi_HIV
06-10-2014, 16:46
Xuất hiện dạng bệnh tâm thần mới: ám ảnh mình bị HIV

Gần đây, Phòng khám sức khoẻ tâm thần của Bệnh viện Bạch Mai tiếp nhận nhiều bệnh nhân với căn bệnh kỳ quặc: sợ mình nhiễm HIV tới mức ám ảnh.

http://dantri4.vcmedia.vn/FaA3gEccccccccccccos/Image/2013/03/kham-3313-39a50.jpg
BS Trịnh Bích Huyền thăm khám cho bệnh nhân rối loạn ám ảnh cưỡng bức.

Điều đáng nói là bệnh nhân toàn là những người có kiến thức đủ rộng để biết con đường lây truyền HIV nhưng vẫn sợ rất

Chị Nguyễn Thị Thúy Q. (32 tuổi, đã tốt nghiệp đại học và đang công tác ở một tổ chức quốc tế) đến phòng khám sức khoẻ tâm thần với phong thái rất tự tin. Chị cho biết mình chuyên tư vấn về sức khoẻ sinh sản và trong công việc cũng phải tuyên truyền về HIV/AIDS.

Tuy nắm rõ đường lây của HIV cũng như khả năng lây nhiễm qua các con đường, nhưng gần đây không rõ do công việc căng thẳng hay vì lý do gì mà tự dưng chị luôn ám ảnh, đêm nằm mơ mình nhiễm HIV, phải điều trị bằng thuốc. Tự chị cũng cảm thấy mình bất thường khi đi gội đầu, cắt tóc ngoài hàng cũng lo lây nhiễm từ người gãi đầu cho mình lẫn cái kéo cắt tóc; ra chợ mua thịt bò cũng sợ người thái thịt bị đứt tay và nhỡ đâu có thể lây truyền virus...

BS Trịnh Bích Huyền, Viện Sức khoẻ tâm thần, Bệnh viện Bạch Mai cho biết, qua thăm khám, bệnh nhân Q. được chẩn đoán mắc chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức. Khi mắc phải chứng bệnh này, bệnh nhân có thể nhận thấy những ý nghĩ ám ảnh và những hành vi cưỡng bức ấy là vô lý nhưng vẫn không thể chống lại được nó, thậm chí không thể dừng lại để có những lúc thư giãn. Ở trường hợp chị Q., dù có kiến thức về y hẳn hoi nhưng bệnh nhân cứ lo mình nhiễm bệnh một cách rất vô lý; biết mình lo vô lý nhưng vẫn không thoát ra được ý nghĩ đó.

Nhiều trường hợp giống chị Q., thậm chí đã đi xét nghiệm, cho kết quả âm tính nhưng vẫn lo, lại đi xét nghiệm tiếp... Lo quá mà chỉ ăn với đi khám, dù bác sĩ khám đã giải thích rõ các đường lây và cho rằng sự lo lắng là không có cơ sở nhưng bệnh nhân vẫn lo. Điều đặc biệt là một số bệnh nhân công tác trong ngành y, hiểu biết về HIV, tuyên truyền về HIV mà vẫn lo lắng đến kỳ quặc.

BS Trịnh Bích Huyền cho biết, người phải làm việc căng thẳng, nhiều sức ép dễ mắc chứng bệnh này. Điều trị chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức không dễ; việc điều trị cũng dai dẳng. Để hạn chế mắc rối loạn ám ảnh cưỡng bức, mọi người nên tự tìm cách cân bằng; tìm đến sự thư giãn, giải trí như đi bộ, trồng cây xanh... khi bắt đầu thấy mình có dấu hiệu stress. Khi cảm thấy căng thẳng, cũng nên chia sẻ với bạn bè, người thân, đừng khư khư giữ ý nghĩ lo lắng trong đầu. Và sau cùng, khi thấy mình có "bất thường" như lo lắng quá mức, lo đến mức vô lý... nên đi khám để được điều trị bởi bác sĩ chuyên khoa tâm thần.

Theo Hoài Hương
Kiến thức

Tuanmecsedec
06-10-2014, 18:34

Thành viên này đã cho thấy quá kỳ thị,chính vì vậy đã đẩy xã hội có cái nhìn không thiện cảm với người có HIV.Tuanmecsedec khóa nick 3 ngày kể từ hôm nay,để thành viên có thời gian tìm đọc kiến thức HIV trang bị cho mình và có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Girl
10-10-2014, 08:45
Anh giúp em với thực sự giờ em vẫn ám ảnh chiều hôm kia em có đi wat lông nách ở 1 cửa hàng spa nhìn như cửa hàng gội đầu bt thôi chứ ko phải spa lớn em có bôi keo vào và giưt lông do quá trình giật lông mạnh nên bị tứa máu rớm ra ở các lỗ chân lông người wat lông cho em lại dùng tay ấn vào chỗ chảy máu để nhổ nốt những sợi lông còn sót lại và dùng tay lấy kem xoa vào vết thương đó của em?điều đáng nói là em thấy tay người đó nhờn nhờn mỡ và em có hỏi thì ngta nói vừa nhồi thịt bánh cuốn song?rồi trong quá trình nhổ lông cho em bà ấy có chạy đi tìm díp bao nhiêu lâu và em có cởi cả áo vứt ra cái ghế chỗ em nằm ưat và lúc song có vớ áo mặc vào cọ vào vết thương vậy cho em hỏi tay người đó có rớm máu hay dính dịch hay tay người đó có chạm phải máu hay dịch gì rồi ấn và xoa kem vào vết thươg của em có sao ko em đang rất lo và phân vân uống thuốc vì có e bé ạ :( em từ chiều hôm kia rồi mog các anh tư vấn sớm

Girl
10-10-2014, 08:56
Anh tuấn ơi mọi người giúp em vói em có cần uống thuốc ko em đang có em bé từ chiều hôm kia rồi sắp hết tgian rồi ý

Nguyen Ha
10-10-2014, 09:03
Anh giúp em với thực sự giờ em vẫn ám ảnh chiều hôm kia em có đi wat lông nách ở 1 cửa hàng spa nhìn như cửa hàng gội đầu bt thôi chứ ko phải spa lớn em có bôi keo vào và giưt lông do quá trình giật lông mạnh nên bị tứa máu rớm ra ở các lỗ chân lông người wat lông cho em lại dùng tay ấn vào chỗ chảy máu để nhổ nốt những sợi lông còn sót lại và dùng tay lấy kem xoa vào vết thương đó của em?điều đáng nói là em thấy tay người đó nhờn nhờn mỡ và em có hỏi thì ngta nói vừa nhồi thịt bánh cuốn song?rồi trong quá trình nhổ lông cho em bà ấy có chạy đi tìm díp bao nhiêu lâu và em có cởi cả áo vứt ra cái ghế chỗ em nằm ưat và lúc song có vớ áo mặc vào cọ vào vết thương vậy cho em hỏi tay người đó có rớm máu hay dính dịch hay tay người đó có chạm phải máu hay dịch gì rồi ấn và xoa kem vào vết thươg của em có sao ko em đang rất lo và phân vân uống thuốc vì có e bé ạ :( em từ chiều hôm kia rồi mog các anh tư vấn sớm

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV nên bạn không cần uống thuốc

Girl
10-10-2014, 09:23
Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV nên bạn không cần uống thuốc sao hả chị vết thương rớm máu cũng ko làm sao hả chị

Girl
10-10-2014, 09:25
Chị cho em hỏi nữa nếu cách nửa tiếng mà mình dùng chung bàn chải đánh răng mà mình đánh thì bị chảy máu thì có nguy cơ gì không chị

Tuanmecsedec
10-10-2014, 09:44
Chị cho em hỏi nữa nếu cách nửa tiếng mà mình dùng chung bàn chải đánh răng mà mình đánh thì bị chảy máu thì có nguy cơ gì không chị

HIV không lây nhiễm qua con đường này,dù theo lý thuyết khuyên không nên dùng chung bàn chải đánh răng.Vì khi người sử dùng trước sau khi sử dụng đều phải rửa bàn chải,khi ấy nếu có lẫn máu thì đã được rửa sạch và đặc biệt hơn chất trong kem đánh răng sẽ làm bất hoạt HIV.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này:

Chủ đề: Sợ lây nhiễm hiv dùng chung bàn chải đánh răng (http://diendanhiv.vn/threads/6785-So-lay-nhiem-hiv-dung-chung-ban-chai-danh-rang)

Chủ đề: Một số điều chưa biết về bàn chải đánh răng (http://diendanhiv.vn/threads/15931-Mot-so-dieu-chua-biet-ve-ban-chai-danh-rang)

Chủ đề: Dùng chung bàn chảy đánh răng có nhiễm HIV k??? (http://diendanhiv.vn/threads/14348-Dung-chung-ban-chay-danh-rang-co-nhiem-HIV-k)

Chủ đề: en dùng chung bàn chảu đánh răng với nguoi hiv,bị lây hiv ko (http://diendanhiv.vn/threads/10759-en-dung-chung-ban-chau-danh-rang-voi-nguoi-hiv-bi-lay-hiv-ko)

Chủ đề: Dùng chung bàn chải đánh răng (http://www.diendanhiv.vn/threads/10355-Dung-chung-ban-chai-danh-rang)

Girl
13-10-2014, 18:02
Cho em hỏi nếu máu hay dịch dính ở đũng quần mà mình ko biết sau đó lại mặc vào thì có nguy cơ gì không ạ?em là nữ vì lúc dùng nhà vệ sinh chung em có đi dép nhưng có rất nhiều lỗ bên dưới( dép người ta hay để đi trong nhà vệ sinh cho ráo nước ấy ạ)em có đi vệ sinh sau đó vào mặc quần luôn ko để ý gì chẳng may bàn chân có chạm vào đũng quần em sợ là ko biết chân có dính dịch không và nếu dính thì liệu em mặc quần vào như vậy có sao không ạ?

Charles
13-10-2014, 18:10
Cho em hỏi nếu máu hay dịch dính ở đũng quần mà mình ko biết sau đó lại mặc vào thì có nguy cơ gì không ạ?em là nữ vì lúc dùng nhà vệ sinh chung em có đi dép nhưng có rất nhiều lỗ bên dưới( dép người ta hay để đi trong nhà vệ sinh cho ráo nước ấy ạ)em có đi vệ sinh sau đó vào mặc quần luôn ko để ý gì chẳng may bàn chân có chạm vào đũng quần em sợ là ko biết chân có dính dịch không và nếu dính thì liệu em mặc quần vào như vậy có sao không ạ?

NẾU của bạn cũng không có nguy cơ, và HIV cũng không lây qua đôi dép. Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức HIV sẵn có tại diễn đàn, vì thiếu kiến thức nên bạn luôn lo lắng không đâu và kỳ thị như vậy.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)Chủ đề: Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

Girl
13-10-2014, 18:14
Vâng em biết nhưng do dùng nhà vệ sinh chung nên em sợ người ta xuất tinh xuống sàn mà dính vào dép của em dép nhiều lỗ nên sẽ dính vào chân em mà em lại đi vệ sinh song mặc quần vào ngay em thấy chân em chạm vào đũng quần mà mà em lại mặc quần ôm sát vào AD ấy nên giờ em mới nghĩ đến lo quá ạ?

Charles
13-10-2014, 18:17
Vâng em biết nhưng do dùng nhà vệ sinh chung nên em sợ người ta xuất tinh xuống sàn mà dính vào dép của em dép nhiều lỗ nên sẽ dính vào chân em mà em lại đi vệ sinh song mặc quần vào ngay em thấy chân em chạm vào đũng quần mà mà em lại mặc quần ôm sát vào AD ấy nên giờ em mới nghĩ đến lo quá ạ?

Bấm vào đọc kỹ dùm, không chỉ có lên sao hỏa mà sống.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)

Chủ đề: Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

Tuanmecsedec
13-10-2014, 20:19

Vừa rồi bạn bị khóa nick 3 ngày bạn chưa tự tìm hiểu kiến thức đọc hay sao.Bạn muốn thêm 1 tuần để có thời gian đọc ?.