PDA

View Full Version : Tái diễn nguy cơ tiếp tục PEP lần 2: Hoang mang lắm các bác à

lamloquaylung
03-10-2014, 10:33
E đã đăng bài trong diễn đàn. Hic. Giờ e lại quay lại
Ngày 10-5 e có quan hệ và rách bcs. Dùng thuốc lamizidi
Ngày 20-8 e xét nghiệm ở đống đa. Âm tính
Ngày 16-9 em lại tiếp tục bị phơi nhiễm( rách bao với gmd các bác ợ)
E tiếp tục dùng lamizi
Ngày 20-9-2014 test nhanh ở 55c hàng bài âm tính tiếp ợ. Hic. Giờ e dùng thuốc được 16 ngày rồi mà người mệt quá. Hic
Các bác cho e hỏi cái là e dùng thuốc liên ticj như thế có bị sao không ạ
Với lại hạch của e sờ thấy hầu hết ở các nơi trên cơ thể
Hic. E xét nghiệm máu và tất cả đều bt ạ.
Giờ mong các bác có ai chỉ dẫn giúp e được không ạ

lamloquaylung
03-10-2014, 10:35
À còn uwaxa. Tay trái của e mỏi nhừ luôn. Lưỡi thì trắng bêch. Sụt mất 7 ký nữa các bác ợ. Hic.người e thì khi nào cũng sờ thấy hấp hấp trán nữa. Nhất là chiều. Mhuwng xét mghieemj tìm ung thư thì không phát hiện gì cả

songchungvoi_HIV
03-10-2014, 10:39
E tiếp tục dùng lamizi
Ngày 20-9-2014 test nhanh ở 55c hàng bài âm tính tiếp ợ. Hic. Giờ e dùng thuốc được 16 ngày rồi mà người mệt quá. Hic

À còn uwaxa. Tay trái của e mỏi nhừ luôn. Lưỡi thì trắng bêch. Sụt mất 7 ký nữa các bác ợ. Hic.người e thì khi nào cũng sờ thấy hấp hấp trán nữa. Nhất là chiều. Mhuwng xét mghieemj tìm ung thư thì không phát hiện gì cả
Sống buôn thả thiếu ý thức, ko làm chủ bãn thân thì việc tái diễn nguy cơ là hệ lụy từ chính bản thân mình, ko trách ai hết.
Tác dụng phụ của PEP
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.
Tại sao gọi là tác dụng phụ
Đây gọi là phục hồi hệ miễn dịch, có người uống PEP sau 2 tuần có tác dụng phụ, có người sau ngưng PEP, tác dụng phụ kéo dài từ tuần 2 đến ít nhất sáu tuần đến 2 tháng, có người có người k

lamloquaylung
03-10-2014, 10:45
Cho e hỏi về vấn đề đó là. Có khi nào mà triệu chứng đầy đủ nhưng xét nghiệm vẫn âm tính không bác

songchungvoi_HIV
03-10-2014, 10:50
Cho e hỏi về vấn đề đó là. Có khi nào mà triệu chứng đầy đủ nhưng xét nghiệm vẫn âm tính không bác
TC thì liên quan gì tới XN??
Tác dụng phụ của PEP
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.
Tại sao gọi là tác dụng phụ
Đây gọi là phục hồi hệ miễn dịch, có người uống PEP sau 2 tuần có tác dụng phụ, có người sau ngưng PEP, tác dụng phụ kéo dài từ tuần 2 đến ít nhất sáu tuần đến 2 tháng, có người có người k

Tuanmecsedec
03-10-2014, 12:00
E tiếp tục dùng lamizi

Bạn đã từng lo lắng tại sao không thay đổi hành vi?. Vấn đề về thuốc phơi nhiễm mỗi lần nguy cơ là mỗi lần dùng thuốc điều trị miễn sao trước 72 giờ.

Tuanmecsedec
03-10-2014, 12:01

Tuanmesedec thấy từ xưa tới giờ trên diễn đàn thành viên lên than thở về triệu chứng đầy mà chưa có ca nào xét nghiệm ra dương tính.

phanvantan
05-10-2014, 23:07
trời ơi tui bị 1 lần mà sợ muốn té đái trong quần nè..dậy mà bạn còn tái phạm lần 2..đúng là sư phụ hihi..chúc bạn điều trị thành công.

Khuusuco
14-10-2014, 13:17
mình cũng mới sơ sơ, tinh thần thoải mái, nguy cơ ko cao mà nó cứ lâng lâng , lo lắng, chừa đến già, thần kinh thủ thớt chắc vững lắm mới tái diễn , bái phục =))

lamloquaylung
20-10-2014, 18:46
Hic.giờ e ko biết mình có phải bị cảm cúm nữa ko. Hic. Sổ mũi+ mệt mỏi+ nhảy mũi.Không sốt, không ho, không đau đầu. Hic. E vừa mới kết thúc pep được 4 ngày nữa chứ. Hic

lamloquaylung
21-10-2014, 14:46
Cho e hỏi cái các bác. Cái trieeuk chứng của hiv giai đoạn đầu mà người ta gọi là giống cúm đấy thì có chảy mũi không các bác. Hic. E thì không sốt không ho chỉ chảy mũi và mệt thôi à. Hic. E cũng ko rõ nguyên nhân nữa. Ai giải thích hộ e vs

songchungvoi_HIV
21-10-2014, 14:50
Cho e hỏi cái các bác. Cái trieeuk chứng của hiv giai đoạn đầu mà người ta gọi là giống cúm đấy thì có chảy mũi không các bác. Hic. E thì không sốt không ho chỉ chảy mũi và mệt thôi à. Hic. E cũng ko rõ nguyên nhân nữa. Ai giải thích hộ e vs
HIV ko có TC nào HIV. Tại Diễn đàn này Songchung luôn khẳng định ko hề có TC của HIV trong giai đoạn 3 tháng phơi nhiễm chờ XN, bạn đọc ở đâu có nói TC của HIV kệ bạn. Với Songchung ko có TC của HIV

lamloquaylung
21-10-2014, 14:55
Cho e hỏi cái nữa là thời gian để thuooca trong ruột ngấm hết vào máu là bao lâu ạ. Hay vẫn là 40 phút như các thuốc khác hả a. E trong đợt vừa rồi có uông muộn 2 lần . Chênh lệch 1 phút có sao không anh

lamloquaylung
21-10-2014, 14:58
Cho e hỏi cái nữa là thời gian để thuooca trong ruột ngấm hết vào máu là bao lâu ạ. Hay vẫn là 40 phút như các thuốc khác hả a. E trong đợt vừa rồi có uông muộn 2 lần . Chênh lệch 1 phút có sao không anh.

songchungvoi_HIV
21-10-2014, 15:00
Cho e hỏi cái nữa là thời gian để thuooca trong ruột ngấm hết vào máu là bao lâu ạ. Hay vẫn là 40 phút như các thuốc khác hả a. E trong đợt vừa rồi có uông muộn 2 lần . Chênh lệch 1 phút có sao không anh. 2 lần của e mỗi lần 9 p và 1 lần là 20p ạ
Việc trễ giờ tại chính box này có nói nhiều rùi, bạn tìm đọc. Còn khi uống thuốc vào cơ thể sau 45 phút thuốc đã bị ruột non hấp thu vào máu rùi

Tuanmecsedec
21-10-2014, 16:19
Cho e hỏi cái nữa là thời gian để thuooca trong ruột ngấm hết vào máu là bao lâu ạ. Hay vẫn là 40 phút như các thuốc khác hả a. E trong đợt vừa rồi có uông muộn 2 lần . Chênh lệch 1 phút có sao không anh.

Sớm,trễ 1 phút không sao bạn.

lamloquaylung
10-12-2014, 22:04
Ngày 7-12-2014 tét nhanh 50c hàng bài âm tính . Nhưng hạch của e vẫn còn toàn thân các bác ợ.( hạch này xuất hiện từ nguy cơ lần 1)
Hic. Hạch ở cổ. Nách không có. Hai bêm cánh tay dọc theo cơ nhị đầu. Bẹn ko có. Dưới bẹn 1 tý rất nhiều hạch. Hic. Mà hôm xét nghiệm ở 50c hàng bài thì chưa đến đk 5p sau khi lấy mẫu là có kết quả. Hic. Giờ e cũng ko biết ntn nữa

Tuanmecsedec
10-12-2014, 22:08
Ngày 7-12-2014 tét nhanh 50c hàng bài âm tính . Nhưng hạch của e vẫn còn toàn thân các bác ợ. Hic. Hạch ở cổ. Nách không có. Hai bêm cánh tay dọc theo cơ nhị đầu. Bẹn ko có. Dưới bẹn 1 tý rất nhiều hạch. Hic. Mà hôm xét nghiệm ở 50c hàng bài thì chưa đến đk 5p sau khi lấy mẫu là có kết quả. Hic. Giờ e cũng ko biết ntn nữa

Hiện nay có một số cơ sở hoặc trung tâm y tế dự phòng ,Chân trời Mới họ dùng cây Quick Test Đây là xét nghiệm test nhanh,cái test gồm 2 cửa sổ. Cái thứ nhất là dùng để nhỏ 3 giọt máu vào, sau đó cho thêm vài giọt dung dịch buffer vào và đọc kết quả trong 5 >10 phút. Nếu có 2 vạch thì + và 1 vạch thì âm tính. Loại test này là test tìm kháng thể.

Bạn đã có quả âm tính thì chứng tỏ những cái kia không phải là hạch,nếu là hạch thì cũng không phải của HIV.

lamloquaylung
29-12-2014, 17:38
nhưng là hôm đó là chủ naatjt. E xét nghiệm ở chỗ tầng trên chứ ko phải ở bên dưới như mọi khi. Và xét nghiệm bằng pp Kit Determine HIV1/2 nhưng mà e thấy là nhanh quá. Hic. E nghĩ chưa tới 5 phút đâu vì e hút 1 điếu thuốc mới hết có một nửa thôi mà. Hic. Có khi nào họ vẫn cứ kết luận âm tính bừa bãi ko a. Vì dẫu sao nó cũng không ảnh hưởng gì mà

Charles
29-12-2014, 19:59
nhưng là hôm đó là chủ naatjt. E xét nghiệm ở chỗ tầng trên chứ ko phải ở bên dưới như mọi khi. Và xét nghiệm bằng pp Kit Determine HIV1/2 nhưng mà e thấy là nhanh quá. Hic. E nghĩ chưa tới 5 phút đâu vì e hút 1 điếu thuốc mới hết có một nửa thôi mà. Hic. Có khi nào họ vẫn cứ kết luận âm tính bừa bãi ko a. Vì dẫu sao nó cũng không ảnh hưởng gì mà

Không có chuyện XN HIV BS kết luận bừa, họ không muốn bóc lịch đâu bạn.

Tuanmecsedec
29-12-2014, 22:50

Bạn đừng suy diễn tào lao làm gì có chuyện kết luận bừa.Hiện nay có một số cơ sở hoặc trung tâm y tế dự phòng ,Chân trời Mới họ có dùng cây Quick Test Đây là xét nghiệm test nhanh,cái test gồm 2 cửa sổ. Cái thứ nhất là dùng để nhỏ 3 giọt máu vào, sau đó cho thêm vài giọt dung dịch buffer vào và đọc kết quả trong 5> 10 phút. Nếu có 2 vạch thì + và 1 vạch thì âm tính. Loại test này là test tìm kháng thể

lamloquaylung
28-01-2015, 16:21
28-12-2015 xét nghiệm 50c hàng bài. Tầng 1 trung tâm phòng chống H hà nội
Kết quả : âm tính
Yên tâm chưa các bác

Tuanmecsedec
28-01-2015, 16:23
Yên tâm chưa các bác

Kết quả âm tính mà hỏi yên tâm chưa.

songchungvoi_HIV
28-01-2015, 16:25
Yên tâm chưa các bác

Kết quả âm tính mà hỏi yên tâm chưa.
Hỳ em nghĩ giấy trả KQ nên ghi KQ ko xác định mới gọi là tâm yên :khi875437:

lamloquaylung
14-06-2015, 23:13
E giờ ko biết sao nữa. Người cứ thấy lo lo các bác à. Sau hơn 4 tháng e mới quay lại diễn đàn. Đã lâu rồi mà e chưa dám đi xét nghiệm lại. E địnhai đi xét nghiệm lại nhưng cảm cúm mới khỏi hôm nay thì coa ảnh hưởng không các bác a. Các bác cho e ý kiến với à

lamloquaylung
14-06-2015, 23:26
Các bác cho e hỏi cái là 103 ngày của e có dùng pep xét nghiệm thù có chính xác không ạ

Tuanmecsedec
15-06-2015, 06:00
E giờ ko biết sao nữa. Người cứ thấy lo lo các bác à. Sau hơn 4 tháng e mới quay lại diễn đàn. Đã lâu rồi mà e chưa dám đi xét nghiệm lại. E địnhai đi xét nghiệm lại nhưng cảm cúm mới khỏi hôm nay thì coa ảnh hưởng không các bác a. Các bác cho e ý kiến với à

Các bác cho e hỏi cái là 103 ngày của e có dùng pep xét nghiệm thù có chính xác không ạ

Thời tiết đang vào mùa mưa thì nhiều người bệnh lắm bạn.Còn về xét nghiệm 103 ngày có dùng PEP nếu kết quả âm tính thì yên tâm mình không nhiễm rồi.Bạn có thể tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Charles
15-06-2015, 06:04

Bạn dùng PEP mà XN sau 103 ngày thì rất chính xác. Bạn nên để hết cúm hãy đi XN.

lamloquaylung
22-10-2015, 19:38
Em xin phép quay laik diễn đàn cũng lâu lắm rồi em không nghĩ tới h nữa. Nhưng sắp tới e đi khám nghĩa vụ quân sự nên nỗi sơ llaij bao trùm
Hạch hàm e có
Hạch cổ e có.
Hạch nách (dọc theo cánh tay phần dưới cơ)
Rất nhiều. E hỏi có khi nào xn 3 tháng của e nó lật kèo ở sắp tới ko mấu anh

Nguyen Ha
22-10-2015, 19:39
Em xin phép quay laik diễn đàn cũng lâu lắm rồi em không nghĩ tới h nữa. Nhưng sắp tới e đi khám nghĩa vụ quân sự nên nỗi sơ llaij bao trùm
Hạch hàm e có
Hạch cổ e có.

Lật làm sao được mà lật.

Tuanmecsedec
22-10-2015, 19:42
Hạch hàm e có
Hạch cổ e có.

Tuanmecsedec đảm bảo 100% không lật xuồng.

lamloquaylung
22-10-2015, 19:48
Mấu cái hạc đó e cingx không biết sao nữa. Cả người nổi mẩn ly ti. Nói chung hết tâm trạng. E cảm oqn mấy anh ạ

Nguyen Ha
22-10-2015, 19:52
Mấu cái hạc đó e cingx không biết sao nữa. Cả người nổi mẩn ly ti. Nói chung hết tâm trạng. E cảm oqn mấy anh ạ

Không an tâm thì đi XN tiếp, XN tới khi nào chán thì thôi.

lamloquaylung
12-05-2016, 18:23
Em lâu lắm mới quay lại dieenx đàn. Nói chung con hiv này nó ám ảnh lắm ạ. Cho e hoi mấy anh vs trong bqt mình có ai có thể xem hồ sơ ở 50 c hàng bài được không ạ

Trần Quang Vinh
12-05-2016, 18:26
Em lâu lắm mới quay lại dieenx đàn. Nói chung con hiv này nó ám ảnh lắm ạ. Cho e hoi mấy anh vs trong bqt mình có ai có thể xem hồ sơ ở 50 c hàng bài được không ạ

Ở đây là tư vấn HIV chứ không phải Hacker !

Nguyen Ha
12-05-2016, 20:44

Bạn cần thông tin gỉ ở 50C Hàng Bài thì tới đó hỏi trực tiếp họ. Tôi khóa chủ đề này lại.