PDA

View Full Version : Triệu chứng của em...hic!!! giúp em với

sun123
03-10-2014, 19:58
Mấy hôm trước có post bài hỏi các anh các nguy cơ em mắc phải và....Hôm qua tới giờ em chảy mũi mà sốt nhẹ nữa bữa nay thì đau nhức cơ vai quá.mà em không có dầm mưa gì hết.có phải em bị thời kì cửa sổ không các anh ơi!!!:yoyo11:

Nguyen Ha
03-10-2014, 20:04
Mấy hôm trước có post bài hỏi các anh các nguy cơ em mắc phải và....Hôm qua tới giờ em chảy mũi mà sốt nhẹ nữa bữa nay thì đau nhức cơ vai quá.mà em không có dầm mưa gì hết.có phải em bị thời kì cửa sổ không các anh ơi!!!:yoyo11:

Nói thật là bạn toàn những câu hỏi hoang tưởng cho những chủ đề hoang tưởng nên chả biết chuyển cái bài này của bạn vào chỉ đề nào của bạn nữa. Bạn không có nguy cơ với HIV, và HIV không có triệu chứng thời kỳ cửa sổ

Tuanmecsedec
03-10-2014, 20:08

Bạn chỉ lo lắng suy diễn hoang tưởng thôi.Cảm sốt,sổ mũi là bệnh thời tiết ai cũng có thể bị,nhất là vào mùa mưa như thế này.

Chủ đề: Em xin được tư vấn về vấn đề máu văng vào mắt. (http://www.diendanhiv.vn/threads/19680-Em-xin-duoc-tu-van-ve-van-de-mau-vang-vao-mat)

songchungvoi_HIV
03-10-2014, 20:26
Biểu hiện bệnh hoang tưởng

27/9/2014 14:07
Bệnh hoang tưởng là một dạng bệnh tâm thần. Người bệnh thường có ý nghĩ hoặc hay nói về các sự việc không có trong thực tế.

Gần đây, tôi thấy chồng tôi có những biểu hiện không bình thường như nghĩ có người trong gia đình ghét mình, hay nói những điều vô nghĩa, mất ngủ triền miên. Qua tìm hiểu tôi nghĩ chồng tôi mắc bệnh hoang tưởng. Xin quý báo tư vấn về bệnh này.

Lê Thanh (Nghệ An)
Bệnh hoang tưởng là một dạng bệnh tâm thần. Người bệnh thường có ý nghĩ hoặc hay nói về các sự việc không có trong thực tế. Khác với người bị lú lẫn, người mắc bệnh hoang tưởng tỏ ra rất có ý thức và năng động. Bệnh hoang tưởng rất khó chẩn đoán bởi biểu hiện của người bệnh rất phức tạp. Cũng không giống như những bệnh tâm thần khác, bệnh hoang tưởng thường tới bất ngờ, mặc dù trước đó một thời gian người bệnh có thể có những biểu hiện khác thường như bị mất ngủ. Khi lên cơn, người bệnh thường kể cho mọi người thân rằng mình bị rình rập, theo dõi, đe dọa, bị ma ám hoặc vừa nhận được một nhiệm vụ đặc biệt...
Đôi khi lại tưởng mình là một nhân vật quan trọng, nổi tiếng hoặc là nạn nhân nào đó. Người mắc bệnh hoang tưởng thường ngủ ít, ăn ít và uống nước ít nên nhìn họ rất mệt mỏi, hốc hác. Trường hợp bệnh nặng, người bệnh có thể có những hành động có hại cho bản thân hoặc cho người khác, sau đó thường có xu hướng lẩn trốn vì mặc cảm tội lỗi. Nếu thấy người xung quanh mình có những biểu hiện bất thường kể trên cần đưa bệnh nhân đi khám chuyên khoa tâm thần để điều trị càng sớm càng tốt. Có như thế bệnh mới nhanh thuyên giảm và khả năng phục hồi sẽ càng cao.

BS. Thanh Xuân

Theo suckhoedoisong.vn (http://citinews.net/Redirect.aspx?url=876295527)