PDA

View Full Version : anh Tuấn ơi tư vấn em với về XN kháng nguyên và kháng thể

maymanhayden
10-09-2013, 17:22
em xn combo ngày 38 nhưng nhìn sơ đồ em thấy kháng nguyên p24 gần lặn hết, chỉ còn virus tự do trong huyết tương( vạch màu trắng trên sơ đồ), cho em hỏi xn combo lúc này cũng là tìm luôn kháng nguyên là vi rút tự do trong huyết tương phải ko anh, em đang uống thuốc kháng sinh chữa bệnh viêm đường tiết niệu cóảnh hưởng gì đến việc hình thành kháng thể ko anh

Tuanmecsedec
10-09-2013, 17:30
em xn combo ngày 38 nhưng nhìn sơ đồ em thấy kháng nguyên p24 gần lặn hết, chỉ còn virus tự do trong huyết tương( vạch màu trắng trên sơ đồ), cho em hỏi xn combo lúc này cũng là tìm luôn kháng nguyên là vi rút tự do trong huyết tương phải ko anh, em đang uống thuốc kháng sinh chữa bệnh viêm đường tiết niệu cóảnh hưởng gì đến việc hình thành kháng thể ko anh

Thời gian nhiễm cấp ( mới nhiễm ) là nồng dộ vi rút rất nhiều.Bạn uống kháng sinh không ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.

1331989
10-09-2013, 17:32
Đúng rồi xn combo tìm kháng nguyên + kháng thể nhưng kháng nguyên xuất hiện nhiu nhất vào 4 tuần,sau đó giảm và kháng thể nhiu nên nhưng bạn xn combo cũng dc mà,12 tuần bạn cần xn lại nha,thuốc đó ko ảnh hưởng đâu.

fan2013
10-09-2013, 18:16
38 ngày tuy kháng nguyên lặn gần hết nhưng cũng sinh ra khá nhiều kháng thể, 38 ngày Ag/Ab combo kết quả cũng khá khả quan rồi, xoắn quá thì đợi thêm 2 tuần nữa làm cái 8 tuần Determine HIV 1/2 nếu âm thì ok

kisstherain
10-09-2013, 21:11
em cũng 38 ngày định đi làm combo nhưng ra 21 trung liệt ng ta lấy phí 300k ko đủ tiền lại đi về, chờ thêm 2-3 tuần nữa đi làm test nhanh vậy, hjx hjx, bác xn combo ở đâu đấy

CrisM
10-09-2013, 22:39
bạn không cần xét nghiệm lại sau 2-3 tuần nữa làm gì, chờ đủ 12 tuần xét nghiệm luôn, kết quả trên rất khả quan

maymanhayden
11-09-2013, 08:11
anh tuấn ơi hôm qua em đi xn 8 tuần ở trung tâm phòng chống hiv cua tỉnh em xn theo dich vụ, có nộp tiền và khi xem bảng giá thì thấy tương ứng với pp serodia, nhưng khi nhìn vào phiếu xn thấy cột phương pháp serodia ko thấy đánh dấu, mà thấy đánh dấu vao pp gì mà có chư i đằng trước( do em chỉ liếc nhìn ko được cầm kq ) ko biết đó là pp gì anh nhỉ